Chuyện bây giờ mới kể: Kinh hoàng tàu cao tốc Vân Đồn - Quan Lạn!

kduc

Xe Cứu Trợ
Năm kia e cũng vưỡng cái Quan Nạn này, đi cao tốc nóng gần chết, may lúc về đi tàu gỗ, chậm hơn đâu 15 phút :D

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt thế là đi đến nơi về đến chốn roài, nhà e hai lần ngồi tầu này (bốn lượt cả đi lẫn về) 1 quan lạn giống chủ thớt 2 là đi cát bà nói chung là nín thở tình trạng căng như dây đàn, mình thì chả tiếc cái thân già làm đệ cho thủy tề cũng được chỉ lo cho gấu với f1, cửa kín mít chẳng hề dòm thấy dụng cụ thoát hiểm mình hỏi nhà tầu thì hành khách nhìn mình như súc vật vì dám nghĩ đến chuyện tầy đình, mặc dù bơi lội như rái cá nhưng ngồi trên cái tầu cao tốc này nó va vào đâu coi như 100% đứt mà chúng nó chạy tít lắm. ko bao dám thử lại phát nữa.

theph

Xe điện
Vụ này chưa ăn thua so với vụ của em vì Quan Lạn vẫn trong khu vực Vịnh (Bái Tử Long thì đúng). Năm 2009 bọn em đi Vân Đồn gặp bão, sáng sớm tất cả khách du lịch trên đảo bị lùa dậy đưa ra bến tàu để tàu từ đất liền ra đón về. Tàu em cũng bị chết máy mất 2h đồng hồ trên biển chứ không sát đất liền như tàu cụ chủ đi.

Libor

Xe điện
Sơn nghe chuyện này chưa?: Một chiếc máy bay dân dụng bị sự cố,đang lao xuống biển,trong lúc cả máy bay hỗn loạn,tiếng khóc, tiếng cầu Chúa,tụng Kinh,gọi đt cho người thân ..nháo nhào.Người ta nhìn thấy một cô tiếp viên thản nhiên mang phấn son ra trang điểm,Một Ông già,già lắm,chăc cũng không tiếc gì đời nữa,còn đủ bình tĩnh để hỏi "vì sao cháu làm vậy" Cô tiếp viên trả lời "Dạ ,để khi máy bay rơi xuống biển,Cứu hộ tới sẽ cứu những Cô gái xinh tươi trẻ đẹp trước ạ".Cô thứ hai có số đo vòng 1 khá lớn liền cởi phăng áo ra,khi trả lời Lí do ,nói rằng ,để 2 quả "Phao" nổi lên,Cứu hộ dễ phát hiện và vớt lên,Cô tiếp viên thứ 3 thì tụt luôn váy ,vứt ra sàn máy bay,với lí do:"việc đầu tiên Nhóm Cứu hộ sẽ làm là đi tìm cái hộp "Đen"..vậy Sonrach có gì để Cứu hộ dễ tìm nếu nói dại Tàu bị làm sao không? Mà lại còn không biết bơi nữa.
:P Em cũng đến ạ câu chuyện của cụ thât, chắc cụ đang kể chuyện của hãng hàng không Vịt ngan e lai... chứ mấy cái hãng châu âu mà làm thế này thì làm gì có hộp "đen" mà tìm cụ nhể? :)) :)) Cụ Rack mà khi chìm tầu em biết cụ í sẽ làm gì rồi, nhưng em chưa tiện nói ra ngay đâu, cứ để các cụ đoán đã.

Chỉnh sửa cuối:

traxoay

Xe buýt
Mà lão Rách dạo này cũng giật tít " Kinh hoàng..." giống VNE ghê.=))

Con tàu đấy còn ngon chán. Em đã từng phải đi con này từ Cát Bà về HP, chả phao phiệc giè.:D

Còn đây là tài công hịn.

Và bạn đồng hành của em.:D

Chà, cụ đi con này chắc ngồi bơm la canh phụ tài công cả chuyến ấy chứ nhể. Hé hé

Mình có đầy đủ tư liệu ảnh chụp, liệu có thể làm 1 kiến nghị gửi cơ quan chức năng về việc vi phạm của nhà tầu này được ko các bác. hy vọng ngăn chặn bớt việc coi thường tính mạng hành khách của mấy ông chỉ nhìn thấy tiền này. Đọc báo thấy nói QN đang siết chặt quản lý các phương tiện thủy để giảm tại nạn nhưng có vẻ chỉ là hình thức, vẫn thấy có thuyền cháy , lật liên tục... lại thêm vụ lèn khách đến nỗi quá tải ko chạy nổi này nữa.

bes

Xe lăn
Tổng hợp ý kiến : Em không bao giờ đi Cát Bà - Quan Lạn, cho nó chắc :)

FeRAM

Xe điện
Phục nhất anh SonRack có tài tiên đoán trước được sự việc: chụp ko xót cái ảnh nào, :)).

damkhanh

Xe điện
Trưa nay nghe Thời sự lại mới có vụ chìm tàu ở Châu phi, tàu chở 200 thì chết mất 100 cả nhà ạ, sợ thật!

damkhanh

Xe điện
Những ánh mắt đầy lo âu, hồi hộp trên con tàu "định mệnh", nhất là cái cụ đứng đầu!

damkhanh

Xe điện
Cảm giác "thoát chết" ló mới "xung xướng" nàm sao?

giaophuong

Xe điện
Nhìn cái "Địa chỉ" có chữ Man gồ. mà Sonrach đang đắm đuối nhìn kìa...thế thì tàu có làm sao cũng sướng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Khổ thế đấy, dân mình cứ chỗ nào đông là lao vào.
Em đi xe bus đường dài, không đủ chỗ ngồi là không đi. Thà chậm một chút nhưng không làm hư mấy ông tài- chuyên nhồi khách như gà như vịt.
Tàu chật ních như vậy mà các cụ cũng đi thì em chịu.

giaophuong

Xe điện
:P Em cũng đến ạ câu chuyện của cụ thât, chắc cụ đang kể chuyện của hãng hàng không Vịt ngan e lai... chứ mấy cái hãng châu âu mà làm thế này thì làm gì có hộp "đen" mà tìm cụ nhể? :)) :)) Cụ Rack mà khi chìm tầu em biết cụ í sẽ làm gì rồi, nhưng em chưa tiện nói ra ngay đâu, cứ để các cụ đoán đã.
Dạ,các Hãng Châu Á nói chung ạ,chứ đường băng của các Hãng Châu Âu nó bóng loáng ạ.

Lai Au

Xe tăng
Ngoài phóng sự của kụ Rách, chắc Quý khách đi tàu về cũng kể chuyện, loan tin cho người thân, người nhà, bạn bè, anh em, đồng nghiệp... về chuyến tàu Kinh hoang như thế này, mà quái lạ tại sao nhà mềnh vưỡn chen nhau đi nhỉ.
Hay là trăm nghe không bằng một thấy: Cứ phải thử mới biết

SPL

Xe container
Đúng là so với nước ngoài thì mấy con tàu này chỉ đáng gọi là tàu cá gắn mác cao tốc thôi. Em có dịp đi từ HK sang MC bằng tàu cao tốc và chiều ngược lại thì thấy tàu của nó đúng chuẩn cao tốc luôn. Đi trên biển lao vù vù tí đã thấy đến bến. Trên tàu nó thiết kế ghế, thảm trải sàn cứ như của máy bay vậy, rộng rãi đâu ra đấy chứ không như đóng hộp cá thế này. Mà bác Sơn bỏ gara Tiên Phong đi chơi thì ai trông nhà, he he. Sắp đến hạn thay dầu rồi, lại lượn qua nhà bác vậy.
Mà bác ngắm chữ Mango à? Nhà em đang bán hàng này đấy, cụ nào cần mua cho gấu thì qua em nhé, có cả hàng cộc với dài tay, giá OF thôi, tranh thủ PR tí, he he.

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Trông cái tàu nhét đầy người kinh quá, em rất khâm phục sự dũng cảm của các hành khách :(

Liz

Xe buýt
Hix...biển thì đẹp mà dịch vụ thì....... !!!!!!!!!!!!!
bảo sao mà mãi vẫn cứ ca bài lẹt đẹt thôi !