[Thảo luận] Em bị xxx láng hạ, giảng võ giữ bằng không trả biên bản.

vam

Xe buýt
Nếu có biển cấm rẽ trái thì cụ sai rồi, ko cãi được với xxx đâu
cụ ko biết đường ở đây nó thế nào đừng phán bừa. Ở đây có chỉ có biển cấm ô tô rẽ trái xe máy xe đạp rẽ thoải mái. Theo luật thì cấm ô tô rẽ trái vẫn quay đầu được nên xxx bắt thế là láo.
Trở lại vấn đề của chủ thớt e nghi có gió ở đây lắm :-?. Cụ chủ đến chỗ nào mà bị xxx nó đánh? Gặp xxx tên gì?

Website
www.geotextile.com.vn
cụ chủ thớt đi sai, bị phạt là đúng. cụ cãi với xxx là ko lập biên bản mà vẫn giữ giấy tờ thì bọn nó xử lý dễ lắm. ns làm biên bản gọi 1 ông ất ơ xác nhận cụ đi lỗi như thế mà ko chịu ký biên bản, xxx cũng thoát.
cụ chủ thớt có thể lên đội xxx,chuẩn bị máy ghi âm hay ghi ảnh đàng hoàng, làm việc với xxx, nhận là đi sai, đề nghị xử phạt đúng theo luật. xxx thể nào cũng phởn chí lên mặt dậy đời, văng ra vài thứ. cụ lấy lý do đó kèm thêm cái đơn tố cáo thì bọn nó kiểu gì cũng bị kỷ luật thôi.

Website
www.geotextile.com.vn
cụ ko biết đường ở đây nó thế nào đừng phán bừa. Ở đây có chỉ có biển cấm ô tô rẽ trái xe máy xe đạp rẽ thoải mái. Theo luật thì cấm ô tô rẽ trái vẫn quay đầu được nên xxx bắt thế là láo.
Trở lại vấn đề của chủ thớt e nghi có gió ở đây lắm :-?. Cụ chủ đến chỗ nào mà bị xxx nó đánh? Gặp xxx tên gì?
cấm rẽ trái thì ko quay đầu đc cụ ạ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thuê chính xxx theo dõi tìm phốt của lũ này chơi lại chết mother nhà chúng nó đi.
Cứ bám chúng nó nửa ngày thì kiểu gì chẳng túm được lỗi.

dieplinhdotcom

Xe đạp
Thông tin cụ chủ mà xác thực thì em "Hơi bị sốc" đấy. Có khi nào ổ xã hội đen nó thuê lại trụ sở cảnh sát để làm ăn không nhỉ :-w

vam

Xe buýt
cấm rẽ trái thì ko quay đầu đc cụ ạ
cụ đọc kỹ lại đi. Đây là biển [FONT=&quot]"Cấm ô tô rẽ trái" số 103c "[/FONT]Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng rẽ phải hay rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định, phải đặt biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái".
Còn biển "Cấm rẽ trái" 123a "Biển có hiệu lực cấm các loại xe (cơ giới và thô sơ) trừ các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định rẽ sang phía trái hoặc phải. Nếu đã đặt biển cấm rẽ trái thì các loại xe (cơ giới và thô sơ) cũng không được phép quay đầu xe."
2 biển khác nhau nội dung cấm cũng khác nhau các cụ ko nên đánh đồng nó giống nhau như vậy. Điều cần chú ý là phải đọc kỹ cái biển đấy rồi hãy comment.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Mấy con dog đó đói quá làm liều rồi mà. Đan mạch chắc lại thua độ rồi

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
cụ đọc kỹ lại đi. Đây là biển [FONT=&quot]"Cấm ô tô rẽ trái" số 103c "[/FONT]Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng rẽ phải hay rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định, phải đặt biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái".
Còn biển "Cấm rẽ trái" 123a "Biển có hiệu lực cấm các loại xe (cơ giới và thô sơ) trừ các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định rẽ sang phía trái hoặc phải. Nếu đã đặt biển cấm rẽ trái thì các loại xe (cơ giới và thô sơ) cũng không được phép quay đầu xe."
2 biển khác nhau nội dung cấm cũng khác nhau các cụ ko nên đánh đồng nó giống nhau như vậy. Điều cần chú ý là phải đọc kỹ cái biển đấy rồi hãy comment.
Nhưng trước đó cũng đã có biển: "hướng đi Giảng Võ" nó chỉ vòng xuống Láng Hạ rồi quay ngược lên rồi bác ơi.

