[Thảo luận] Em bị xxx láng hạ, giảng võ giữ bằng không trả biên bản.

hellangel

Xe tăng
Nếu hôm đó chiến luôn thì chắc là ổn vì ầm ĩ lên là tía má nó không bao che được và cũng có người quay được cảnh đó. Bây giờ cụ thiệt rồi vì xxx nhổ ra lại liếm là chuyện bình thường.

tuantu68

Xe buýt
cụ chứng kiến rồi tường thuật lại cho ae nghe ý kiến đa chiều với
thưa các bác mình không được chứng kiến tận mắt vụ này, nhưng ngã tư này ngay gần cơ quan mình, ngày nào mình cũng đi qua đó vài lần

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Khoảng 20h tối ngày 16/06 em có đi từ ngọc khánh rẽ ra phải ra giảng võ. Sau đó em quay đầu lại phố giảng võ ( em đã đi quá vạch sơn cho người đi bộ để quay lại), thì bị xxx chỉ tuýt lại. Em chỉ có mỗi thắc mắc ngày giờ này đã tới chưa mà các cụ tham gia tích cực vậy???

BonBonTT

Xe điện
Không có gi âm + cam thì khó cãi lắm a.Dễ bị xxx lật kèo lắm
Chuẩn luôn, đây là bài học kinh nghiệm cho cụ chủ thớt, nếu ko có bằng chứng có khi cụ còn bị nó khép vào tội vu khống, mà cũng đúng thôi cái gì cũng phải có bằng chứng, vật chứng, ảnh chứng, ghi âm chứng, clip chứng...Thôi nộp phạt coi như là đóng học phí cụ ạ. Đáng nhẽ ngay lúc đó cụ gọi báo đường dây nóng của xxx Hà nội hoặc cục CSGT về việc xxx ko lập biên bản thì cụ còn có cơ bật lại chúng nó, giờ thì nó có thể nói cụ bỏ về ko ký biên bản

Matizcoi

Xe cút kít
cụ đọc kỹ lại đi. Đây là biển [FONT=&quot]"Cấm ô tô rẽ trái" số 103c "[/FONT]Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng rẽ phải hay rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định, phải đặt biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái".
Còn biển "Cấm rẽ trái" 123a "Biển có hiệu lực cấm các loại xe (cơ giới và thô sơ) trừ các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định rẽ sang phía trái hoặc phải. Nếu đã đặt biển cấm rẽ trái thì các loại xe (cơ giới và thô sơ) cũng không được phép quay đầu xe."
2 biển khác nhau nội dung cấm cũng khác nhau các cụ ko nên đánh đồng nó giống nhau như vậy. Điều cần chú ý là phải đọc kỹ cái biển đấy rồi hãy comment.
Em lại đọc được cái nài: http://tuvan.bizhat.com/Bien cam101-140.htm

Và theo cái đấy thì "Nếu đã đặt biển "cấm ôtô rẽ trái" thì xe ôtô cũng không được phép quay đầu xe"

Cụ mở mang cho em phát nữa xem.

Mr.Cule

Xe tải
Kê dép, xin phép hóng tiếp, vụ này có nhiều yếu tố bất thường như kiểu kích động dân chúng, yêu cầu mấy sếp mod xem xét. Còn việc đã vào đồn nói chuyện với mấy anh cá vàng thì em dự cái gì cũng có thể xảy ra.

polizia

Xe container
Không biết chuyện thật hay giả nhưng theo em nếu đã không kịp rút điện thoại ra ghi âm thì phải chơi đòn gió, hư hư thực thực.
Cứ để cho nó chửi với nói bậy, mình có thể khích cho nó nói bậy xong cuối buổi mình nhẹ nhàng móc điện thoại ra bảo bố mày ghi âm hết rồi, mai bố gửi cho thanh tra sở 1 bản và cho các báo điện tử 1 bản, quan trọng là lúc đấy giọng phải nghiêm trọng, chém phải khéo ... mặc dù máy đt của mình chả ghi được cái cóc khô gì.
Có khi thế chúng nó lại rét, và khi nào nó trả cho mình giấy tờ thì mình đưa cho nó đt muốn xóa cái gì thì xóa =))

Ngoài ra theo em khi bị công an bắt và có thái độ sai, nếu ta ghi âm được thì không nên nói ngay với họ mà cứ về nhà in sao ra đã, hôm sau quay lại đưa cho 1 bản bảo là ghi âm được hết rồi. Khi thương lượng xong xuôi thì ở nhà mình vẫn giữ được bản lưu, lúc đấy thích up lên mạng hay gửi cho ai cũng được, có thể mang tiếng là chơi không đẹp nhưng kệ, đời nhiều khi phải chơi bửn 1 tý, hoặc cũng có lúc nó hữu dụng thỉnh thoảng trêu mấy ông công an.

nghiathang

Xe tăng
Em lại đọc được cái nài: http://tuvan.bizhat.com/Bien cam101-140.htm

Và theo cái đấy thì "Nếu đã đặt biển "cấm ôtô rẽ trái" thì xe ôtô cũng không được phép quay đầu xe"

Cụ mở mang cho em phát nữa xem.
Cái này là của 1 trang tư vấn gì đó, không hề có giá trị pháp lý.

