[Thảo luận] em bị cơ động cướp ở gần trường công nghiệp các bác ạ :(

USACAR

Xe hơi
oái chà, thất giả bây h nỗn nận quá. Cướp đêm là giặc cướp ngày là # rồi. Chia buồn thằng em

dongkijote

Xe điện
Cơ động ra đường ban đêm đa số là để làm tiền, dọa nạt vở vẩn, toàn bắt nạt chị em phụ nữ và các cháu nhỏ không nắm được qui trình xử lý vi phạm giao thông và chức trách nhiệm vụ của từng lực lượng. Hét giá kinh khủng làm chị em và các cháu nhỏ són ái, chúng nó làm gì được phép xử lý vi phạm mà chỉ được bắt rồi bàn giao lực lượng khác xử lý mà thôi. Đến CSGT còn ko được dừng xe nếu không có vi phạm, ấy vậy mà nhiều chị em bị nó hù dọa lập biên bản, hét giá, dọa giữ xe...

Gia_Khanh

Xe điện
Cơ động ra đường ban đêm đa số là để làm tiền, dọa nạt vở vẩn, toàn bắt nạt chị em phụ nữ và các cháu nhỏ không nắm được qui trình xử lý vi phạm giao thông và chức trách nhiệm vụ của từng lực lượng. Hét giá kinh khủng làm chị em và các cháu nhỏ són ái, chúng nó làm gì được phép xử lý vi phạm mà chỉ được bắt rồi bàn giao lực lượng khác xử lý mà thôi. Đến CSGT còn ko được dừng xe nếu không có vi phạm, ấy vậy mà nhiều chị em bị nó hù dọa lập biên bản, hét giá, dọa giữ xe...
Bọn đấy ko đc lập biên bản (chắc cũng ko dc mang theo BB) hả cụ. Nếu vi phạm thật thì chúng nó pải gọi lực lượng khác đến để xử lý ạ !

N_V_L

Xe điện
Bọn đấy ko đc lập biên bản (chắc cũng ko dc mang theo BB) hả cụ. Nếu vi phạm thật thì chúng nó pải gọi lực lượng khác đến để xử lý ạ !
em copy về đây cụ nào đánh giá xem có đung ko cho em với ạ.
Cảnh sát cơ động là một bộ phận của lực lượng cảnh sát bảo vệ và hỗ trợ tư pháp, có nhiệm vụ: Tổ chức, chỉ đạo và phối hợp công tác vũ trang tuần tra, kiểm soát, hỗ trợ các lực lượng có chức năng liên quan nhằm trấn áp, ngăn chặn các hoạt động phá hoại, gây bạo loạn, khủng bố, không tặc, bắt cóc con tin... của bọn phản cách mạng và phạm tội khác; truy bắt các băng nhóm tội phạm nguy hiểm hoạt động có vũ trang, có tổ chức; hỗ trợ giải tán các vụ biểu tình, đình công, mít tinh, gây rối an ninh, trật tự... theo lệnh của lãnh đạo Bộ Công an, Tổng cục Cảnh sát Nhân dân, giám đốc công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.
Hệ thống tổ chức của các đơn vị Cảnh sát cơ động: ở công an cấp tỉnh có từ tiểu đội, trung đội, đến đại đội; ở cơ quan bộ và công an thành phố Hà Nội, Thành phố Hồ Chí Minh có các tiểu đoàn, trung đoàn.
Cảnh sát cơ động là lực lượng vũ trang chính quy, hoạt động theo phương thức cơ động nhanh, cán bộ, chiến sĩ ăn ở tập trung theo chế độ sinh hoạt, học tập, huấn luyện tương tự như Quân đội Nhân dân Việt Nam.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
chịu Chú thật, ai cũng như Chú thì đất nước này sao ko loạn

jinyo89lie

Xe tăng
bó tay vs cụ chủ thớt. cụ ở Hn thì phải cứng lên chứ đừng để dọa như thế. Dù sao thì vẫn chia buồn vs cụ

converse2210

Đi bộ
Chia buồn cùng kụ chủ thớt, kụ đen wá

DuyThanhSNG

Xe tăng
Buồn quá thật giả lẫn lộn.Ra đường chẳng còn biết tin vào ai và cũng chẳng có ai bảo vệ mình.Người được học hành đầy đủ thì không biết luật còn người không được học hành tới nơi tới chốn thì lại mang luật ra để kiếm tiền của người của người có học.

