[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

chai ko

Xe tải
tất cả đấu giá dv hà đông đều 6.5 tầng
Cái này sai mợ nhé. Khu Ngô Thì Nhậm 4 tầng thôi. Tùy khu mới được duyệt 6 tầng. Khu dịch vụ Huyền Kỳ đối diện sang bên kia đường 21B vẫn chỉ được 4 tầng.

Chỉnh sửa cuối:

kevin.123

Xe hơi
Cái này sai mợ nhé. Khu Ngô Thì Nhậm 4 tầng thôi. Tùy khu mới được duyệt 6 tầng. Cái này ghi rõ trong bản đồ phân khu S4
khu đấu giá ngô thì nhậm đc bàn giao năm 2010 ngày ấy toàn bộ HN chỉ đc xây 3.5 tầng tối đa
sau năm 2018 thay đổi lại giới hạn quy hoạch là cả hà đông lên 6.5 tầng hết rồi cụ ơi

cả khu đất dv ngô thì nhậm bàn giao 2013 cũng thế, sau này lên 6.5 hết

chai ko

Xe tải
khu đấu giá ngô thì nhậm đc bàn giao năm 2010 ngày ấy toàn bộ HN chỉ đc xây 3.5 tầng tối đa
sau năm 2018 thay đổi lại giới hạn quy hoạch là cả hà đông lên 6.5 tầng hết rồi cụ ơi
Mợ có văn bản cứ đưa lên. Hiện tại bên dịch vụ Huyền Kỳ sát Phú Lương cũng chỉ 4 tầng.

unifo

Xe buýt
Giá 3x là đúng đấy cụ, khu đó đẹp hạ tầng rộng rãi, mặt đg chính có khi phải 4x up mới hợp lý(trên phở bò có bảng giá mặt đg to trúng 4x, còn lại 3x to bé tuỳ, 2x là lô trúng xấu nhất méo thì phải).
Chỉ vì bị giới hạn chỉ xây 2 tầng lại giới hạn mật độ xây dựng 60% nên mới có giá đó, nếu không…sao mà rẻ hơn Phú Xuyên được.
Ái ngại nhất khu đó khiến tôi và nhiều cụ ngại tham gia là chỉ xây 1 hoặc 2 tầng, hôm qua nghe nói đấu là 2 tầng, sắp tới bán lô xây đấu 1 tầng thôi cụ, tôi vừa xem thử trên trang của huyện có thông báo. Chứ xây đc 4-5 tầng thì có mà… giá 6x up vì có tiềm năng kinh doanh!!!? Kể ra cũng lãng phí nếu đc xây 3-4 tầng thôi lô 100m2 thì ngon

Lưu ý cccm đất Hà Đông dù quy hoạch thế, vd xây 4 tầng nhưng các cụ cố xây 5-6 tầng có thể vẫn “khả thi” đấy vì không vướng…lý do an ninh quốc phòng, chứ như khu đấu Vạn Điểm- Thường Tín chỉ xây 01 hoặc 02 tầng là có lý do rõ ràng, nghe ae nói là đc thông tin tại cuộc đấu giá, nhà nước rất rõ ràng chứ không mập mờ như cccm cò vạc mg bán hàng… đâu cccm nhoé!:))

Cái j cũng có giá của nó hết!
Tôi nhớ hồi đầu năm đấu giá đất Đông Anh, khu Thụy Lâm xây 05 tầng nhưng khu Liên Hà xây chỉ 03 tầng, khác hẳn giá rổ trúng và giá sau này nhé, dù bên Liên Hà tính ra gần trung tâm hơn Thuỵ Lâm, mà cũng chẳng hiểu khu Liên Hà có j mà chỉ đc xây có 3 tầng. Nhìn chung các khu ghi rõ xây thấp tầng là lý do quan trọng, cccm xây cao là đập bỏ luôn không thương tiếc

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
Vâng, nhưng có phải mỗi việc " Đấu giá " mà đánh giá là cả thị trường bđs Đóng Băng đâu cụ, Đất đấu giá em đánh giá nó cũng là 1 khẩu vị thị trường của 1 nhóm khách hàng thôi, vì em cũng gặp nhiều khách chuyên đấu giá mạn bên Bắc Từ Liêm rồi.
Tôi nói rằng nhận định từ kinh nghiệm cá nhân thì hoạt động đấu giá bđs là phản ánh rõ nét nhất hiện trạng thị trường bđs, vì khi nđt thờ ơ với đất đấu giá hay đấu giá ế thì cũng là lúc bđs chậm giao dịch và giảm giá, đồng nghĩa với từ “đóng băng”.
Nhìn vào quy mô và độ hưng phân của nđt đấu giá là với tôi sẽ rõ ràng nhất và dễ nhất để nhận định chứ không phải nghe qua các chiên da media lá cải, cò vạc môi giới…

kevin.123

Xe hơi
Giá 3x là đúng đấy cụ, khu đó đẹp hạ tầng rộng rãi, mặt đg chính có khi phải 4x up mới hợp lý(trên phở bò có bảng giá mặt đg to trúng 4x, còn lại 3x to bé tuỳ, 2x là lô trúng xấu nhất méo thì phải).
Chỉ vì bị giới hạn chỉ xây 2 tầng lại giới hạn mật độ xây dựng 60% nên mới có giá đó, nếu không…sao mà rẻ hơn Phú Xuyên được.
Ái ngại nhất khu đó khiến tôi và nhiều cụ ngại tham gia là chỉ xây 1 hoặc 2 tầng, hôm qua nghe nói đấu là 2 tầng, sắp tới bán lô xây đấu 1 tầng thôi cụ, tôi vừa xem thử trên trang của huyện có thông báo. Chứ xây đc 4-5 tầng thì có mà… giá 6x up vì có tiềm năng kinh doanh!!!? Kể ra cũng lãng phí nếu đc xây 3-4 tầng thôi lô 100m2 thì ngon

Lưu ý cccm đất Hà Đông dù quy hoạch thế, vd xây 4 tầng nhưng các cụ cố xây 5-6 tầng có thể vẫn “khả thi” đấy vì không vướng…lý do an ninh quốc phòng, chứ như khu đấu Vạn Điểm- Thường Tín chỉ xây 01 hoặc 02 tầng là có lý do rõ ràng, nghe ae nói là đc thông tin tại cuộc đấu giá, nhà nước rất rõ ràng chứ không mập mờ như cccm cò vạc mg bán hàng… đâu cccm nhoé!:))

Cái j cũng có giá của nó hết!
Tôi nhớ hồi đầu năm đấu giá đất Đông Anh, khu Thụy Lâm xây 05 tầng nhưng khu Liên Hà xây chỉ 03 tầng, khác hẳn giá rổ trúng và giá sau này nhé, dù bên Liên Hà tính ra gần trung tâm hơn Thuỵ Lâm, mà cũng chẳng hiểu khu Liên Hà có j mà chỉ đc xây có 3 tầng. Nhìn chung các khu ghi rõ xây thấp tầng là lý do quan trọng, cccm xây cao là đập bỏ luôn không thương tiếc
Tôi nói rằng nhận định từ kinh nghiệm cá nhân thì hoạt động đấu giá bđs là phản ánh rõ nét nhất hiện trạng thị trường bđs, vì khi nđt thờ ơ với đất đấu giá hay đấu giá ế thì cũng là lúc bđs chậm giao dịch và giảm giá, đồng nghĩa với từ “đóng băng”.
thôi nếu thế thà đợi vụ tiền yên 4-11 đi cụ ơi
vụ tiền yên đợt sau này đấu những lô nào đấy cụ nhể, giá trúng khả năng cũng phải tầm 10x đấy, e nghĩ k vênh hơn giá kia nhiều đâu

Quê bầm

Xe container

thanh.long

Xe tăng
Khu đấu giá này được xây mấy tầng mà sao nhìn trong ảnh thấy có kha khá nhà xây hẳn 6 tầng thế kia nhỉ
tất cả đấu giá dv hà đông đều 6.5 tầng
Khu đấu giá Phú Lương được xây 6 tầng + 1 tum. Từ tầng 2 được đua ban công ra 90 cm.
Khu Đống Đanh - Đống Cộc ở Phú Lương - Hà Đông mời đấu giá từ năm 2020 có Quy hoạch là xây cao 6 tầng

Marance

Xe điện
Trên mạng fb có nhiều ảnh cụ nhé. Hạ tầng to đẹp, đường rộng, vỉa hè rộng đẹp, nhưng phân lô khá to, rất to là khác. Đường vào hiện tại thì hơi xấu, nghe nói sẽ làm trong tương lai.
Tôi từng đến thực địa nhưng nghe thấy ae bảo chỉ chỉ xây 1-2 tầng tuỳ vị trí nên ngại,… có một hai ae bạn bè đi, hôm qua nghe nói bỏ về vì…lên khá cao so với mật độ và số tầng được phép xây dựng, tính ra lại là đắt đỏ giới hạn khu vực quốc phòng, mà mình không phải dân đó nên không tham gia
Mỗi lô đc xây hình như tầm 60-70% diện tích mà chỉ đc xây 2 tầng, sắp tới nghe nói có lô chỉ 1 tầng, cụ Marance thổ công Thường Tín chắc rõ hơn.

Nhưng đất đó để làm làng nghề kinh doanh thì ok, đẹp, thuận lợi, vấn đề là dân làng làm nghề gỗ người ta có tiền mua mở xưởng bán giới thiệu sản phẩm chứ dân ngoài mua đẹp cũng chẳng biết làm gì:) Bán cho dân làng đó là quá hợp lý…
Chỗ làng nghề gỗ Vạn Điểm (Thường Tín) hôm lâu cụ có chia sẻ thì mới đấu xong cụ ah. Giá trúng từ 37 đến 42tr/m2, tức là nhân với 10 lần giá khởi điểm, hnay sàn túc tắc rao hàng rồi cụ ah.

anphudong

Xe tăng
Khu đấu giá này được xây mấy tầng mà sao nhìn trong ảnh thấy có kha khá nhà xây hẳn 6 tầng thế kia nhỉ
Lúc đấu giá được xây bao nhiêu tầng là ai cũng biết rồi, trả giá cao như thế thì chắc cũng phải 5 tầng trở lên. Nhưng nhìn cảnh quang xung quanh hơi nhếch nhác lại view nghĩa trang thì giá này chát quá.

unifo

Xe buýt
Chỗ làng nghề gỗ Vạn Điểm (Thường Tín) hôm lâu cụ có chia sẻ thì mới đấu xong cụ ah. Giá trúng từ 37 đến 42tr/m2, tức là nhân với 10 lần giá khởi điểm, hnay sàn túc tắc rao hàng rồi cụ ah.
Vâng cụ. Giá trúng này tôi cho là hợp lý cụ nhỉ, đã phản ánh đúng quy hoạch 1 tầng hoặc 2 tầng và hạ tầng hiện có. Giá khởi điểm chỉ để cho vui, chứ giá trúng mới là giá thị trường…
Theo tôi nhận định, sàn túc tắc rao thôi, chưa ra đc vì chỉ có người dân địa phương quan tâm vì có nghề tại đó, có thể sxkd, ng dân địa phương thì còn nhiều lựa chọn đấu sắp tới, người ngoài địa phương bảo đến mua đầu tư lâu dài để xây nhà chắc ít lắm vì diện tích quá to, xây nhà quá rộng….

unifo

Xe buýt
Lúc đấu giá được xây bao nhiêu tầng là ai cũng biết rồi, trả giá cao như thế thì chắc cũng phải 5 tầng trở lên. Nhưng nhìn cảnh quang xung quanh hơi nhếch nhác lại view nghĩa trang thì giá này chát quá.
Cùng ý cụ một phần, tuy nhiên giá không chát, tôi cho là hợp lý với tiềm năng và hiện tại. Ngán nhất khu vực Phú Lương chỉ nhiều nghĩa trang mà thôi, trông thế thì chắc việc nghĩa trang dài hạn, 20 niên trở lên;)) thực ra ở quen cũng chẳng sao, chí cái là giá rổ sẽ tăngchậm hơn nhiều nếu không có mồ mả, vd khu đấu giá Mả Trâu Đông Là Hoài Đức, không còn mồ mả thì có mà…

Quê bầm

Xe container
Tầm này chát cũng phải vào tiền phỏng cụ, bỏ cọc lúc này dễ toang lắm

chai ko

Xe tải
Nghe phong phanh thợ điện nước + cò vạc bên chợ đầu mối gần đó định ra hàng giá 7 tỉ cho 1 kiot 24m2. Sở hữu 50 năm. Nếu tin này là sự thật thì ông ý lãi luôn 40 giá.

anphudong

Xe tăng
Cùng ý cụ một phần, tuy nhiên giá không chát, tôi cho là hợp lý với tiềm năng và hiện tại. Ngán nhất khu vực Phú Lương chỉ nhiều nghĩa trang mà thôi, trông thế thì chắc việc nghĩa trang dài hạn, 20 niên trở lên;)) thực ra ở quen cũng chẳng sao, chí cái là giá rổ sẽ tăngchậm hơn nhiều nếu không có mồ mả, vd khu đấu giá Mả Trâu Đông Là Hoài Đức, không còn mồ mả thì có mà…
Ai kiêng kỵ thì ở cũng sợ lắm á cụ, nhất là khi giỗ tết người ta đi tảo mộ thắp nhang tạo ra âm khí khiến người sống buồn lây, ảnh hưởng tới công việc đời sống ko ít.
Mà giờ đất chật người đông nên nhiều nơi mộ ngay cửa nhà họ vẫn ở vô tư mà chả ngại gì cụ ah.

anphudong

Xe tăng
Tầm này chát cũng phải vào tiền phỏng cụ, bỏ cọc lúc này dễ toang lắm
Vâng, đâm lao thì phải theo lao thôi, có vụ đấu giá khai thác mỏ cát tăng gấp 300 lần giá khởi điểm thì ca vào cuộc điều tra rồi.

unifo

Xe buýt

Nộp thật rồi các cụ ơi
Bình thường cụ ơi, tôi cho giá trúng thời điểm đó là rất bt, hợp lý, 100tr nếu vào tiền thì khá nặng, đọng vốn, nhưng đầu tư thì ok! Kể cả Thanh Cao Thanh Oai, giá vào tiền 50tr/m2 của 13 lô là hợp lý.

thôi nếu thế thà đợi vụ tiền yên 4-11 đi cụ ơi
vụ tiền yên đợt sau này đấu những lô nào đấy cụ nhể, giá trúng khả năng cũng phải tầm 10x đấy, e nghĩ k vênh hơn giá kia nhiều đâu
Đợt này đấu 52 lô còn lại cụ ợ. Chia 2 đợt, một đợt 20 lô và một đợt 32 lô, những lô này ở phía trong, không gần vđ4 như đợt 01 nên…mạnh dạn nhận định giá trúng sẽ rẻ hơn đợt 01!

Hôm rồi khi nhận định đất Hà Đông;)), tôi đoán bừa giá trúng giảm 30% so với giá mg cò vạc tung tin trc trận, thấy cũng, tương đối gần gần.
Lần này mạnh dạn xin phép các cụ dự giá trúng Tiền Yên tiếp…sau vài hôm nữa khi nghiên cứu thực địa Hoài Đức và hồ sơ đấu!:D
Tuy nhiên, hiện vẫn giữ nguyên nhận định, đấu giá Hà Đông đã thực sự hạ nhiệt thị trường bđs, kể cả vùng ven Hoài Đức, nên Tiền Yên sẽ không có giá cao như đợt 01 được, dù đã có 57% nộp tiền và chắc là đợt 01 vì chưa hết hạn nộp (lưu ý cccm, vào tiền Đợt 1 nhưng không vào tiền Đợt 2 chỉ mất cọc 130tr thôi cccm, vẫn đc trả lại tiền đã nộp trừ cọc..:)

Chỉnh sửa cuối:

chai ko

Xe tải
Chỗ nào ko biết. Riêng Hà Đông ko hạ nhiệt. Nhất là mấy chủ đầu tư lớn còn đang muốn ra hàng. Từ chung cư cho tới đất dự án. Giờ chung cư cũ chạy theo giá của mấy ông chủ đầu tư đấy hết rồi và chưa có dấu hiệu dừng. Giờ chỉ trừ khi ko có 1 ông chủ đầu tư nào ra hàng nữa thì lúc đấy mới may ra hạ được Hà Đông.
Chưa kể 1 loạt dự án đầu tư công đang chuẩn bị triển khai tại Hà Đông: vđ4, đường 70, công viên, sắp xây 3 viện nữa,....

unifo

Xe buýt
Ai kiêng kỵ thì ở cũng sợ lắm á cụ, nhất là khi giỗ tết người ta đi tảo mộ thắp nhang tạo ra âm khí khiến người sống buồn lây, ảnh hưởng tới công việc đời sống ko ít.
Mà giờ đất chật người đông nên nhiều nơi mộ ngay cửa nhà họ vẫn ở vô tư mà chả ngại gì cụ ah.
Đấy toàn dân kinh doanh, mà các khu dân kinh doanh họ chẳng kiêng kỵ đâu cụ:D
Giá hợp lý là đc, cá nhân tôi nhận định giá đất hà đông vừa rồi trúng rất hợp lý , vừa phải chứ không hề cao như mg bđs dự, mà …còn hơi thấp;)) so với dự đoán, phù hợp cho tất cả các bên, một mũi tên bắn ra trúng nhiều đích!