Ví dụ rõ ràng nhất là tại ngã tư (có biển nên được gọi là ngã tư nhé) CHợ Mơ cư (Trương ĐỊnh, Bạch Mai, Minh Khai, Đại La) có biển cấm ô tô rẽ trái chiều Minh Khai ra Trương Định) và có thêm 1 biển cấm o to quay đầu nữa
Nếu cấm oto rẽ trái cũng cấm quay đầu thì nó thêm cái biển này làm cái gì cho tốn tiền nhỉ.

Thực ra các bác đọc cái link E đưa ở bên trên là giải thích khá đầy đủ của bác chinhatm.

Juhuvn

Xe hơi
ôi, các cụ muốn làm donkisot đánh cối xay gió thì phải tâm niệm 2 điều

1. XXX luôn đúng (ở cái xã hội này)
2. Nếu ko có ghi âm, clip chứng mình xxx sai thì xem lại điều 1.

Chia bùn với cụ chủ

polizia

Xe container
Về chuyện có biển cấm rẽ trái thì có được quay đầu không thì em nhớ là đi học lý thuyết luật thày đã nói rồi, cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu, bản thân ta cũng hiểu là muốn quay được đầu thì phải rẽ mà nó đã cấm rẽ thì đương nhiên là không quay được đầu rồi. Còn ngược lại cấm quay đầu thì lại rẽ được vì ta chỉ rẽ thôi!

nvthu

Xe buýt
Giờ mới có 16h ngày 16-6-2012 thôi.

nvthu

Xe buýt
Bác đi sai rồi phải qua sang Láng Hạ mới quay đầu dc, giờ ko có bằng chứng chỉ có nộp phạt và rút KN thôi.

nghiathang

Xe tăng
Về chuyện có biển cấm rẽ trái thì có được quay đầu không thì em nhớ là đi học lý thuyết luật thày đã nói rồi, cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu, bản thân ta cũng hiểu là muốn quay được đầu thì phải rẽ mà nó đã cấm rẽ thì đương nhiên là không quay được đầu rồi. Còn ngược lại cấm quay đầu thì lại rẽ được vì ta chỉ rẽ thôi!
cụ đọc kỹ lại đi. Đây là biển [FONT=&quot]"Cấm ô tô rẽ trái" số 103c "[/FONT]Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng rẽ phải hay rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định, phải đặt biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái".
Còn biển "Cấm rẽ trái" 123a "Biển có hiệu lực cấm các loại xe (cơ giới và thô sơ) trừ các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định rẽ sang phía trái hoặc phải. Nếu đã đặt biển cấm rẽ trái thì các loại xe (cơ giới và thô sơ) cũng không được phép quay đầu xe."
2 biển khác nhau nội dung cấm cũng khác nhau các cụ ko nên đánh đồng nó giống nhau như vậy. Điều cần chú ý là phải đọc kỹ cái biển đấy rồi hãy comment.
Hai cái khac snhau hoàn toàn nhé, 1 cái là cấm rẽ trái, 1 cái là cấm oto rẽ trái

catchu

Xe tải
Cái này là của 1 trang tư vấn gì đó, không hề có giá trị pháp lý.

Ví dụ rõ ràng nhất là tại ngã tư (có biển nên được gọi là ngã tư nhé) CHợ Mơ cư (Trương ĐỊnh, Bạch Mai, Minh Khai, Đại La) có biển cấm ô tô rẽ trái chiều Minh Khai ra Trương Định) và có thêm 1 biển cấm o to quay đầu nữa
Nếu cấm oto rẽ trái cũng cấm quay đầu thì nó thêm cái biển này làm cái gì cho tốn tiền nhỉ.

Thực ra các bác đọc cái link E đưa ở bên trên là giải thích khá đầy đủ của bác chinhatm.
ở đây cũng nói: - Biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái"
Nếu đã đặt biển "cấm ôtô rẽ trái" thì xe ôtô cũng không được phép quay đầu xe.
http://trungtamthanhcong.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=64&Itemid=42

Hồi mình học lấy bằng cũng có cụm từ cần phải nhớ khi thi lý thuyết là "Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, Cấm quay đầu là được rẽ trái" Mình chưa thấy có giải thích là biển 103c cấm oto rẽ trái là cho oto quay đầu.

