[Thảo luận] Em bị xxx láng hạ, giảng võ giữ bằng không trả biên bản.

TONGIA

Xe lừa
Công an sinh ra để làm gì? - Trấn áp.
Đối tượng của lực lượng này là ai? - Những đối tượng cần trấn áp.
Bản chất của CA thời hậu HCM là thế nào? - CA Nhân dân.

Cụ nào thấy có câu trả lời chuẩn hơn thì sửa giùm nhà cháu.

OTO-BEN

Xe tải
Đọc xong các comment của các cụ, em ko tin là lại có cả cái trò xxx vào đây quăng bom đâu, vì nếu thế thì đúng là ko còn gì để nói, quá vớ vẩn. Chú xxx nào làm việc này thì dừng lại cái trò vớ vẩn này đi. xã hội giờ chán thật, công an cảnh sát chẳng lo bảo vệ người dân, chỉ lo đục khét. âu cũng là do trên ko nghiêm nên dưới mới loạn, haizzz thật là buồn...............

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Chã ơi chã xem lại hệ thống báo hiệu gtdb nhé, cả 2 biển đều là biển chính, chả cái nào là phụ cả. Thậm chí cái biển103c nó được quy định trước và trong nhóm biển cấm ô tô chứ không nằm trong nhóm biển cấm rẽ.:D
Cụ ơi đúng là hiện nay thì 103c và 123a đều là biển chính vì 103c mới được bổ sung vào hệ thống biển báo. Ngày trước, người ta phải kết hợp biển 123a với 1 biển phụ, ý em là như thế. Đây là ảnh so sánh biển 103c với biển 123a kết hợp với biển phụ. Hiệu lực là như nhau, cấm ô tô rẽ trái đồng nghĩa với cấm quay đầu. Em nghĩ bây giờ chỉ có thực nghiệm tại hiện trường mới phân thắng thua được hehe.

catchu

Xe tải
................................

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Em chỉ băn khoăn khổ chủ đâu sao không xuất hiện để anh em cãi nhau thế này.

Evolution

Xe điện
Ông này sai lè lè ra , thấy cứ động vào là lại đòi cãi,xxx nó chẳng thèm nói chuyện là đúng (tuy có quá đáng trong chuyện ko lập BB và mất dạy chửi người khác)
Còn tôi thi luật là cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu ( cấm quay đầu thì lại đc rẽ trái )
Ai lí lẽ thì đọc lại luật nhé
Đã ngu lại tỏ ra nguy hiểm, đương tranh luận biển cấm ô tô rẽ trái thì lại lôi cái cấm rẽ trái thì không được quay đầu. Lần sau viết bình thường thôi không lại nhiều người chú ý cái sự ngu :))

Smile Lion

Xe buýt
1. Biển cấm rẽ trái thì có hiệu lực với tất cả các loại phương tiện tham gia giao thông.
2. Biển cấm rẽ trái (có hình ô tô con) thì cấm ô tô con đương nhiên là cấm cả xe tải, xe khách....
3. Biển cấm rẽ trái đương nhiên là cấm quay đầu (em vẫn bảo lưu ý kiến này) còn bác nào nói quay đầu được thì cứ quay riêng em thì không! :o)
Chuẫn! Đã quay đầu thì phải rẽ trái. Vì vậy, có biển cấm rẽ trái tức là đã cấm cả quay đầu!

cháu lên 3

Xe container
Sao các cụ cứ phải hỏi xxx rồi mới ghi vào mục ý kiến nhỉ, cứ lặng lẽ đặt bút mà ghi theo ý mình thôi, sao trước khi ghi cứ hỏi để làm gì nhỉ

catchu

Xe tải
Chuẫn! Đã quay đầu thì phải rẽ trái. Vì vậy, có biển cấm rẽ trái tức là đã cấm cả quay đầu!
Đúng thế, có cụ cứ đòi là trong luật biển 103c phải có thêm dòng chữ cấm oto quay đầu thì mới là dẫn chứng đầy đủ, còn không ghi thì là cho phép quay, nhưng bảo thử làm chuột bạch thì sợ mất thời gian, bó tay. Mà có nhiều thớt đã chỉ nếu xxx bắt láo thì sẽ tha ngay trong 5 phút nếu mình cứng, .

Chỉnh sửa cuối:

chickenmoutain

Xe máy
Câm rẽ trái thì không được quay đâu,cấm quay đâu thì vẫn được rẽ trái..e thuốc cái này cách đây 10 năm, và vẫn theo nguyên tắc đó .sao bây h có cái biên báo mà phức tạp thế nhỉ..

windys

Xe tăng
Câm rẽ trái thì không được quay đâu,cấm quay đâu thì vẫn được rẽ trái..e thuốc cái này cách đây 10 năm, và vẫn theo nguyên tắc đó .sao bây h có cái biên báo mà phức tạp thế nhỉ..
Nhưng được quay đầu, thì lại cấm rẽ trái, cụ thuộc cái này chưa ạ ?

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nên hiểu rằng nếu khi ra tòa thì trên luật không cấm là được làm , nếu làm mà bị phạt nghĩa là phat sai

Luật vuông , tình tròn

Luật ghi rất rõ , nếu không ghi thì không cấm , thế thôi , các cụ cứ vào đây http://www.sgtvt.danang.gov.vn/index.php?option=com_vanban&task=view&Itemid=43&lang=vi , đây là trang của Sở Giao Thông Vận Tải Đà Nẵng

Còn đây là văn bản có tính pháp lý của Đà Nẵng http://www.sgtvt.danang.gov.vn/vbpq/QCVN412012BGTVT-QuyChuanKyThuaQuocGiaVeBaoHieuDuongBo.pdf
Em thấy cái câu này đúng "Dân ta phải biết sử ta, cái gì không biết thì tra google"

E đã nói là mấy cái trang web thì cái tính pháp lý của nó không có, vì thằng nào cũng có thể chỉnh sửa được kể cả nó cố ý sửa. Cụ mà tra google mà tin cái tìm được thì có khi đổ nợ đấy. Cái mà cụ căn cứ vào phải là cái văn bản được ấn hành bởi cơ quan có thẩm quyền cơ.

Thôi để khỏi phải tranh cãi thì bác xem cái mới nhất là QUY CHUẨN KỸ THUẬT QUỐC GIA VỀ BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ 41:2012/BGTVT nhé.

Bác download tại đây

Bác xem trang 45 về biển 103c về cấm oto rẽ trái không hề đề cập đến oto quay đầu.
Tiếp theo là trang 54 về biển 123a cấm các phương tiện rẽ trái, thì nó đề cập luôn là cấm quay đầu.

Có cái nội suy như sau: cái biển 103c nó giới thiệu trước tại sao nó không đề cập 1 chút gì về cấm oto quay đầu, còn cái 123a giới thiệu sau mà lại đề cập về cấm quay đầu. Vì cái 103c dek có tác dụng cấm quay đầu bác ạ.

Thêm 1 cái ví dụ thực tế mà em đưa về ngã tư MK- TD (ngã tư chợ Mơ) nó có biển cấm oto rẽ trái đấy mà nó vẫn phải thêm 1 biển cấm oto quay đầu nữa.

Nói đến đây chắc là bác hiểu ý em.

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Nói điều gì liên quan đến luật phải viện dẫn luật cho điều mình nói chứ các cụ ( viện dẫn luật từ những nguồn chính thống , chứ ta không nên nói suông ) , nói có sách mách có chứng

meoluoi

Xe điện
Nếu cụ có bằng chứng về thái độ của xxx thì nên làm cho ra nhẽ, còn việc cụ rẽ như thế theo cá nhân em là phạm luật

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Quần đùi, áo ba lỗ mà dám ra chửi cụ thì em dự là cái thằng xe ôm mất dậy nào đó cô ti nhê với xxx để ăn bẩn, nó hổ báo với đông quá thì cụ sợ thôi, chứ cái loại đấy vừa mở mồm ra chửi cụ có thể tống thẳng 1 phát vào mồm mà xxx không dám làm gì nhé.

.lamborghini.

Xe hơi
Website
xecuoihaiphong.vn
em cứ dự cụ là xxx thôi, thấy lạnh lạnh thế nào ấy

bmwl7

Xe tải
Em chẳng phải xxx, mà em cũng ko ưa gì xxx (lái xe ai chẳng ko ưa xxx). Nhưng em cũng tin là ko phải xxx nào cũng côn đồ và xấu cả.
Em rất ngưỡng mộ các cụ đã có bản lĩnh chiến đấu với xxx để test cho Anh em OF ở bùng binh big c rẽ đi thanh xuân, ở Phạm văn đồng- bộ ca, ở đường 5 (làn này có cấm xe con ko? Ko cấm thì tôi đc đi...).
Vậy, em trông ngóng ở đây xem có thêm cụ nào đủ kinh nghiệm và bản lĩnh chiến đấu với xxx bằng cam, mic tại những ngã 4 có đường đôi tương tự ạ.
Nếu rủi gặp phải quả biên bản thì khi đi nộp phạt, cụ ới em đi cùng, em xin góp một góc biên lai. Còn nếu cụ đc tắm bia thì em xin làm chân rót bia hầu cụ.
Em cũng chỉ mong là cùng với các cụ góp phần làm trong sáng cái luật gtdb thôi ạ, chứ cũng chẳng đam mê thắng thua hay bia bọt gì.

Tribute

Xe container
Cụ nào bảo "quay đầu là 2 lần rẽ trái" với "muốn quay đầu thì phải rẽ trái" vào chửi bỏ mẹ thằng nào quy định "dở hơi" thế này đê. Cho quay đầu nhưng lại cấm rẽ trái thì khác gì cho ị nhưng cấm đ ái.:P

economist

Xe tải
Nó hiếu chiến thế thì cụ có quay lại cũng căng thẳng thôi, vì vậy theo em cụ chuẩn bị kĩ máy ghi âm rồi lên gặp nó (theo em làm cái máy ghi âm xịn, rồi đến đó mang cái điện thoại ghẻ ra bật lên nó tưởng cụ ghi âm bằng điện thoại thôi :D). Khi làm việc cụ đề nghị gặp đội trưởng nêu rõ diễn biến hôm nọ, thể nào nó cũng chửi cụ như vậy là nó trúng kế kích tướng (chết vì thái độ khi làm việc với dân). Vậy là cụ có đủ bằng chứng gửi công văn khiếu lại.