[Thảo luận] em bị cơ động cướp ở gần trường công nghiệp các bác ạ :(

Lexus-IS

Xe hơi
Tối qua đi gia sư cho F1 của 1 bác trên OF gần CV nghĩa đô về, em tạt qua Xuân phương để lấy ít tài liệu xử lý nước thải của thằng bn về nghiên cứu làm báo cáo.
Đi đến đoạn gần trường Công Nghiệp đèn đường không có, 2 bên đường nhà dân cũng không có ai thì bị 2 THẰNG cơ động ( thằng ngồi sau cầm dùi cui điện chứ không phải gậy 1m2 như em hay gặp) ép vào đòi kiểm tra giấy tờ. Giấy tờ kiểm tra đầy đủ thì 1 thằng nó bảo không guơng phạt 150k giam xe 15 ngày, ra kho bạc nộp phạt, rồi bắt đưa chìa khóa, còn 1 thằng hý hoáy giả vờ ghi biên bản em trình bày hoàn cảnh sinh viên đi làm thêm không có tiền thì 1 thằng bắt giở ví ra xem có tiền không
Em giở ví ra có đúng 1 tờ 100k phụ huynh F1 vừa trả em tiền dạy :( với 3 tờ 10k :( xin nó tha vì trong túi còn có 130k thôi không đủ tiền nộp phạt thì nó bắt giở ngăn trong ra xem. Trong ngăn trong là 2 tờ 2 đô năm 76 với 1 tờ 100 đô. Nó bảo có tờ 500k ngăn trong mà kêu hết tiền, nên em rút 3 tờ tiền ra phân bua là k có tờ 500k ngăn trong thì nó giật 3 tờ tiền rồi trả lại em 2 tờ 2 đô :( em bảo để em nộp phạt cho em xin lại tờ 100đô thì nó vẩy vẩy cái dùi cui bảo thôi đi đi, mà quy ra thì 100 đô là hơn 2 củ :( em gọi điện cho ông anh nhờ xin nhưng nó không nghe điện thoại.
xin không tha, mà nó giật tờ 100usd trong tay em, ức quá em chửi nó thì bị nó giơ dùi cui điện dọa!!! Thật mất tiền mà ấm ức không biết làm thế nào. Nó cướp trắng trợn quá, đây là lần đầu bị cơ động trên từ liêm bắt mà còn là 1 tôi vu vơ không gương, rồi bị giật tiền dọa đánh.
em bị nó cướp khoảng 21h45 phút, đoạn cách trường công nghiệp khoảng 100m gì đó, chỗ chưa có đèn đường ý ạ. Cụ nào đi qua đây mà gặp cơ động thì cẩn thận nhé. hôm qua em sai lầm khi k nhìn kỹ biển xe nó để về nhờ người lên nói chuyện đòi lại tiền vì theo như anh em nói thì cơ động đoạn đấy là thuộc đội C1 :( tờ 100 đô đấy nằm trong ví em gần 4 năm đh, còn 3 tháng nữa ra trường mà lại bị cơ động cướp vô lý thế này đây, cả đêm qua cố ngủ để sáng đi thi chính trị mà k tài nào ngủ được. Buồn quá các cụ ạ.
1 là em đoán cụ gặp cơ động giả, 2 là em đoán cụ tập viết văn theo kiểu "diễn biến hòa bình" ạ ^^

nvanh

Xe tải
Em thề với cụ nó mà về đến ngã tư trạm trôi hoài đức thì em lôi thẳng vào công an huyện sử lý luôn , cái lũ bố láo ăn cướp trắng trợn , em không hiểu cái lũ chúng nó nghĩ cái éo gì , còn gì là pháp luật , còn gì là kỉ cương xây dựng qua bao năm tháng , đúng thật giờ em đi với công an với bộ đội thuộc ban chỉ huy quân sự toàn trêu tụi nó là : Ơ sao bọn nó toàn gọi là chú bộ đội với " thằng " công an là sao nhỉ . Làm quá mất hình ảnh người công an nhân dân , duy trì và giữ gìn trật tự xã hội mà làm nhưng việc dơ bẩn . KHỐN NẠN

_MBBG_

Xe điện
dù là cơ động giả hay thật thì cụ vẫn phải báo với CA sở tại và kèm theo câu...giờ tôi sẽ báo với các báo đài,các báo mạng cụ cũng nên báo,để những ng khác còn đề phòng,e động viên cụ đấy đừng nghĩ trong đầu là...của đi thay người.

LongHip

Xe buýt
CĐ thật cũng có dùi cui điện đấy chủ thớt ạ, nhưng kiểu ăn cướp như cụ kể thì em dự là CĐ đểu. Khốn nạn vãi mứt !

morning79

Xe tải
Em hỏi bạn em trọ trong Xuân Phương thì đây là cơ động xịn các cụ ợ, thuộc đội C1 luôn đi tách lẻ 1 xe, chuyên xin đểu sinh viên trường CN đi làm thêm về muộn. Em lên đi qua đúng giờ hoàng đạo của nó T__T nhà em ở dưới văn điển, nên nghĩ bị bắt về phường giữ xe về bố mẹ mắng cũng hoảng chứ ợ =.= với cụ nào đi đường lên trường Công Nghiệp buổi tối rồi thì cũng biết cái đoạn đường không có đèn đường ý ợ. Kêu lên chả ai biết, chửi nó là cờ..hó nó dơ cái dùi cui điện đã hãi, nó đánh thật thì chả biết làm thế nào :( Nói chung em lập topic để các cụ có đi qua thì đi nhanh nhanh kẻo đi vận tốc rùa bò như em nó bắt nó phạt cho thì chết, lát em cũng kiếm cái gương lắp tạm vào ợ

SpeedWay

Xe tải
Chuyện này không đơn giản như bác chủ thớt nói.
Nếu cơ động giả thì bác bị cướp, nếu cơ động thật thì hai chú ăn cướp này sẽ bị tước quân tịch và có thể ngồi tù vì tội ăn cướp nếu những gì bác nói là đúng và có chứng cứ.
Về phần bác chủ thớt thì quá non nớt để đi ra ngoài đường.

morning79

Xe tải
1 là em đoán cụ gặp cơ động giả, 2 là em đoán cụ tập viết văn theo kiểu "diễn biến hòa bình" ạ ^^
em thề với cụ là tối qua lúc gặp cơ động em mà có thái độ lồi lõm hay chửi nó câu nào ra mồm ngoài câu "cờ...hó ăn cướp" thì ra đường cán em chết, đoạn đường đấy thứ 1 là không có đèn, thứ 2 là không dân, thứ 3 là cách nhà em gần 30km em sao dám nói cứng gì được ợ.

SpeedWay

Xe tải
Nếu đúng thì bác làm một cái đơn, nhờ người nào biết ăn nói chút dẫn đến gặp chỉ huy nó nói, tả đúng khu vực và giờ giấc sẽ tìm ra ngay 2 chú đó. 2 chú đó sẽ lạy bác để bác nhận lại tiền.

Matizcoi

Xe cút kít
Trẻ người, non kinh nghiệm nên bị thịt ....

quangdzung

Xe điện
Có mỗi cái gương sao ko chịu lắp nhỉ. Vấn đề là cụ đã coi thường pháp luật trước, bị thịt thì cũng đúng thôi

morning79

Xe tải
Nếu đúng thì bác làm một cái đơn, nhờ người nào biết ăn nói chút dẫn đến gặp chỉ huy nó nói, tả đúng khu vực và giờ giấc sẽ tìm ra ngay 2 chú đó. 2 chú đó sẽ lạy bác để bác nhận lại tiền.
bác có thể đọc cái tên đơn để em tìm cái mẫu đơn để viết không ạ? với nộp công an phường Cầu Diễn hay nộp ở đâu ợ? Nói thật cái gì dính đến công an em cũng thấy sợ sợ. Tại năm 2009 em mất xe ở ngõ 200 vĩnh hưng, ra công an phường vĩnh hưng trình báo bị công an phường chửi nhiều quá nên giờ nghĩ gặp công an là em ghê rồi chứ chưa nói gì đến gặp thật. Em rất muốn lấy lại tiền nhưng chỉ sợ không lấy được nó ghét ra đường nó đánh thì chết :(

Fastandfurious

Xe hơi
Cụ ơi chẳng có bằng chứng gì để mà làm đơn với chúng nó cả, chúng nó cùng 1 thuyền chẳng nhẽ giết nhau, trừ khi có bằng chứng, lên báo đài thì chúng nó đành phải làm thôi. Ít ra cụ chủ cũng phải nhớ được tên, biển số xe, đây không có gì thì con kiến kiện củ khoai

biketn

Xe tải
em nghĩ bác nên nhờ người lớn trong gia đình can thiệp cùng lên công an báo cáo sự việc, "tả ngày giờ bị cướp" và thịt luộc 2 thằng cờ đờ này để các sinh viên khác không bị chúng cướp trắng trợn như vậy nữa

inochi

Xe điện
Vào công an trình báo là bị cướp đi, cho nó về vườn luôn

morning79

Xe tải
em nghĩ bác nên nhờ người lớn trong gia đình can thiệp cùng lên công an báo cáo sự việc, "tả ngày giờ bị cướp" và thịt luộc 2 thằng cờ đờ này để các sinh viên khác không bị chúng cướp trắng trợn như vậy nữa
bố mẹ em biết thì chửi em chết, đã không cho em đi dạy thêm đêm kêu nguy hiểm nhưng em không nghe cứ đi dạy mà :(

Cụ ơi chẳng có bằng chứng gì để mà làm đơn với chúng nó cả, chúng nó cùng 1 thuyền chẳng nhẽ giết nhau, trừ khi có bằng chứng, lên báo đài thì chúng nó đành phải làm thôi. Ít ra cụ chủ cũng phải nhớ được tên, biển số xe, đây không có gì thì con kiến kiện củ khoai
Vâng em cũng nghĩ và tin như thế ợ :) nói chung em không có kinh nghiệm gặp cơ động thì nên nói gì, chỉ biết nhìn ngáo ngơ, giờ cũng khôn được thêm 1 tí, chứ trước nay em đâu nghĩ phải xem tên với biển số khi bị bắt oan đâu ạ

Vanquish

Xe buýt
Bọn này em nghĩ nhiều khả năng là fake đó, bọn cờ hó cđ thật nó cũng mất dạy nhưng cũng không đến nỗi hành xử như bọn cướp giật này đâu, em là em nghĩ vậy. Chia buồn cùng cụ.

sialuc

Xe đạp
xin chia buồn cùng cụ! Việc cụ không nhớ biển số xe của chúng nó thì potay thật rùi! Nếu đúng khu vực đó thuộc Đại đội 1! Cụ làm đơn lên thẳng đấy gặp chỉ huy thông báo sự việc!!!!!

David Pham

Xe buýt
hai thằng đấy khốn nạn, còn cụ chủ thì xứng đáng bị một lần như thế cho mở rộng tầm tai.

anchibui

Xe điện
Em nghĩ cơ động gỏa rồi.
CĐ thường 1 tổ 4 đ/c. Phù hiệu và thẻ tên đầy đủ. Đội thường 2 súng AK + 4 dùi cui cao su 1m + dùi cui điện + 2 bộ đàm... (trang bị của CSCD Hà nội)
Và bao giờ lập BB hay làm việc thì đội trưởng sẽ đại diện.