Vụ của bác chủ hơi vô lý, xxx Hà nội hiếm khi căng thẳng đến mức như thế khi mà sự việc em thấy cũng chả có gì nghiêm trọng.

tuantu68

Xe buýt
nói thật với bác chủ thớt nhé .bác hãy thay đổi quan điểm và cách sử sự đi ,cách đó của bác chẳng ổn tí nào. với lại hôm đó may cho bác là ĐỘI CỦA BÁC không thi đấu với đội 3 đấy .chứ không thì hôm nay bác đã có người tài trợ cho bác đi nghỉ mát dài dài rồi

tuantu68

Xe buýt
bác chủ thớt bình tĩnh đi ra lại ngã tư đó tham khảo xem ,ngoài biển cấm ô tô rẽ trái còn có biển chỉ hướng quay đầu xe về đường giảng võ nữa ,theo em thì bác sai rồi .thôi nhẹ nhàng xin lỗi và rút kinh nghiệm bác ạ

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
nói thật với bác chủ thớt nhé .bác hãy thay đổi quan điểm và cách sử sự đi ,cách đó của bác chẳng ổn tí nào. với lại hôm đó may cho bác là ĐỘI CỦA BÁC không thi đấu với đội 3 đấy .chứ không thì hôm nay bác đã có người tài trợ cho bác đi nghỉ mát dài dài rồi
Cụ này chứng kiến vụ của chủ thớt à? Chủ thớt định thi đấu với đội 3 luôn à cụ?

lucent

Xe buýt
cụ chủ thớt đi sai, bị phạt là đúng. cụ cãi với xxx là ko lập biên bản mà vẫn giữ giấy tờ thì bọn nó xử lý dễ lắm. ns làm biên bản gọi 1 ông ất ơ xác nhận cụ đi lỗi như thế mà ko chịu ký biên bản, xxx cũng thoát.
cụ chủ thớt có thể lên đội xxx,chuẩn bị máy ghi âm hay ghi ảnh đàng hoàng, làm việc với xxx, nhận là đi sai, đề nghị xử phạt đúng theo luật. xxx thể nào cũng phởn chí lên mặt dậy đời, văng ra vài thứ. cụ lấy lý do đó kèm thêm cái đơn tố cáo thì bọn nó kiểu gì cũng bị kỷ luật thôi.
Theo em biết thì ngay trên diễn đàn này cũng có rất nhiều xxx cụ ạ nên cũng không dễ chơi đâu. Chả hiểu sự việc có uẩn khúc gì không chứ bình thường chẳng thằng xxx nào ngu đến nỗi như cụ chủ thớt mô tả đâu, mà lại ngu cả đàn nữa.

commander

Xe điện
Lỗi của cụ mới vào chợ và chưa tìm hiểu kỹ.

Sự việc đã xong cụ mới lập luận, dẫn dắt đc vụ việc. Hy vọng là bài học của cụ, không có bằng chứng, cụ cứ đi kiện củ khoai.

