Thảo luận "Công nghệ lõi" của Xe điện Vinfast - đỉnh cao

DidiLe

Xe container
e cũng đang chạy luxA và thấy chưa có vấn đề gì

nhưng vừa mua thêm con Yaris nữa chứ ko dám rớ vào VF34, chứ 3 năm sau anh của e phá sản Vinfast thì xe mình chả có chỗ bấu víu

có cái ảnh ko lại bảo e chém

Screen Shot 2022-02-19 at 11.38.02.png
Chúc mừng ạ.

Khéo lo. Khéo khoe.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em thấy lõi đc nhất của VF là đội PR Marketing!

duythaimh

Xì hơi lốp

nhưng vừa mua thêm con Yaris nữa chứ ko dám rớ vào VF34, chứ 3 năm sau anh của e phá sản Vinfast thì xe mình chả có chỗ bấu víu

Chúc mừng cụ. E34 e ko khoái, xấu đau xấu đớn, nhưng với giá đó thì cũng ok. Có điều e k phải ng có tiền và có thời gian để trải nghiệm hay thử nghiệm mấy con đi đầu như mấy ông review xe nên thôi. Cứ khi nào nó hợp nhãn mình như mẫu VF9 và thấy tự tin khi xuống tiền thì mới mua. Lux A thì đi vẫn ngon choét, có điều 5-7 năm nữa lại là câu chuyện khác, nhưng sử dụng thì cứ đi đã tính sau.

Cường Ni

Xe hơi
Vin cho xe vào lồng kính chạy quanh bolsa diễu luôn chơi quá ha ha =)) =))

Clip đi xem xe đang ở Mall ngoài trời thấy ngoài nắng đẹp quá

TVinh1706

Xe máy

Chúc mừng cụ nhé, xe chọn màu quá đẹp ạ.

Trada_thuoclao

Xe buýt

Xe đẹp quá. Tầm này mua thằng em Duy nó có sale sâu ko cụ :D

tuctuc2010

Xe điện
Chả tự nghĩ ra được cái gì cả.
Cái mục cuối cùng trí tuệ của xe đấy do Vin phát triển, thiếu nó không thể vận hành được mà cụ bảo chả nghĩ được cái gì. Chửi thì cũng phải đọc, nghĩ rồi mới phát ngôn cụ ạ

stezl

Đi bộ
hehe em chả làm bên mảng này , nhưng đợt rồi thấy mấy ông anh , học từ viện vật lý kĩ thuật với viện hoá học BK ra đang đi đăng tin tuyển dụng kĩ thuật viên , senior engineer , tuyển ác phết , gọi cả mấy ông mới ra trường , đại loại cần số lượng đã cho kịp tiến độ . Nếu Vin k làm xe điện chắc mớ chất xám ấy chảy ra nước ngoài hết , hoặc không thì cũng về làm cho fdi , cùng lắm là VT , đen hơn thì phải làm trái ngành - không dùng được người .Em k quan tâm Vin hay doanh nghiệp nào , chỉ cần cứ là doanh nghiệp VN ,đầu tư cho R&D , tuyển người Việt là em ủng hộ .Kinh nghiệm của em nhìn nội tại 1 doanh nghiệp thì k nênđánh giá qua cái tên , mà cứ xem doanh nghiệpấy tuyển những vị trí nào

duythaimh

Xì hơi lốp
hehe em chả làm bên mảng này , nhưng đợt rồi thấy mấy ông anh , học từ viện vật lý kĩ thuật với viện hoá học BK ra đang đi đăng tin tuyển dụng kĩ thuật viên , senior engineer , tuyển ác phết , gọi cả mấy ông mới ra trường , đại loại cần số lượng đã cho kịp tiến độ . Nếu Vin k làm xe điện chắc mớ chất xám ấy chảy ra nước ngoài hết , hoặc không thì cũng về làm cho fdi , cùng lắm là VT , đen hơn thì phải làm trái ngành - không dùng được người .Em k quan tâm Vin hay doanh nghiệp nào , chỉ cần cứ là doanh nghiệp VN ,đầu tư cho R&D , tuyển người Việt là em ủng hộ .Kinh nghiệm của em nhìn nội tại 1 doanh nghiệp thì k nênđánh giá qua cái tên , mà cứ xem doanh nghiệpấy tuyển những vị trí nào
quả "chắc k làm xe điện thì chất xám chảy ra nước ngoài hết" là hơi bị hài hước đấy =))) Cụ có biết doanh nghiệp VN nó nhiều chừng nào ko; rồi các cty nước ngoài thì nó k đóng thuế à, ae kiếm được tiền từ cty nước ngoài thì nó ko tiêu ở VN à. Cụ có biết tỉ lệ đào thải hay nghỉ việc ở vinfast nhiều thế nào ko, thế đội làm 2-3 năm xong nghỉ đó là lại chảy ra nước ngoài à? Ko làm cho vin là ko yêu nước rồi :)))

