[Funland] Chuyện thật như đùa , nhanh như mất cắp là có thật các cụ ak

Đi Lang Thang

Xe buýt
🤣🤣🤣.
Câi thang của cụ còn có giá mà nó .nhẹ nữa.
Em còn bị phát tết năm 2016. Chiều hôm giao thừa nhờ mấy ae khênh hộ cây gỗ trứng cá, đk gần 20cm tối đốt 1 đống lửa trên hè trước cửa nhà cho vui vì ae hàng xóm về quê cả. Dãy em lúc ấy có chưa đến 10 nhà chỉ mỗi nhà em ăn tết ở đó . Thế mà lên t2 vợ nhờ tí việc , 5 phút xuống nó bê mất cây gỗ 1 đầu đang cháy vẫn còn dài khoảng 3m ..nhìn quanh không thấy ai 🤣🤣
Sorry cụ, e đang dở lồi bánh chưng thì hết củi :D

lai 4 fun

Xe tải
Đêm đọc mà buồn cười. Khổ nhất cụ phải trèo xuống ko có thang. Lại còn phải mua trả thang cho ông hàng xóm. Giờ kinh tế khó khăn trộm cắp cướp trắng trợn thật.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cái thang bán nhanh được 3 đến 500k. Bằng 1 ngày chạy gờ ráp của bọn nó, đc mấy kiều bột trắng. Như ảnh là 3 thằng này chuyên đội trộm cắp. Trộm cắp vặt thanh lý nhanh gọn lắm. Giày, dép, quần áo, sắt thép thành phẩm, xe đạp, đồ dùng còn tốt, mới...đều thanh lý cực nhanh và tiền tươi. Cái chợ đồ cũ La Thành chính là chỗ tiêu thụ đồ trộm cắp. Em ko bh mua của bọn này.

jazzzzz

Xe lăn
Năm ngoái em bị nhảy mất cái khoan.
Mang ra bắn vít hàng rào, quay vào lấy thêm vít ra thì chả thấy khoan đâu.

Vienxu

Xe tăng
Conan bắt được bọn trộm rồi, chúng nó khai hành động do thù ghét chứ ko phải kinh tế. Nó muốn Cụ phơi cà cho héo đấy. =))

tưởng ăn cắp vặt cướp vé số là đặc sản của sg :) ngoài nớ bây chừ cũng có à :)

haiyen1012

Xe điện
Kinh tế suy thoái, xã hội bây giờ loạn quá. Ngoài đời thực thì trộm cướp còn trên không gian mạng thì lừa đảo khắp nơi

hưvô

Xe lăn

kaku223223

Xe tăng
Vài cụ cứ đạo đức mõm, phật online rằng không nên đánh trộm, đánh ác quá.

Chứ phải em, được quyền là em chặt cmn tay. có gan ăn trộm thì có gan chịu đòn.
cả cái xe máy nhà ng ta bằng 1 năm tích cóp, trộm mất thì ng bị trộm khổ sở ntn.

Thời sv, em vs anh ruột ngủ trong nhà, quên khóa cửa ban công, nửa đêm trộm nó vào thịt 2 cái lap, 2 cái điện thoại, 2 cái ví tiền, 1 cái máy ảnh DSLR. Ko có máy mà liên lạc, ko có gì dùng, khổ hơn cờ hó, ông anh đang làm luận án tốt nghiệp, phải gõ lại từ đầu.

May lúc đó ngủ say như chết, ko tỉnh dậy. ko thì cũng ăn một dao vào người.

hưvô

Xe lăn
Em câu điện acquy cho xe thằng bạn. Xong vừa bỏ xuống đường loay hoay 1 lúc quay ra mất tiêu cái dây.
Lần nhà em bị sự cố điện trong nhà, gọi cu em thợ vào sửa, nó kêu ko có đèn pin, em vào phòng lấy cho cu em soi, soi xong em đã cẩn thận để ở mặt tủ, thế quái nào lúc cu em ra về xong thì tìm ko thấy đâu nữa, nhà lúc ấy chỉ có 2 ae. Bực cái là đèn pin vừa đi chơi chợ cửa khẩu LS mua làm kỷ niệm chưa dùng được mấy :((

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Để cái bật lửa trên bàn còn mất mà các cụ :))
Công nhận nhiều người do lơ đãng hay ý thức kém nhiều khi hay cầm (mượn) lặt vặt xong ko trả lại hoặc vứt lung tung gây ức chế nhiều. Chỗ E làm việc thì bút bi và bật lửa là hay bị như vậy.Nhiều người dù đang có sẵn nhưng cũng tiện tay cầm luôn rồi mang đi, đến lúc cần 1 chút cũng ko có để dùng. Xong có lúc moi ở túi ra lại có vài cái bút hay bật lửa. Rồi lại cười trừ..

Cún em

Xe buýt
Em ko hiểu thế nào cụ lại bảo “máu lạnh”? Em phải xót xa cho 1 thằng tội phạm? Dân ko ác đâu cụ, dân rất công bằng, gặp người đáng thương họ thương, gặp thằng ăn trộm lại dắt dao trong người nhưng chưa kịp chống trả nên họ mới thế. Những ai từng đối mặt với trộm rồi mới hiểu. Em từng đuổi 1 thằng trộm giữa buổi trưa ở khu nhà em, nó vừa chạy vừa rút dao, em thừa sức bứt lên nhưng đành phải giảm tốc độ giữ khoảng cách với nó vừa tri hô, có vài cái đầu thò ra nhìn rồi lại đóng cửa; cụ nào dân chạy thì hiểu cái kiểu vừa đuổi vừa phải giữ khoảng cách nó mau mệt thế nào, lúc nhanh lúc chậm để theo nó. Cuối cùng em phải bỏ cuộc cho nó chạy để an toàn cho mình! Em ko máu lạnh mà em cho rằng thằng tội phạm nó chỉ dừng lại khi nó già hoặc khi nó mất khả năng tiếp tục phạm tội, những thằng hoàn lương có nhưng tỷ lệ thấp hơn nhiều; vì vậy nếu vì 1 cái gì đó làm được nó mất khả năng để tiếp tục phạm tội như tàn tật,… thì đó là có ích cho xã hội nhiều hơn, đỡ những nguy hại nó tiếp tục gây ra cho xã hội hơn là đợi nó phạm tội nặng hơn mới có thể xử lý nó, khi đó hậu quả nó đã gây ra rồi.
Em đồng ý với cụ. Máu lạnh gì việc này. Thời sinh viên em cũng từng đuổi trộm xe đạp, bao cái đầu ngó ra rồi lại quay vào. Từng đánh trộm vào KTX ăn cắp, vào KTX ăn cắp mà bị bắt thì bị đánh đòn hội đồng thừa sống thiếu chết luôn.
Ra đường e không bao giờ cho tiền bọn ăn xin, vì em biết bọn đấy xin được tiền có về túi chúng nó đâu, toàn vào túi bọn chăn dắt.
Em nhớ có xem 1 video clip trên mạng, cảnh sát đang dồn bắt mấy đứa trẻ ăn xin về đồn để đưa đi các trung tâm SOS thì dân xúm vào cản trở, chửi bới cảnh sát. Đồng chí cảnh sát phải quay ra phân bua, giải thích để dân hiểu. Em cũng đel hiểu những "thằng dân" đấy trong đầu nó nghĩ gì nữa.

NguyenAnhPhan

Xe container
Thế còn đỡ ức. Vào nhà máy của cty nước ngoài. Trước khi bào phân xưởng họ có tủ để giày và cấp cho đôi dép để đi trong xưởng. Lúc quay ra mất biến đôi giày, vừa bực vừa buồn cười. Của đáng tội đôi giày em là giày bảo hộ, nhưng kiểu dáng thề thao. Nó có bọc mũi và lót đế chống đinh bằng Titan - thấy quảng cáo thế, chứ em có mổ ra xem đâu, nhưng nó nhẹ hơn giày BH thường rất nhiều :D
Em ra tìm không thấy nên kệ, đi cả dép của họ lên VP để làm việc với GĐ NM đã.
Làm việc xong ông sếp người nước ngoài mới bảo nhân viên dẫn nó xuống xưởng đổi lại giày đi. Em mới bảo tao mất rồi còn đâu. Hắn trợn mắt cho gọi thằng QĐ phân xưởng lên....bọn nó cũng nói có biết em cất giày vào tủ nhưng ra tìm ko thấy.....thế là lão GĐ xin lỗi rối rít rồi bảo để tao cho người đi mua đôi khác đền cho mày. Việc tìm thằng ăn trộm tao sẽ truy sau.
Em bảo đôi đấy ko có sẵn đâu, và tao phải về rồi.
Thế là em ra xe đi về. Rồi em cũng ko để ya vụ đấy nữa, vẫn trao đổi công việc với bọn nó qua email bình thường.
Lâu lâu mấy tháng sau em nhận đc đôi giày đúng kiểu em đi mà mới tinh gửi đến chỗ em làm. Cả cty xuýt xoa thằng này chém gió giỏi thế :))
Xong thấy email lão GĐ gửi đến trình bày là tao tỉm ra thủ phạm qua hệ thống camera rồi. Lấy lại đc đôi giày của mày. Nhưng để xin lỗi mày tao mua đôi mới gửi cho mày, đôi cũ tao để lại ở NM chỗ tao. Tao đuổi việc thằng NV kia rồi......
Cũng là kỷ niệm vui vui :D
Việc vào cty công tác, hay đi làm...thì nhiều cty họ yêu cầu thay giầy, dép rồi để nơi quy định. Ờ thì thay. Lát quay ra - mất giầy, hoặc bị tráo đôi thối chân vào. Thật sự lúc ấy mới điên. Không thể đeo tạm vì nó vừa rách vừa bốc mùi. Ức chế khó tả luôn. Chịu thật.

Đặc sản thì tỉnh lào cụng có, cái dì cũng ... :D
e ra HN từ trung tâm đến vùng ven chả bg thấy trộm cắp vặt . E quên cái đt ở hà tây mấy tiếng sau quay lại quán chủ quán cầm ra trả còn chẳng thèm nghe e cám ơn . giống như chuyện quá bt.
uống starbucks ngay hồ gươm để con macbook trên bàn đi đái chả cần nhờ nv coi hộ :)).
đừng nói e bốc phét mấy vụ này.:)