Ob3xuT

Xe điện
Chào các bác ah!
Khoảng 20h tối ngày 16/06 em có đi từ ngọc khánh rẽ ra phải ra giảng võ. Sau đó em quay đầu lại phố giảng võ ( em đã đi quá vạch sơn cho người đi bộ để quay lại), thì bị xxx chỉ tuýt lại.
xxx thông báo lỗi quay đầu tại nơi có biển cấm ô tô rẽ trái. Xxx lập biên bản, em không đồng ý nhận, đòi ghi ý kiến vào biên bản nhưng xxx không cho em ghi ý kiến và ký. Sau đó xxx bảo hết giờ làm việc thích thì lên đội sẽ mời sếp ra giải thích cho em. Em ok lên đội lúc đó là 9h30, xxx mời một ông mặc quần đùi áo ba lỗ (khoảng 50 tuổi rồi) báo đây là đội phó em hỏi ông ấy thì ông ấy bảo luôn mày đi thế là sai rồi và chửi luôn (đ.it mẹ mày thích kiện cáo cái gì, thích kiện cáo thì cút ra ngoài). Em thấy thế liền rút đt ra định ghi âm thì bị một thằng khác rằng đt không cho ghi(mãi về sau em mới đòi đc điện thoại). Lão đội phó túm cổ áo em ra ngoài. Thấy có vẻ căng lên em cũng đi về rồi hôm sau nhờ chợ giúp. Em vừa ra đến cửa lấy xe thì bị thằng giật đthoại của em nó đuổi đánh (lúc ra đội em đi xe máy ra), đành vứt cả chìa khóa vẫn để trên xe chạy, xong thằng C.H.O đấy nó đi thì em quay lại. Lúc đuổi đánh em thì em vẫn quay lại nhìn xe rõ ràng cái thằng ở cùng chỗ bắt em đấy nó rút chìa khóa xe của em(em nghĩ tưởng nó tốt nó cất đi hộ mình). Lúc sau em vào hỏi chìa khóa thì nó cãi bay, thế mới tức chứ. Em bảo tôi cho ông luôn chìa khóa tôi không thiếu. Sau đó gọi thằng em mang chìa khóa ra đi về. Hiện tại em vẫn đang bị giữ bằng mà không có biên bản.
Về nhà em ức quá, tiếc là không bật ghi âm ngay từ đầu quay được cái đoạn nó chửi mình.
Các bác cho em hỏi xxx bắt lỗi em thể chuẩn không ah?
Theo em được biết thì:
- Biển báo 103c cấm oto rẽ trái
Đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả mô tô 3 bánh loại có thùng xe rẽ trái, trừ các xe ưu tiên theo luật định.
- Biển 123a cấm rẽ trái
Đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả mô tô 3 bánh loại có thùng xe rẽ trái, quay đầu, trừ các xe ưu tiên theo luật định.
Em cảm ơn.
sai chính tả quá trời luôn 8-} trong vụ này cụ ko có 1 chút bằng chứng nào bjờ nó cãi luôn là ko cầm bằng của cụ thì tính sao :-?
Biển cấm oto rẽ trái thì không cấm oto quay đầu,

Link đây cụ có thể tham khảo
http://www.otofun.net/threads/255384-bien-cam-o-to-re-trai-khong-cam-o-to-quay-dau-thong-tin-cu-ma-moi
Cái này có vẻ chưa đc sáng tỏ lắm cụ nhỉ? Vẫn trong phạm vi tranh luận hay sao í

xanha78

Xe buýt
Nghe có vẻ ảo lăm..thứ nhất cụ rẽ ở Ngã 4 đó là sai mà phải đi qa đó sang LH quay lại, thứ 2 xx giữ bằng thì có bb, thứ 3 thông tin cụ nói Là đội nào ở đâu?sao lại đánh cụ..em xl nhé đ.m bố bảo Thằng xxxx giám đuổi đánh ngừoi..Việc vi pham ko phải là to tát sao lại thế, em dự La cụ nói ko chính xác..cụ nên đưa dân chứng cụ thể tý.
Đánh chết người còn có nữa là! Cụ ngây thơ thế....

night_fury

Xe hơi
bác chủ thớt bình tĩnh đi ra lại ngã tư đó tham khảo xem ,ngoài biển cấm ô tô rẽ trái còn có biển chỉ hướng quay đầu xe về đường giảng võ nữa ,theo em thì bác sai rồi .thôi nhẹ nhàng xin lỗi và rút kinh nghiệm bác ạ
cụ chứng kiến rồi tường thuật lại cho ae nghe ý kiến đa chiều với

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em thì nhớ trước ngã tư đã có biển chỉ hướng đi Giảng Võ - (Ô chợ dừa thì phải) chỉ rằng đi thẳng sang Láng Hạ rồi quay ngược lại rồi, thế nên các bác nói cấm rẽ trái thì quay đầu được ở đâu e răng xxx không chịu :D

TVPL

Xe container
Vụ này em thấy thế nào í, 3x không thể ngốc đến mức manh động ở trụ sở như thế được.

minck

Xe container
Em thấy trên thớt này có 2 phái:
1/ Biển 103c là cấm rẽ trái và không cấm quay đầu.
2/ Biển 103c là cấm rẽ trái, cấm quay đầu.
Em theo phái thứ 2 để khỏi mất tiền bạc và thời gian. Vì cách đây 25 năm, khi học luật em đã được dạy như thế
Mà em tin chắc là các cụ ở phái 1 chỉ phán theo kiểu "xui trẻ con ăn Mứt gà" thôi chứ thực tế khi cụ ấy đi đường mà đã nhìn thấy biển 103c rồi em tin là lái cụ ấy to bằng ấm tích thì cũng không quay đầu đâu. Còn cụ nào muốn thể hiện thì em mời xuống Giáp bát ấy mà quay đầu xem sao...

Chỉnh sửa cuối: