[Thảo luận] em bị cơ động cướp ở gần trường công nghiệp các bác ạ :(

BonBonTT

Xe điện
Có khi cơ động đểu rồi cụ ạ

cup82

Xe máy
Bọn mất dạy này ăn bẩn lắm có khi còn lấy cả bao thuốc lá dở.

morning79

Xe tải
Trường hợp cụ gặp phải cơ động giả thì cũng có khả năng. Xã hội bây giờ cũng loạn lắm chưa biết thếdnào mà lần.
Tuy nhiên theo cá nhân tôi cảm nhận thì cũng có thể cụ chủ thớt không phải là chém gió nói lấy được, với tầm tuổi của cụ thì có khi gặp công an đã mất bình tĩnh rồi. Chuyện này hoàn toàn có thể xảy ra. Theo tôi nghĩ, Đây có thể là cảnh sát cơ động thật, bọn này đa phần là công an nghĩa vụ không có trình độ nên suy nghĩ thiển cận và hành động láo lắm. (tất nhiên tôi không vơ đũa cả nắm).
Năm 2001 khi đang là sinh viên, mấy thằng bạn tôi đi xe máy kẹp 3 ở Kim Ngưu và bị mấy chú cơ động hỏi thăm,các chú ấy cũng bắt moi ví khám túi với lý do kiêm tra có nghiện hút gì không. Khi lục ví, bạn tôi có tờ 20$ các chú ấy lấy ngay, trả lại ví. Bạn tôi có năn nỉ ỉ ôi xin lại nhưng cũng không được đành ngậm bồ làm ngọt đấy. Các chú ấy dọa cho một cái đòi giữ xe là tí xón ra quần rồi có ho he gì đâu- ngày ấy xe máy quý lắm.
Cụ cần báo sự việc này lên trung đoàn cơ động để các bác bên trên có hình thức xử lý và minh oan cho CSCĐ nếu trong trường hợp cụ gặp cơ động giả.
từ qua đến giờ bạn bè nt với pm FB em khá nhiều, nhg đa số đều khuyên là của đi thay người. Nhà em thì không có cơ gì, vì bố mẹ em cũng chỉ là công nhân viên chức về hưu
Năm 2008 em tốt nghiệp cấp 3 đỗ ĐH mua em cái xe, nhưng vào xóm trọ đứa bạn chơi ở ngõ 200 phường vĩnh hưng hồi tháng 4/2009 thì bị mất xe, ra phường vĩnh hưng trình bày thì có 1 anh chửi 1 tràng, còn anh trực ban thì hướng dẫn viết đơn trình báo, và tự định giá tiền xe vào thời điểm mất rồi từ đó đến giờ bặt vô âm tín ợ.
Gần 1 năm sau em mới tích góp được tiền mà mua xe khác, nên đi đứng cẩn thận, mũ mão đầy đủ, về gương thì em không lắp vì các cụ cũng biết tắc đường có gương lách khó thế nào mà. Đúng là gặp công an em rất hoảng khi nghe mình vi phạm dù nghe nhiều về cách thức nói chuyện với XXX của các cụ nhưng khi gặp cơ động và nghe đến giữ xe thì giật mình thon thót chỉ biết xin chứ cụ bảo em đi dạy được 100k buổi đó, với trong túi có 30k không đủ nộp phạt giữ xe thì về biết ăn nói ra sao, bản lĩnh về mấy cái này quả thật em không có chứ nói gì đến nhận biết cơ động thật hay giả. Nói chung các cụ hiểu cho em lý do sao nghe dọa giữ xe em sợ đến thế :(
nói chung tâm trạng em giờ khá thoải mái, em cũng rút ra được nhiều điều từ vụ này, nhiều người tin, nhiều người không tin, nhưng các cụ hiểu cho là em buồn quá nên kể ra thôi chứ chém gió cũng chẳng được lợi lộc gì, thời gian địa điểm cũng thực tế, em chỉ không rõ nick của phụ huynh F1 trên OF em đang dạy để nhờ vào xác định thời gian em dạy xong ở bên Nghĩa đô cho nữa thôi.

