[Thảo luận] Em bị xxx láng hạ, giảng võ giữ bằng không trả biên bản.

dr.julio

Xe đạp
đúng là cái luật của việt nam..cảm giác đây đúng là kẽ hở của luật:-$

thanhdong0810

Xe tải
Căng quá, nhưng mà cụ không ghi âm hay clip nào ghi lại và cũng không có nhân chứng thì cũng khó có thể úp sọt nó đc cụ ạ. Nhưng mà cụ cứ làm cái đơn gửi cơ quan chức năng kiểu j chúng nó cũng phải làm cái tường trình, mỡ may gặp đúng cái đợt thằng đội phó đang chạy chức thì vui cụ ạ, nó sẽ căm cụ lắm đấy :)) nhà e mưu hèn kế bẩn 1 tí :ar!

xetaudoidau

Xe tăng
Em đến chịu các cụ, tự dưng có ông với số km bằng 3 lên chém gió mà các cụ vào tranh luận nhưng đúng rồi ý. em nghĩ không thể có chuyện xxx làm cái trò đuổi đánh, chửi bới như xh thâm được (có thì cực kỳ hãn hữu và thái độ phải như thế nào thì ng ta mới thế). Mình sai, mình nhận, đúng thì mình giải trình, không thì nhờ báo chí, luật sư... Thêm nữa là giờ mới là 17h00 của ngày 16/6, chủ thớt quăng bom lúc 10h rồi biệt tăm không thấy gì nữa ^:)^

Tribute

Xe container
Kinh nghiệm là vào làm việc với xxx ít nhất phải có 2 người. Những sự việc có thể gây tranh cãi cần chuẩn bị sẵn phương tiện ghi nhận bằng chứng.

nghiathang

Xe tăng
trong trang này http://www.luatgiaothongduongbo.net/he-thong-bao-hieu/bien-bao-cam-duong-bo-viet-nam.nd5-dt.17.009.html
theo cụ đã có tính pháp lý chưa?
trong giải thích của 2 biển báo 103c và 123a không thấy nói là cấm quay đầu. Nếu lý luận như 1 số người trên diễn đàn thì 123a được phép quay đầu à? Cụm từ "Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, cấm quay đầu là được rẽ trái" áp dụng cho mọi trường hợp thì đúng hơn.
Em thấy cái câu này đúng "Dân ta phải biết sử ta, cái gì không biết thì tra google"

E đã nói là mấy cái trang web thì cái tính pháp lý của nó không có, vì thằng nào cũng có thể chỉnh sửa được kể cả nó cố ý sửa. Cụ mà tra google mà tin cái tìm được thì có khi đổ nợ đấy. Cái mà cụ căn cứ vào phải là cái văn bản được ấn hành bởi cơ quan có thẩm quyền cơ.

Thôi để khỏi phải tranh cãi thì bác xem cái mới nhất là QUY CHUẨN KỸ THUẬT QUỐC GIA VỀ BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ 41:2012/BGTVT nhé.

Bác download tại đây

Bác xem trang 45 về biển 103c về cấm oto rẽ trái không hề đề cập đến oto quay đầu.
Tiếp theo là trang 54 về biển 123a cấm các phương tiện rẽ trái, thì nó đề cập luôn là cấm quay đầu.

Có cái nội suy như sau: cái biển 103c nó giới thiệu trước tại sao nó không đề cập 1 chút gì về cấm oto quay đầu, còn cái 123a giới thiệu sau mà lại đề cập về cấm quay đầu. Vì cái 103c dek có tác dụng cấm quay đầu bác ạ.

Thêm 1 cái ví dụ thực tế mà em đưa về ngã tư MK- TD (ngã tư chợ Mơ) nó có biển cấm oto rẽ trái đấy mà nó vẫn phải thêm 1 biển cấm oto quay đầu nữa.

Nói đến đây chắc là bác hiểu ý em.

Jetu

Xe điện
Nếu là biển 123a cấm rẽ trái thì cũng cấm quay đầu, cụ chủ thớt ạ.
Riêng biển 103c thì không rẽ trái được nhưng quay đầu được.

halokaka

Xe đạp
Chuyen này em thấy hơi ảo , xin lỗi các cụ chứ cụ lập cái thớt này đâu rùi ma không thấy báo cáo tình hình gì cả vậy trang thu 7 rùi mà

Mr.Saclo

Xe tăng
Không biết chuyện thật hay giả nhưng theo em nếu đã không kịp rút điện thoại ra ghi âm thì phải chơi đòn gió, hư hư thực thực.
Cứ để cho nó chửi với nói bậy, mình có thể khích cho nó nói bậy xong cuối buổi mình nhẹ nhàng móc điện thoại ra bảo bố mày ghi âm hết rồi, mai bố gửi cho thanh tra sở 1 bản và cho các báo điện tử 1 bản, quan trọng là lúc đấy giọng phải nghiêm trọng, chém phải khéo ... mặc dù máy đt của mình chả ghi được cái cóc khô gì.
Có khi thế chúng nó lại rét, và khi nào nó trả cho mình giấy tờ thì mình đưa cho nó đt muốn xóa cái gì thì xóa =))

Ngoài ra theo em khi bị công an bắt và có thái độ sai, nếu ta ghi âm được thì không nên nói ngay với họ mà cứ về nhà in sao ra đã, hôm sau quay lại đưa cho 1 bản bảo là ghi âm được hết rồi. Khi thương lượng xong xuôi thì ở nhà mình vẫn giữ được bản lưu, lúc đấy thích up lên mạng hay gửi cho ai cũng được, có thể mang tiếng là chơi không đẹp nhưng kệ, đời nhiều khi phải chơi bửn 1 tý, hoặc cũng có lúc nó hữu dụng thỉnh thoảng trêu mấy ông công an.
Giờ 3G phát triển, 5 phút sau cụ send vào mail hoặc up file lên rồi nói chuyện với nó cũng không muộn mà cụ .

tratida

Xe container
biể chả bảo cấm nhưng thao tác quay đầu thực chất là là phải rẽ trái trước. giống như ị là phải ***, có biển cấm *** thì cụ khỏi ị luôn ạ :D

Tribute

Xe container
Thôi để khỏi phải tranh cãi thì bác xem cái mới nhất là QUY CHUẨN KỸ THUẬT QUỐC GIA VỀ BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ 41:2012/BGTVT nhé.

Bác download tại đây

Bác xem trang 45 về biển 103c về cấm oto rẽ trái không hề đề cập đến oto quay đầu.
Tiếp theo là trang 54 về biển 123a cấm các phương tiện rẽ trái, thì nó đề cập luôn là cấm quay đầu.

Có cái nội suy như sau: cái biển 103c nó giới thiệu trước tại sao nó không đề cập 1 chút gì về cấm oto quay đầu, còn cái 123a giới thiệu sau mà lại đề cập về cấm quay đầu. Vì cái 103c dek có tác dụng cấm quay đầu bác ạ.

Thêm 1 cái ví dụ thực tế mà em đưa về ngã tư MK- TD (ngã tư chợ Mơ) nó có biển cấm oto rẽ trái đấy mà nó vẫn phải thêm 1 biển cấm oto quay đầu nữa.

Nói đến đây chắc là bác hiểu ý em.
Ơ cái Quy chuẩn này em đã ký đâu mà đã phát hành rồi ạ (em fun tí). Nhưng mà công nhận cái bọn soạn thảo cái này bảo thủ và lười kinh, bao nhiêu vấn đề còn bất cập, chưa rõ ràng cần sửa nó éo chịu sửa gì cả.

kakak

Xe đạp
Chung kết là chủ thớt đi xe máy hay ô tô ạ?
Em đọc thì hình như cụ đi xe máy thì phải, nên cụ mới thắc mắc cái biển cấm oto chứ ko cấm xe máy phải ko? Ngã tư đó lâu em ko qua nhưng trước đấy chỉ cấm oto rẽ thì phải.

cwise

Xe container
Chuyen này em thấy hơi ảo , xin lỗi các cụ chứ cụ lập cái thớt này đâu rùi ma không thấy báo cáo tình hình gì cả vậy trang thu 7 rùi mà
20h ngày 16/6 mới gặp xxx và sự việc đang xảy ra, cụ cmt vào lúc 21..05 thì lấy đâu ra mà online

cruze311

Xe hơi
Nếu đúng như cụ nói thì loạn hết cả rồi:-q

PhanhGap

Xe điện
Cấm quay đầu thì được phép rẽ trái, còn cấm rẽ trái thì không được quay r
đầu xe. Cái này trong luật 2b cũng đã có rồi. Nếu đối tượng áp dụng chỉ là ô tô thì ô tô tuân thủ, 2b thì vô tư.
Cụ chủ nắm luật k rõ đi cãi nhau với xxx làm cái gì cho nó mệt. Cả XH bây giờ như cái lò bát quái. Xểnh cái là tiền mất tật mang. Ra tòa mà chứng cứ không đủ thì còn bị kiện ngược, nộp án phí oan đấy. Cụ lên đây AE chia sẻ để cụ hạ hỏa nhé.

cargoman

Xe điện
Thứ 1 là cụ đi sai rồi, cấm rẽ trái rồi thì cụ quay đầu sao được
Thứ 2 là bây giờ đi làm việc với bọn nô bộc của dân là phải rủ thêm 1-2 người đi theo, không nhiều khi cụ đi vào đồn khỏe mạnh lúc ra lại héo như tàu lá, rồi cái bọn nô bộc đấy nó lại nói với báo chí rằng là do cụ tự ngã vào cái bàn của nó đấy

mr.ken_no1

Xe container
Đúng là để biết được hết các quy định, luật của VN đã khó, đọc và hiểu hết về các luật và quy định đó còn khó hơn
hazzzz

thanh_hoi

Xe điện
Sai là sai thế nào hả cụ? Cụ chủ thớt đi 4B, và đi như cụ chủ thớt không sai.
Cụ vào đây mà xem nhé.

Biển cấm oto rẽ trái thì không cấm oto quay đầu,

Link đây cụ có thể tham khảo
http://www.otofun.net/threads/255384...-tin-cu-ma-moi
Thứ 1 là cụ đi sai rồi, cấm rẽ trái rồi thì cụ quay đầu sao được
Thứ 2 là bây giờ đi làm việc với bọn nô bộc của dân là phải rủ thêm 1-2 người đi theo, không nhiều khi cụ đi vào đồn khỏe mạnh lúc ra lại héo như tàu lá, rồi cái bọn nô bộc đấy nó lại nói với báo chí rằng là do cụ tự ngã vào cái bàn của nó đấy

tratida

Xe container
thanh_hoi nói:
Sai là sai thế nào hả cụ? Cụ chủ thớt đi 4B, và đi như cụ chủ thớt không sai.
Cụ vào đây mà xem nhé.

Biển cấm oto rẽ trái thì không cấm oto quay đầu,

Link đây cụ có thể tham khảo
http://www.otofun.net/threads/255384...-tin-cu-ma-moi
em trả lời lại cụ xem thế nào
biể chả bảo cấm nhưng thao tác quay đầu thực chất là là phải rẽ trái trước. giống như ị là phải ***, có biển cấm *** thì cụ khỏi ị luôn ạ
nó ko phạt cụ quay đầu mà nó phạt cụ rẽ trái để quay đầu ạ. cái này trong sách ôn luyện thi lấy bằng cũng có rồi mà.

Sent from my iPad using Forum Runner

vam

Xe buýt
em trả lời lại cụ xem thế nào
biể chả bảo cấm nhưng thao tác quay đầu thực chất là là phải rẽ trái trước. giống như ị là phải ***, có biển cấm *** thì cụ khỏi ị luôn ạ
nó ko phạt cụ quay đầu mà nó phạt cụ rẽ trái để quay đầu ạ. cái này trong sách ôn luyện thi lấy bằng cũng có rồi mà.

Sent from my iPad using Forum Runner
cụ nói thế là quá máy móc, sách ôn luyện chỉ nói đến biển cấm rẽ trái thì ko được quay đầu, còn biển cấm ô tô rẽ trái thì ko đả động gì đề nghị cụ mang sách ra xem lại. Theo cụ tại sao biển cấm rẽ trái lại phải ghi rõ thêm ko được quay đầu trong khi biển cấm ô tô rẽ trái thì ko ghi gì? Chúng ta được phép làm những gì luật ko cấm nên quay đầu như cụ chủ là ko sai.

binhtx83

Xe buýt
Vụ này cần phải ngồi bàn luận cụ thể. Trước tiên cụ chủ cứ làm cái đơn vì hành vi giữ giấy tờ mà không lập biên bản. Rồi xxx sẽ hẹn mình lên giải quyết. Lúc đó mới tranh luận việc sai hay đúng. Nhớ chụp ảnh tại nơi xảy ra, Nếu xxx quy cho cụ lỗi quay đầu không đúng nơi quy định thì cụ cho xem ảnh và yêu cầu viện dẫn điều luật nào quy định cấm ô tô rẽ trái đồng nghĩa với việc cấm quay đầu xe ? Nhớ gọi em đi cùng nhá.