[Funland] Chuyện thật như đùa , nhanh như mất cắp là có thật các cụ ak

Sherk

Xe buýt
Em đi bộ ra chợ, vào 1 hàng yêu cầu để dép ở ngoài, quay đi quay lại mất luôn đôi dép lê 20K.
Cái này thì hồi còn sinh viên, 20/11 tặng hoa cho mấy em trường ĐH sư phạm để dép ngoài phòng- Mà hôm ấy phòng đông chật ních các chàng.
Đến lúc ra về- Tìm hoài chả thấy dép mình đâu. Đành đi chân đất.
Thời đó, dép là cả một tài sản đối với sinh viên đấy nhé.

Em ko hiểu thế nào cụ lại bảo “máu lạnh”? Em phải xót xa cho 1 thằng tội phạm? Dân ko ác đâu cụ, dân rất công bằng, gặp người đáng thương họ thương, gặp thằng ăn trộm lại dắt dao trong người nhưng chưa kịp chống trả nên họ mới thế. Những ai từng đối mặt với trộm rồi mới hiểu. Em từng đuổi 1 thằng trộm giữa buổi trưa ở khu nhà em, nó vừa chạy vừa rút dao, em thừa sức bứt lên nhưng đành phải giảm tốc độ giữ khoảng cách với nó vừa tri hô, có vài cái đầu thò ra nhìn rồi lại đóng cửa; cụ nào dân chạy thì hiểu cái kiểu vừa đuổi vừa phải giữ khoảng cách nó mau mệt thế nào, lúc nhanh lúc chậm để theo nó. Cuối cùng em phải bỏ cuộc cho nó chạy để an toàn cho mình! Em ko máu lạnh mà em cho rằng thằng tội phạm nó chỉ dừng lại khi nó già hoặc khi nó mất khả năng tiếp tục phạm tội, những thằng hoàn lương có nhưng tỷ lệ thấp hơn nhiều; vì vậy nếu vì 1 cái gì đó làm được nó mất khả năng để tiếp tục phạm tội như tàn tật,… thì đó là có ích cho xã hội nhiều hơn, đỡ những nguy hại nó tiếp tục gây ra cho xã hội hơn là đợi nó phạm tội nặng hơn mới có thể xử lý nó, khi đó hậu quả nó đã gây ra rồi.
Phật online í mà, kệ đi.

cusao

Xe lăn
Cái cam an ninh ý, chỉ để tham khảo khi cần thôi nhỉ. Nó xách đi rồi cũng chả làm gì đc

TNT2AK47

Xe máy
E cũng bị mấy lần mất bật lửa , đưng để bao thuốc với cái bật trên bàn có ông xin châm nhờ điếu thuốc xong nhét mịe vào túi làm mình phải nhắc, nhiều hôm ko để ý quay đi quay lại ko thấy bật đâu . Mới nhất còn bị thằng trộm mất cam an ninh
ban đêm đang ngủ mà thấy cái mặt này chắc ngất

otothanglong

Xe điện
Cứ trộm cắp táng cho chít mịa chúng nó đi, như taliban chặt mịa tay đi là xong. Trộm chó nó còn quay lại táng chủ chó lăn quay ra kìa.

Isu_zu

Tháo bánh
E vừa bị nó nhổ mất cái cầu dắt xe bằng sắt xong, mặc dù đã bắn vít xuống vỉa hè rồi. Trộm vặt giờ khắp nơi và mọi lúc
Cái này thì em thấy mất là đúng. Không thể lấn vỉa hè = cái cầu này, rất nguy hiểm cho người đi bộ lúc nhập nhoạng.

Isu_zu

Tháo bánh
Vừa đọc bài Nền giáo dục VN tốt nhất thế giới, thì lại tòi ra thớt này. Tụt hết mod, haizz!

lamly

Xe tải
Bố mẹ em ăn cơm trên nhà, đun ấm nước dưới bếp. Bọn nó đổ nước đi, lấy mất cái ấm nhôm.

vancy83

Xe tải
🤣🤣🤣.
Câi thang của cụ còn có giá mà nó nhẹ nữa.
Em còn bị phát tết năm 2016. Chiều hôm giao thừa nhờ mấy ae khênh hộ cây gỗ trứng cá, đk gần 20cm tối đốt 1 đống lửa trên hè trước cửa nhà cho vui vì ae hàng xóm về quê cả. Dãy em lúc ấy có chưa đến 10 nhà chỉ mỗi nhà em ăn tết ở đó . Thế mà lên t2 vợ nhờ tí việc , 5 phút xuống nó bê mất cây gỗ 1 đầu đang cháy vẫn còn dài khoảng 3m ..nhìn quanh không thấy ai 🤣🤣
Mất mấy cái lặt vặt này cũng cay mũi cụ, ức chế thực sự!

NguyenAnhPhan

Xe container
Ồi, những câu như "VN là quốc gia đáng sống nhất TG. Rồi An toàn nhất TG". Những câu đó nghe quen lắm. Cái gì cũng nhất. Xem thời sự thì cái gì cũng đi lên, xh phát triển từng ngày, thu nhập bình quân hàng năm tăng ổn định, tăng lương đều, kinh tế bứt phá...vv. rồi mạng mẽo thì suốt ngày câu "VN mãi đỉnh". Đỉnh cái gì không rõ. Chứ đỉnh cao của sự bốc phét, chém gió và tham nhũng thì đúng là nhất nhì thế giới.
- Em mở tivi, thì không xem thời sự. Chương trình duy nhất có giá trị với em là "Dự báo thời tiết". Xem xong chuyển You tube cho bà cụ nhà xem. Hết.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Ra đường e không bao giờ cho tiền bọn ăn xin, vì em biết bọn đấy xin được tiền có về túi chúng nó đâu, toàn vào túi bọn chăn dắt.
Em nhớ có xem 1 video clip trên mạng, cảnh sát đang dồn bắt mấy đứa trẻ ăn xin về đồn để đưa đi các trung tâm SOS thì dân xúm vào cản trở, chửi bới cảnh sát. Đồng chí cảnh sát phải quay ra phân bua, giải thích để dân hiểu. Em cũng đel hiểu những "thằng dân" đấy trong đầu nó nghĩ gì nữa.
Đồng ý với Cụ. Gần đây nếu các Cụ/Mợ có xem VTV phát phóng sự điều tra về cái hệ thống nghiệp đoàn này. Xem xong E cảm thấy choáng về mức thu nhập của đội này. Có trường hợp "xin" được 2 triệu/ngày. Bình quân tháng thu nhập khoảng 30 Triệu. Đội chăn dắt thu về và trả "lương" khoảng 7-8 Tr/tháng. Như vậy là hơn mức lương còm mà E và/hoặc nhiều Cụ/Mợ trên OF này đang nhận hàng tháng. Vậy E thấy ko cho đội này là đúng.

leenamtuankorea

Xe tăng
Thời buổi trộm cắp nhanh như điện.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn

robinsonbn

Xe tải
Nhà e đây, vừa mua đôi dép cho con gái chiều hôm trước, ra ko thấy đâu, cứ tưởng khách đi nhầm, sau check cam mới biết ! Lúc đó trong nhà đang đông khách, tầm nhìn rõ luôn ! Đôi dép có hơn 200, con gái cứ ngẩn ngơ mãi !

robinsonbn

Xe tải
Video đây bác

vieteuro

Xe container
350k 1 mét thang inox này

Tv1912

Xe buýt
Em nghĩ cần nặng tay hơn với các loại trộm cắp ở VN, nhân đạo với 1 thằng ăn trộm là không nhân đạo với 99người bình thường. Chỉ 1% trộm cắp nhưng 99% người dân phải tìm mọi cách phòng nó tránh nó, nhà cửa phải bịt kín mít nhỡ có hoả hoạ chả biết chạy đâu, ra đường thấy tai nạn cũng không dám giúp vì sợ dàn cảnh hay ăn vạ! Luật pháp và lòng người hơi nhân đạo quá mức, luôn cho người phạm tội hơi nhiều cơ hội sửa sai, nên tội phạm vặt hay có suy nghĩ "bị bắt thì vài năm sau lại làm ván mới sợ đếch gì" nên bọn này càng ngày càng đông chứ chả thể giảm được. Như bọn trộm chó chẳng hạn, nó chỉ sợ bị dân bắt thôi nên chống trả quyết liệt còn công an bắt thì sao?! Không sao cả, chịu phạt vài đồng sau đó lại hành nghề đến lúc nào bị dân đánh cho tàn phế mới chính thức thành người tốt! :D Nước nghèo như VN cần mạnh tay với tội phạm để nhân dân rảnh tay phát triển kinh tế, bao giờ giầu có rảnh háng như đám Bắc Âu thì nghĩ tới nhân đạo cho tội phạm sau.