[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

stevevuxx

Xe tải
Cụ này tầm 40.Vai hơi xuôi, không hấp dẫn chị em lắm
:D Cái này thì cụ nhầm. Vai xuôi mới là chuẩn men. Cụ xem bọn mẫu nam của tây vai đều xuôi cả. Hỏi bọn may vest nữa xem vai xuôi hay vai ngang mặc đẹp hơn. Vai tôi chỉ hơi bé thôi với cả tập gym nên cơ vai ở cổ nó to ra gây cảm giác như vậy.
Còn hấp dẫn thì nó ở cái khác :) Các chị em thích "dad bod" hơn, với cả khả năng kia chứ ko thích lực điền :) Tuổi này thì tích luỹ tinh lực thôi. Chứ nếu tính ra số real girlfriend của tôi cũng xấp xỉ 1 bàn tay, không tính one night stand hồi học bên Tây.
Mà thôi cái này lạc đề rồi.

• Vodka
Reactions: ncs

stevevuxx

Xe tải
Bỏ qua thành phần công kích vớ vẩn đi cụ. E thấy cụ có nhiều góc nhìn và am hiểu nhiều vị trí bđs. Mong cụ tiếp tục chia sẻ thêm cho aem mở rộng tầm mắt.
Tiện đây cụ cho e xin phần ưu, nhược điểm của cái Haritage, căn 3ngủ+ tầm giá nào với nhé!
Heritage 3pn nếu mua thì quá được. Ưu điểm thì thế này:
1. Đông Nam, mặt Hồ Tây gió thổi bay người.
2. Tất cả các phòng kể cả phòng vệ sinh và phòng làm việc đều thoáng. Bọn Capitaland nó thiết được cái kể cả nhà vệ sinh lẫn bếp đều thoáng nên không bao giờ có mùi. Cái này hơn hẳn bọn Vin ví dụ như căn Metro M1-02 4pn diện tích thông thuỷ có 135m2 bé hơn 10m so với 3pn ở đây, nhà vệ sinh thì bí (trừ 1vs phòng master)
3. Thang máy riêng, sảnh riêng không phải chờ đợi.
4. Vị trí ngon: gần Tây Hồ Tây, đi bộ 300m đến Lotte dù lotte chất lượng đồ như **** so với Aeon.
5. Làm hàng xóm với quan chức trong bộ C T (không tiện nói tên) trong Vườn Đào.
6. Bể bơi 4 mùa nước mặn.
7. Ít dân (khoang 170 hộ lại thang máy riêng) nên cả ngày có khi chả gặp ai. Nếu từ Metropolis sang thì một trời một vực.
Điểm yếu:
1. Ít dân nên buồn thối ruột.
2. Diện tích khu đất bé nên Gym rồi vườn tược bé, nhưng được cái là đi bộ ra Hồ rồi Lotte mấy bước chân nên không cần cảnh quan lắm. Gym muốn to thì lên toà Soho, nhưng lại mất tiền.
3. Ít căn nên bán lại sẽ khó hơn (nghe hơi ngược đời một tí nhưng khu nào càng to, càng nhiều căn lại dễ giao dịch hơn)

Nói chung là có điều kiện thì mua ở vì rất sướng.
Tôi thì không ở khu này vì ko tiện cho con đi học và không thích gió máy. Hiện tại cứ để không ở đấy thôi. Lúc nào tôi qua nếu muốn tôi chụp ảnh cho xem.

MrChildren

Xe buýt
Nốt cái cuối cùng thôi nhé
Bạn mà show mức tiền bạn cứu trợ đồng bào bão lụt lên thì mọi người nể bạn gấp nhiều lần
Còn những con số không tên, không tuổi không có ý nghĩa gì nhiều đâu bạn
Cụ này tranh luận tào lao thật
Theo dõi thì thấy cụ Steve nhiều thông tin, phân tích chuẩn, có ích - ít nhất là với tôi.

Goya

Xe buýt
2. Tất cả các phòng kể cả phòng vệ sinh và phòng làm việc đều thoáng. Bọn Capitaland nó thiết được cái kể cả nhà vệ sinh lẫn bếp đều thoáng nên không bao giờ có mùi. Cái này hơn hẳn bọn Vin ví dụ như căn Metro M1-02 4pn diện tích thông thuỷ có 135m2 bé hơn 10m so với 3pn ở đây, nhà vệ sinh thì bí (trừ 1vs phòng master)
4. Vị trí ngon: gần Tây Hồ Tây, đi bộ 300m đến Lotte dù lotte chất lượng đồ như **** so với Aeon.
7. Ít dân (khoang 170 hộ lại thang máy riêng) nên cả ngày có khi chả gặp ai. Nếu từ Metropolis sang thì một trời một vực.
Điểm yếu:
2. Diện tích khu đất bé nên Gym rồi vườn tược bé, nhưng được cái là đi bộ ra Hồ rồi Lotte mấy bước chân nên không cần cảnh quan lắm. Gym muốn to thì lên toà Soho, nhưng lại mất tiền.
3. Ít căn nên bán lại sẽ khó hơn (nghe hơi ngược đời một tí nhưng khu nào càng to, càng nhiều căn lại dễ giao dịch hơn)

Tôi thì không ở khu này vì ko tiện cho con đi học và không thích gió máy. Hiện tại cứ để không ở đấy thôi. Lúc nào tôi qua nếu muốn tôi chụp ảnh cho xem.
Cụ đẹp trai vai xuôi cho em xin tí đánh giá chung cư Pentstudio cạnh Heritage với.
Cái mảnh đất giữa tòa Pentstudio với đường Võ Chí Công không biết sau có mọc thêm tòa nào không nhỉ? Em tìm hiểu để mua cho thuê.
Các cụ mợ ai biết cho em xin review với nhé

Chỉnh sửa cuối:

Xu Hào

Xe tải

stevevuxx

Xe tải
Bác này U50 , trạc tuổi tôi mà nhìn người cơ bắp nhỉ. Ngoài lề tý nhé, bác cũng khá nhiều xiền, người thì đẹp mà nội thất nhà bác chưa tương xứng lắm. Bác nên đầu tư thêm nội thất đi nhé. 😆
Nhà này của ông bà già tôi đến chơi thôi :)) Cụ nhìn thấy toàn kinh kệ ở đó ko.

stevevuxx

Xe tải
Toà nhà này xây năm 1976 ở Seoul, ko ngờ bọn ch im ngắn 1976 đã xây được toà nhà như vậy. Căn này vừa được cải tạo. Như vậy chung cư nếu xây ổn thì 100 năm vẫn ngon các cục chung cư mới gần đây yên tâm sử dụng:

Mặt ngoài đây nhé:

Chỉnh sửa cuối:

stevevuxx

Xe tải
Cụ đẹp trai vai xuôi cho em xin tí đánh giá chung cư Pentstudio cạnh Heritage với.
Cái mảnh đất giữa tòa Pentstudio với đường Võ Chí Công không biết sau có mọc thêm tòa nào không nhỉ? Em tìm hiểu để mua cho thuê.
View attachment 8758954
Em chưa vào đây bao giờ. Nhưng nhìn cái mảnh trước mặt khả năng là có xây. Cụ vào gianhadat.cenhomes xem nó có quy hoạch gì ở đó không.

Gà lắm cơ

Xe đạp
Dẫn chứng của bạn về Vinpearl Phú Quốc chưa đúng. Nhà mình có một căn trong đấy, mua 2015 là 26 tỷ. Vin trả lãi hàng năm 10%. Hiện đã trả 8 năm là gần 20 tỷ. Do đó giá thị trường của nó 7-10 tỷ. Tất nhiên là hiệu quả không ăn thua so với kênh khác lý do là PQ không lên được đặc khu.
2015 bác đem 26 tỷ đi gửi tiết kiệm thì 8 năm cũng ra con số lãi tương đương tiền Vin trả rồi và bảo toàn nguyên 26 tỷ tiền vốn so với bán cắt lỗ và thu về 7-10 tỷ (dù không bán thì tài sản của bác giờ cũng chỉ có giá trị như vậy). Kèo này nếu như bác nói thì bác lỗ nặng. Hơn nữa Vin có dừng trả thời điểm nào không ạ? Chứ nếu vẫn trả đều mỗi năm hơn 2 tỷ thì giá bds không thể tụt về 7-10 tỷ được và có dòng tiền như vậy không ai cắt lỗ sâu cả.

