Đấu trường Ô Phở - nơi vinh danh và vùi dập các tác phẩm...

banhdacua

Xe đạp
Em mới tập tành nên mong các bác đâm chọc nhiệt tình

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Bức này có tiêu đề là "Bình minh trên phố Kim Mã" đúng không ạ :P
Cháu thích tia nắng :x

h.phamVOV

Xe đạp
ảnh đẹp quá ạ

sadam262

Xe buýt
Em mới tập chụp thể loại này, các cụ đâm dùm để em rút kinh nghiệm ợ! hí hí!

Chiều qua gặp bộ đôi Honda này ở Hotpub nơi sinh hoạt của Gà rán chúng em...Kết quả xe nhưng dáng ngồi của mẫu em thấy thế lào ý...(trông hơi kỳ)
Em thích BG ảo thêm tý nữa thì đẹp hơn nhưng đẹp cụ ợ

Haibinh

Xe điện
Em mới tập chụp thể loại này, các cụ đâm dùm để em rút kinh nghiệm ợ! hí hí!

BG chưa mờ hẳn theo em cũng đúng thôi, tốc độ của xe chưa đủ, tóc của mẫu chưa bay theo chiều gió. Theo em nên chọn góc bắn khác, hoặc chụp lúc xe vào cua chắc sẽ phê hơn nhiều.

Phú Ông

Xe container
Em mới tập tành nên mong các bác đâm chọc nhiệt tình
Em đâm tý không lại bẩu chả chịu đâm ai bao giờ!=))
Ánh sáng và các lớp thì được. Tuy nhiên bố cục chưa đạt, chụp quá dễ dãi (giống em),... ;;)
Quan trọng nhất là không tính toán kỹ nên ai xem cũng bị khó chịu - vì tất cả mẫu đều (gần như) quay "lít" vào mặt mình!!!#-o

dexom

Xe Cứu Trợ
Chụp panning thế này thì chưa đủ đô, thế nào mà nhìn cái background nó phải motion blur toẹt hết đi cơ!
Mà xóa hết exif thì biết đâm dư nào :D
Trông như là cắt dán shop ấy chứ không phải chụp cụ ợ.
Em hỏi khí không phải, cái mảng tối tối giữa mẫu nam và nữ là cái gì vậy??? Nếu là đùi ếch thì mẫu nữ này có dáng ngồi rất lạ, tự nhiên ghếch 1 chân lên ạ?

hoangminhtnvn

Xe điện
saauddo viết
Chào các cụ, em là newbie ( đang chạy vào lớp Mầm ) lần đầu tiên cầm máy DSLR (Em chụp D90 -35F2) bỡ ngỡ quá, ra chụp mà Focus point nó chạy loạn cả lên ko biết làm thế nào, có mấy ảnh rất mong các cụ nhiều Kn cho em ý kiến để em tiến bộ, thank các cụ ! Em bê ảnh bên topic lớp Mầm về đây cho các cụ tiện tay, có mấy tấm chỉnh tone, còn lại ko thuốc thang gi hết ợ !
quả này bông hoa sen mà là cái cánh gà thì tuyệt

hoangminhtnvn

Xe điện
Em đợi chắc đến mùa quýt năm sau chắc ảnh của mình chưa được đâm. Vì có việc là định in một số ảnh treo ở nhà, trong số đó có tấm này em thích nhất. Một phần vì là quê hương, một phần em thấy tấm này đẹp. Nên em mạnh dạn post lên đây nhờ các cụ đâm. Nếu chưa đạt để em đi chụp lại. Thanks các cụ nhiều nhiều.:x

