[Funland] Di sản của tôi là gì?

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ chủ thớt tâm huyết với sự phát triển của xh nhưng cách dẫn dắt câu chuyện lại khá là sân si, em thật!
Sân si là đặc tính của con người, nó gắn bó với con người từ lúc sinh ra đến lúc chết nên nó không liên quan lắm đến sự xấu tốt tổng thể của mỗi cá nhân, nhưng khi ta lead một vấn đề, một câu chuyện thì phải tạm gác cái sân si sang một bên đã
Mình đang nói về các vấn đề của cá nhân thôi.

Colexanh

Xe tải
Cũng được, chỉ ko nên vội vàng quá. Nếu cứ nghĩ mai sẽ die, thì làm gì cũng khó đấy :D tất nhiên trong 1 chừng mực nào đó, cũng sẽ có sự tích cực, nhưng không dài được bao lâu, sẽ tụt mood thôi.

Tuoitan

Xe buýt
Ảnh cho thuê pin, có công nghệ + trách nhiệm xử lý chứ cụ.
Em đã chứng kiến bên đó tìm kiếm công nghệ xử lý pin cũ, k biết giờ đã tìm đc chưa nên từ trách nhiệm đến thực tế e rằng còn khá xa ạ

X_axe

Xe buýt
Bác có câu hỏi hay đấy.

Văn hóa phương tây thì đề cao cái tôi, còn văn hóa phương đông thì tiến đến Vô ngã, xóa bỏ cái tôi.
Bác là tiêu biểu cho đại bộ phận hiện giờ giữa 2 thái cực, không biết chọn ngả vể bên nào. Điều đó cho thấy là tuy rằng không tin vào văn hóa phương tây, nhìn thấy nó có rất nhiều bất cập, nhưng phần lớn thanh niên không đủ gốc rễ nền tảng giáo dục để chống lại sự cám dỗ của nó.

Câu hỏi của bác gói gọn lại thành câu hỏi: Chúng ta đến cuộc đời này để làm gì? Hay cụ thể hơn, bác đến cuộc đời này để làm gì?
Em giản lược lại như vậy.

Trả lời được câu hỏi đó, va thấy rằng nếu chúng ta đà hoàn thành nhiệm vụ thì còn bao thời gian không quan trọng, nếu chúng ta chưa hoàn thành nhiệm vụ thì quãng đường trước mặt dài vô tận.
Không hẳn là giới trẻ chỉ quan tâm "cám dỗ" của cái tôi, nói thế coi thường giới trẻ quá chỉ chạy theo cám dỗ tầm thường? :) mà ai cũng nhìn thấy quy luật hợp tác xã, xoá tư hữu sẽ đói.

Ăng Ghen nói: Giai cấp vô sản và sự giàu có là hai mặt đối lập, với tính cách như vậy chúng hợp thành một chỉnh thể hoàn chỉnh, thống nhất, chế độ tư hữu với tư cách là sự giàu có buộc phải duy trì vĩnh viễn ngay cả sự tồn tại của mặt đối lập của nó là giai cấp vô sản.

FECO_X3

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
Bác có câu hỏi hay đấy.

Văn hóa phương tây thì đề cao cái tôi, còn văn hóa phương đông thì tiến đến Vô ngã, xóa bỏ cái tôi.
Bác là tiêu biểu cho đại bộ phận hiện giờ giữa 2 thái cực, không biết chọn ngả vể bên nào. Điều đó cho thấy là tuy rằng không tin vào văn hóa phương tây, nhìn thấy nó có rất nhiều bất cập, nhưng phần lớn thanh niên không đủ gốc rễ nền tảng giáo dục để chống lại sự cám dỗ của nó.

Câu hỏi của bác gói gọn lại thành câu hỏi: Chúng ta đến cuộc đời này để làm gì? Hay cụ thể hơn, bác đến cuộc đời này để làm gì?
Em giản lược lại như vậy.

Trả lời được câu hỏi đó, va thấy rằng nếu chúng ta đà hoàn thành nhiệm vụ thì còn bao thời gian không quan trọng, nếu chúng ta chưa hoàn thành nhiệm vụ thì quãng đường trước mặt dài vô tận.
Bác chắc đọc nhiều sách về vô ngã, phật pháp lắm nhỉ ?
Gần tương tự với câu hỏi: lý do bạn tồn tại trên cuộc đời là gì và sứ mệnh của bạn là gì

caisua

Xe lăn
2 tháng trước em vừa hỏi bọn 2K nhà em có muốn để lại gì cho đời sau ko, chúng ngơ ngác rồi lảng đi chỗ khác

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Không hẳn là giới trẻ chỉ quan tâm "cám dỗ" của cái tôi, nói thế coi thường giới trẻ quá chỉ chạy theo cám dỗ tầm thường? :) mà ai cũng nhìn thấy quy luật hợp tác xã, xoá tư hữu sẽ đói.

Ăng Ghen nói: Giai cấp vô sản và sự giàu có là hai mặt đối lập, với tính cách như vậy chúng hợp thành một chỉnh thể hoàn chỉnh, thống nhất, chế độ tư hữu với tư cách là sự giàu có buộc phải duy trì vĩnh viễn ngay cả sự tồn tại của mặt đối lập của nó là giai cấp vô sản.
Nó gọi là so sánh tương quan. Ví dụ ai cũng có tiền thì chả ai sai bảo được ai

Beu 4x4

Xe điện
Nhiều các cụ mợ nghĩ căng vaizz,

Bố vợ êm dậy ngắn gọn nà:
“Sống khoẻ chết nhanh, ít của để dành, nhiều em thương nhớ”

Kiên Khùng

Xe điện
Cũng được, chỉ ko nên vội vàng quá. Nếu cứ nghĩ mai sẽ die, thì làm gì cũng khó đấy :D tất nhiên trong 1 chừng mực nào đó, cũng sẽ có sự tích cực, nhưng không dài được bao lâu, sẽ tụt mood thôi.
Chỉ cần thỉnh thoảng nhớ như vậy, sẽ bớt phí thời gian vô bổ. Thuốc aspirin liều cao.

Kiên Khùng

Xe điện
Em đã chứng kiến bên đó tìm kiếm công nghệ xử lý pin cũ, k biết giờ đã tìm đc chưa nên từ trách nhiệm đến thực tế e rằng còn khá xa ạ
Thì phải vắt óc nghĩ ra thôi. Bày ra được thì phải dọn được. Không thì xiềng chân vào chân bàn khỏi đi đâu cả cho đến khi dọn xong.

Kiên Khùng

Xe điện

Văn minh phương Tây tiêu biểu qua câu chuyện xử lý pin vừa nãy. Họ liên tục cách mạng, chinh phục, chà đạp phía yếu thế một cách thiếu hiểu biết, như ngồi phía ngoài cành cây mà cưa phần bên trong. Cưa thì thừa sức cưa đấy. Nhưng nếu phương Tây thắng hết, các loài tuyệt chủng, thế giới trở nên không thể sống được, thì cuối cùng ai thắng?
Thậm chí bế tắc họ còn tiếp tục đòi di tản khỏi Trái Đất khi đã hủy hoại tan tành nó. Như thể một Châu Mỹ bị hủy hoại bởi văn minh phương Tây là chưa đủ. Đó là sự ích kỷ vô trách nhiệm.
Câu trả lời đúng nhất:
.
.
.
CN.CS.
Nhưng mà thôi. Dù sao mình vẫn sống tiếp.

Kiên Khùng

Xe điện
Phải tiếp tục sống để vun đắp điều mình yêu quý các cụ mợ ạ!

Thiết thực nhất là sáng mai cụ ra Bv Việt Đức đăng ký hiến tạng khi mình lỡ có bị sao. E thấy đấy là di sản đích thực, em rất ngưỡng mộ và trân quý !

LuckyCar

Xe container
Em muốn để lại tiền, chỉ là chưa tìm thấy nó ở đâu.

X_axe

Xe buýt
Văn minh phương Tây tiêu biểu qua câu chuyện xử lý pin vừa nãy. Họ liên tục cách mạng, chinh phục, chà đạp phía yếu thế một cách thiếu hiểu biết, như ngồi phía ngoài cành cây mà cưa phần bên trong. Cưa thì thừa sức cưa đấy. Nhưng nếu phương Tây thắng hết, các loài tuyệt chủng, thế giới trở nên không thể sống được, thì cuối cùng ai thắng?
Thậm chí bế tắc họ còn tiếp tục đòi di tản khỏi Trái Đất khi đã hủy hoại tan tành nó. Như thể một Châu Mỹ bị hủy hoại bởi văn minh phương Tây là chưa đủ. Đó là sự ích kỷ vô trách nhiệm.
Câu trả lời đúng nhất:
.
.
.
CN.CS.
Nhưng mà thôi. Dù sao mình vẫn sống tiếp.
Cụ không thể đem mong muốn của mình ra thắng quy luật được. Thắng bằng niềm tin à? :)

Kiên Khùng

Xe điện
Cái cụ nhìn thấy đó đều phải đánh đổi bằng nhiều thứ!
Còn nhiều "di sản" vĩ đại mà chỉ có người làm mới biết.
Vâng mình cụ thể những thứ quốc kế dân sinh như cao tốc BN hoặc đền Angkorwar. Tất cả đều phải đánh đổi. Nhưng không phải mọi thứ trả giá đắt đều trở thành di sản.
Có khi là di chứng.