[Thảo luận] em bị cơ động cướp ở gần trường công nghiệp các bác ạ :(

tiachopden

Xe đạp
Cu em bị nó chém đúng tim đen là GIAM XE... hahahha...anh trước gặp rồi...Cơ động vặt này nọ..sau anh hỏi lại nó hỏi cho xem bảng tên và chỉ chịu về Phường xuất trình giấy tờ và làm việc về các sai phạm (mình gặp phải)....2 cu em thấy khó nhai phải bỏ "mồi"

tienlq

Xe buýt
Sao lại có người nhu nhược như cụ chứ, gặp cướp thì sợ nó giết đã đành, để thằng cơ động bắt giở ví cướp không biết đường đi báo công an
Mà em thấy cũng lạ là nhiều người cứ khuyên cụ chủ không trình báo làm gì, vậy thì bao giờ tội phạm mới giảm được, các cụ nên tw vấn cho cụ chủ trình báo vụ này, nếu đúng như cụ chủ kể thì chẳng ai bênh nó đâu kể cả trong ngành

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
gà mờ quá,chia buồn cùng cụ

anhtuan

Xe hơi
80% giả công an.
Cụ nên cập nhật tin tức hàng ngày đi.
Dạo này lừa đảo nhiều lăm.
Xe may không gương cao nhất chỉ 200 k thôi, ném100k là ok rồi.
Nên chém gió hết khả năng.
Bạn em đi đêm gặp mấy thằng x xxx bị nó dọa cho còn không dám lấy tiền đấy.

fiatcoi

Xe tăng
. chẳng có Cơ động thật nào dám ăn cướp của bác kiểu như thế đâu
Có đấy bác ơi con ông bạn tôi cũng bị một lần ở Mai dịch rồi chúng kiển tra giấy tờ vì cháu chưa có bằng chúng đòi phạt cháu bảo không có tiền chúng kiển tra ví không có tiền thật chúng cho đi , việc của bác chủ thớt phải viết bài gửi lên báo vnexpress ngay ( hoạc báo ngay cho công an ở gần trường CN ) ,bọn cơ động này rất mất dạy chúng ta cần phải lên án cái bọn ăn cướp này ?

Chỉnh sửa cuối:

Rob Tran

Xe điện
Cụ gặp phải xxx giả rồi!
Dạo này có mấy vụ xxx giả bị vạch trần đó. Chắc cụ hoảng quá nên mới bị lừa thôi! Có thể cơ động thật cũng ăn tiền, nhưng không thể trắng trợn như vậy được. Bọn này là ăn cướp giả danh chắc rồi!

CuChuoi12g

Xe điện
Tối qua đi gia sư cho F1 của 1 bác trên OF gần CV nghĩa đô về, em tạt qua Xuân phương để lấy ít tài liệu xử lý nước thải của thằng bn về nghiên cứu làm báo cáo.
Đi đến đoạn gần trường Công Nghiệp đèn đường không có, 2 bên đường nhà dân cũng không có ai thì bị 2 THẰNG cơ động ( thằng ngồi sau cầm dùi cui điện chứ không phải gậy 1m2 như em hay gặp) ép vào đòi kiểm tra giấy tờ. Giấy tờ kiểm tra đầy đủ thì 1 thằng nó bảo không guơng phạt 150k giam xe 15 ngày, ra kho bạc nộp phạt, rồi bắt đưa chìa khóa, còn 1 thằng hý hoáy giả vờ ghi biên bản em trình bày hoàn cảnh sinh viên đi làm thêm không có tiền thì 1 thằng bắt giở ví ra xem có tiền không
Em giở ví ra có đúng 1 tờ 100k phụ huynh F1 vừa trả em tiền dạy :( với 3 tờ 10k :( xin nó tha vì trong túi còn có 130k thôi không đủ tiền nộp phạt thì nó bắt giở ngăn trong ra xem. Trong ngăn trong là 2 tờ 2 đô năm 76 với 1 tờ 100 đô. Nó bảo có tờ 500k ngăn trong mà kêu hết tiền, nên em rút 3 tờ tiền ra phân bua là k có tờ 500k ngăn trong thì nó giật 3 tờ tiền rồi trả lại em 2 tờ 2 đô :( em bảo để em nộp phạt cho em xin lại tờ 100đô thì nó vẩy vẩy cái dùi cui bảo thôi đi đi, mà quy ra thì 100 đô là hơn 2 củ :( em gọi điện cho ông anh nhờ xin nhưng nó không nghe điện thoại.
xin không tha, mà nó giật tờ 100usd trong tay em, ức quá em chửi nó thì bị nó giơ dùi cui điện dọa!!! Thật mất tiền mà ấm ức không biết làm thế nào. Nó cướp trắng trợn quá, đây là lần đầu bị cơ động trên từ liêm bắt mà còn là 1 tôi vu vơ không gương, rồi bị giật tiền dọa đánh.
em bị nó cướp khoảng 21h45 phút, đoạn cách trường công nghiệp khoảng 100m gì đó, chỗ chưa có đèn đường ý ạ. Cụ nào đi qua đây mà gặp cơ động thì cẩn thận nhé. hôm qua em sai lầm khi k nhìn kỹ biển xe nó để về nhờ người lên nói chuyện đòi lại tiền vì theo như anh em nói thì cơ động đoạn đấy là thuộc đội C1 :( tờ 100 đô đấy nằm trong ví em gần 4 năm đh, còn 3 tháng nữa ra trường mà lại bị cơ động cướp vô lý thế này đây, cả đêm qua cố ngủ để sáng đi thi chính trị mà k tài nào ngủ được. Buồn quá các cụ ạ.
điều chán nhất là cụ ko hiểu chút nào về luật,cho dù mình là sinh viên

mr.ken_no1

Xe container
Có 1 lần Gấu nhà em đi 2B bị xxx giao thông bắt ở Ngã 4 Thái hà
Thằng xxx dọa là giam xe 30 ngày
em chửi cho cúi mặt đi

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Cụ chủ thớt Gió to quá8-}^:)^
Lỗi không gương giam xe mà cụ cũng tin, cụ ngây thơ đến vậy à. Xin lỗi em chẳng tin, chẳng lẽ đây là lần đầu tiên cụ cầm lái lưu thông trên đường.

mazda6.

Xe buýt
[QUOTE=jinny990;8534532]dạ ảnh em ợ avt đấy ạ, e nghĩ mình cũng k đến mức ngổ ngáo vì giờ em đi thực tập vẫn nhận gia sư 2 nhóc được mà không tử tế ai giao con cho mình chỉ dạy ợ
.=[/QUOTE]

Chết em rồi!!! Sao .....cụ... không nói ... sự thật ngay từ đầu.....!!! Cái thèng ....cơ động đó .... nó ... mù!! Phải em trong trường hợp đó em tháo gương xe công vụ ra em lắp vào xe.... cụ... xong... em đưa...... cụ về tận nhà... cho nó an toàn!!!:D

Chỉnh sửa cuối:

cargoman

Xe điện
Cơ động thật nó giật đấy chứ ko phải giả đâu, đưa ví cho nó thì xong rồi, còn 20k nó cũng lấy chứ đừng nói 100$, chú em chủ thớt non quá nên để nó cướp trắng, khốn nạn thật

mr.khoai

Xe buýt
Từ đầu đến giờ tưởng cụ hóa ra là mợ :D Bọn này khốn nạn quá, bắt nạt cả đàn bà con gái :(:(:(

morning79

Xe tải
Từ đầu đến giờ tưởng cụ hóa ra là mợ :D Bọn này khốn nạn quá, bắt nạt cả đàn bà con gái :(:(:(
dạ em là zai 100% ợ, nhìn nét hơi giống giống thôi, nét mặt hiền quá ý ợ :(:(

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
jinny990 nói:
cái này em không rõ em chỉ nhìn thấy cái dùi cui rõ nhất vì ngay từ đầu nó cứ chỉa chỉa vào mặt em. Đúng là tổ 4 đồng chí, nhưng trên nhổn bọn nó bảo cơ động chỉ đi 2 chứ không đi 4 đâu ợ. Nhưng cũng có thể em gặp cơ động fake thật :(

dạ, cụ cho em hỏi, đi gia sư mang đồ nóng làm gì ợ :|
Ối, thế là mợ à, thế thì may còn về đc tới nhà

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Trường hợp cụ gặp phải cơ động giả thì cũng có khả năng. Xã hội bây giờ cũng loạn lắm chưa biết thếdnào mà lần.
Tuy nhiên theo cá nhân tôi cảm nhận thì cũng có thể cụ chủ thớt không phải là chém gió nói lấy được, với tầm tuổi của cụ thì có khi gặp công an đã mất bình tĩnh rồi. Chuyện này hoàn toàn có thể xảy ra. Theo tôi nghĩ, Đây có thể là cảnh sát cơ động thật, bọn này đa phần là công an nghĩa vụ không có trình độ nên suy nghĩ thiển cận và hành động láo lắm. (tất nhiên tôi không vơ đũa cả nắm).
Năm 2001 khi đang là sinh viên, mấy thằng bạn tôi đi xe máy kẹp 3 ở Kim Ngưu và bị mấy chú cơ động hỏi thăm,các chú ấy cũng bắt moi ví khám túi với lý do kiêm tra có nghiện hút gì không. Khi lục ví, bạn tôi có tờ 20$ các chú ấy lấy ngay, trả lại ví. Bạn tôi có năn nỉ ỉ ôi xin lại nhưng cũng không được đành ngậm bồ làm ngọt đấy. Các chú ấy dọa cho một cái đòi giữ xe là tí xón ra quần rồi có ho he gì đâu- ngày ấy xe máy quý lắm.
Cụ cần báo sự việc này lên trung đoàn cơ động để các bác bên trên có hình thức xử lý và minh oan cho CSCĐ nếu trong trường hợp cụ gặp cơ động giả.