Thảo luận "Công nghệ lõi" của Xe điện Vinfast - đỉnh cao

nnquynh

Xe tải
Bán ô tô ra nước ngoài không đơn giản như bán than, bán dầu mỏ hay nông sản. Muốn bán ô tô vào thị trường nào thì phải lập cả hệ thống kinh doanh, dịch vụ ở đó rồi mới bán được, rồi lại phải tuyên truyền, quảng cáo các kiểu dân họ mới mua. Cứ nhìn hãng Honda, toyota đầu tư vào thị trường VN như thế nào thì mới bán được xe. Khi vin muốn bán xe ở nước ngoài họ cũng phải làm như vậy, chứ không phải cứ làm được cái xe ra rồi người ta tự đến mua đâu. Thế cho nên bán xe ở thị trường nào trước hết phải đô tiền vào thị trường đó để thiết lập hệ thống kinh doanh, dịch vụ, quảng cáo chán chê . Nên đừng hy vọng bán xe ra nước ngoài là thu tiền về ngay.
Thấy thông tin nhiều người Mỹ đã đặt xe điện VF rồi. Thế chắc VF đã xây dựng tốt hạ tầng kinh doanh ở đó rôi nhỉ?

ats2011

Xe tải
Thấy thông tin nhiều người Mỹ đã đặt xe điện VF rồi. Thế chắc VF đã xây dựng tốt hạ tầng kinh doanh ở đó rôi nhỉ?
E hóng số liệu cụ thể của thị trường Mỹ cụ ạ, còn nói rõ nhất về thị trường Mỹ là có doanh nghiệp nào đấy cọc 100 xe

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Nhận xét của 1 ng đang dùng xe điện ở Mỹ về VF 34
Screenshot_20220315-211944_vozFApp NEXT.jpg
Screenshot_20220315-211954_vozFApp NEXT.jpg

Kiên Khùng

Xe điện
Nhận xét của 1 ng đang dùng xe điện ở Mỹ về VF 34
View attachment 6968991 View attachment 6968993
Có bác gì trên kia vẫn một mực oánh tụt hạng Vinfast kìa cụ. Rằng thì là không đóng góp gì, không có đầu tư gì...
Thật tôi thấy Vinfast xuất khẩu đi Mỹ là đúng. Bán xe cho người Mỹ nó còn dễ hơn cho người Việt.
Vì cũng như bác đó nói, người Việt từ thể chất đến trí tuệ, nhận thức, thái độ đều thua kém thiên hạ. Nên có xe ngon giá rẻ dịch vụ tận tay như thế mà cứ ỏng eo chê bai thì đúng là có mắt không tròng như bác ấy nói.
Bán cho người khôn là đúng roài.
Bác Vượng quả nhiên thánh thật.

Go on

Xe điện
Có bác gì trên kia vẫn một mực oánh tụt hạng Vinfast kìa cụ. Rằng thì là không đóng góp gì, không có đầu tư gì...
Thật tôi thấy Vinfast xuất khẩu đi Mỹ là đúng. Bán xe cho người Mỹ nó còn dễ hơn cho người Việt.
Vì cũng như bác đó nói, người Việt từ thể chất đến trí tuệ, nhận thức, thái độ đều thua kém thiên hạ. Nên có xe ngon giá rẻ dịch vụ tận tay như thế mà cứ ỏng eo chê bai thì đúng là có mắt không tròng như bác ấy nói.
Bán cho người khôn là đúng roài.
Bác Vượng quả nhiên thánh thật.
Cụ cứ đổ oan cho người Việt, em thấy chỉ một số ít cụ như cụ nói thôi mà. Mà có khi các cụ ấy đang kiếm cơm từ nhãn hiệu ô tô khác. Chứ em nghĩ người thường ai rảnh thế. Suốt ngày ăn trực nằm chờ ở box vinfast để chửi :))
Còn ngoài kia thì vinfast 1 hãng mới của Việt, có mỗi 3 mẫu xe mà mẫu nào cũng top 1 2 phân khúc. Rẻ chỉ là 1 phần, vì rẻ đẹp đâu lại với xe Tàu. Cũng do người Việt tin tưởng là chính

Junying1607

Xe buýt
Cụ cứ đổ oan cho người Việt, em thấy chỉ một số ít cụ như cụ nói thôi mà. Mà có khi các cụ ấy đang kiếm cơm từ nhãn hiệu ô tô khác. Chứ em nghĩ người thường ai rảnh thế. Suốt ngày ăn trực nằm chờ ở box vinfast để chửi :))
Còn ngoài kia thì vinfast 1 hãng mới của Việt, có mỗi 3 mẫu xe mà mẫu nào cũng top 1 2 phân khúc. Rẻ chỉ là 1 phần, vì rẻ đẹp đâu lại với xe Tàu. Cũng do người Việt tin tưởng là chính
Em đang chạy xe của Vin, thấy không có gì để chê. Và em cũng vào box Vin để trao đổi học hỏi. Sao nhiều cụ trên đây ko đi xe vin nhưng cứ trực chờ ở đây để chê và dìm. Chả hiểu các cụ ấy được lợi gì từ việc này nhỉ ... ha ha

Meo Cá chép

Xe máy
Đọc một lèo thấy các cụ suy nghĩ trái chiều nhau phết

phuongnight

Xe tải
Con xe nào của Vin lúc sắp ra hoặc mới ra chả được khen đứt lưỡi .Cái nguy hiểm nhất là các công nghệ liên quan đến xe điện tiến rất nhanh nên tôi vẫn nghĩ cuộc chơi này vượt tầm a Vượng

quangkhai321

Xe đạp
Em đang chạy xe của Vin, thấy không có gì để chê. Và em cũng vào box Vin để trao đổi học hỏi. Sao nhiều cụ trên đây ko đi xe vin nhưng cứ trực chờ ở đây để chê và dìm. Chả hiểu các cụ ấy được lợi gì từ việc này nhỉ ... ha ha
Thói đời ghen ăn tức ở thì tìm mọi cách để phá, thớt này chủ đề về Vinfast chỉ có người quan tâm mới vào xem, những cụ ko thích nhưng vẫn vào bình luận chê với dìm hàng thì chỉ có mục đích khác thôi

nnquynh

Xe tải
Thói đời ghen ăn tức ở thì tìm mọi cách để phá, thớt này chủ đề về Vinfast chỉ có người quan tâm mới vào xem, những cụ ko thích nhưng vẫn vào bình luận chê với dìm hàng thì chỉ có mục đích khác thôi
Cụ này nói đúng này. Tên thớt là:
"Công nghệ lõi" của Xe điện Vinfast - đỉnh cao.

Cụ nào thấy đúng công nghệ xe điện VF là đỉnh cao hãy vào bình luận nhé. Cụ nào không thấy thế thì nên lập thêm thớt mới, đại loại "bình luận thẳng thắn về công nghệ lõi của xe điện Vinfast" để mà bình luận.

chien.dq

Xe hơi
Vào hóng thôi chứ chưa có xiền mua xe điện :))

Easy girl

Xe tăng
- Vi phạm: ngôn ngữ không phù hợp.
- Xử lý: ban nick 07 ngày; xóa các nội dung vi phạm

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Serty

[Tịch thu bằng lái]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nnquynh

Xe tải
Tôi đã nói quá rõ rồi mà cụ không nghe. Ở thớt này chỉ bình luận theo hướng công nghệ VF là đỉnh cao thôi nhé.

Junying1607

Xe buýt
Rồi ... xong công chuyện. Mắc công đi anti thì anti cho nó thông minh thì ai ban. Toàn anti án không nói có bịa đặt ... :)))))

secrets

Xe tăng
Rồi ... xong công chuyện. Mắc công đi anti thì anti cho nó thông minh thì ai ban. Toàn anti án không nói có bịa đặt ... :)))))
Cụ đang quote nhầm cán bộ cùng ban của cụ đới, dạo này a.V tuyển người không kỹ lắm nhỉ, tinh hoa nghỉ hết rồi.

Junying1607

Xe buýt
Cụ đang quote nhầm cán bộ cùng ban của cụ đới, dạo này a.V tuyển người không kỹ lắm nhỉ, tinh hoa nghỉ hết rồi.
Ôi dào cụ khéo lo. Ở đây cũng như tớ toàn người đi xe Vin , có thật nói thật. Toàn khách hàng xịn chớ có phải vài thành phần anti hay lảng vảng ở đây đâu mà sợ cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

JP17

Xe máy
em nhận xét qua trong số những người, mối quan hệ mà e biết. thì những người mà ở đời sống thức hay chê bai, chửi chính quyền, chỉ thích lôi những tiêu cực ra nói thì y rằng chửi vin không chừa thằng nào. Từ đó e rút ra 1 kinh nghiệm thế này, cứ có vấn đề gì nổi cộm, thì cứ xem đám người này nghĩ gì, có quan điểm thế nào rồi nghĩ ngược lại là đảm bảo chuẩn.
Chỉ là e gặp và thấy vậy chứ e ko nói tất cả nhé.