Trông cụ xinh zai nhỉ, lúc đầu cụ nói bị cướp e tin giờ cụ avar là cụ e ứ tin nữa
dạ. trước có 1 thời gian em làm PB cụ ợ, giờ em không đi làm nữa mà chỉ ở nhà đi gia sư với làm luận thạc sỹ thuê nên để đầu dưa hấu như đại đa số các cụ thôi ợ :)

Papai207

Xe hơi
dạ thưa với các bác do công việc lên em ngày nào cũng đi làm về lúc 10h tối.trung bình 2 tháng bị cxó cắn 1 lần ạ.em có chút ý kiến ạ.
Bác chủ topic gặp cơ động thật hay cơ động giả thì em không biết nhưng bọn cxó cđ thật em hay gặp đều có hành động như bác nói ạ.(hay tại em nhỏ tuổi quá em sn 90 nên bị cxó bắt nạt thì em không biết):
đa phần diễn biến sẽ như sau nếu các bác gặp cđ:
+ mình bị bắt thì sau khi trình giấy tờ ra đầy đủ (đăng ký,bằng lái) nó sẽ vặn sang 2 thứ là :
bảo hiểm xe máy ( cái này theo quy định bị phạt 150k thì phải)
gương (phạt 70k - cái này ở HN mình,bần cùng cxó nó mới hỏi
+ nếu k đủ các giấy tờ nó chém gió nào là giữ xe,nào là cho về phường,... (nó chém vậy thôi chứ nếu bác nào không có $ thì 90% nó chửi rủa 1 hồi rồi nó đèo đi vòng vòng 1 đoạn rồi nó thả)
+ nếu các bác dúi cho nó 100k .bọn cxó nó ok luôn k cần phép lịch sự.nhiều con cxó người tham gia giao thông xuống xe cái nó ra giá luôn (bảo thanh niên làm việc cho nhanh ợ)
+ nếu các bác dúi nó 50k sẽ mất tầm 15' năn nỉ nó cầm
+ nếu các bác bảo k có tiền,xin xỏ nó.đầu tiên nó bảo: " không có tiền thật không,tao lục có tiền mày mất gì.rồi nó bắt mình bỏ ví ra,mình hỏi anh có quyền gì hỏi ví em.nó bảo tao kiểm tra hành chính xem mày có giấu heroin hay đại loại là tiền giả,...nếu bỏ ví ra mà không có $$ nó chửi như hát hay.bọn cxó nó chửi còn hay hơn cả mấy bà bán thịt ngoài chợ ạ
+ nếu các bác bị chửi mà bật lại thì..... bản thân em chưa bị nhưng đã chứng kiến ít nhất là 3 vụ bọn cxó vụt dùi cui túi bụi vào người dân
--> còn 1 điều nữa là: cđ nhìn bọn thanh niên choai choai không đội mũ bảo hiểm,đèo 3 nhìn mặt mũi băm chợn thì không dám bắt,lại vồ ngay 1 bác tuổi tầm 60 đi drem mũ bảo hiểm,gương xe đầy đủ ạ (em chứng kiến ạ)
đây là kinh nghiệm bản thân của em.có gì sơ xót các bác bỏ qua.
Cụ này nói hoàn toàn đúng đấy các cụ ạ, cơ động nó vả thật chứ k đùa đâu, mình cứ cãi lý với nó là nó chửi bới rồi dọa đánh, đông người thì k sao chứ chỗ vắng ng thì đành phải đút tiền cho bọn nó mà đi thôi cụ ạ, đến chán

tricoi

Xe buýt
Lỗi nhẹ thì cứ để nó ghi biên bản. Cứ thế mà làm nhé

etran

Xe buýt
trước nay hà nội em có thấy đâu bắt tội không gương đâu ợ =.=
Gần 1 năm sau em mới tích góp được tiền mà mua xe khác, nên đi đứng cẩn thận, mũ mão đầy đủ, về gương thì em không lắp vì các cụ cũng biết tắc đường có gương lách khó thế nào mà.
Hai chỗ này chứng tỏ sự thiếu hiểu biết của bạn :)

Anh cũng đi 2B có gương, 2 gương hẳn hoi và anh chả thấy khó khăn gì lúc tắc đường cả. Thằng bạn anh đi "dim", nó cũng biết có gương là đúng luật và hiển nhiên là tốt vì giúp quan sát phía sau nhưng nó nhất định không chịu lắp vì muốn để cho oách (lắp gương sợ bị anh em chê là "quê" như anh), chỉ có điều mặt nó ngầu gấp 10 lần mặt anh, từ bé đã có tí "hổ báo" của dân chợ Vĩnh Hồ ngã tư khổ... cho nên buổi đêm cơ động có nhìn thấy nó chắc cũng né :P

tranxuananh

Xe buýt
Bọn mất dạy này ăn bẩn lắm có khi còn lấy cả bao thuốc lá dở.
Đúng thế hồi 2004 e chạy con city dalim cũng bị bọn ăn bẩn này cướp trắng mất bao vina ở đoạn Nghi Tàm.Bọn đấy đâu có từ thủ đoạn vặt vãnh nào để lấy tài sản dù chỉ là bao thuốc hút dở nào đâu.