tr_thi^^

Xe hơi
Bác chẳng có cái gì để mà đi kiện cả. Phải trách mình trước vì k chịu lắp gương thôi. Vừa an toàn cho mình lại chẳng xấu đẹp gì. Lên of cập nhật thêm luật vs tác phong đi bác nhé

Nipo

Xe tải
Ngay sau khi đọc bài này em gọi điện thẳng lên trung đoàn CSCĐ và hỏi về vấn đề dùi cui điện. Lão trực điện thoại nói rằng tại 1 số địa bàn nóng có thể sẽ trang bị thêm cho chiến sĩ đồ cao hơn ( dùi cui ) nên khả năng đây là cơ động thật cũng có lý. Lão trực ban bảo sẽ kiểm tra nhưng em đek tin.
Khả năng CĐ giả cũng cao vì bọn nó lợi dụng trời tối vắng người. Nhưng nếu là cướp nó cướp mỗi 100 $ thôi ạ.
Trung đoàn CSCĐ đây 043 939 6215 ( trực 24/24 )
E đã 3 lần gọi điện lên Trung Đoàn chửi bọn CĐ
Sẽ có 1 lần em dùng máy ghi âm, chụp ảnh, hỏi tên tuổi, ghi biển số xe cố tình vi phạm để có cơ hội xử lý bọn này
Tiếp theo là lên trung đoàn đọc tên tuổi ra và cho vài chú về vườn

blackcivic 2.0

Xe tăng
Nhưng mà chú em mở topic này sao lại đi xe 2 bánh không gương nhỉ? Biết đường nào mà rẽ, hay mỗi lúc rẽ phải ngoái lại nhìn?
Sao lại có gương mới rẽ được hả kụ . Từ khi biết đi xe máy đến giờ em đi khoảng 20 chiếc mà chả cái nào có gương cả .Giờ đang đi quả viva đời đầu ko gương ko đề ko đèn ko giấy tờ ,hôm trước ngồi bia hơi với mấy thằng bạn hết 500n, em bảo đứa tính tiền gán cái xe viva mất giấy tờ .Nó ra xem một lúc rồi quay vào bảo cũng được nhưng anh phải đưa em thêm 350n nữa mới đủ 500n ....Cơ động mà có quay em em cho mợ nó luôn chỉ giữ lại chìa khóa cho nó dắt chết cụ nó , có khi lại đuổi theo em trả xe nữa . Dư mà chả khi nào em đi quá 500 m cả ....chỉ từ nhà ra bãi xe...

niceshot

Xe container
Đọc đi đọc lại bài tường thuật của chủ thớt, càng đọc càng thấy buồn cho đất nước, con người, xã hội VN:
- Buồn vì bọn ăn cướp ngày càng trắng trợn, lộng hành. Nếu bọn chúng lại đúng là CSCD thật thì xã hội này đã thối nát hết mức có thể!
- Buồn vì trình độ, năng lực của các bạn sinh viên ngày nay. Chủ thớt đã là SV năm cuối, còn mấy tháng nữa là ra trường, mà hiểu biết xã hội vẫn là 1 con số 0 tròn trĩnh, bản lĩnh sống cũng ko có mảy may. Tư cách cũng hèn ko kém (bị dọa phạt có 150K cũng sẵn sàng hạ mình xin xỏ, lạy lục - tư cách của cậu rẻ thế thôi sao). Thử hỏi đất nước này trông đợi gì được ở thế hệ trí thức tương lai như cậu. Cậu lại còn đi làm gia sư, cậu dạy gì được cho các học sinh của cậu đây!? Đạo đức XH xuống cấp, cq công quyền lộng hành ... một phần không nhỏ cũng từ sự đóng góp của những người như cậu.

Em đọc bài này tư hôm chủ thớt mới post lên, đã cố bỏ qua ko comt, nhưng đọc tiếp cm của các cụ và đối đáp của chủ thớt thì lại ko nhịn được phải nói vài lời. Hơi lệch với hướng bình luận của đa số, cũng ko muốn phê chủ thớt thêm vì cậu ta đã bị mất tiền rồi, nhưng rõ ràng SV như chủ thớt ra trường, đi làm rồi cũng chỉ thành công cụ trong tay lãnh đạo, chả có năng lực hay bản lĩnh đóng góp được gì cho đất nước.

Phí công phí tiền ăn học!

ParkChuHe

Xe hơi
Ở đời cái gì cũng có lệ phí cụ ạ

Có luật thì có lệ phí <> Nhưng không biết luật thì bao nhiêu tiền cho vừa !!! cụ thà xin nó cái biên bản thì tiền đâu còn đó !!

morning79

Xe tải
Đọc đi đọc lại bài tường thuật của chủ thớt, càng đọc càng thấy buồn cho đất nước, con người, xã hội VN:
- Buồn vì bọn ăn cướp ngày càng trắng trợn, lộng hành. Nếu bọn chúng lại đúng là CSCD thật thì xã hội này đã thối nát hết mức có thể!
- Buồn vì trình độ, năng lực của các bạn sinh viên ngày nay. Chủ thớt đã là SV năm cuối, còn mấy tháng nữa là ra trường, mà hiểu biết xã hội vẫn là 1 con số 0 tròn trĩnh, bản lĩnh sống cũng ko có mảy may. Tư cách cũng hèn ko kém (bị dọa phạt có 150K cũng sẵn sàng hạ mình xin xỏ, lạy lục - tư cách của cậu rẻ thế thôi sao). Thử hỏi đất nước này trông đợi gì được ở thế hệ trí thức tương lai như cậu. Cậu lại còn đi làm gia sư, cậu dạy gì được cho các học sinh của cậu đây!? Đạo đức XH xuống cấp, cq công quyền lộng hành ... một phần không nhỏ cũng từ sự đóng góp của những người như cậu.

Em đọc bài này tư hôm chủ thớt mới post lên, đã cố bỏ qua ko comt, nhưng đọc tiếp cm của các cụ và đối đáp của chủ thớt thì lại ko nhịn được phải nói vài lời. Hơi lệch với hướng bình luận của đa số, cũng ko muốn phê chủ thớt thêm vì cậu ta đã bị mất tiền rồi, nhưng rõ ràng SV như chủ thớt ra trường, đi làm rồi cũng chỉ thành công cụ trong tay lãnh đạo, chả có năng lực hay bản lĩnh đóng góp được gì cho đất nước.

Phí công phí tiền ăn học!
em dạy cho các em kiến thức, còn về xã hội, giờ cụ nào dám khẳng định đúng là đúng sai là sai không ợ? chẳng phải em mà đại đa số sinh viên đều không muốn dính dáng đến công an, đúng sai thế nào vẫn kỷ luật như chơi, tất cả (trừ ai có họ hàng là XXX) dù đúng hay sai ra đường bị XXX vẫy đều xin xỏ cho xong, vì biết rõ không tội này thì tội kia, cãi sao lại. Còn đóng góp cho đất nước thì xin lỗi cụ, trừ khi cực giỏi ra còn mấy ai có cơ hội được đóng góp cho đất nước? bọn học làng nhàng không nói, bọn em đều xác định học xong làm cty tư, còn mấy đứa cực dốt trong lớp thì toàn con ông A cháu bà B qua nhà toàn thấy bố mẹ khoe là ra trường vào đây vào kia.
Cụ bảo phí tiền ăn học thì quá lời quá, em chẳng làm gì vi phạm đạo đức xã hội để cụ nặng lời với em thế cả.

