Đấu trường Ô Phở - nơi vinh danh và vùi dập các tác phẩm...

kenu97

Xe container

mời các cụ đâm luơng khô nhà em
Bạn Tố chụp tài quá, Sao thằng bé kia nó cụt 2 chân mà lại trèo đc lên lưng trâu thế nhỉ. Hay thằng bạn nó bế lên à.
Ơ mà ko biết đấy là con trâu hay con gì nhỉ, chả thấy đầu nó đâu cả =))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

dexom

Xe Cứu Trợ
Sao các cụ biết là trâu trong khi sừng không có, thừng cũng không, đuôi thì giống như đuôi tê giác.
Thế mới biết cụ ngotatto chụp rất khéo đấy ợ.

Man_near_by

Xe tải
Em post lại cái foto nhà anh rắn bên box chụp Hà Nội về để mọi người bình, chứ để thớt này chìm đi thì hơi phí!

anhcobra

Xe container
hê hê, cái ảnh kia của em nhạt toẹt và hơi khó đâm. Ảnh đấy 20 năm nữa xem mới hay cụ ạ

Haibinh

Xe điện
Em post lại cái foto nhà anh rắn bên box chụp Hà Nội về để mọi người bình, chứ để thớt này chìm đi thì hơi phí!
Đúng là chả biết đâm gì ngoài ngôn ngữ Tiếng việt của chủ quán sửa xe.
Mầu đất đặc trưng của họ nhà Ni đây phải không hả nhà cụ rắn

anhcobra

Xe container
Không ạ, màu họ nhà phim fuji bác ạ, hơi thiên đỏ. Ngôn ngữ tiếng Việt chuẩn đấy ạ. Ở đây vá xe chứ không xăm mình

Chỉnh sửa cuối:

NotTube

Xe buýt
Có mấy cái ghế nhựa màu mè làm 1 góc Hà nội đỡ cổ kính và cũ kỹ hẳn đi đấy bác ah :P

Vuvuzela

Xe hơi
hê hê, cái ảnh kia của em nhạt toẹt và hơi khó đâm. Ảnh đấy 20 năm nữa xem mới hay cụ ạ
Chả cần 20 năm, chả cần đâm, em mờ là bác Tô Như Thế thì cứ cho cụ nghỉ hưu, nếu ngỉ rồi thì cấm chụp choẹt luôn.
Bôi xấu mặt dân ta quá, xem ảnh chả có gì đặc biệt, chỉ thấy phản ánh lên cái sự nghèo nàn của người dân và sự vô trách nhiệm của mấy ông lãnh đạo, giữa thủ đô của 1 nước đã biết sử dụng chữ viết, để người già phải bươn chải kiếm miếng ăn, chả được nghỉ ngơi thư giãn. Môi trường sống thì cực kỳ ô nhiễm, tình trạng coi thường pháp luật diễn ra tràn lan,.... bla, bla,.... thế đã.
Nghỉ tý nhà cháo sẽ quýnh giá về mặt nghệ thụt của bức ảnh này!

Man_near_by

Xe tải
Có mấy cái ghế nhựa màu mè làm 1 góc Hà nội đỡ cổ kính và cũ kỹ hẳn đi đấy bác ah :P
.
Chẳng cần đến 20 năm đâu anh em nhìn đã thấy giá trị rôi.
Cái foto này đẹp ở chất đời thường, khoảnh khắc! Cái bức tường ở giữa cũ không chát nhưng hai bên lại là 2 mảng tường khác nhau, ở giữa có cái bảng hiệu vuông nổi và bên cạnh là sự tròn của những lốp xe, bên trái là cái xe đạp cũ kỹ thâm màu dựng ở đấy nhưng vẫn phải khóa; lại treo cái mũ cối màu xanh, đồ nghề để đó nhưng vẫn thể hiện sự trật tự ngăn nắp, hai ông già có thế đối lập nhau về cảm nhận thời trang, nhưng giống nhau ở sự trải nghiệm cuộc đời, đang hy vọng có anh offer nào nhà mình đến ngồi kín 3 cái ghế còn trống bên trái!
Em chỉ thấy toát lên cái vẻ đời thường nhìn vào thấy một giai đoạn cha ông mình trước kia thế nào. Theo em mỗi gia đình nói riêng, mỗi chế độ xã hội và mỗi một đất nước nói chung đều có những vấn đề riêng của nó cũng chẳng có thế so sánh một cách phiến diện hay chủ quan như bác Vuvuzela như thế được. Em nói thật với bác là không ở đâu như ở nhà mình, quê hương mình đâu bác ạ!
PS. Không phải ngẫu nhiên mà UNESCO công nhận phố cổ Hội An, văn hoá Chăm, rồi phố cổ Hà Nội, Hoàng Thành Thăng Long, rồi sẽ rất nhiều những di sản khác được công nhận, em nghĩ cái giá trị văn hoá lịch sử của nó là vô giá. Chứ mấy cái của bác Vuvuzela nêu ra thì nhằm nhò gì!

Chỉnh sửa cuối:

LifeArt

Xe tải
Bài trên của cụ Vuvu đã phản ảnh phần nào chất đời của tấm ảnh rồi đấy :D . Tuy nhiên cụ nói "bôi xấu mặt dân ta" thì e chưa thấy đúng, xã hội có muôn mặt mà cụ, có mặt đẹp và có mặt còn chưa đẹp :-?

anhcobra

Xe container
Với lại mặt dân ta thế nó mới đẹp, tây nó mới đến xem, mới tăng thu nhập được chớ. Hà Nội mà đẹp như Sing thì chán quá đê

ngamban

Xe điện
Ớ ớ, có vụ đâm ảnh nhà Rắn hở. Phải tham gia mới được :))
Nghệ thụt thì chả đâm được (khỉ thật, bức này mình thích mới khoai), cơ mờ crop chặt hơn chút thì hay hơn, hơi loãng phía bên phải của ảnh. Mà chung quy lại thì ảnh đời thường, nó phản ánh cái chân thật của đời thường. Haizzz, nói một lúc thấy mình đi lẩn quẩn. Thôi, cụ nào đâm nhà Rắn đi, em ngồi em cổ vũ :))

Bình X-Five

Xe container
Công nhận ảnh 2 ông già vá xe của Rắn hơi khó đâm, một sự ghi chép về phố ở Hà Nội rất đời thường... và bình thường.
Bức ảnh ko thực sự nổi trội nếu đánh giá về hiệu quả ánh sáng, khoảnh khắc, sự tương phản trong nội dung...!
Nhưng túm lại với em đó là một bức ảnh rất khó khen và khó chê! ~X(

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Công nhận ảnh 2 ông già vá xe của Rắn hơi khó đâm, một sự ghi chép về phố ở Hà Nội rất đời thường... và bình thường.
Bức ảnh ko thực sự nổi trội nếu đánh giá về hiệu quả ánh sáng, khoảnh khắc, sự tương phản trong nội dung...!
Nhưng túm lại với em đó là một bức ảnh rất khó khen và khó chê! ~X(
Thực ra thì đâm ảnh lưu niệm cực khó... em thề! =))