vandung_49c4

Xe đạp
Website
hondaotohatinh.net
  • Cell Pin nhập của Công ty Gotion High-Tech (TQ)
  • Pin thể rắn nhập của Công ty Prologium (Đài Loan)
  • Công nghệ sạc pin siêu nhanh nhập của Công ty Storedot (Israel)
  • Công nghệ trí tuệ nhân tạo (Al) nhập của Công ty Cerence (Mỹ)
  • Hệ thống hỗ trợ lái nhập của Công ty ZF (Đức)
  • Thiết kế nội ngoại thất nhập của Công ty Pininfarina & Torino Design (Italia)
  • Trợ lý ảo của VINBIGDATA (Việt Nam)
View attachment 6828604
Hiếm thấy 1 doanh nghiệp Việt mà táo bạo và đánh đổi như vậy. Nên là người Vin bản thân luôn tin tưởng Chủ Tịch Phạm Nhật Vượng . Thừa hưởng nên tảng công nghệ chỉ có thu hút nhân tài thế giới .Điều Chủ Tịch hướng đến

vandung_49c4

Xe đạp
Website
hondaotohatinh.net
hứ sao. Lí do
1. muốn cao hơn thiên hạ thì phải đứng trên vai người khổng lồ. Vova bắt đầu EV từ số 0 thì phải tận dụng know-how của thiên hạ
2. muốn đi tắt đón đầu thì phải thuê chu
Người Việt giỏi đẳng cấp thế giới ở thung lũng Silicon cũng có mấy người, nhưng họ ko mấy ai chịu về làm với bác Vượng.

Vin tiếng xấu về đối xử tệ với nhân viên, tiền bạc ko sòng phẳng đồn hơi bị xa đấy ạ
Cụ nói cho đúng . Nếu cụ đã từng làm Vin thì cụ mới biết , Vin tiền bạc nhân viên rất rõ ràng . Em đang làm ở Vin đây ạ

Ngo Quang Hiep

Xe đạp
Em nói thật cụ bớt cuồng Vin đi! Nó làm đc cái j cho đất nước, giỏi vơ vét tài nguyên, làm cho đất nc phát triển kém bền vững, bong bóng! Việt nam nên phát triển cái j là thế mạnh và xanh , bền vững! Cứ đòi đu với Thế giới đi trc mình và nói thật chúng nó giỏi và thông minh hơn mình, mình có đổ ra bao tiền cũng không cạnh tranh đc với chúng nó! Thế mạnh của mình là NÔng nghiệp thì đang phấn đấu 2050 thành nước có nền NN hiện đại, chúng nó vữn phải ăn! Như covid vừa rồi đấy xuất khẩu NN của mình tăng kinh khủng, cả thế giới phải bit đến vn mình! Cứ đi mua vài cn vớ vẩn về nổ tung trời đòi cạnh tranh với Tàu tây có **** ấy lại chết thôi mà!
Nói như cụ thì mình cứ trồng lúa thôi và đừng mơ làm ô tô à? Thế sau con cụ nó có ước mơ làm tên lửa như cụ elon mush thì cụ sẽ nói với con cụ là đi trồng lúa đi con hay như nào?

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là "support local business " hàng nhà thì nên ủng hộ. Có vẻ giáo dục VN chú trọng nhồi nhét quá nhiều thứ vô bổ, chứ ra nước ngoài ai cũng nằm lòng khẩu hiệu đó. Hàng trong nước mà thằng nào bới móc, đặt điều nó khinh như rác.

JP17

Xe máy
Vẫn bài ca công nghệ không có thì có tiền mua ... Sống bằng đôi chân thằng khác sập ml mấy phát rồi mà may nhà có nhiều máu.
vậy e kính đề nghị cụ đề xuất công nghệ hoặc giải pháp kĩ thuật tương đương đi ạ

JP17

Xe máy
Nói như cụ thì mình cứ trồng lúa thôi và đừng mơ làm ô tô à? Thế sau con cụ nó có ước mơ làm tên lửa như cụ elon mush thì cụ sẽ nói với con cụ là đi trồng lúa đi con hay như nào?
sáng ra đọc cái còm của bọn nhược tiểu tự nhục mà e thấy tụt hết cả cái cảm xúc cụ ạ.
chúng nó là cái bọn mà chưa ra trận nhưng đã nghĩ mình thua, nó chưa bắn chắc đã tự thương cmnr.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Nếu con cụ đấy có xuất phát điểm là trong ngành công nghệ như Elon Musk và ngược lại con cụ đấy làm nông nghiệp hoặc bđs thì sẽ khác