SpeedWay

Xe tải
Thôi cháu sinh viên đi đăng ký học hay nhập ngũ sống tự lập xa nhà đi cho nó lớn và dạn dày thêm đi.
Trước chú có thằng cháu cũng non dại như thế vì suốt ngày chỉ quanh quẩn ở trường rồi về nhà với bố mẹ. Cái gì cũng phải xin, kể cả cái ý kiến của mình cũng xin nốt. Sau đó vận động bố mẹ nó cho nó đi học ở xa nhà. Giờ nó trưởng thành đi làm rồi, rất độc lập và tự tin.

Chỉnh sửa cuối:

Ha Ma

Xe hơi
Bác chủ thớt cứ chịu khó đi xe ko gương ko đội mũ bảo hiểm nhiều là dạn dĩ ra ngay í mà, ai chẳng có 1 thời nhút nhát, hehe

kienvinh

Xe lăn
Lý do xe 2B cần gương cũng như xe 4B cần gương thôi. Một số nước như Singapore họ còn quy định xe đạp phải có bình ắc quy để đi tối bật đèn hậu cho phương tiện khác có thể quan sát thấy. Cụ đi 4B mà tư duy 2 bánh nhỉ.

Em đi xe máy hơn 20 năm, từ cub 78 ghi đông vểnh em đều lắp gương hết.

Sao lại có gương mới rẽ được hả kụ . Từ khi biết đi xe máy đến giờ em đi khoảng 20 chiếc mà chả cái nào có gương cả .Giờ đang đi quả viva đời đầu ko gương ko đề ko đèn ko giấy tờ ,hôm trước ngồi bia hơi với mấy thằng bạn hết 500n, em bảo đứa tính tiền gán cái xe viva mất giấy tờ .Nó ra xem một lúc rồi quay vào bảo cũng được nhưng anh phải đưa em thêm 350n nữa mới đủ 500n ....Cơ động mà có quay em em cho mợ nó luôn chỉ giữ lại chìa khóa cho nó dắt chết cụ nó , có khi lại đuổi theo em trả xe nữa . Dư mà chả khi nào em đi quá 500 m cả ....chỉ từ nhà ra bãi xe...

thuonglx85

Xe đạp
em có lần đi đá bóng về! trên người vẫn quần đùi áo số, nhưng em không đội mũ bh nó gọi lại hỏi linh tinh em bảo đi đá bóng không mang tiền bác cho em vào phường! nó bảo mày thách tao à? em chẳng thách bác làm gì vì không có tiền phải chịu! nó dẫn em đến gần phường nó hỏi thế mày không có tiền thật a? Thanh niên *** gì mà ra đường không mang tiền! biến đi! thế là em té! có vào phường đi nữa nó cũng chẳng được gì còn mất thời gian! thời gian đấy nó đi bắt thằng khắc cho lành! Với lại đừng chửi bới và tỏ vẻ ta đây với chúng nó làm gì! Thật ra trong túi cũng có tiền nhưng bố thằng nào dám khám ví em! Chia buồn với bác chủ thớt!

tobe_tung

Xe đạp
Khổ thân bác, lần sau đi đêm bác cứ nhét tiền trong giày nhé, lần trước e có 10tr mang theo người, đi về qua đường bưởi bị áp sát kiểm tra, cũng may tiền hàng e cất vào giày, e để đúng 50k trong người, cho lục thoải mái, ẫm ức mà đi thôi, chả làm gì. Ẫm ức nhất là mấy bác "anh hùng núp" mặc quần áo dân phòng ấy. Đội đấy mới ác ôn