cụ chủ thớt đi sai, bị phạt là đúng. cụ cãi với xxx là ko lập biên bản mà vẫn giữ giấy tờ thì bọn nó xử lý dễ lắm. ns làm biên bản gọi 1 ông ất ơ xác nhận cụ đi lỗi như thế mà ko chịu ký biên bản, xxx cũng thoát.
cụ chủ thớt có thể lên đội xxx,chuẩn bị máy ghi âm hay ghi ảnh đàng hoàng, làm việc với xxx, nhận là đi sai, đề nghị xử phạt đúng theo luật. xxx thể nào cũng phởn chí lên mặt dậy đời, văng ra vài thứ. cụ lấy lý do đó kèm thêm cái đơn tố cáo thì bọn nó kiểu gì cũng bị kỷ luật thôi.
em thích cái đo đỏ , hay thật

nghiathang

Xe tăng
ở đây cũng nói: - Biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái"
Nếu đã đặt biển "cấm ôtô rẽ trái" thì xe ôtô cũng không được phép quay đầu xe.
http://trungtamthanhcong.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=64&Itemid=42

Hồi mình học lấy bằng cũng có cụm từ cần phải nhớ khi thi lý thuyết là "Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, Cấm quay đầu là được rẽ trái" Mình chưa thấy có giải thích là biển 103c cấm oto rẽ trái là cho oto quay đầu.

Như quote trước thì E đã nói là đó là trang web tư vấn, trong vd tiếp theo của bác thì là của 1 trung tâm dạy nghề, hoàn toàn không hề có giá trị pháp lý.
Cái đỏ đỏ thì bác đúng nhưng đối với 123a thôi còn 103c thì không đúng.

VÌ trong luật GTDB cái biể 123a nó chỉ rõ là cấm rẽ trai là cấm quay đầu còn 103c nó không hề chỉ ra 1 chữ nào về cấm oto quay đầu, mà mình được làm cái gì không cấm. Như cái ví dụ ở ngã tư MK-ĐL thì cái biển cấm oto rẽ trái thì nó thêm cái biển cấm oto quay đầu làm gì nữa hả cụ?

Cái xanh xanh nó không ghi là cấm bác ạ, còn hiểu thế nào thì tùy bác.

Chỉnh sửa cuối:

anvilvn123

Xe đạp
cụ ko biết đường ở đây nó thế nào đừng phán bừa. Ở đây có chỉ có biển cấm ô tô rẽ trái xe máy xe đạp rẽ thoải mái. Theo luật thì cấm ô tô rẽ trái vẫn quay đầu được nên xxx bắt thế là láo.
Trở lại vấn đề của chủ thớt e nghi có gió ở đây lắm :-?. Cụ chủ đến chỗ nào mà bị xxx nó đánh? Gặp xxx tên gì?
ơ cụ ơi em tưởng cấm quay đầu thì mới rẽ dc, chứ cấm rẽ trái thì ko quay dc chứ nhỉ? Ngọc Khánh ra Giảng Võ quay đầu là quay giữa ngã tư, cụ chủ sai rõ. Nhưng e ko tin xxx dám đánh đuổi, chửi, ... vs cụ

taplai tapdi

Xe tăng
Em cũng tán thành ý kiến của cụ.Rất nhiều cụ trên OF nhầm lẫn :Đã cấm rẽ trái sao được phép quay đầu?

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Cụ rẽ trái quay đầu lại thì cụ sai rồi. Nhưng cái thái độ của mấy thằng xxx thì khỏi phải nói, tiếc quá cụ không ghi âm. Giờ nó cầm đằng chuôi mất rồi

catchu

Xe tải
Như quote trước thì E đã nói là đó là trang web tư vấn, trong vd tiếp theo của bác thì là của 1 trung tâm dạy nghề, hoàn toàn không hề có giá trị pháp lý.
Cái đỏ đỏ thì bác đúng nhưng đối với 123a thôi còn 103c thì không đúng.

VÌ trong luật GTDB cái biể 123a nó chỉ rõ là cấm rẽ trai là cấm quay đầu còn 103c nó không hề chỉ ra 1 chữ nào về cấm oto quay đầu, mà mình được làm cái gì không cấm. Như cái ví dụ ở ngã tư MK-ĐL thì cái biển cấm oto rẽ trái thì nó thêm cái biển cấm oto quay đầu làm gì nữa hả cụ?

Cái xanh xanh nó không ghi là cấm bác ạ, còn hiểu thế nào thì tùy bác.
trong trang này http://www.luatgiaothongduongbo.net/he-thong-bao-hieu/bien-bao-cam-duong-bo-viet-nam.nd5-dt.17.009.html
theo cụ đã có tính pháp lý chưa?
trong giải thích của 2 biển báo 103c và 123a không thấy nói là cấm quay đầu. Nếu lý luận như 1 số người trên diễn đàn thì 123a được phép quay đầu à? Cụm từ "Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, cấm quay đầu là được rẽ trái" áp dụng cho mọi trường hợp thì đúng hơn.