[Funland] Cụ nào từng bỏ thuốc lá thành công xin vào giúp cháu với ạ!

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Em cũng tạm dừng hút thuốc được hơn 1 năm nay, bây giờ ngửi mùi khói thuốc cũng thấy khó chịu nhưng đi nhậu nhẹt thỉnh thoảng cũng hút tí gọi là. Túm lại là không bỏ được hoàn toàn, chỉ hạn chế đi thôi, vài tháng hút 1 - 2 điếu cũng không ảnh hưởng gì.

Tranganh

Xe tải
Cháu cũng hơn 30t,hút cũng đc hơn 10 năm bình quân ngày 1,5 bao nhưng nhờ sự quyết tâm cao và thậm chí rất cao cháu đã bỏ thành công hơn 1 năm nay....bây giờ ngồi với người hút thuốc cháu lại thấy khó chịu về mùi thuốc và có lẽ sau hơn 1 năm cháu đã khẳng định mình đã đoạn tuyệt hoàn toàn với thuốc lá :-? Kinh nghiệm của cháu tháng đầu tiên gian nan và vất vả nhất,tránh uống cafe hay trà đá tụ tập chỗ đông người hút thuốc thì lúc đó rảnh rỗi dễ sinh nông nổi lắm ợ;)) đừng nhai kẹo cao su lúc cai thuốc vì no sẽ gây cảm giác mình thèm hơn!
Còn 1 kinh nghiệm nữa giúp cháu càng có động lực để bỏ thuốc dễ hơn chính là đúng đợt cháu bỏ thuốc là có ông chú bị K Họng có vào thăm và chăm sóc chú mấy hôm nên mỗi lần thèm thuốc cháu nghĩ đến chú bị như thế nên ko dám hút thuốc nữa :-D

Chỉnh sửa cuối:

cdk

Xe tải
Bỏ thuốc dễ ợt em bỏ mấy lần rồi :P lần này e mới bỏ được 6 tháng. Đợt đấy sn thằng ku chả biết tặng gì em bỏ thuốc lá làm quà tặng nó. 6 tháng nay em ko hút lại 1 điếu mà e cafe tương đối đều, đc cái em ít nhậu và chả mấy khi đánh bài. Từ giờ đến sinh nhật tới của ông cu con mà em ko hút lại chắc e sẽ bỏ luôn thôi.

Cụ nào chán rồi thì bỏ đi thôi ạ. Hút thuốc lá chả những mồm hôi mà người cũng hôi rình, tay thì khét lẹt. Hồi ông cu nhà e mới mấy tháng cứ mỗi lần chạy ra hút trộm điếu thuốc vào em toàn phải tắm xong mới dám ôm nó :(

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ thuốc là phải có tâm lý vững vàng, trước 35 bỏ hơi khó.
Thực chất cái gây nghiện của thuốc là không nhiều, chủ yếu là thói quen và suy nghĩ là thuốc gây nghiện.
Khi bỏ thuốc buồn mồm thì ít mà buồn tay thì nhiều,
Đừng bỏ phựt 1 cái không được đâu.
Đầu tiên là không mua cả bao nữa, tiếp theo là không xin thuốc nữa, không để bật lửa trong người nữa.
Tự quy định ngày chỉ hút 10 điếu, sau đó là 5 điếu.
Đọc nhiều và xem nhiều hình ảnh về tác hại của thuốc, cứ xem cái hình lớp nicutin nó bọc 1 lớp trên bề mặt phổi mà thấy ghê.
Sau 1 thời gian giảm liều thì bỏ hẳn.
Nhớ thuốc nhất là lúc sau khi ăn, tiếp là khi caffe (trà)
Tập dần thói quen ngậm thuốc nhưng chậm châm lửa, tuyệt đối không hút thuốc trong phòng
Chỉ bỏ được thuốc thức sự khi bạn thấy khó chịu khi ngửi thấy mùi khói thuốc, tôi mà ngồi đâu có người hút thuốc là thấy rất khó chịu, ngồi quán về là thay ngay quân áo vì thấy rất hôi.
Tôi hút thuốc từ năm 17 - 18, trước khi bỏ hút không tính theo bao mà tủ nhả 1 cây,tủ cơ quan 1 cây, hết lúc nào bóc lúc đó. Tôi bỏ thuốc năm 37 tuổi, đến nay cũng đươc 10 năm rồi.
Bây giờ tôi rất kho chịu khi phải ngồi cùng không gian với người hút thuốc, hôi hám không chịu được.
Chúc thành công

obi

Xe tăng
Mỗi việc bỏ thuốc lá mà cụ cũng phải vào kêu gọi giúp đỡ, việc cỏn con mà cụ không làm được à? Đời còn muôn vàn việc khác khó khăn hơn cụ ạ. Em mong cụ nhớ lời em mà phấn đấu.

chailang

Xe tải
e cũng mới hút đc 18y, đã bỏ thuốc 3 ngày hnay rùi cụ chủ ạ, lý do là ho cắm đầu xuống đất luôn. Bthuong e hút 6-7 điếu/ngày nhưng ngày nào nhậu thì chắc chắn sẽ hơn nhưng mỗi lần ho là e lại bỏ đc khoảng 1-2 tuần, hết ho lại tái nghiện, cái chính là mình có muốn bỏ k thôi chứ bỏ thì quá đơn giản mà cụ :D

Phập

Xe điện
Mỗi việc bỏ thuốc lá mà cụ cũng phải vào kêu gọi giúp đỡ, việc cỏn con mà cụ không làm được à? Đời còn muôn vàn việc khác khó khăn hơn cụ ạ. Em mong cụ nhớ lời em mà phấn đấu.
Đề nghị cụ nghiêm túc hơn trong vấn đề có vẻ không nghiêm túc này, vậy chứ cụ có biết bao nhiêu việc quốc gia đại sự của các bậc vĩ nhân đều phải nhờ điều thuốc hỗ trợ không? Cụ có biết để đất nước được hòa bình thống nhất thì Bác Hồ đã phải hút bao nhiêu điếu thuốc lá trong bao nhiêu đêm ròng không? Bao nhiêu phát minh sáng chế của các nhà giáo sư bác học cũng cần sự hỗ trợ của điếu thuốc lá cụ có biết không? Rồi thuốc lá đóng góp biết bao nhiêu tiền vào ngân sách quốc gia cụ có biết không? Rồi tiền đó đem đi làm biêt bao nhiêu việc to lớn khác cụ có biết không? Nhà máy thuốc lá nuôi sống biết bao nhiêu gia đình công nhân cụ có biết không? Cụ có biết cũng nhờ điếu thuốc mà biết bao nhiêu thày thuốc bác sỹ có việc làm không? Rồi biết bao nhiêu đội ngũ quản trang, bán quan tài, phường bát âm, phường vàng mã...có việc làm không? Cụ không cảm ơn thuốc lá thì thôi đừng có báng bổ nó nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Phương.Xe

Xe điện
Em hút từ thời có thuốc cuộn lạng sơn hút đến đâu cuộn đến đấy khét ngòm mà thấy ai cũng khen ngon, sau đấy đến no1, sapa, sông cầu,du lịch ...tính ra em hút cũng phải đến 20 năm, đã hút thuốc lá là chơi luôn cả thuốc lào thế mà sau một trận vừa ốm vừa ho em đã quyết tâm không hút lại đến nay đã được 5 năm rồi
Em cũng đã đi cùng những chặng đường của ngành sản xuất thuốc lá nước nhà khá lâu rồi:D. Chỉ có không hút thuốc lào như cụ thôi:)). Bi giờ vẫn tiếp tục bỏ thuốc ạ:))

33A-7777

Xe tải
:((( bệnh nan y rồi cụ ơi! Theo e ca này khó đấy! E 30 t, hút 15 năm, hít 2 năm,chơi,3 năm đố các bác e hút tổng cộng bn năm:P

Phập

Xe điện
Em cũng đã đi cùng những chặng đường của ngành sản xuất thuốc lá nước nhà khá lâu rồi:D. Chỉ có không hút thuốc lào như cụ thôi:)). Bi giờ vẫn tiếp tục bỏ thuốc ạ:))
Đấy, phải như cụ này này, hút lại bỏ, bỏ lại hút, hút lại bỏ, bỏ lại hút...có chết ai đâu, hút để ủng hộ giúp đỡ những người công nhân và nông dân tăng gia sản xuất thuốc lá, giúp đỡ biết bao nhiêu con người đấy.

hoan nghênh cụ

Haiha0674

Xe điện
Khẳng định với cụ, cụ hút nhầm thuốc mới bị đờm.

Cụ đổi thuốc đi, hết đờm ngay. Nhưng nếu cụ bị nhói ở ngực và sau lưng, cần phải đi chụp phim ngay.

17 năm hút thuốc, chắc cụ hiện tại dùng không quá 1,5 gói/ngày. Bình thường cụ ạ. Nhưng nếu đau ngực, nhói ở lưng, chưa chắc đã phải do thuốc lá đâu.

Đừng đổ ung thư do thuốc lá nhé. Do cơ địa của cụ đấy

fanyingjun

Xe hơi
Cháu hút từ năm 14 tuổi , đến nay là 31 tuổi ,đã bỏ được hơn 1 năm nay , kinh nghiệm là " quyết tâm của bản thân " ko có cách này cách nọ j cả

Ô La La

Xe buýt
cứ mỗi lần e đỉnh bỏ thì lại bị rủ đi nhậu
thế là thôi

7663A18

Xe tăng
- em hút từ năm 23 t; đến nay là 11 năm.
- lúc nhiều nhất ngày trung bình 10 đ vina; (gọi trung bình vì hôm nào nhậu và cafe hoặc một số hoàn cảnh khác thì hơn)
- từ năm 2010 thì ngày tb 10 đ Mal
- từ giữa năm 2012 thì ngày tb 10 đ Esse
- từ giữa năm 2013 thì ngày tb 5đ Esse
- 2 tháng trước đây không mua nữa; mỗi ngày ăn tối xong trà nóng hút 1 đ vina\
--> mỗi tối 1/2 đ vina
--> 3 ngày 1/2 đ vina
--> không hút nữa đến nay đc 10 ngày rồi.
có thấy nhớ nhưng không thèm lắm.
dạo này bỏ thuốc kết hợp tập thể dục buổi sáng đều đặn; hạn chế cafe với trà pha nụ vối uống ở cơ quan cũng thấy khỏe người hơn.
chả biết lần này liệu có thành công không nữa.

tomtep251208

Xe tải
Cháu có mấy người nhà làm ở nhà máy thuốc lá Thăng Long. Cháu chẳng bỏ...........

UyenNhi2006

Xe tải
- em hút từ năm 23 t; đến nay là 11 năm.
- lúc nhiều nhất ngày trung bình 10 đ vina; (gọi trung bình vì hôm nào nhậu và cafe hoặc một số hoàn cảnh khác thì hơn)
- từ năm 2010 thì ngày tb 10 đ Mal
- từ giữa năm 2012 thì ngày tb 10 đ Esse
- từ giữa năm 2013 thì ngày tb 5đ Esse
- 2 tháng trước đây không mua nữa; mỗi ngày ăn tối xong trà nóng hút 1 đ vina\
--> mỗi tối 1/2 đ vina
--> 3 ngày 1/2 đ vina
--> không hút nữa đến nay đc 10 ngày rồi.
có thấy nhớ nhưng không thèm lắm.
dạo này bỏ thuốc kết hợp tập thể dục buổi sáng đều đặn; hạn chế cafe với trà pha nụ vối uống ở cơ quan cũng thấy khỏe người hơn.
chả biết lần này liệu có thành công không nữa.
Em hút 17 năm ngày cao điểm là 60 điếu , hichic cụ hút ngày 10 điếu thì vô tư .