[Thảo luận] em bị cơ động cướp ở gần trường công nghiệp các bác ạ :(

2Bdream4B

Xe tải
ko bênh bọn cơ động nhưng em thì nghĩ nếu nó là cơ động xịn và chủ thớt ko phải là bọn tóc xanh tóc đỏ thì ko có chuyện nó dám cướp tờ 100$ như vậy.

nambus

Xe máy
nếu gặp e thì xin lỗi tình yêu nhá. cho chúng nó lên quận luôn

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Các bác ở trên OF phải thông cảm vì chú em này đang học ĐH, nó hiền lành quá. Tôi cũng đang nghĩ cách để giúp chú em lấy lại tờ 100 đô kỉ niệm ấy.
Có kết quả chưa cụ. Thật là đáng thương hơn đáng trách cụ này!

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Ko phải chú SV xin xèng, mà là bác vuthangbn bảo là nghĩ cách lấy lại chú ấy, bác ko đọc kỹ giề cả :P

cuongdk

Xe tải
hôm nay đang bon bon trên đường Hoàng Diệu, đến gần chỗ đại sứ quan Trung Quốc, nhìn từ xa em thấy cơ động rồi. Lúc đi qua thì 2 chú bên đường đang nói chuyện thì bất thình lình 1 cái cạp nong của 1 chú khác bên đường còn lại chĩa vào đầu xe em. Vì đang mải nhắm 2 chú kia thì khi quay lại hoảng quá đạp phanh gấp nhưng tay ga lại kéo, máy xe em rồ lên vụt qua mẹt của xxx phi ra định tóm em. Quả đấy mà chú kia cố tiến thêm vài bưóc nữa chặn đầu xe em thì hôm nay ko biết chuyện j xảy ra. Em đi nghiêm chỉnh, đội mũ đầy đủ nhưng ko hiểu sao... Chắc định kiếm ăn vì em đèo đứa bạn.Haizz

tienlq

Xe buýt
Em nghe bác kể lại nhớ chuyện này: " Có đôi vợ chồng trong nhà, cướp xông vào vẽ vòng tròn quanh 2 vợ chồng và bảo đứa nào thò chân ra ngoài tao bắn, xong cướp lục tục ấy hết tiền bạc, cướp đi rồi chồng cười ha ha, vợ bảo chắc anh giấu được nhiều tiền chưa bị cướp, chồng bảo không, lúc nãy mấy lần thò chân ra ngoài mà không thằng nào biết, vui quá lên otofun khoe đây"

Khổ thân bác, lần sau đi đêm bác cứ nhét tiền trong giày nhé, lần trước e có 10tr mang theo người, đi về qua đường bưởi bị áp sát kiểm tra, cũng may tiền hàng e cất vào giày, e để đúng 50k trong người, cho lục thoải mái, ẫm ức mà đi thôi, chả làm gì. Ẫm ức nhất là mấy bác "anh hùng núp" mặc quần áo dân phòng ấy. Đội đấy mới ác ôn

dochanhv

Xe máy
Em không có thời gian đọc hết thớt này. Em nghĩ cụ chủ thớt gặp phải CSCĐ dỏm rùi. CSCĐ thật thì nó chỉ bóp cụ cho lòi tiền ra chứ nó không dám cướp giật trắng trơn như vậy.
Tiện đây các cụ cho em hỏi tí : Tại sao bon lưu manh lại dám đóng giả CSCĐ đi ăn cướp thế nhể ?

Chỉnh sửa cuối:

Dbeo

Đi bộ
em thì em ghét bọn dân phòng, toàn nhẩy đâu ra chặn đầu hỏi giấy tớ, đủ hết rồi lại xin đểo 50k bục vl

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Đêm qua buồn cười, tầm 1h sáng bọn em 4 anh em đi ăn đêm, đi đến ngã tư cầu giấy - NPS thấy 4 chú cơ động đi 2 xe moto. Do xe e bật nhạc sàn nên các chú tưởng dân bay, trong xe có 1 ông mạc nguyên trang phục đi làm ngồi ghế sau với e, ông lái xe + ông ghế phụ mặc mỗi cái quần + đôi tất là đồng phục. Đi qua chốt chúng nó 4 thằng săm soi như người ngoài hành tinh, đi qua nó dc 5 met thì ông lái xe vít nhẹ ga trêu chúng nó, chúng nó đuổi theo định tuýt lại, ai ngờ ông anh ngồi phía trước ghế phụ dơ luôn đôi tất lên giáp gương phụ thế là các chú ko đuổi theo nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

NHON 2012

Xe điện
Bọn CSCĐ th­ường chọn dối tượng là SV, tóc xanh tóc đỏ và những người yếu bóng vía thôi. Tối nào em cũng gặp nhưng chưa bao giờ chào hỏi em, cay thật :D

pupil

Xe điện
Có 2 việc cần làm trong trường hợp này: bật ghi âm và nhớ số xe, nhớ được biển hiệu tên càng tốt - Nôp tiền xong té lẹ đừng động thủ. Nếu là CĐ thật đảm bảo hôm sau bọn nó phải lạy cụ chủ !

tiensa

Xe buýt
Em hỏi bạn em trọ trong Xuân Phương thì đây là cơ động xịn các cụ ợ, thuộc đội C1 luôn đi tách lẻ 1 xe, chuyên xin đểu sinh viên trường CN đi làm thêm về muộn. Em lên đi qua đúng giờ hoàng đạo của nó T__T nhà em ở dưới văn điển, nên nghĩ bị bắt về phường giữ xe về bố mẹ mắng cũng hoảng chứ ợ =.= với cụ nào đi đường lên trường Công Nghiệp buổi tối rồi thì cũng biết cái đoạn đường không có đèn đường ý ợ. Kêu lên chả ai biết, chửi nó là cờ..hó nó dơ cái dùi cui điện đã hãi, nó đánh thật thì chả biết làm thế nào :( Nói chung em lập topic để các cụ có đi qua thì đi nhanh nhanh kẻo đi vận tốc rùa bò như em nó bắt nó phạt cho thì chết, lát em cũng kiếm cái gương lắp tạm vào ợ
OF lập 1 đội mang theo camera ghi kín đáo, đóng giả sinh viên lượn 2B qua đây cho chúng nó vào tròng đi. Các cụ OF thám tử đâu hết cả rồi. 1 là giúp cụ chủ thớt khốn khổ, hai là giúp dân đen. Ra tay đi nào. CĐ trấn lột nhức nhối từ lâu rồi nhưng em ngạc nhiên là đến giờ chưa có clip nóng nào để cho chúng nó về quê đi xúc mứt hết. Em hóng clip của các cụ đấy

Chỉnh sửa cuối:

tiensa

Xe buýt
Các cụ chém cụ chủ thớt khiếp quá, nào là cụ hiền thế, chán cụ quá, cụ phải thế này, cụ phải thế kia,... Lạy các cụ hiểu cho là: Nghề của bọn tuất này là nhìn mặt ăn tiền, chúng nó thấy cụ chủ giao diện hiền lành thì chúng nó mới thịt, chứ gặp các cụ hổ báo cáo chồn như các cụ thì chúng nó bắt làm giề. Các cụ có giỏi thì lập đội thám tử thu thập = chứng cho chúng nó chít đi xem nào, ngồi đấy mà rủa với chả trách người ta, em buồn với các cụ!
Ko có = chứng mà có truy ra giờ đấy đội nào hoạt động ở vùng đấy thì chúng nó cũng chối bay chối biến ko giật tiền, thậm chí chúng nó còn vu cho tội KHÔNG V.Ú. Túm lại phải có = chứng thuyết phục

Chỉnh sửa cuối:

tiensa

Xe buýt
Ngay sau khi đọc bài này em gọi điện thẳng lên trung đoàn CSCĐ và hỏi về vấn đề dùi cui điện. Lão trực điện thoại nói rằng tại 1 số địa bàn nóng có thể sẽ trang bị thêm cho chiến sĩ đồ cao hơn ( dùi cui ) nên khả năng đây là cơ động thật cũng có lý. Lão trực ban bảo sẽ kiểm tra nhưng em đek tin.
Khả năng CĐ giả cũng cao vì bọn nó lợi dụng trời tối vắng người. Nhưng nếu là cướp nó cướp mỗi 100 $ thôi ạ.
Trung đoàn CSCĐ đây 043 939 6215 ( trực 24/24 )
E đã 3 lần gọi điện lên Trung Đoàn chửi bọn CĐ
Sẽ có 1 lần em dùng máy ghi âm, chụp ảnh, hỏi tên tuổi, ghi biển số xe cố tình vi phạm để có cơ hội xử lý bọn này
Tiếp theo là lên trung đoàn đọc tên tuổi ra và cho vài chú về vườn
Vodka tinh thần cụ. Hôm nào cụ vi hành ới em, làm con bút quay camera gắn ngực thì tuất chạy đằng trời. Đã xác định đây là sự bất bình thì hãy hành động, bla bla cụ chủ ít thôi cụ nhờ!
Em tạm dựng kịch bản dư lày: Em & cụ ăn mặc hiền lành chân chất, quần đen áo xanh chéo mang phù hiệu "sinh viên tình...cờ", cổ đeo khăn quàng đỏ:D, cưỡi 1 con 2B tươm tươm tí, cụ trước em sau, gương géo, mũ mẽo, tùy thân đầy đủ, lốp hơi non:P, lượn qua lại khu vực đó tầm 9-10h pm, thỉnh thoảng em nhấc nồi cơm điện ra gãi gãi đầu (Thả thính:D)...toét toét ép xe vào lề...
Lũ tuất hất hàm: Cho kiểm tra giấy tờ, mũ bảo hiểm đánh võng trên đầu, phạm luật nhá
Em, cụ tỏ vẻ sợ sệt: Dạ dạ...đây ạ
Tuất kiểm tra đầy đủ giấy tờ, ngó nghiêng chán chê rồi...a nhìn thấy rồi nhá nhá nhá...lốp non phè phè phè nè...phạt 100 k Mẽo, giữ xe (Miễn phí rửa xe) 365 ngày:P
Em, cụ hoảng hốt: Ôsin các anh, chúng em sinh viên tình cờ ko có tiền...blabla...
Tuất: Lôi ví ra xem nào
Em, cụ xòe đôi ví rỗng tuếch: Đây ạ
Tuất: Mở ngăn trong xem nào
Em, cụ xòe ngăn trong, tranh tối tranh sáng có nhõn 100 obama âm phủ, tuất nhìn ko rõ thò tay giựt luôn...
Em, cụ: Sao các anh lại giựt tiền chúng em
Lũ tuất trâng tráo: Thế chúng mày nghĩ chúng tao lượn đêm không công cho chúng mày phỏng...
Em, cụ sụt sịt dụi mắt, rồi quay đi tủm tỉm nghĩ trong đầu: Chết mị.a chúng mày rồi, lũ sâu mọt của XH...
Hôm sau hầu các cụ clip đây ợ.......................

Chỉnh sửa cuối: