[Funland] Chuyện thật như đùa , nhanh như mất cắp là có thật các cụ ak

Ngo Rung

Xe lăn
Em đi bộ ra chợ, vào 1 hàng yêu cầu để dép ở ngoài, quay đi quay lại mất luôn đôi dép lê 20K.
Thế còn đỡ ức. Vào nhà máy của cty nước ngoài. Trước khi bào phân xưởng họ có tủ để giày và cấp cho đôi dép để đi trong xưởng. Lúc quay ra mất biến đôi giày, vừa bực vừa buồn cười. Của đáng tội đôi giày em là giày bảo hộ, nhưng kiểu dáng thề thao. Nó có bọc mũi và lót đế chống đinh bằng Titan - thấy quảng cáo thế, chứ em có mổ ra xem đâu, nhưng nó nhẹ hơn giày BH thường rất nhiều :D
Em ra tìm không thấy nên kệ, đi cả dép của họ lên VP để làm việc với GĐ NM đã.
Làm việc xong ông sếp người nước ngoài mới bảo nhân viên dẫn nó xuống xưởng đổi lại giày đi. Em mới bảo tao mất rồi còn đâu. Hắn trợn mắt cho gọi thằng QĐ phân xưởng lên....bọn nó cũng nói có biết em cất giày vào tủ nhưng ra tìm ko thấy.....thế là lão GĐ xin lỗi rối rít rồi bảo để tao cho người đi mua đôi khác đền cho mày. Việc tìm thằng ăn trộm tao sẽ truy sau.
Em bảo đôi đấy ko có sẵn đâu, và tao phải về rồi.
Thế là em ra xe đi về. Rồi em cũng ko để ya vụ đấy nữa, vẫn trao đổi công việc với bọn nó qua email bình thường.
Lâu lâu mấy tháng sau em nhận đc đôi giày đúng kiểu em đi mà mới tinh gửi đến chỗ em làm. Cả cty xuýt xoa thằng này chém gió giỏi thế :))
Xong thấy email lão GĐ gửi đến trình bày là tao tỉm ra thủ phạm qua hệ thống camera rồi. Lấy lại đc đôi giày của mày. Nhưng để xin lỗi mày tao mua đôi mới gửi cho mày, đôi cũ tao để lại ở NM chỗ tao. Tao đuổi việc thằng NV kia rồi......
Cũng là kỷ niệm vui vui :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế còn đỡ ức. Vào nhà máy của cty nước ngoài. Trước khi bào phân xưởng họ có tủ để giày và cấp cho đôi dép để đi trong xưởng. Lúc quay ra mất biến đôi giày, vừa bực vừa buồn cười. Của đáng tội đôi giày em là giày bảo hộ, nhưng kiểu dáng thề thao. Nó có bọc mũi và lót đế chống đinh bằng Titan - thấy quảng cáo thế, chứ em có mổ ra xem đâu, nhưng nó nhẹ hơn giày BH thường rất nhiều :D
Em ra tìm không thấy nên kệ, đi cả dép của họ lên VP để làm việc với GĐ NM đã.
Làm việc xong ông sếp người nước ngoài mới bảo nhân viên dẫn nó xuống xưởng đổi lại giày đi. Em mới bảo tao mất rồi còn đâu. Hắn trợn mắt cho gọi thằng QĐ phân xưởng lên....bọn nó cũng nói có biết em cất giày vào tủ nhưng ra tìm ko thấy.....thế là lão GĐ xin lỗi rối rít rồi bảo để tao cho người đi mua đôi khác đền cho mày. Việc tìm thằng ăn trộm tao sẽ truy sau.
Em bảo đôi đấy ko có sẵn đâu, và tao phải về rồi.
Thế là em ra xe đi về. Rồi em cũng ko để ya vụ đấy nữa, vẫn trao đổi công việc với bọn nó qua email bình thường.
Lâu lâu mấy tháng sau em nhận đc đôi giày đúng kiểu em đi mà mới tinh gửi đến chỗ em làm. Cả cty xuýt xoa thằng này chém gió giỏi thế :))
Xong thấy email lão GĐ gửi đến trình bày là tao tỉm ra thủ phạm qua hệ thống camera rồi. Lấy lại đc đôi giày của mày. Nhưng để xin lỗi mày tao mua đôi mới gửi cho mày, đôi cũ tao để lại ở NM chỗ tao. Tao đuổi việc thằng NV kia rồi......
Cũng là kỷ niệm vui vui :D
Đối tác của cụ xử lý rất chuyên nghiệp :-bd.