Chỉnh sửa cuối:

sssvietnam

Xe tải
Cụ ngu quá, ai lại mang ví ra cho nó xem bao giờ.
Cụ có nhớ biển số xe hoặc số phù hiệu của 2 thằng đấy không? nếu có PM nhà cháu giúp

Chỉnh sửa cuối:

xegicungduoc

Xe tải
cụ nên ra phường trình bào khẩn cấp, anh em se ủng hộ và tư vấn cho cụ.. 2 thằng chó cơ động này có thể phải đi tù đấy/// Nếu cụ nhớ chụp và có bằng chứng, hoặc đưa lên báo mạng.. facebook..v.v...

manutd_bk

Xe tải
nếu e ko nhầm thì cơ động chỉ được phép kiểm tra giấy tờ sau 23h đêm. nếu cái này là thật thì cụ gặp xxx đểu roài.chia bùn với cụ.

troc

Xe tăng
Xin chia buồn với chú. Cũng tại chủ thớt non quá. Thôi, coi như của đi thay người.
1. Giả: Của đi thay người. Bật nó có khi 2 thằng nó bem cho gục luôn ở đó.
2. Thật: Bằng chứng đâu? Kiện cái zề.

SPL

Xe container
Đáng lẽ phải vote - cụ mới đúng, cụ chả có tinh thần chiến đấu gì cả, ai đời để chúng nó lục ví lột tiền khác gì ăn cướp thế bao giờ :(

sakuraluu

Xe buýt
Em dự là cụ gặp cơ động đểu rồi, bây giờ cướp giả dạng cơ động nhiều lắm

chuột 74

Xe điện
cụ làm cái đơn trình báo nhé,nói rõ ngày giờ và địa điểm.

vuahe77

Xe điện
Sinh viên năm cuối mà cách xử lý tình huống của chú em cũng lúng túng quá, đến luật lại không nắm được vậy chú em tự vả vào mặt mình rồi chửi cả cái lũ dạy chú em ko ra hồn người đi nhé! Dẫu sao cũng chia buồn với chú em nếu thực sự là việc này có thật và em xin chửi Đá Con Mạ 2 con chó xxx cướp có CQ bảo kê kia nhé! Gặp anh thì anh tất tay cho chúng mày bệt luôn.

Nếu không có thật mà chú vào đây lu loa thì mời chú Cút và Lượn luôn vì xã hội bây giờ thừa sự bất ổn lắm rồi....

Chỉnh sửa cuối:

tuantu68

Xe buýt
Tối qua đi gia sư cho F1 của 1 bác trên OF gần CV nghĩa đô về, em tạt qua Xuân phương để lấy ít tài liệu xử lý nước thải của thằng bn về nghiên cứu làm báo cáo.
Đi đến đoạn gần trường Công Nghiệp đèn đường không có, 2 bên đường nhà dân cũng không có ai thì bị 2 THẰNG cơ động ( thằng ngồi sau cầm dùi cui điện chứ không phải gậy 1m2 như em hay gặp) ép vào đòi kiểm tra giấy tờ. Giấy tờ kiểm tra đầy đủ thì 1 thằng nó bảo không guơng phạt 150k giam xe 15 ngày, ra kho bạc nộp phạt, rồi bắt đưa chìa khóa, còn 1 thằng hý hoáy giả vờ ghi biên bản em trình bày hoàn cảnh sinh viên đi làm thêm không có tiền thì 1 thằng bắt giở ví ra xem có tiền không
Em giở ví ra có đúng 1 tờ 100k phụ huynh F1 vừa trả em tiền dạy :( với 3 tờ 10k :( xin nó tha vì trong túi còn có 130k thôi không đủ tiền nộp phạt thì nó bắt giở ngăn trong ra xem. Trong ngăn trong là 2 tờ 2 đô năm 76 với 1 tờ 100 đô. Nó bảo có tờ 500k ngăn trong mà kêu hết tiền, nên em rút 3 tờ tiền ra phân bua là k có tờ 500k ngăn trong thì nó giật 3 tờ tiền rồi trả lại em 2 tờ 2 đô :( em bảo để em nộp phạt cho em xin lại tờ 100đô thì nó vẩy vẩy cái dùi cui bảo thôi đi đi, mà quy ra thì 100 đô là hơn 2 củ :( em gọi điện cho ông anh nhờ xin nhưng nó không nghe điện thoại.
xin không tha, mà nó giật tờ 100usd trong tay em, ức quá em chửi nó thì bị nó giơ dùi cui điện dọa!!! Thật mất tiền mà ấm ức không biết làm thế nào. Nó cướp trắng trợn quá, đây là lần đầu bị cơ động trên từ liêm bắt mà còn là 1 tôi vu vơ không gương, rồi bị giật tiền dọa đánh.
em bị nó cướp khoảng 21h45 phút, đoạn cách trường công nghiệp khoảng 100m gì đó, chỗ chưa có đèn đường ý ạ. Cụ nào đi qua đây mà gặp cơ động thì cẩn thận nhé. hôm qua em sai lầm khi k nhìn kỹ biển xe nó để về nhờ người lên nói chuyện đòi lại tiền vì theo như anh em nói thì cơ động đoạn đấy là thuộc đội C1 :( tờ 100 đô đấy nằm trong ví em gần 4 năm đh, còn 3 tháng nữa ra trường mà lại bị cơ động cướp vô lý thế này đây, cả đêm qua cố ngủ để sáng đi thi chính trị mà k tài nào ngủ được. Buồn quá các cụ ạ.
Tôi nghiêm túc đề nghị bác ,nếu sự việc sảy ra đúng như vậy thì bác hãy lên ngay công an phường sở tại ( nơi sảy ra sự việc ) để trình báo .vì đây là một hành động ăn cướp trăng trợn với giá trị tài sản đủ để truy tố trách nhiệm hình sự đồng thời để ngăn chặn ngay sự việc đó có thể sảy ra với những người khác

coty

Xe tăng
ấm ức như cụ thì quả thật là muốn chết đi được, em như cụ đi báo bị cướp ngay....

morning79

Xe tải
từ hwa đến giờ nhiều cụ chê trách em nhưng nếu các cụ là em, chả quen biết ai,cái đoạn chỗ gần trường ĐHCN thì các bác đi qua biết rồi, đèn điện không có, người đi đường thì vắng, bật nó nó đánh nó vu cho tội chống người thi hành công vụ thì các cụ bảo nói gì được? kiện ai? kể nếu như là ở trên phố thì em đỡ hốt. Và mấy cụ bảo sao k táng nó, thì em nói thật các cụ cứ nghĩ xem, bao nhiêu cụ dám đánh cơ động mà bảo em đánh nó :(
Nhưng từ qua đến giờ em nghĩ rồi, đúng là em không có chứng cứ, hay điều gì để xác minh ngoài thời gian là lúc gần 10h đoạn đường gần tớ trường Công Nghiệp còn đâu em cũng không nhớ biển xe, tên 2 thằng cơ động, cái in sâu trong đầu em là 1 thằng cầm dùi cui dứ dứ dọa, thằng còn lại dọa lập biên bản bắt xe giọng lớ lớ chắc không phải người HN. Nghe thì hơi khó tin, nhg lúc đó em nghĩ đến nhớ biển hay tên làm gì đâu? nghe các cụ bảo em mới biết là có thể kiện, nhưng hôm qua đọc nhiều bài ở 4rum khác, em thấy chẳng phải riêng mình bị cướp đểu kiểu này, nếu kiện được chắc chả thiếu người kiện rồi. Hơn 2 tháng nữa em ra trường rồi, chẳng muốn gặp rắc rối với công an, cụ nào quen biết XXX thì đỡ chứ xem mấy cụ không quen XXX có cụ nào gặp mà không muốn trôi qua yên ổn đâu.
Em cám ơn các cụ, nhưng xin các cụ đừng chửi em là ngu hay gì gì như thế, tội nghiệp em, nếu các cụ bằng tuổi em mà không quen biết XXX thì chắc cũng chỉ thế thôi, em nghĩ vậy. Mong các cụ bỏ quá cho em.