[Thảo luận] em bị cơ động cướp ở gần trường công nghiệp các bác ạ :(

tuyen thu ky 9x

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn cùng cụ,có thể cụ đã gặp c đ giả và chưa gì cụ đã vãi ...ái ra thế ! khi bị ktr ít nhất cũng phải nhớ tên hoặc bs xe của nó chứ!

Mr_Khoi

Xe tăng
Đúng là Cụ non gan quá. Gặp E thích kiểm tra hành chính em đưa CMT cho kiểm còn muốn kiểm tra giấy tờ hoặc nộp phạt thì mời về công an phường gần nhất còn ko thì cút mẹ nó đi.

Duong_Anh

Xe buýt
chia buồn với cụ chủ, nên tỉnh táo, biết chút ít luật để phòng thân. (cái thời thế mà dân cần phòng thân với cả CS nữa cơ đấy :()

868

Xe máy
Tôi nghĩ bạn gặp cơ động giả rồi. Bạn nên đến đội CSCD ở từ Liêm để có thể nhận mặt được mà.

Coltplus2008

Xe điện
100 Mẽo là có thể phạt hình sự tội cướp của rồi. Lên phường trình bay ngay và luôn.

blackcivic 2.0

Xe tăng
dạ ảnh em ợ avt đấy ạ, e nghĩ mình cũng k đến mức ngổ ngáo vì giờ em đi thực tập vẫn nhận gia sư 2 nhóc được mà không tử tế ai giao con cho mình chỉ dạy ợ

:( cụ nói thế, ko ra được trường chết em, trước nay hà nội em có thấy đâu bắt tội không gương đâu ợ =.=
Ảnh avt chắc chắn là mợ , mà là mợ thì chắc ko có chuyện cd có thái độ mất dạy như kụ kể .....
Kụ là người sống ở Hn mà chuyện này cứ như kụ vừa ở rừng ra ...em thấy nó vô lý quá , nhất là kụ là sv năm thứ tư .
Rồi kụ đã tham gia of mà ko có một tí tị tì ti kinh nghiệm tối thiểu khi gặp xxx , dư là khi nó lấy tiền của kụ, tối thiểu kụ phải biết được biển số xe của nó trừ khi kụ sợ quá ngất đi .Đằng này kụ chỉ nhớ nothing .....[-X
Em cho là một kụ là vua ếch ,hai câu chuyện này chưa có thật...

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
kể ra cụ không có kinh nghiệm lắm hix hix gặp bọn CSCĐ đầu tiên là phải nhìn bảng tên,mã số trên ngực và biển số xe. Mà cụ cũng nên nắm chắc 1 số luật cơ bản mà cơ động nó hay bắt lỗi ý nếu nó mà nói láo thì cụ cứ bảo nó ghi biên bản lỗi gì điều nào khoản nào vào đấy dọa cũng không phải sợ. Bọn cơ động Từ Liêm e nghe chuyện chúng nó cướp tiền công khai nhiều lần rồi, cụ nào ở gần đấy hôm nào ra bẫy cho chúng nó chừa chứ cướp trắng của dân thế là ko đc

N_V_L

Xe điện
kể ra cụ không có kinh nghiệm lắm hix hix gặp bọn CSCĐ đầu tiên là phải nhìn bảng tên,mã số trên ngực và biển số xe. Mà cụ cũng nên nắm chắc 1 số luật cơ bản mà cơ động nó hay bắt lỗi ý nếu nó mà nói láo thì cụ cứ bảo nó ghi biên bản lỗi gì điều nào khoản nào vào đấy dọa cũng không phải sợ. Bọn cơ động Từ Liêm e nghe chuyện chúng nó cướp tiền công khai nhiều lần rồi, cụ nào ở gần đấy hôm nào ra bẫy cho chúng nó chừa chứ cướp trắng của dân thế là ko đc
Cụ chủ đã bị rồi coi như bài học kinh nghiệm, nhưng mà cụ nào biết rõ luật và quyền hạn của CSCĐ thì tứ vấn cho bọn em với ạ, đẻ tránh làn sau lại bị bon đấy nó cướp.

dung_6990

Xe hơi
cụ chém à, mẹ, nghe bực cả mình, 100 đo đủ để làm án hình sự rồi đấy ạ

morning79

Xe tải
Ảnh avt chắc chắn là mợ , mà là mợ thì chắc ko có chuyện cd có thái độ mất dạy như kụ kể .....
Kụ là người sống ở Hn mà chuyện này cứ như kụ vừa ở rừng ra ...em thấy nó vô lý quá , nhất là kụ là sv năm thứ tư .
Rồi kụ đã tham gia of mà ko có một tí tị tì ti kinh nghiệm tối thiểu khi gặp xxx , dư là khi nó lấy tiền của kụ, tối thiểu kụ phải biết được biển số xe của nó trừ khi kụ sợ quá ngất đi .Đằng này kụ chỉ nhớ nothing .....[-X
Em cho là một kụ là vua ếch ,hai câu chuyện này chưa có thật...
avt là ảnh em thật, nhưng em là con traii 100%, và em thề là chuyện nó giật em 100$ là có thật em mà chém gió thì ra đường ô tô đâm chết, sống không có hậu. Và quả thực em nhớ được mỗi cái giọng thằng lập biên bản là lạ, còn đâu từ đầu chí cuối em chỉ nghĩ đến xin nó tha chứ em không nghĩ nhớ biển với tên để làm gì, và nói thật lúc đó em hoảng thật, vì em vi phạm, túi còn 130k không đủ tiền nộp phạt, nó bắt về phường thì về khó ăn nói với nhà :( sợ quá nên chỉ biết xin chứ đâu biết phải nhớ cái gì nữa hở cụ
còn em vào OF chủ yếu ngắm xe của các cụ ợ, vì nhìn rất là thích mắt :) Các cụ ấy có xe thì show còn em không có thì vào ngắm thui ợ.
trước em cũng không nghĩ cơ động trên đấy nó khốn thế, nghe bạn bè trên đấy kể không tin, giờ em mới tin được. Có cụ nào thử lên đến đoạn gần trường cn đoạn không có đèn đường ý ợ xem có bị nó bắt không nhé T__T em đảm bảo các cụ lên rồi mới biết em chém gió hay không :(( dù sao em cũng xác định coi như rơi tiền, chủ yếu em viết topic hỏi các cụ, nếu đầy đủ giấy tờ và guơng xe, mũ đầy đủ liệu có cần cả phô tô chứng minh thư chủ xe nữa không ợ? tại em nghe cơ động trên này hỏi thăm cả cái đấy nữa, các cụ bảo nếu thế thì mình phải làm thế nào ợ.

phungquocvinh

Xe máy
x
Em nghĩ cơ động gỏa rồi.
CĐ thường 1 tổ 4 đ/c. Phù hiệu và thẻ tên đầy đủ. Đội thường 2 súng AK + 4 dùi cui cao su 1m + dùi cui điện + 2 bộ đàm... (trang bị của CSCD Hà nội)
Và bao giờ lập BB hay làm việc thì đội trưởng sẽ đại diện.
Cái này chuẩn đấy ạ!x

@ Cụ chủ : cụ cần gì nhớ tến đến thẳng đội báo ngày , giờ bị cướp nếu đúng CĐ thì ra ngay xxx CĐ nào đi kiếm tiền giờ đó mà

Chỉnh sửa cuối:

kimithanh

Xe tăng
khả năng là dóng giả cơ đọng đó bác

dangphuong

Xe buýt
Bác này gặp cơ động giả rồi .
Thằng bạn em ở cũng ở cơ động HN C6 , đi trà đá vs nó nhiều nên em biết.
Mỗi đội thường có 4 người như bác này viết .

mr.zumi nói:
Em nghĩ cơ động gỏa rồi.
CĐ thường 1 tổ 4 đ/c. Phù hiệu và thẻ tên đầy đủ. Đội thường 2 súng AK + 4 dùi cui cao su 1m + dùi cui điện + 2 bộ đàm... (trang bị của CSCD Hà nội)
Và bao giờ lập BB hay làm việc thì đội trưởng sẽ đại diện.
.

Và như bác chủ thớt jinny990 nói thì lúc đấy khoảng 21h45, nhất là ở khu vực không có đèn đường nữa .
Theo như em biết thì chỉ đạo cho từng đội tuần tra chỉ được kiểm tra hành chính và khám ví khi đã sau 12h đêm , và khi kiểm tra phải có đủ 4 người trong 1 tổ công tác ( tổ trưởng là người trực tiếp kiểm tra , thường là thượng úy hoặc đại úy )
Trước 12h đêm khi tiến hành kiểm tra chỉ được mở cốp xe kiểm tra là kịch kim .

Bác này bị lừa là cái chắc rồi .
Mong lần sau các cụ OF 2 báng cũng chú ý luôn . Nắm rõ luật để còn tránh bị " cướp trắng " như thế này .

kienvinh

Xe lăn
Nhưng mà chú em mở topic này sao lại đi xe 2 bánh không gương nhỉ? Biết đường nào mà rẽ, hay mỗi lúc rẽ phải ngoái lại nhìn?

ISUZU_2007

Xe máy
tờ 100 đô đấy nằm trong ví em gần 4 năm đh, còn 3 tháng nữa ra trường mà lại bị cơ động cướp vô lý thế này đây, cả đêm qua cố ngủ để sáng đi thi chính trị mà k tài nào ngủ được. Buồn quá các cụ ạ.
Thực sự lo ngại cho nội dung bài thi của cụ:((

LuckyCar

Xe container
Lần sau thì cụ lắp cái gương vào cho em, léo phải sợ bố con thằng nào, sai đâu chịu đấy, nó cướp của cụ thì cứ cứ hô cướp cho bà con xúm vào làm chứng, rồi tẩn bỏ mẹ nó đi chứ.

LuckyCar

Xe container
Lần sau thì cụ lắp cái gương vào cho em, léo phải sợ bố con thằng nào, sai đâu chịu đấy, nó cướp của cụ thì cứ cứ hô cướp cho bà con xúm vào làm chứng, rồi tẩn bỏ mẹ nó đi chứ.
Mà em cũng nói thật, chung quy cũng từ cái tư tưởng xin xỏ, nó làm mất cái tư thế của mình đi. Sai đâu, chịu đấy, ngẩng cao đầu mà sống, thì nó chả làm được gì cụ trong trường hợp này cả.