Thảo luận "Công nghệ lõi" của Xe điện Vinfast - đỉnh cao

DucHoan

Xe tăng
Nhiều bác rất hằn học với bọn Vinfast, vì sao vậy? Nó đớp tiền của các bác hay nó ảnh hưởng đến nồi cơm nhà các Bác. Nhìn sang bọn Hàn, bọn Nhật bảo sao đất nước nó phát triển.

DucHoan

Xe tăng
Vẫn bài ca công nghệ không có thì có tiền mua ... Sống bằng đôi chân thằng khác sập ml mấy phát rồi mà may nhà có nhiều máu.
Google ko mua lại Android, ko mua lại Youtube,... Thì có đc như ngày hôm nay ko bác. Thằng Elon Musk nó có biết công nghệ loi làm pin như nào ko bác, hay nó dùng tiền đi thuê các kỹ sư giỏi trên khắp thế giới về đầu quân cho nó. Qualcomm, BOE,... Có công nghệ lõi sao ko làm điện thoại, tivi đi. Giờ bác có tiền, có khi bác mua được cả Tesla luôn ấy chứ ko trừng. Vậy muốn có công nghệ thì cũng phải có tiền đã chứ bác. Nói chung nó chả ảnh hưởng đến nồi cơm nhà mình thì kệ nó, nó cố làm cái gì thì cũng là tốt. Sống chết kệ nó, chả ảnh hưởng đến mình.

Chỉnh sửa cuối:

JP17

Xe máy
Google ko mua lại Android, ko mua lại Youtube,... Thì có đc như ngày hôm nay ko bác. Thằng Elon Musk nó có biết công nghệ làm pin như nào ko bác, hay nó dùng tiền đi thuê các kỹ sư giỏi trên khắp thế giới về đầu quân cho nó. Giờ bác có tiền, có khi bác mua được cả Tesla luôn ấy chứ ko trừng. Vậy muốn có công nghệ thì cũng phải có tiền đã chứ bác
Theo như cụ ấy,
Thứ 1: Phải đi nghiên cứu làm từ cái bánh xe trở đi. Phải tự mình làm tất chứ ko được đi bằng đôi chân thằng khác
Thứ 2: Bố làm nghề gì thì con đừng có mà trái ngành. Cả họ trồng lúa mà con lại học cơ khí là sai với xuất phát điểm. Đất nước nông nghiệp mà đòi làm ê tô là dở rồi (cơ mà loài người ngày xưa săn bắt hái lượm, theo thuyết của cụ ấy thì sao giờ lại đẻ ra lắm nghề thế nhờ ??)
E nghĩ cụ không nên ý kiến nữa, cụ sai rồi. E cũng sai rồi :))

Easy girl

Xe tăng
tự nhục là cái gì nhỉ?
sáng ra đọc cái còm của bọn nhược tiểu tự nhục mà e thấy tụt hết cả cái cảm xúc cụ ạ.
chúng nó là cái bọn mà chưa ra trận nhưng đã nghĩ mình thua, nó chưa bắn chắc đã tự thương cmnr.

Junying1607

Xe buýt
tự nhục là cái gì nhỉ?
Là lúc nào cũng nghĩ mình không làm được đâu, không cạnh tranh với tây được đâu, lúc nào cũng nghĩ VN mình chỉ có đi làm nông ...
Đó gọi là tư duy nhược tiểu và tự nhục đó . Những người dám làm, dám ủng hộ thì bị những người có tư duy đó kìm chân đó.
Tiêu biểu ở Group xe Vinfast rất nhiều :D

Easy girl

Xe tăng
à. Tưởng gì. Thằng vin nó làm thì kệ nó chứ, vào bình phẩm là được rồi. Còn mấy đứa thấy nó làm mà tự sướng gọi là gì? Sướng hộ thằng khác à? Của mình đe’o đâu? 😁
Là lúc nào cũng nghĩ mình không làm được đâu, không cạnh tranh với tây được đâu, lúc nào cũng nghĩ VN mình chỉ có đi làm nông ...
Đó gọi là tư duy nhược tiểu và tự nhục đó . Những người dám làm, dám ủng hộ thì bị những người có tư duy đó kìm chân đó.
Tiêu biểu ở Group xe Vinfast rất nhiều :D

Junying1607

Xe buýt
Đó , minh chứng sống ở 2 cái còm bên trên đó . :D

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
sáng ra đọc cái còm của bọn nhược tiểu tự nhục mà e thấy tụt hết cả cái cảm xúc cụ ạ.
chúng nó là cái bọn mà chưa ra trận nhưng đã nghĩ mình thua, nó chưa bắn chắc đã tự thương cmnr.
Thành cường quốc nông nghiệp thì có gì xấu? Nhất là mùa dịch bệnh này? Công nghệ cao thế giới bỏ quá xa mình? Hay công nghệ lõi của Vin mua đồ 5 cha ba họ về lắp thành mãnh liệt tinh thần việt, mới đc 2,3 năm thì giải tán? Dần thế giới loài người cũng phân chia cv thôi: thằng dốt đi cày chan tay, thằng giỏi nghiên cứu đầu óc

JP17

Xe máy
Thành cường quốc nông nghiệp thì có gì xấu? Nhất là mùa dịch bệnh này? Công nghệ cao thế giới bỏ quá xa mình? Hay công nghệ lõi của Vin mua đồ 5 cha ba họ về lắp thành mãnh liệt tinh thần việt, mới đc 2,3 năm thì giải tán? Dần thế giới loài người cũng phân chia cv thôi: thằng dốt đi cày chan tay, thằng giỏi nghiên cứu đầu óc
thôi thôi, nó ko làm xe mà đi trồng ngô nuôi lợn cũng bị các ô chửi thôi. Ô cứ văn vở làm cái gì

sieuanh

Xe hơi
Website
ivinciexpress.com
thôi thôi, nó ko làm xe mà đi trồng ngô nuôi lợn cũng bị các ô chửi thôi. Ô cứ văn vở làm cái gì
Cụ đã nói đúng còn nói to.
Ông bà ta có câu: “Thương nhau thương cả lối đi, ghét nhau ghét cả tông chi họ hàng”

sắt con

Xe điện
khổ nhỉ, doanh nghiệp yếu kém cũng bị chê bai, dỉ don, doanh nghiệp mở rộng cũng bị dè bỉu, bỉ bai, hạch tội....mời các bác quay lại thời kinh tế kế hoạch 60 - 80' thử xem nhá

quangdieu05

Xe buýt
A Đức đang bị chửi không ra cái gì kia kìa cụ :)))
làm cái j rồi cũng bị chửi ngu thôi.
Cứ ngồi vểnh râu online chửi là không bị chửi thôi.
Chửi luôn cả cái thằng kéo mạng về cho mình chửi :v kkaka
Chửi nhiều sẽđược lênđỉnh nhiều. Kaka

Kiên Khùng

Xe điện
Nếu con cụ đấy có xuất phát điểm là trong ngành công nghệ như Elon Musk và ngược lại con cụ đấy làm nông nghiệp hoặc bđs thì sẽ khác
Về quy luật, sự tham gia của những tay chơi mới là cơ hội để làm sạch, làm mới, làm tiến bộ duy cũ mòn của những người "lão làng".
Vinfast là newbie thật, nhưng ai cấm họ làm ăn đâu? Sao các cụ lo cho họ thế?
Chẳng lẽ nếu tôi con nông dân, muốn học ngành y, ngành công nghệ cao là vô phương?
Mặt khác, tư duy của cụ có phải là kiểu cổ truyền, cứ cha truyền con nối thì phải? Thời đại mới mà, mạnh mẽ lên!

Kiên Khùng

Xe điện
à. Tưởng gì. Thằng vin nó làm thì kệ nó chứ, vào bình phẩm là được rồi. Còn mấy đứa thấy nó làm mà tự sướng gọi là gì? Sướng hộ thằng khác à? Của mình đe’o đâu? 😁
Cụ hiểu sai rồi. Bình phẩm nó khác với chọc gậy bánh xe, GATO. Không làm được thì đứng sang bên. Không tin thì đừng mua dùng. Không biết thì đừng nói leo. Đó mới là người đàng hoàng tự trọng. Còn thấy người ta làm nhào vào bảo ối giời ôi, đồ Việt, đồ dổm, sớm muộn gì cũng phá sản, ai mua là ngốc, ai ủng hộ là ngu...thì đó là kẻ phá hoại.
Còn người mua, họ cảm thấy sướng, là sướng có lý do, sướng có căn cứ, là sự bình thường, chứ không phải là "tự sướng". Mua được hàng tốt, được chăm sóc tốt, không sướng thì phải quạu mới đúng hả cụ? Nói sao sai sai thế nào ấy cụ ạ. Kiểu các cụ mới hài. Ai sướng là cụ khổ hả? Cụ bị khổ xxx hay sao vậy?
Muốn bình phẩm, vui lòng dẫn chứng. Nói có sách, mách có chứng, ít nhất phải vậy.

Easy girl

Xe tăng
thằng nào rèm pha nói xấu, phá hoại cứ báo công an bắt nhốt phạt tiền cho nó sợ. Mình ủng hộ. Tuy nhiên ai nói đúng, dù có không tốt cho vin nhà cụ thì quyền của người ta. Nó tốt cho xã hội.
Cụ hiểu sai rồi. Bình phẩm nó khác với chọc gậy bánh xe, GATO. Không làm được thì đứng sang bên. Không tin thì đừng mua dùng. Không biết thì đừng nói leo. Đó mới là người đàng hoàng tự trọng. Còn thấy người ta làm nhào vào bảo ối giời ôi, đồ Việt, đồ dổm, sớm muộn gì cũng phá sản, ai mua là ngốc, ai ủng hộ là ngu...thì đó là kẻ phá hoại.
Còn người mua, họ cảm thấy sướng, là sướng có lý do, sướng có căn cứ, là sự bình thường, chứ không phải là "tự sướng". Mua được hàng tốt, được chăm sóc tốt, không sướng thì phải quạu mới đúng hả cụ? Nói sao sai sai thế nào ấy cụ ạ. Kiểu các cụ mới hài. Ai sướng là cụ khổ hả? Cụ bị khổ xxx hay sao vậy?
Muốn bình phẩm, vui lòng dẫn chứng. Nói có sách, mách có chứng, ít nhất phải vậy.