[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

unifo

Xe buýt
Là nếu đem so với các cầu nội đô thì Tứ Liên sẽ đc khởi công trc đấy mợ, chứ bảo giờ khởi công thì…
Còn đg nhiên Mễ sở Hồng Hà sẽ làm trc, nhưng đến giờ còn chưa thấy gì thì biết bao giờ mới xong VĐ4, ý là vậy mợ nhé!
Cụ có cơ sở gì không hay cảm tính là như thế. Nếu là cảm tính thì em thấy Cầu Tứ Liên không bức thiết bằng các cây cầu khác như cầu Trần Hưng Đạo, (giảm tải cho Chương Dương), cầu VDD4 (giảm tải cho VĐ3). Hai bên cầu Tứ Liên, mật độ dân như nào ?, càu Tứ Liên phục vụ cho nhu cầu gì mà phải bức thiết hơn ? Cảm giác thông tin cầu Tứ Liên được làm sớm chỉ phục vụ cho nhu cầu mục đích 1 nhóm người.
Tứ Liên em nghĩ phải chờ bác Vượng xong Vins CL, rồi mới triển ấy chứ ạ :/

anphudong

Xe tăng
Để thoát hàng nhanh thì cầu TL phải khởi công sớm không chỉ Vin CL mà còn khu 268ha gần đó nữa. Mình nghĩ Vin sẽ tác động để làm nhanh, cứ nhìn những khu đô thị Vin xây thần tốc thế nào là có thể đoán biết được.

step321

Xe tăng
Để thoát hàng nhanh thì cầu TL phải khởi công sớm không chỉ Vin CL mà còn khu 268ha gần đó nữa. Mình nghĩ Vin sẽ tác động để làm nhanh, cứ nhìn những khu đô thị Vin xây thần tốc thế nào là có thể đoán biết được.
Pa quá hay, đc cả đôi đường. Nh ko biêt Vin đòi của HN bao nhiêu tiền nhỉ?

anphudong

Xe tăng
Pa quá hay, đc cả đôi đường. Nh ko biêt Vin đòi của HN bao nhiêu tiền nhỉ?
Cầu chưa tới 20.000 tỷ là có dự tính rồi đó cụ, còn đất định giá bao nhiêu là ở các cơ quan chuyên môn đưa ra và thành phố phê duyệt.

unifo

Xe buýt
Cccm dự đoán sao chảo lửa 🔥 🔥 🔥 Hà Đông ngày mai!? Nghe dân tình đồn đã chuẩn bị đủ lương khô, bánh mì đường sữa để…quyết chiến!?:)) Ngày mai sẽ là ngày…quyết định với cccm muốn sở hữu đất đấu giá Hà Đông theo hình thức đấu trực tiếp, không mua qua trung gian…dù đấu trực tiếp rất gian nan….
Lưu ý, dù nhiều lô trong số này ế giai đoạn 2022-2023 với cái giá 6x-7x!;))

Chỉnh sửa cuối: