Điểm danh các bác đi Luxgen (Độ đẽo, bảo dưỡng, sửa chữa vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ksxdcd

Xe điện
Bác Kang có thể cho xem ảnh phần đuôi bugi Bosch này không?

Bugi Bosch Iridium - platinum em mua cũng giống cái bác Kang show ảnh ( 4 chấu) tuy nhiên mã bugi hơi khác 1 chút : nó là FGR8MQI ( khác chữ M thay vì chữ D). Không biết khác biệt này có ảnh hưởng gì không? Em cũng không biết nó là loại bugi "nóng" hay "nguội" nữa.
Thực chất em muốn thay bugi nóng vì phần lớn thời gian em chỉ chạy được dưới 40 cây chuối/ giờ ( chủ yếu 15-30cây chuối/ giờ). Với chế độ này nếu dùng bugi "nguội" sẽ có khả năng đốt không hết, bugi bị bám muội than ( như trong ảnh của bác Kang - bugi Champion theo xe) và nó là nguyên nhân xe uống bia nhiều khi chạy chậm ( ở chế độ này suất tiêu thụ xăng L to của em lên đến 17-18 lit/100 cấy chuối).
Em chưa thay nên vẫn để trong vỉ nhựa. Sắp tới ( khoảng tháng nữa), em thay xong, chạy thử sẽ báo cáo với các bác L to biết chi tiết hiệu quả ra sao!
Chắc lúc đó bác Cap và Pipe đã chạy L to với bugi Denso IK20 được 1 tháng và cũng có cảm nhận rõ ràng rồi!

Loại này đây ạ (chiếc bên trái, phải là Champion theo xe), Bosch FGR8DQI Platinum, tuy nhiên trước khi mua bác nên hỏi lại xem có tương thích với bugi Champion RCY8YCC ko nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Kangoora

Xe tăng

Bugi Bosch Iridium - platinum em mua cũng giống cái bác Kang show ảnh ( 4 chấu) tuy nhiên mã bugi hơi khác 1 chút : nó là FGR8MQI ( khác chữ M thay vì chữ D). Không biết khác biệt này có ảnh hưởng gì không? Em cũng không biết nó là loại bugi "nóng" hay "nguội" nữa.
Thực chất em muốn thay bugi nóng vì phần lớn thời gian em chỉ chạy được dưới 40 cây chuối/ giờ ( chủ yếu 15-30cây chuối/ giờ). Với chế độ này nếu dùng bugi "nguội" sẽ có khả năng đốt không hết, bugi bị bám muội than ( như trong ảnh của bác Kang - bugi Champion theo xe) và nó là nguyên nhân xe uống bia nhiều khi chạy chậm ( ở chế độ này suất tiêu thụ xăng L to của em lên đến 17-18 lit/100 cấy chuối).
Em chưa thay nên vẫn để trong vỉ nhựa. Sắp tới ( khoảng tháng nữa), em thay xong, chạy thử sẽ báo cáo với các bác L to biết chi tiết hiệu quả ra sao!
Chắc lúc đó bác Cap và Pipe đã chạy L to với bugi Denso IK20 được 1 tháng và cũng có cảm nhận rõ ràng rồi!
E chưa thử nhưng nếu là chữ M thay chữ D thì là loại chân dài hơn, có thể lắp ko vừa. Bác hỏi lại chỗ mua xem họ cho đổi lại ko nhé.

Ksxdcd

Xe điện
Cám ơn bác Kang, để em hỏi lại họ nếu không lắp vừa!
Thấy cậu Long ( Bosch 24/7) có nói đã hỏi kỹ bên L to và chọn cho em đúng loại này và sẽ lắp được.

E chưa thử nhưng nếu là chữ M thay chữ D thì là loại chân dài hơn, có thể lắp ko vừa. Bác hỏi lại chỗ mua xem họ cho đổi lại ko nhé.

CAP_bl

Xe điện
Cám ơn bác Kang, để em hỏi lại họ nếu không lắp vừa!
Thấy cậu Long ( Bosch 24/7) có nói đã hỏi kỹ bên L to và chọn cho em đúng loại này và sẽ lắp được.
Bác Ksxdcd đo chân, thử ngay đi. Hôm trước cậu Quân cũng tra kỹ bảng của Denso rồi đưa em Ikh, chân dài lắp không vừa, phải đổi lại Ik đấy (như cậu ấy nói thì quên không hỏi đời xe, các xe L từ 2010 về trước dùng bugi chân dài).

pipe

Xe tăng
Hôm nay em xuống xưởng bảo dưỡng 3 vạn... Nhân tiện cân bằng động và chỉnh lại độ chụm cho hết cái bệnh lắc ngang và bồng bềnh. Kết quả : hết đến 80% bệnh lắc lư chóng mặt, 20% còn lại do cảm giác thật của xe. Cảm giác lái sung sướng hơn nhiều phần do ko bị lắc lư nữa mà xe ổn định và êm hơn nhiều. Em cũng thay luôn dây tuy ô dầu thước lái (hơi bị rỉ dầu) nên lái có vẻ nhẹ hơn và ko bị dội lái (có thể do cảm giác). Nói chung rất ưng ý so với qui định. Làm xong đến 5g30 phải đưa nhóc đi học nên em chưa kịp lắp thanh cân bằng nên cư chạy nhưng đã thấy ổn lắm rồi. Đi vài bữa nữa e sẽ lắp sau. Bác Cap lắp bugi rồi cho cảm giác thế nào để e mua lắp... Chạy xe giờ phê quá... hehe

kimdung19

Xe máy
Chào anh em . Em thành viên mới của L . Xe đi sướng đầm chắc khỏe . nghịch mãi mà chưa hiểu hết option , khoái nhất quả đi Cao Bằng quê vợ em . Trời mưa xe bám đường tốt , chạy 70 vào cua cứ như không . em dân tổ lái đường đèo. Nói chung là bỏ ra 1 tỷ mua em này không hối tiếc. Hôm nào anh em off cho em đi vói .

Ksxdcd

Xe điện
Bác Pipe, như vậy bệnh bồng bền, lắc lư là do cân bằng động và độ chụm bánh xe gây ảnh hưởng lớn?
Tuy ô dầu thước lái có vẻ nhiều người bị : em cũng bị khi bảo dưỡg lần đầu, bác Vincentblack bị, nay thấy bác Pipe cũng bị. Trước em hỏi bảo trì thấy nói 20% L to SUV bị lỗi này. Thực tế có thể hơn nưã. Em phát hiện do kiểm tra dầu trợ lực lái bị hao nhiều và tay lái khá nặng.

Bác Pipe đã thay bugi Iridium chưa?

Hôm nay em xuống xưởng bảo dưỡng 3 vạn... Nhân tiện cân bằng động và chỉnh lại độ chụm cho hết cái bệnh lắc ngang và bồng bềnh. Kết quả : hết đến 80% bệnh lắc lư chóng mặt, 20% còn lại do cảm giác thật của xe. Cảm giác lái sung sướng hơn nhiều phần do ko bị lắc lư nữa mà xe ổn định và êm hơn nhiều. Em cũng thay luôn dây tuy ô dầu thước lái (hơi bị rỉ dầu) nên lái có vẻ nhẹ hơn và ko bị dội lái (có thể do cảm giác). Nói chung rất ưng ý so với qui định. Làm xong đến 5g30 phải đưa nhóc đi học nên em chưa kịp lắp thanh cân bằng nên cư chạy nhưng đã thấy ổn lắm rồi. Đi vài bữa nữa e sẽ lắp sau. Bác Cap lắp bugi rồi cho cảm giác thế nào để e mua lắp... Chạy xe giờ phê quá... hehe

kimdung19

Xe máy
Theo em các bác về thay bugi máy bay chạy cho nó sướng

kimdung19

Xe máy

quả này chạy thời gian rùi cũng như khoai lang nướng mà

kimdung19

Xe máy

Chạy thơig gian rồi cũng như nhau cả mà .

kimdung19

Xe máy
Em lập thớt mà chưa điểm danh:

Xe em Luxgen 7 SUV, màu nâu, biển số 29A - 68738, điện thoại của em 0164855797 chín. Khi nào ộp ẹp thì gọi em với.
Cụ này gần nhầ em rồi. Hôm nào mời cụ ra hồ tây làm nồi lẩu đàm đạo cho vui . em mời nghe

Hungluxgen7suv

Xe tải
@bác HùngLuxgen7SUV:

Không biết bác Hùng có thể chia sẻ loại bugi Bosch 4 chấu là loại nào không?
Hiệu suất tiêu thụ xăng của xe L to bác Hùng rất ấn tượng. Theo thông tin của bác Hùng đưa ra trên này với quãng đường HN - Hà tĩnh thường xuyên chạy đạt được chỉ số 9.1-9.4 lit/100 cây chuối.
Chưa thấy bác nào chạy L to khoe kết quả tốt hơn.
Đối với em đây là kết quả đáng mơ ước!
Có mấy ngày không vào fun mà đã nhảy cả mấy trang rồi. Báo cáo các bác là em chẳng biết gì về bugi cả.xe em vẫn nguyên bản từ lúc mua tới giờ bác ạ.Hãng bảo gì em làm đấy ạ.em ngu lắm...fun tý thôi bác

Ksxdcd

Xe điện
@Bác Kang : ý bác nói người thay bugi Bosch Iridum 4 chấu là bác Hùng khác?

@Bác Hùngluxgen7suv : xe bác nguyên bản (2011?), không độ đẽo gì như thế thì ngon thật. Em ghen tỵ với bác mất thôi!

Có mấy ngày không vào fun mà đã nhảy cả mấy trang rồi. Báo cáo các bác là em chẳng biết gì về bugi cả.xe em vẫn nguyên bản từ lúc mua tới giờ bác ạ.Hãng bảo gì em làm đấy ạ.em ngu lắm...fun tý thôi bác

CAP_bl

Xe điện
Xe cụ Hùng là do cụ Kang thay bugi nên cụ Hùng không biết đâu :)

Ksxdcd

Xe điện
Cám ơn bác Cap cho biết thông tin.
L to của bác Hungluxgen7suv thấy bác ấy nói mới mua 4 tháng đã đi Hn - Hà tĩnh cũng đã đạt đc chỉ số 9.4-9.1 lit/100 cây chuối.
Như vậy bác Kang thay bugi cho bác Hùng ngay sau lần bảo dưỡng đầu tiên ( sau 1000 cây chuối đầu tiên)?

Xe cụ Hùng là do cụ Kang thay bugi nên cụ Hùng không biết đâu :)

longmama

Xe điện
E có con Luxgen màu đồng đăng ký T 12/2011 cụ nào có nhu cầu hú em nhé

kimdung19

Xe máy
Em có con vừa mới mua ... chưa đăng ký ai có bản màu trắng em mua thêm một con về cho ông anh . Ông này sau khi xe em đưa về nâng lên cầu kiểm tra hết toàn bộ kết nổ mắt . L to của em em đang đặt bộ giảm xóc của Q7 và logo về thay vào thay lưới tản nhiệt đố ai mà biết được đó là Luxgen. ha ha ha mới các bác cứ ném đá

DuyThanhSNG

Xe tăng
Em có con vừa mới mua ... chưa đăng ký ai có bản màu trắng em mua thêm một con về cho ông anh . Ông này sau khi xe em đưa về nâng lên cầu kiểm tra hết toàn bộ kết nổ mắt . L to của em em đang đặt bộ giảm xóc của Q7 và logo về thay vào thay lưới tản nhiệt đố ai mà biết được đó là Luxgen. ha ha ha mới các bác cứ ném đá
Thay vào thì trông nó hịn lên nhiều ko CỤ. Nhà cháu nghĩ để nguyên logo đẹp hơn.

pipe

Xe tăng
Cụ thay giảm xóc Q7 đi em hóng... Cơ mà thay lưới tản nhiệt và Logo nhìn xấu lắm cụ ạ...

Trạng thái
Thớt đang đóng