[Funland] Chung kết Phở Nam Định và Phở hà Nội

minhphuc9

Xe tải
Ố. Thế ạ. Để tuần sau em triển lại 1 bát xem sao. Cách đây 1-2 tháng gì đó em đi qua thì vẫn là hàng bún chả.
Mở lại lâu rồi, phải hơn 2 tháng rồi. Hôm đấy thấy ít người hơn, e mới vào, được làm cho bát cuối cùng, nước thì mặn hơn ( do bát cuối), thịt thì hết lõi em đành ăn tái. Chán lắm. E thề em ăn lõi ở hàng gần phố em thôi, ngon hơn nhiều, ko bước lại phở mặn nữa.

Thành Thị 1

Xe điện
Dũng nguyên bản đạp xích lô, lôi vợ từ quê ra bán phở. E ăn từ lúc 2vc bắt đầu bán, trước ngon do nhiều thịt, giờ thì kém rồi. E chuyển sang phở Gánh - Lương Thế Vinh, phở Nam Đinh, đậm đà kg có mì chính.
phở này mà ko có mỳ chính thì lạ nhỉ? e cũng ăn rồi, thịt tạm được nhưng chắc chắn có mỳ chính vì e dị ứng với mì chính.
Gần đó có phở Đạo, cũng chả ra hồn j. có phở Nhật Minh (cũng Nam định thì phải, vì cái mùi đặc trưng của nước phở nó ám vào quán) ăn ổn, nằm trên đường Nguyễn Quý Khánh.

dongich

Xe hơi
phở này mà ko có mỳ chính thì lạ nhỉ? e cũng ăn rồi, thịt tạm được nhưng chắc chắn có mỳ chính vì e dị ứng với mì chính.
Gần đó có phở Đạo, cũng chả ra hồn j. có phở Nhật Minh (cũng Nam định thì phải, vì cái mùi đặc trưng của nước phở nó ám vào quán) ăn ổn, nằm trên đường Nguyễn Quý Khánh.
À! Hàng Phở gánh E thấy họ cho mì chính vào, hỏi họ cũng bảo kg cho mì chính cụ ạ! Vì e cũng bị dị ứng mì chính khi ăn phở Hiền ở NCT

Oddo

Xe đạp
E hay ăn phở đường Phủ Doãn, quán này mở cũng đc 40 năm hơn rồi. E hay gọi Bắp Tim Cật hoặc gầu tim

caisua

Xe lăn
Chả cứ gì phở mà cả bún thang, mì vằn thắn, bánh cuốn, xôi trứng thịt, bún ốc, bún riêu, bún móng, ... đem đi thi Hà Nội sẽ thua hết nhưng đến các tỉnh em cứ trứng vịt lộn cho chuẩn vị, dễ nuốt

tieunhupha

Xe điện
Mở lại lâu rồi, phải hơn 2 tháng rồi. Hôm đấy thấy ít người hơn, e mới vào, được làm cho bát cuối cùng, nước thì mặn hơn ( do bát cuối), thịt thì hết lõi em đành ăn tái. Chán lắm. E thề em ăn lõi ở hàng gần phố em thôi, ngon hơn nhiều, ko bước lại phở mặn nữa.
Món lõi em khoái ăn ở Lâm Hàng Vải và Thành Mai Động hơn còn ở Mặn em thích món gầu. :D