xitruman

Xe tăng
Chán nhỉ, em ghét bọn trộm cướp đến mức có thể vô cảm nhìn nó chết càng thấy vui vì bớt cặn bã cho xã hội. Hồi sinh viên em quen 1 cô gái, yêu được mấy tháng có lần cafe ở đường Láng thì xem dân bắt được thằng trộm xe, đánh ác lắm; cứ đập đầu nó vào cột điện ngay trước quán em ngồi, có bà cô xót xa cứ năn nỉ em vào can cho nó vì em đô con hơn người bình thường. Bà ấy chắc thương nó vừa khóc vừa xin em “cháu làm ơn vào can thiệp mọi người đứng đánh nó nữa, ko nó chết mất”. Em kệ cứ ngồi nhâm nhi cafe xem đánh, thích lắm lộ ra mặt, thật ra em mong bớt được thằng trộm cho sách xã hội; nhất là lúc xem họ đánh thằng đó đến mức kẹt đầu nó vào ô cột điện bê tông ko rút ra được! Lúc công an đến phải gỡ mãi đầu nó mới ra được khỏi lỗ bê tông. Sau vụ đó con bé chia tay em vì bảo em vô cảm quá! Phụ nữ nhiều khi khó hiểu, em chỉ thương những người lao động lương thiện, gặp đều cho tiền, còn với tội phạm thì em vô cảm và vui mừng mỗi khi bớt được 1 đứa.
Em đọc mà thực sự cũng kg đồng tình với cụ.

BMW X10

Xe điện
Đúng chẳng bao giờ e nghĩ trộm cắp lại có tổ chức lấy cả cái thang cũ. Em vừa trèo lên mái tôn để bịt cái lỗ điều hòa cho khách được 5-10p mà thang thì e mượn ông hàng xóm , làm e phải lẽo đẽo trèo mãi mới xuống , xong phải đi mua đền cái thang mới tức.
Hóa ra bác à.
Bác cứ ngồi yên trên nớ, êm đang vòng xe quay lại đây ạ.

5008

Xe Cứu Trợ
Em câu điện acquy cho xe thằng bạn. Xong vừa bỏ xuống đường loay hoay 1 lúc quay ra mất tiêu cái dây.

tientung000

Xe điện
Làm em nhớ vụ lau quạt. Tranh thủ tháo quạt ngoài cửa ra vào để lau cho sáng sủa dễ nhìn, tháo lồng và thân rời ra, quay vào tìm cái giẻ lau cái cánh, quay ra thì không thấy thân quạt đâu. Lấy xe máy lượn 2 3 vòng tua đi tua lại mà ko biết con mẹ đồng nát nào nó xử mất!!!

dienlanh2810

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Làm em nhớ vụ lau quạt. Tranh thủ tháo quạt ngoài cửa ra vào để lau cho sáng sủa dễ nhìn, tháo lồng và thân rời ra, quay vào tìm cái giẻ lau cái cánh, quay ra thì không thấy thân quạt đâu. Lấy xe máy lượn 2 3 vòng tua đi tua lại mà ko biết con mẹ đồng nát nào nó xử mất!!!
Nó đi qua thấy e trèo thang lên cái nó quay lại lúc e đi lên mái 1 đoạn để chít cái lỗ xi măng xong 2 thằng nó lụm, e chít xong xuống k thấy thang đâu, tưởng ông kia đòi lấy mang về hóa ra k phải,đi nhờ check cam thì 3 thằng nó đứng cách 1 đoạn tầm 30-40m

vkthang

Xe container
Để cái bật lửa trên bàn còn mất mà các cụ :))

Suri15

Xe Cứu Trợ
Lên gác rút thang- Binh pháp Tôn Tử được vận dụng triệt để trong tình huống này 😁

Shadow381

Xe điện
Trộm cướp ghét là đúng rồi! nhưng cụ như vậy có máu lạnh quá không? Ai lỡ đắc tội với cụ chắc không có cơ hội sửa chữa cụ nhỉ
Em ko hiểu thế nào cụ lại bảo “máu lạnh”? Em phải xót xa cho 1 thằng tội phạm? Dân ko ác đâu cụ, dân rất công bằng, gặp người đáng thương họ thương, gặp thằng ăn trộm lại dắt dao trong người nhưng chưa kịp chống trả nên họ mới thế. Những ai từng đối mặt với trộm rồi mới hiểu. Em từng đuổi 1 thằng trộm giữa buổi trưa ở khu nhà em, nó vừa chạy vừa rút dao, em thừa sức bứt lên nhưng đành phải giảm tốc độ giữ khoảng cách với nó vừa tri hô, có vài cái đầu thò ra nhìn rồi lại đóng cửa; cụ nào dân chạy thì hiểu cái kiểu vừa đuổi vừa phải giữ khoảng cách nó mau mệt thế nào, lúc nhanh lúc chậm để theo nó. Cuối cùng em phải bỏ cuộc cho nó chạy để an toàn cho mình! Em ko máu lạnh mà em cho rằng thằng tội phạm nó chỉ dừng lại khi nó già hoặc khi nó mất khả năng tiếp tục phạm tội, những thằng hoàn lương có nhưng tỷ lệ thấp hơn nhiều; vì vậy nếu vì 1 cái gì đó làm được nó mất khả năng để tiếp tục phạm tội như tàn tật,… thì đó là có ích cho xã hội nhiều hơn, đỡ những nguy hại nó tiếp tục gây ra cho xã hội hơn là đợi nó phạm tội nặng hơn mới có thể xử lý nó, khi đó hậu quả nó đã gây ra rồi.

