[Funland] Chuyện thật như đùa , nhanh như mất cắp là có thật các cụ ak

Shadow381

Xe điện
Em đồng ý với cụ. Máu lạnh gì việc này. Thời sinh viên em cũng từng đuổi trộm xe đạp, bao cái đầu ngó ra rồi lại quay vào. Từng đánh trộm vào KTX ăn cắp, vào KTX ăn cắp mà bị bắt thì bị đánh đòn hội đồng thừa sống thiếu chết luôn.
Ra đường e không bao giờ cho tiền bọn ăn xin, vì em biết bọn đấy xin được tiền có về túi chúng nó đâu, toàn vào túi bọn chăn dắt.
Em nhớ có xem 1 video clip trên mạng, cảnh sát đang dồn bắt mấy đứa trẻ ăn xin về đồn để đưa đi các trung tâm SOS thì dân xúm vào cản trở, chửi bới cảnh sát. Đồng chí cảnh sát phải quay ra phân bua, giải thích để dân hiểu. Em cũng đel hiểu những "thằng dân" đấy trong đầu nó nghĩ gì nữa.
Em cấp 3 đã lên HN học hệ mở rộng trước đại học, ở KTX; những hôm có trộm là cả khu náo nhiệt; trộm vào KTX mà bị bắt thì đúng là nó chỉ mong ước xxx đến nhanh thôi! Đừng ai bảo sinh viên ác, có cái áo phơi nó cũng lấy mất, rồi nó thì que qua cửa khều đồ, đứa nào cũng dắt dao, bị phát hiện mà ít người nó rút ra thành trấn lột luôn! Em đánh trộm luôn xung phong đi đầu, có ông anh ở Việt Đức chuyên mổ cho bọn đầu gấu, tình cờ thế nào mổ cho đại ca 1 thằng lại biết chúng nó đang lên kế hoạch phục để đâm em vì em mấy lần đánh đàn em nó khi mò vào KTX ăn trộm dữ quá! Đúng là có số, thằng đại ca kia khi biết là em của ông anh chuyên mổ cho nó kịp can thiệp, cấm bọn kia động vào em. Nhưng sau vụ đó trộm vào KTX em vẫn xung phong tuyến đầu.
Có lần ngồi cafe với gấu ở Ngã tư Vọng cũng được xem đánh trộm; thằng kia trộm xe quán nét bị tóm quả tang, em ngồi cafe bên này xem rõ 2,3 thằng to nặng gần như em nhảy lên dậm đầu thằng kia lúc đó đã nằm dưới đất rồi, hết dậm lại đạp. Gấu bảo em sang can thiệp giúp nó nhưng em bảo: bọn này chỉ dừng phạm tội khi nó già hoặc khi nó bị mất khả năng, mất sức mạnh để phạm tội. Xem trực tiếp thế này hay hơn xem fim.
Sau vụ đó gấu cũng trách em vô cảm! Em nghĩ thương những người đáng thương, với tội phạm thì bớt được 1 đứa là tốt cho xã hội.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em cấp 3 đã lên HN học hệ mở rộng trước đại học, ở KTX; những hôm có trộm là cả khu náo nhiệt; trộm vào KTX mà bị bắt thì đúng là nó chỉ mong ước xxx đến nhanh thôi! Đừng ai bảo sinh viên ác, có cái áo phơi nó cũng lấy mất, rồi nó thì que qua cửa khều đồ, đứa nào cũng dắt dao, bị phát hiện mà ít người nó rút ra thành trấn lột luôn! Em đánh trộm luôn xung phong đi đầu, có ông anh ở Việt Đức chuyên mổ cho bọn đầu gấu, tình cờ thế nào mổ cho đại ca 1 thằng lại biết chúng nó đang lên kế hoạch phục để đâm em vì em mấy lần đánh đàn em nó khi mò vào KTX ăn trộm dữ quá! Đúng là có số, thằng đại ca kia khi biết là em của ông anh chuyên mổ cho nó kịp can thiệp, cấm bọn kia động vào em. Nhưng sau vụ đó trộm vào KTX em vẫn xung phong tuyến đầu.
Có lần ngồi cafe với gấu ở Ngã tư Vọng cũng được xem đánh trộm; thằng kia trộm xe quán nét bị tóm quả tang, em ngồi cafe bên này xem rõ 2,3 thằng to nặng gần như em nhảy lên dậm đầu thằng kia lúc đó đã nằm dưới đất rồi, hết dậm lại đạp. Gấu bảo em sang can thiệp giúp nó nhưng em bảo: bọn này chỉ dừng phạm tội khi nó già hoặc khi nó bị mất khả năng, mất sức mạnh để phạm tội. Xem trực tiếp thế này hay hơn xem fim.
Sau vụ đó gấu cũng trách em vô cảm! Em nghĩ thương những người đáng thương, với tội phạm thì bớt được 1 đứa là tốt cho xã hội.
Đúng vậy. Không được ủy mị trước cái ác. Kiểu gấu của cụ là "xem phim ngôn tình hay phim phật pháp - lí thuyết suông" của Tầu quá nhiều.

kduc

Xe Cứu Trợ
với tội phạm thì em vô cảm và vui mừng mỗi khi bớt được 1 đứa.
Xưa có thằng vào ktx bọn e ăn chộm, ae vớ được đánh mãi trả sao, mấy chú lớp e về đánh mấy cái chết mất :D

Xe nội lước

Xe container
Chán nhỉ, em ghét bọn trộm cướp đến mức có thể vô cảm nhìn nó chết càng thấy vui vì bớt cặn bã cho xã hội. Hồi sinh viên em quen 1 cô gái, yêu được mấy tháng có lần cafe ở đường Láng thì xem dân bắt được thằng trộm xe, đánh ác lắm; cứ đập đầu nó vào cột điện ngay trước quán em ngồi, có bà cô xót xa cứ năn nỉ em vào can cho nó vì em đô con hơn người bình thường. Bà ấy chắc thương nó vừa khóc vừa xin em “cháu làm ơn vào can thiệp mọi người đứng đánh nó nữa, ko nó chết mất”. Em kệ cứ ngồi nhâm nhi cafe xem đánh, thích lắm lộ ra mặt, thật ra em mong bớt được thằng trộm cho sạch xã hội; nhất là lúc xem họ đánh thằng đó đến mức kẹt đầu nó vào ô cột điện bê tông ko rút ra được! Lúc công an đến phải gỡ mãi đầu nó mới ra được khỏi lỗ bê tông. Sau vụ đó con bé chia tay em vì bảo em vô cảm quá! Phụ nữ nhiều khi khó hiểu, em chỉ thương những người lao động lương thiện, gặp đều cho tiền, còn với tội phạm thì em vô cảm và vui mừng mỗi khi bớt được 1 đứa.
Con bé nó bỏ cụ là đúng. Đàn ông đàn ang gì mà mà vô cảm. Nói chung là kém tắm.
Đi bên các em giả thử có thấy bồ câu sưng cánh ng ta còn chẳng nỡ làm ngơ . Cứ âu yếm ôm chim , mạnh dạn mua cho nó lạng đậu xanh bảo cho chim vực sức đã sao . Bao giờ ng yêu về mình hầm chim với đậu đâu có ai hay .😆

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Năm 2001 em làm 3 tháng ở 1 thị trấn. Nghe 1 cô chú bán ăn sáng nói ở gần thị trấn đó có 1 đôi vợ chồng lớn tuổi thường ra chợ ăn trộm. Nhưng họ không đi bên nhau.
Bà vợ sẽ ăn mặc lam lũ vào chợ chen lấn chộm vặt. Thoát thì thôi, té.
Ông chồng sẽ làm bộ đại cán chỉnh tề , phong cách đạo mạo và cũng vào chợ như khách đi xem chợ. Trường hợp vợ bị tóm đánh thì ông chồng sẽ tới can và nói đạo lý kiểu : ng ta trông khổ thế kia, tha cho họ..đánh làm gì phải tội , đánh họ là ác vv 🤣🤣

khongbietgi456

Xe máy
Đúng chẳng bao giờ e nghĩ trộm cắp lại có tổ chức lấy cả cái thang cũ. Em vừa trèo lên mái tôn để bịt cái lỗ điều hòa cho khách được 5-10p mà thang thì e mượn ông hàng xóm , làm e phải lẽo đẽo trèo mãi mới xuống , xong phải đi mua đền cái thang mới tức.

rút kinh nghiệm sau cụ qua cầu rút ván cho lành

4X4=16

Xe điện
thời buổi trộm cắp với hình sự cải trang thành lái xe công nghệ. Chả biết đằng nào mà lần.

ubisapro

Xe trâu
🤣🤣🤣.
Câi thang của cụ còn có giá mà nó nhẹ nữa.
Em còn bị phát tết năm 2016. Chiều hôm giao thừa nhờ mấy ae khênh hộ cây gỗ trứng cá, đk gần 20cm tối đốt 1 đống lửa trên hè trước cửa nhà cho vui vì ae hàng xóm về quê cả. Dãy em lúc ấy có chưa đến 10 nhà chỉ mỗi nhà em ăn tết ở đó . Thế mà lên t2 vợ nhờ tí việc , 5 phút xuống nó bê mất cây gỗ 1 đầu đang cháy vẫn còn dài khoảng 3m ..nhìn quanh không thấy ai 🤣🤣
Chắc đang nấu bánh chưng mà hết củi, bị Gấu sai đi kiếm :D

beomap2

Xe container
Cách đây hơn hai chục năm, bà già tôi ở nhà cắm nồi cơm điện, lúc có việc bà đi ra sân đàng sau nhà, lúc lên không thấy nồi cơm đâu, lại phải đi nấu cơm bếp củi, rõ khổ.

BMW X10

Xe điện
Lẽ ra bác nên nghe lời chị nhà chứ.
Sang đó, phải trái với các anh to nặng.

Và, dúi cho các ảnh cái gậy.

Shadow381

Xe điện
Lẽ ra bác nên nghe lời chị nhà chứ.
Sang đó, phải trái với các anh to nặng.

Và, dúi cho các ảnh cái gậy.
Cần gì gậy, 2,3 thằng to ngang em (cỡ 85-90kg) cứ nhẩy lên đầu dận rồi lại đá vào đầu, có thằng còn đứng lên đầu dậm chán chê thì còn gì là người. Ngu hết chỗ lại vào quán nét trộm xe! Nó đá vào đầu mà ngồi bên này đường còn còn nghe tiếng. Nói chung thằng đấy sau mà vẫn ăn trộm nữa thì hết thuốc chữa thật. Em nhìn thấy mấy thằng đứng ngoài còn cần mấy thằng cầm ghế định phang thì chứng tỏ nó còn nhân đạo chán hoặc ko muốn thằng kia chết ở đó

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Làm em nhớ vụ lau quạt. Tranh thủ tháo quạt ngoài cửa ra vào để lau cho sáng sủa dễ nhìn, tháo lồng và thân rời ra, quay vào tìm cái giẻ lau cái cánh, quay ra thì không thấy thân quạt đâu. Lấy xe máy lượn 2 3 vòng tua đi tua lại mà ko biết con mẹ đồng nát nào nó xử mất!!!
Em thì rửa hộp đựng rác của cái máy hút bụi.
Rửa xong em để tất vào cái chậu nhựa phơi trước cửa.
Có bà trung trung tuổi đi qua thó mất.
Xem camera hàng xóm mới biết bà đó.
Vợ em đến tận nhà thì con cái xin lỗi rối rít vì bà này ẩm IC toàn đi nhặt nhạnh linh tinh dù nhà không đến mức vậy. Nhưng đồ thì vẫn mất làm em phải mua lại mất hơn 700k = 1/3 cái máy hút bụi.
Hichichic.

Tập Lái 2022

Xe tải
Đúng chẳng bao giờ e nghĩ trộm cắp lại có tổ chức lấy cả cái thang cũ. Em vừa trèo lên mái tôn để bịt cái lỗ điều hòa cho khách được 5-10p mà thang thì e mượn ông hàng xóm , làm e phải lẽo đẽo trèo mãi mới xuống , xong phải đi mua đền cái thang mới tức.

Cụ ở BTL thì phải

Leanh65

Xe container
🤣🤣🤣.
Câi thang của cụ còn có giá mà nó nhẹ nữa.
Em còn bị phát tết năm 2016. Chiều hôm giao thừa nhờ mấy ae khênh hộ cây gỗ trứng cá, đk gần 20cm tối đốt 1 đống lửa trên hè trước cửa nhà cho vui vì ae hàng xóm về quê cả. Dãy em lúc ấy có chưa đến 10 nhà chỉ mỗi nhà em ăn tết ở đó . Thế mà lên t2 vợ nhờ tí việc , 5 phút xuống nó bê mất cây gỗ 1 đầu đang cháy vẫn còn dài khoảng 3m ..nhìn quanh không thấy ai 🤣🤣
Cái này chắc họ nấu bánh trưng họ tưởng cụ đốt bỏ thì nhặt về thôi chứ không biết là cụ có thú vui đốt kiểu lửa trại. Là em cũng từng đi mót củi nhiều nhà chặt cây đốt bỏ cháy không hết nấu bánh trưng nên em dự thế.😅

Xe nội lước

Xe container
Cái này chắc họ nấu bánh trưng họ tưởng cụ đốt bỏ thì nhặt về thôi chứ không biết là cụ có thú vui đốt kiểu lửa trại. Là em cũng từng đi mót củi nhiều nhà chặt cây đốt bỏ cháy không hết nấu bánh trưng nên em dự thế.😅
Không phải đâu cụ. Nó nhắm của em rồi, nó thèm cây gỗ của em lắm mới làm thế , cửa nhà em rộng 3m mở hết cỡ, hè rộng 3m và em đốt luôn trên cái hè ấy. Thế mà nó lấy nhanh và êm kinh dị .. em lên t2 xách hộ vợ xô nc từ nhà vs ra P Khách ( cùng trên t2 ) xuống thì đã mất cây gỗ ấy, chạy ra đường nhìn xa 2 đầu phố cũng không thấy ai 🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Ở VN mình trộm cắp lừa lọc như hoa nở mùa xuân. Thậm chí nói không ngoa nó trở thành " nét văn hóa " ở 1 số nơi.
Có làng mà cả làng hầu như lớp trẻ và trung niên đi bán dầu gội giả, , chất thông bể phốt giả, cao nhung giả...đi lừa đảo khắp nc bằng những thứ dạng này. Hàng ngày họ đi ra thành phố đông nên có hẳn chuyến xe bus tư nhân đưa đón. Ở đó hỏi đàn ông là vợ làm gì ?
Vợ em hàng ngày đi chợ ..he he cái đi chợ là dùng từ né việc vợ họ đi lừa .
Đàn ông ở đó cũng rất tài chí trong lừa đảo..người già cũng đồng lõa với hành vi. Đến đồng nát mua dây đồng của họ còn bị nhét ximang vào lõi.
Bản thân em cũng từng mất nhiều tiền vì bị họ lừa.

Còn giới đồng nát thì sao . Chớ tin các mẹ các chị kẻo các mẹ các chị cũng lợi dụng lòng tin khá khốn nạn.. năm 93 em đc 1 anh cho vay 200usd làm vốn. Khi ấy anh thương lắm mới cho vay . Em mang thu mua bìa cacton , tập kết thành đống và thuê 1 cái xe chở đi Bắc Ninh bán. Thứ nhất là để kiếm lãi thứ 2 là có chỗ ngủ đêm trong cái bạt lớn trùm đống giấy đó. Ấy vậy mà sau 1 2 lần tử tế là các mẹ các chị đập bẹp đất sét nhét trong các cuộn bìa. Đêm thì các anh các chú ở đâu âm thầm mang xe đạp, xe thồ ra bốc từ đống của em ăn cắp mang đi.
Năm kia, 1 hôm em dậy sớm từ 3h sáng . Nhìn qua cửa sổ thì 1 chị đổ 2 cái xô rác nhà ng ta xuống đường ,lấy 2 cái xô và úp vào chồng gần trục cái giống nó đã có sẵn trên xe chị. Em quát, chị bỏ lại và xoay xe đạp đi nhanh như báo. Xe cũ nhưng cực êm không 1 động, đeo găng và đi giày bata, cực chuyên nghiệp.
Ngày bé em lang thang ra chợ Quận em bây h. Khu hàng gà vịt chim cò chen nhau rất đông. Em từng thấy những điều sau :
Các bác các chú mang ngỗng ra trà sát bụng nó trên các vũng bùn , càng bám nhiều bùn càng tốt.em hỏi họ bảo cho ngỗng khỏi bị cảm 🤣🤣
Các cô các bà ngồi góc mang gà ra thi nhau nhồi những miếng bánh đúc bằng ngón tay vào họng nó , nhồi càng nhiều càng tốt.
1 số cụ ông vặt bớt lông cánh và đuôi bồ câu. Em còn bé ,hỏi thì cụ bảo vặt cho nó khỏi xơ, lúc sau cụ oang oang quảng cáo với khách chim non mới tập bay..
Vài chú chen lấn 1 chú ra vẻ cài khuy tay áo nhưng ngón chú móc ngay túi ng ta.
Có chú tóc bạc mà không biết nhục toàn phi xe ăn vạ các cháu gái .. thằng chú ấy giờ trong hội cc lâu rồi..
2 nhà bán 2 sọt ngan sát nhau , nhà này quay ngang nhà kia tóm cổ 1 con của họ đặt sang sọt nhà mình trong nửa giây..
Mua mớ rau non xanh, trong độn toàn tay lá già.
Thợ sắt nhồi cát trong hộp ống khung cửa sắt để tính cân .
Thợ sơn đổ bớt sơn vào wc , xả nc vì chỉ nhận đc công nhật.
Chú vá xe lừa các cháu hs bằng cách găm sẵn cái kim trong chậu nc thử ..thế là cháu thủng thêm 1 lỗ.
Lắp bơm tự động bơm tưới hoa màu hy vọng trồng đc dt lớn kiểu bán tự động trong nn , 2 hôm nó dỡ trộm cái bơm, chán quá bỏ bê , 2 hôm sau nó xơi nốt dàn ống.
Vịt con thả cánh đồng nó chôm cả đàn.
Cá nuôi trong ao về nhà ăn cơm tối ra đã thấy cả vạt cỏ lớn ướt nhoẹt , thế là biết cá mình sáng mai nó cho ra chợ.
Buồn cười nhất là có bác bộ đội về hưu đi mua con chó con. Bác buộc cổ nó vào dây, đầu dây kia buộc thành hình vòng tròn cho dễ dắt, ra cổng bác vào quán ngồi làm chén nc hút bi thuốc lào, thế là bác nhấc 1 góc bàn nc cho cái vòng tròn kia và yên tâm thưởng thức, thế quái nào khi nhìn xuống thì không thấy mất cả chó lẫn dây 🤣🤣
Bs có nơi vẽ ra chiếu chụp thử đủ mọi vòng máy móc, thử đủ thứ chỉ số máu , nc tiểu còn mỗi ko thử nc bọt dù bệnh không cần thiết những thứ đó.
Cô giáo có nơi dạy lướt, muốn học đủ thì đi học thêm.
Ng ta ở nơi khác đến đi xe sắp phi vào làn sai, xx có nơi thấy kệ không nhắc..chờ cho vào rọ rồi ra xịch..
Nhân viên công chức hành chính có nơi biết trìmh tự nhưng kệ công dân, hành cho lòi " cái chính " , xong chiều đi bia bọt..ăn cắp trắng trợn thời giờ làm việc..
Đi xe bus, tự giác nhường ghế. 1 Cô già rồi quăng cái mông vào không thèm cám ơn 1 lời ,,tự nhiên như con lợn nái.
Mọi mất mát có báo cũng vô ích..khéo bị mắng chuyện nhỏ thế mà cũng đi báo 😒😒.
Xưa ông ngoại em còn. Cụ nói dân quen lm như vậy nên trộn mùn cưa vào cám bán cho lính Nhật, nó cho ngựa ăn bị đầy bụng chết ngựa. Nó tìm bằng đc mấy ng bán. Mổ bụng mấy con ngựa trói nhét mấy ng kia vào khâu bằng dây thép và đem chôn hoặc thả sông xác con ngựa đó..

Chỉnh sửa cuối:

kaku223223

Xe tăng
Ở VN mình trộm cắp lừa lọc như hoa nở mùa xuân. Thậm chí nói không ngoa nó trở thành " nét văn hóa " ở 1 số nơi.
Cuộc sống khốc liệt mà cụ, Em tuổi thơ được bố mẹ nuôi trong môi trường có khá điều kiện, ông bà lại là CNVC, nên cuộc sống khuôn phép và màu hồng.

Ra đời cũng phải mất vài năm mới quen dân, mất học phí kha khá