[Funland] Chuyện thật như đùa , nhanh như mất cắp là có thật các cụ ak

xukthal

Xe lăn
Đấy là cụ còn may chưa gặp kiểu:
- Thợ sửa đường dây dựng xe máy khóa càng khóa cổ để dưới chân cột rồi leo lên đứng ở thanh ngang nối dây cho chắc, trộm (cướp thì đúng hơn) nó hạ thang xuống rồi ung dung bẻ khóa xe máy lấy đi, cụ thợ nhìn thấy chỉ hét to mà ko làm được gì chỉ đứng trên cột nhìn nó lấy xe trước mắt mình cơ x-(x-(

BMW X10

Xe điện
Qua vụ này em có vài suy nghĩ:
1- Dân mình quá ác. Xúm vào đánh hội đồng đến mức đầu thằng trộm dính vào cột bê tông, quá tàn ác.

2- Pháp luật như kẹc. Một thể chế pháp luật công minh là hình phạt phải đáng với tội. Ăn trộm cái xe máy 15 củ có xứng đáng với hình phạt bị giết chết, chấn thương sọ não, tàn phế không?
Thế theo bác, mấy cái xe máy 15 củ thì "xứng đáng với hình phạt bị giết chết, chấn thương sọ não, tàn phế"??
Mấy cậu trộm chó (vài tá chó cũng chưa được 15 củ bác ạ), nó còn đâm chết cả người hoặc tệ hơn là làm mấy người truy đuổi tài sản hợp pháp của họ đến "chấn thương sọ não, tàn phế" đấy bác.

Thế nên, nếu có nhiều, rất nhiều cái titles:
Trộm chó và cái kết.
Hay Trộm thang 700K và cái kết.
Với cái kết thật là nhiều máu + ketchup + lục phủ ngũ tạng + xương sườn + chân giò + ...

Thì khi đó, tôi đảm bảo là Trộm + Cướp sẽ bớt đi rất nhiều, và những thành phố như Hà Nội hay Sài Gòn, sẽ đáng sống hơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

dienlanh2810

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mất mấy cái lặt vặt này cũng cay mũi cụ, ức chế thực sự!
Cay mũi cụ ak, trưa nắng đã mệt sẵn lẽo đẽo trèo lên mái tôn hì hục chát chít cái lỗ xong xuống mất mịa thang

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đấy là cụ còn may chưa gặp kiểu:
- Thợ sửa đường dây dựng xe máy khóa càng khóa cổ để dưới chân cột rồi leo lên đứng ở thanh ngang nối dây cho chắc, trộm (cướp thì đúng hơn) nó hạ thang xuống rồi ung dung bẻ khóa xe máy lấy đi, cụ thợ nhìn thấy chỉ hét to mà ko làm được gì chỉ đứng trên cột nhìn nó lấy xe trước mắt mình cơ x-(x-(
Ka này thì cay nhỉ :(

muca

Xe tăng
Cái xe lắc của trẻ con nó còn không tha thì cụ biết rồi đấy!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái này thì hồi còn sinh viên, 20/11 tặng hoa cho mấy em trường ĐH sư phạm để dép ngoài phòng- Mà hôm ấy phòng đông chật ních các chàng.
Đến lúc ra về- Tìm hoài chả thấy dép mình đâu. Đành đi chân đất.
Thời đó, dép là cả một tài sản đối với sinh viên đấy nhé.
13 năm trước em đi đám cưới, vào nhà cô dâu phải để dép ở ngoài, quay ra còn mỗi đôi dép rách nát còn dép của em mất tiêu.

robinsonbn

Xe tải

mr.tu

Xe hơi
Này là "cam chống trộm" nhỉ =))
Loại cam trụ ngoài trời này nó cũng yếu cụ ạ, mấy loại hình cầu thì ko bị lồi ra nên ko lấy được, thằng trộm nó có cái sào kéo phát là gẫy. Cam cũng chỉ phòng người ngay thôi chứ ko phòng được hết bọn trộm cắp mà cụ

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Kinh tế suy thoái, xã hội bây giờ loạn quá. Ngoài đời thực thì trộm cướp còn trên không gian mạng thì lừa đảo khắp nơi
E 1 tuần nay có có 3-4 em xinh đẹp chủ động nhắn tin hỏi han làm quen các kiểu, hỏi 1 lúc thì câu từ cụt lủn, nhắn tin sai chính tả tùm lum, giọng văn đúng chất đực rựa nữa. Bày ra cả trò lừa tình này nữa

ongdogia

Xe tăng
Trường hợp của cụ chủ, vào e là e chỉ ức lúc éo có thang để xuống mặt đất.
Vừa tức vừa buồn cười. Như hài.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cứ trộm cắp táng cho chít mịa chúng nó đi, như taliban chặt mịa tay đi là xong. Trộm chó nó còn quay lại táng chủ chó lăn quay ra kìa.
Không phải riêng taliban mà là đạo Hồi nói chung cụ ạ. Đó là luật Hồi giáo.

chánvcd

Xe buýt
chiều qua gấu e cũng bị 1 lão grab già lừa
gấu bảo đặt grab sang bên long biên liên hoan thì bố grab cứ kêu đang bị đau tay ko lái được
nghĩ cay

dheIa

Xe điện
Kinh tế suy thoái, xã hội bây giờ loạn quá. Ngoài đời thực thì trộm cướp còn trên không gian mạng thì lừa đảo khắp nơi
Em vẫn dư âm vụ thằng cha NoBored hôm nọ. Giả vờ mua đt xong lén cài mật khẩu để cụ bán đt ko bán đc cho người khác.
Cái công chúng nó ủ mưu nghĩ cách lừa lọc tốn hơn nghĩ cách kiếm ăn đàng hoàng, thế mà chúng vẫn rất chịu khó làm. Tởm thực sự!

Ngo Rung

Xe lăn
Em vẫn dư âm vụ thằng cha NoBored hôm nọ. Giả vờ mua đt xong lén cài mật khẩu để cụ bán đt ko bán đc cho người khác.
Cái công chúng nó ủ mưu nghĩ cách lừa lọc tốn hơn nghĩ cách kiếm ăn đàng hoàng, thế mà chúng vẫn rất chịu khó làm. Tởm thực sự!
Oạch, lại có cả chiêu này nữa à mợ? Quái dị phết :|