Nhược điểm dễ nhìn thấy nhất ở cái ảnh này chính là đường chân trời, nó nằm đúng giữa, chia ảnh ra làm đôi - điều tối kị về mặt bố cục
Thêm nữa là tác giả đã hơi tham cảnh ở xa mà quên mất chi tiết gần, giá kể đám lau sậy được đưa vào thì ảnh sẽ chặt và sinh động hơn

cho_xem_giay_to

Xe điện
cÁC cụ đâm nốt cho em cái này ợ! :D đồng thời em cũng cám ơn nhưng gạch đá em nhận được từ ảnh trên! :P

hoangminhtnvn

Xe điện
quả ảnh trên tìm mãi chả thấy điểm nét đâu cả, mà giầy to nên tìm tư thế khác để chụp cho góc ảnh nó ấn tượng hơn nhá, cứ đứng sừng sững chụp thế, chả làm sao cho đẹp được

cho_xem_giay_to

Xe điện
quả ảnh trên tìm mãi chả thấy điểm nét đâu cả, mà giầy to nên tìm tư thế khác để chụp cho góc ảnh nó ấn tượng hơn nhá, cứ đứng sừng sững chụp thế, chả làm sao cho đẹp được
à đúng!cái tư thế ạ! hí hí! non kênh nghiệm lộ ra ngay! :D thanks anh!

vh_savatage

Xe điện
saauddo viết
Chào các cụ, em là newbie ( đang chạy vào lớp Mầm ) lần đầu tiên cầm máy DSLR (Em chụp D90 -35F2) bỡ ngỡ quá, ra chụp mà Focus point nó chạy loạn cả lên ko biết làm thế nào, có mấy ảnh rất mong các cụ nhiều Kn cho em ý kiến để em tiến bộ, thank các cụ ! Em bê ảnh bên topic lớp Mầm về đây cho các cụ tiện tay, có mấy tấm chỉnh tone, còn lại ko thuốc thang gi hết ợ !
quả này bông hoa sen mà là cái cánh gà thì tuyệt
Bác newbie mà đã chụp đc thế này quả là ngon đấy ạh. Mầu làm hay và lạ, tuy nhiên mẫu của bác bị cụt bàn chân :D Xoay ngang bức ảnh có lẽ sẽ hay hơn

Man_near_by

Xe tải
Bác newbie mà đã chụp đc thế này quả là ngon đấy ạh. Mầu làm hay và lạ, tuy nhiên mẫu của bác bị cụt bàn chân :D Xoay ngang bức ảnh có lẽ sẽ hay hơn
- Về khung hình vì có cái cột bên trái nên tác giả nên dóng khung hình nên dọc thẳng theo khung.
- Nên lấy hết hình của mẫu nhất là phần bên phải.
- background nên làm mờ hơn nữa sẽ làm nổi những đường cong trên khuôn mặt mẫu.
- Chắc tác giả chụp shot này không đèn nên mặt mẫu hơi tối hoặc ám màu khi blend.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thứ ba là phải có thêm một thằng bé ngồi giữa 2 mẫu, vì dáng ngồi của hai mẫu vô tình tạo một khoảng cách quá lớn, và bất hợp lý.
E nghĩ tại mẫu nam ngồi thẳng quá,nên chùn mông 1 nữa về phía sau,dáng cả 2 sẽ rất đẹp

cÁC cụ đâm nốt cho em cái này ợ! :D đồng thời em cũng cám ơn nhưng gạch đá em nhận được từ ảnh trên! :P
E cũng đang tập chụp thể loại này,chỉ biết đâm đây là lão Hiếu béo,chạy con Du 999s độ vỏ xerox thôi ạ.E cũng có ít ảnh dư lày :D

Chỉnh sửa cuối:

hoangminhtnvn

Xe điện
E nghĩ tại mẫu nam ngồi thẳng quá,nên chùn mông 1 nữa về phía sau,dáng cả 2 sẽ rất đẹp

E cũng đang tập chụp thể loại này,chỉ biết đâm đây là lão Hiếu béo,chạy con Du 999s độ vỏ xerox thôi ạ.E cũng có ít ảnh dư lày :D

con xe này nhìn thật to hơn con Dim 1 tí, ngồi lên chả khác gì cưỡi ngựa ở Sầm Sơn

Man_near_by

Xe tải
Anh rắn xem lôi cái foto nào hay hay để vật lên, quăng xuống đi, chứ không box chuyển dần thành box người đẹp và xe mất!