[Funland] Chung kết Phở Nam Định và Phở hà Nội

thuyhtt

Xe tăng
Chỗ thạch bàn đông lắm cụ ah. Đầu tiên em cũng không để ý đâu nhưng đi qua thấy chỉ dẫn quán phở ở đường chính rẽ vào, nhìn đông xe đỗ lắm. Được cái quán đông nhưng làm cực nhanh, không phải chờ lâu!
em vừa ở đấy về, phở chán ghê, thừa muối thừa thịt, nước dùng cứng, thiếu ngọt thiếu thơm, thịt miếng dai miếng bở, nói chung thua 10 LQS, em ko quay lại chỗ đó lần 2 nữa.
À chưa kể đang ăn có mấy bà cắp rổ vào bán hàng nữa, nước dừa 35k/quả, ặc.

Hai Nguyen TB

Xe máy
phở tứ hải rất fair play

mua toan bộ công an phường

hồi 2013 e bị bắt xe, a chủ quán ( h hình như mất roii, chị chủ đứng bán) cừoi hề hề bảo
:

thằng phó phường này mới về a chưa mua dc, chú cứ vào ăn phở, khi nào có biên lai phạt đem qua a trad tiền cho

mấy ngay sau e lên công an khuwong thượng nộp phạt, chìa biên lai 500k ra , a chủ trả hết tiền cho e

nhà tứ hải này ngon, đông khách, sáng trưa mẹ thu tiền, tối con gái thu

ngày tết âm lịch hay mùng 1 bán ráo, chả trừ ngày nào

doanh thu khủng
Hồi này phở Tứ Hải vẫn ở đoạn ngã tư sở nhỉ, nhà mình ở Hoàng Văn Thái thỉnh thoảng ra ăn thấy ngon thế. Giờ có điều kiện rồi không còn tìm được cảm giác thèm và ngon miệng như xưa nữa

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
em vừa ở đấy về, phở chán ghê, thừa muối thừa thịt, nước dùng cứng, thiếu ngọt thiếu thơm, thịt miếng dai miếng bở, nói chung thua 10 LQS, em ko quay lại chỗ đó lần 2 nữa.
À chưa kể đang ăn có mấy bà cắp rổ vào bán hàng nữa, nước dừa 35k/quả, ặc.
Đúng rồi em. Nước mặn cũng ko thơm, bánh phở nhiều và hơi cứng, nhiều thịt nhưng bắp hoặc lõi ăn không giòn, được cái chỗ đỗ xe thoải mái. Bắp ở đây có 60k, lõi 70k mà em chứ LQS chỗ Hoàng Minh Giám bát tái bắp thôi đã 110k rồi (95k + 15k gửi xe bên kia đường).

couto_hung

Xe tăng
Hồi này phở Tứ Hải vẫn ở đoạn ngã tư sở nhỉ, nhà mình ở Hoàng Văn Thái thỉnh thoảng ra ăn thấy ngon thế. Giờ có điều kiện rồi không còn tìm được cảm giác thèm và ngon miệng như xưa nữa
ko ak

no ở trường chinh/ tôn thất tùng

coquay

Xe container
NĐ có loại phở thịt lợn chứ không phải hàng phở bò bán giả bằng thịt lợn. Ngoài ra còn có phở lẫn kiểu thịt lợn, thịt xá xíu, mọc và chả lá lốt nữa. Phở lẫn gà, bò cũng có, nói chung mấy hàng này là bán bình dân thập cẩm chứ không phải hàng phở chuyên bò.
E nhớ đc bác e giải thích là ăn phở lơn cho rẻ, bọn e nghỉ hè 5 6 đứa về quê bạn e chơi bác nó cho đi ăn phở lợn
E kể thế vì nhớ là đã từng ăn phở lợn chứ ko phải là quán phở treo đầu dê bán thịt chó

viper

Xe hơi
Sống ở đâu ăn quen ở đấy thì phở chỗ đấy mới ngon ạ :D , ở HN về ND ăn phở cũng chê, ở ND lên HN ăn phở cũng chê. Em ở HN nhà vợ ND, mỗi lần đi ăn phở chung thì ăn cho vui thôi chứ chẳng lần nào chung quan điểm về ngon được

acc_75

Xe điện
mợ tả kỹ để e đi thẩm phát.
e vẫn là fan hâm mộ phở xếp hàng bát đàn, rảnh vẫn phi từ hà đông lên Bát đàn ăn. Thế mà hôm nọ mới biết là Phở 49 Bát đàn cũng là phở Cồ ra đấy, nhưng chắc đời thứ 3 rồi.
Đời thứ 2 thôi, đời bố mẹ quán gốc ở 47 Hàng đồng thì phải ạ.

couto_hung

Xe tăng
Sao fake hả cụ, TH nó có đăng ký bản quyền thương hiệu rồi à.
Cá nhân em không thích hàng này (chỗ góc gầnTrường Chinh - Tôn Thất Tùng), phở ăn bình thường giá hơi cao, bán hàng thái độ lồi lõm.
e ko biết
nhưng hỏi thì chị chủ nói chỉ có ở trường chinh thôi

Thành Thị 1

Xe điện
Đời thứ 2 thôi, đời bố mẹ quán gốc ở 47 Hàng đồng thì phải ạ.
vâng, đúng rồi cụ, nhưng e ko biết là ông bà của bà Cồ đó làm j liên quan tới phở ko? và ở đâu, e đồ là xuất phát từ Nam Định rồi di cư lên HN.

thuyhtt

Xe tăng
Đúng rồi em. Nước mặn cũng ko thơm, bánh phở nhiều và hơi cứng, nhiều thịt nhưng bắp hoặc lõi ăn không giòn, được cái chỗ đỗ xe thoải mái. Bắp ở đây có 60k, lõi 70k mà em chứ LQS chỗ Hoàng Minh Giám bát tái bắp thôi đã 110k rồi (95k + 15k gửi xe bên kia đường).
HMG em cũng sợ chạy cụ ạ, có lần em với con em tiện đường vào, bát phở thấy có ngay con ruồi đang bơi :)).
Con em nó bảo thà mất thêm 8k bắt bus lên 10 LQS ăn còn hơn vào HMG. Hôm rồi nhập học cấp 3 nó với bọn bạn đi bus lên LQS ăn phở thật cụ ạ. bọn trẩu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
HMG em cũng sợ chạy cụ ạ, có lần em với con em tiện đường vào, bát phở thấy có ngay con ruồi đang bơi :)).
Con em nó bảo thà mất thêm 8k bắt bus lên 10 LQS ăn còn hơn vào HMG. Hôm rồi nhập học cấp 3 nó với bọn bạn đi bus lên LQS ăn phở thật cụ ạ. bọn trẩu.
Thế ah, chắc sự cố em gặp gây ám ảnh chứ anh hay ăn ở đó thấy không gian rộng, thoáng và sạch sẽ hơn chỗ 10 LQS. Trên LQS không gian chật trội bé ti hin, kiếm chỗ để xe cực lắm. Ngoài chuyện ngon và hợp khẩu vị từng người thì ăn sáng ưu tiên hàng đầu nó phải gần nơi mình sinh sống/làm việc hoặc tiện trên cung đường đi của mình, có chỗ để xe nữa ~o)

chenyouxing

Xe tải
phở ngon là phở ngõ (hay còn gọi là phở đầu ngõ) chứ không ai đi ăn phở hàng ngày mà chạy 3 quãng đồng cả :))

Xe gia đình

Xe điện
Sao fake hả cụ, TH nó có đăng ký bản quyền thương hiệu rồi à.
Cá nhân em không thích hàng này (chỗ góc gầnTrường Chinh - Tôn Thất Tùng), phở ăn bình thường giá hơi cao, bán hàng thái độ lồi lõm.
Cụ giống em, ăn một lần chạy mất dép vì không phải là không ngon mà là rất chán

Nowherelands

Xe buýt
e ko biết
nhưng hỏi thì chị chủ nói chỉ có ở trường chinh thôi
Ai nói sao thì nói, nhưng ở đây cụ bảo fake em mới hỏi. Các hàng khác lấy tên TH thoải mái trừ khi nó đã đăng ký bản quyền thương hiệu.

Hai Nguyen TB

Xe máy
Lý do cụ đưa ra chả hợp lý tý nào, cái việc nấu nướng ở thành phố thì ít có ruồi chứ về quê ăn cỗ ruồi đầy mình vẫn ăn đấy thôi

Hacking

Xe tăng
Giờ đường về làng Giao Cù, nhiều quán phở mới mở ra ăn cũng ổn (ổn với em), hoặc do lúc đó đói
Phở ở tp Nam Định em ăn thấy chán.