5008

Xe Cứu Trợ
Cái bật lửa 2k mắt trước mắt sau cũng có ông đút túi mất ấy cụ ạ :P
Khó chịu lắm cụ ạ, thà ko có thuốc thì thôi, đang lên cơn rút điếu thuốc ko thấy bật lửa đâu cay lắm.

Chip2Beo

Xe tải
Trước em ở khu tập thể, hàng xóm tầng 4 nhà em vào nhà quét dọn, quay ra mất luôn nồi cá kho sôi sùng sục trên bếp than ở trước cửa. Sau có nhà để đôi giày đẹp ở cửa cũng biến mất.

Sau vụ đó ra vào toàn phải khóa cổng hành lang. May mắn không có vụ hỏa hoạn nào chứ chuồng cọp trước/sau, hành lang cũng khóa nốt, hoảng loạn có mà chạy đằng trời.

Chelski

Xe điện
Loa kéo để cửa đang phát nhạc tại Shop gấu nhà em mà nó bê đi cmn cả luôn...Thấy mấy em trông hàng nói tự nhiện thấy nhạc bé dần rồi tịt luôn, chạy ra thấy hai thắng ôm xe máy đi mất hút cuối phố. Ra chợ giời mua cái khác mất 3 củ tiện mua thêm sợi xích chó vào cột luôn cho chắc.🥸

yuh2105

Xe tăng
Chán nhỉ, em ghét bọn trộm cướp đến mức có thể vô cảm nhìn nó chết càng thấy vui vì bớt cặn bã cho xã hội. Hồi sinh viên em quen 1 cô gái, yêu được mấy tháng có lần cafe ở đường Láng thì xem dân bắt được thằng trộm xe, đánh ác lắm; cứ đập đầu nó vào cột điện ngay trước quán em ngồi, có bà cô xót xa cứ năn nỉ em vào can cho nó vì em đô con hơn người bình thường. Bà ấy chắc thương nó vừa khóc vừa xin em “cháu làm ơn vào can thiệp mọi người đứng đánh nó nữa, ko nó chết mất”. Em kệ cứ ngồi nhâm nhi cafe xem đánh, thích lắm lộ ra mặt, thật ra em mong bớt được thằng trộm cho sách xã hội; nhất là lúc xem họ đánh thằng đó đến mức kẹt đầu nó vào ô cột điện bê tông ko rút ra được! Lúc công an đến phải gỡ mãi đầu nó mới ra được khỏi lỗ bê tông. Sau vụ đó con bé chia tay em vì bảo em vô cảm quá! Phụ nữ nhiều khi khó hiểu, em chỉ thương những người lao động lương thiện, gặp đều cho tiền, còn với tội phạm thì em vô cảm và vui mừng mỗi khi bớt được 1 đứa.
Cụ phải bỏ em kia mới đúng. Vì ẻm có tình cảm với thằng trộm. Funny thôi, còn với lũ này em chả có tí nào gọi là thương hại nó được cả.

mr.tu

Xe hơi
Cái bật lửa 2k mắt trước mắt sau cũng có ông đút túi mất ấy cụ ạ :P
E cũng bị mấy lần mất bật lửa , đưng để bao thuốc với cái bật trên bàn có ông xin châm nhờ điếu thuốc xong nhét mịe vào túi làm mình phải nhắc, nhiều hôm ko để ý quay đi quay lại ko thấy bật đâu . Mới nhất còn bị thằng trộm mất cam an ninh

Không làm chuồng cọp thì hở là mất, mà làm chuồng thì vừa xấu vừa nguy hiểm khi cháy nổ

Ngo Rung

Xe lăn
Nó đi qua thấy e trèo thang lên cái nó quay lại lúc e đi lên mái 1 đoạn để chít cái lỗ xi măng xong 2 thằng nó lụm, e chít xong xuống k thấy thang đâu, tưởng ông kia đòi lấy mang về hóa ra k phải,đi nhờ check cam thì 3 thằng nó đứng cách 1 đoạn tầm 30-40m
Em lại lo 3 thằng đấy khéo đang trong viện vì khó chia tiền sau khi bán thang của cụ ấy chớ :))