Em bổ xung chút thông tin. Em mới xem giá thuê phòng Vinpearl thì căn 4 ngủ khoảng 10tr/đêm. Tỷ lệ đầy phòng trung bình của PQ tầm này khoảng 50% nhưng phân khúc cao cấp thì thấp hơn. Cứ cho là được 50% đi, 1 tháng mới thu về 150tr tiền cho thuê chưa trừ đi chi phí nhân công vận hành bảo dưỡng.. Không hiểu bằng cách nào mà họ trả đều được hơn 2 tỷ/năm và covid gần 2 năm liền không có khách thì họ vẫn trả ạ?

Em nhớ đợt đầu covid em có được khuyên mua cắt lỗ biệt thự ở đây thì giá hồi đó còn 17 tỷ, cắt 4 tỷ so với giá gốc, lâu rồi em nhớ láng máng thế. Em không mua vì tính em không thích mua đồ người ta cắt lỗ kiểu ấy. Quan điểm của em là: mua cắt lỗ là một dạng bắt đáy mà em không thích bắt đáy, cả khi đầu tư bds hay chơi ck. Cũng quên luôn vụ PQ nếu không đọc bài của bác nhưng giá hiện tại của nó càng làm em tin, nó hiện không ra tiền.

Chỉnh sửa cuối:

Duong tien sih

Xe tải
2015 bác đem 26 tỷ đi gửi tiết kiệm thì 8 năm cũng ra con số lãi tương đương tiền Vin trả rồi và bảo toàn nguyên 26 tỷ tiền vốn so với bán cắt lỗ và thu về 7-10 tỷ (dù không bán thì tài sản của bác giờ cũng chỉ có giá trị như vậy). Kèo này nếu như bác nói thì bác lỗ nặng. Hơn nữa Vin có dừng trả thời điểm nào không ạ? Chứ nếu vẫn trả đều mỗi năm hơn 2 tỷ thì giá bds không thể tụt về 7-10 tỷ được và có dòng tiền như vậy không ai cắt lỗ sâu cả.

Em bổ xung chút thông tin. Em mới xem giá thuê phòng Vinpearl thì căn 4 ngủ khoảng 10tr/đêm. Tỷ lệ đầy phòng trung bình của PQ tầm này khoảng 50% nhưng phân khúc cao cấp thì thấp hơn. Cứ cho là được 50% đi, 1 tháng mới thu về 150tr tiền cho thuê chưa trừ đi chi phí nhân công vận hành bảo dưỡng.. Không hiểu bằng cách nào mà họ trả đều được hơn 2 tỷ/năm và covid gần 2 năm liền không có khách thì họ vẫn trả ạ?

Em nhớ đợt đầu covid em có được khuyên mua cắt lỗ biệt thự ở đây thì giá hồi đó còn 17 tỷ, cắt 4 tỷ so với giá gốc, lâu rồi em nhớ láng máng thế. Em không mua vì tính em không thích mua đồ người ta cắt lỗ kiểu ấy. Quan điểm của em là: mua cắt lỗ là một dạng bắt đáy mà em không thích bắt đáy, cả khi đầu tư bds hay chơi ck. Cũng quên luôn vụ PQ nếu không đọc bài của bác nhưng giá hiện tại của nó càng làm em tin, nó hiện không ra tiền.
Đúng rồi, lỗ nặng. Cơ bản vì PQ không lên đặc khu. Lên đặc khu thì có khi BT Ven biển đấy 100 tỷ/căn. Làm ăn thì chấp nhận thôi.
- Nếu 2015 đem 26 tỷ mua 2 căn BT Khu Hà đông như An Hưng hay Dương Nội tầm 240m2/căn. Bây giờ 2 căn này cũng tầm 80 tỷ.
- Dòng tiền VIN trả cho khách hàng tháng đến từ chính một phần số tiền đưa cho Vin ban đầu và doanh thu từ khai thác.
Sau 10 năm đàm phán lại ăn chia nhưng không hy vọng gì cả. Coi như có miếng đất ven biển.

dungvovan

Xe máy
Em đăng ít ảnh lên đây cho các cụ tỉnh cơn say.
2014-2016. Biệt thự nghỉ dưỡng siêu hot. phú quốc, nha trang toàn cỡ 15-20 tỷ. em bảo sao nhiều người giàu thế. Hiện tại giá chỉ còn 7-10 tỷ sau chục năm.

2016-2018. Căn hộ Codotel siêu hot. Vin,Sun bán cả trăm triệu.m2. e bảo sao họ bán được giá cao vậy. Hiện đang cắt lỗ 30-50%. và rất khó thanh khoản.
codotel nha trang.jpg

2015-2018 Đất nền Đà Nẵng, Quy Nhơn, Phan Thiết, Hạ Long, Quảng bình. K HIỂU NỔI 2017 FLC nó bán được 35tr/m2 đất nền ở Quảng Bình. GIỜ THÌ ĐANG CẮT RẤT SÂU ĐẬM. flc quảng bình đang 7-9tr/m2. các khu khác cũng cỡ 40-50%

2021-2022. Nova Phan Thiết, em bảo nó làm 1.000ha trong 5 năm thì nó bán cho ai. Phú Mỹ Hưng, Ecopark có 500ha mà mất 20 năm mới được như hiện tại
nova phan thiet.jpg

Cuối cùng. Thì nếu các cụ nào nói nhu cầu thực, nhập cư, cung khan hiếm ....Như ở TP. Hồ Chí Minh, cho nó cân với Hà Nội. Thì hãy xem giá của nó so với 2 năm trước tại cac phân khu của Vin quận 9. kể cả nhiều dự án ở trung tâm thì giá vẫn kém năm 2021,2022
Bác cho ý kiến , nhận định về giá chung cư, nhà ngõ ( ngõ ngách rộng 2m trở xuống ) trong nội thành HN sắp tới với .

Chỉnh sửa cuối:
Dẫn chứng của bạn về Vinpearl Phú Quốc chưa đúng. Nhà mình có một căn trong đấy, mua 2015 là 26 tỷ. Vin trả lãi hàng năm 10%. Hiện đã trả 8 năm là gần 20 tỷ. Do đó giá thị trường của nó 7-10 tỷ. Tất nhiên là hiệu quả không ăn thua so với kênh khác lý do là PQ không lên được đặc khu.
E nhớ k nhầm thì trả lãi 10% trên số tiền trước Vat và phải trả thuế thu nhập, thực tế thì bác chỉ nhận được 8%. 9 năm mà sao đã nhận lại được 20 tỷ vậy bác

Goya

Xe buýt
Đúng rồi, lỗ nặng. Cơ bản vì PQ không lên đặc khu. Lên đặc khu thì có khi BT Ven biển đấy 100 tỷ/căn. Làm ăn thì chấp nhận thôi.
- Nếu 2015 đem 26 tỷ mua 2 căn BT Khu Hà đông như An Hưng hay Dương Nội tầm 240m2/căn. Bây giờ 2 căn này cũng tầm 80 tỷ.
- Dòng tiền VIN trả cho khách hàng tháng đến từ chính một phần số tiền đưa cho Vin ban đầu và doanh thu từ khai thác.
Sau 10 năm đàm phán lại ăn chia nhưng không hy vọng gì cả. Coi như có miếng đất ven biển.
Vin có trả tiền đều không cụ? Bên Sun đang nợ tiền cam kết, em thấy khách hàng kêu lắm. Với biệt thự của cụ là sở hữu bao nhiêu năm vậy ạ?

Em cũng đu đỉnh 1 mảnh tđc suối lớn ở PQ. Nếu cộng thêm tiền lãi vay bank thì coi như đang lỗ 1/2 cụ ạ. Đầu tư thắng thua là chuyện bình thường.

Thì người mua của cụ ở dự án đó ko phải thuộc số đông đâu, họ thấy phù hợp thu nhập và nhu cấu của họ thì họ vẫn mua. Có những người hồi tháng 6 mới đóng 4t, bán chênh 7t, tỉ suất LN là gần 200%, tôi thấy choáng váng bảo lãi hơn buôn bt,lk. Cũng nể cụ nào mua sớm, quá hợp lý, giờ thì chỉ phù hợp những ng ko phải nghĩ đến tiền.
Còn mặt bằng chung CC cả HN gần như đi ngàng gần 10 năm, giờ tăng vẫn chưa X2 nhiều chỗ thì cũng theo trượt giá thôi, mỗi năm GTK 8%, luỹ kế 9 năm cũng tự động X2 số tiền.
Có điều CC nó là sp tiêu dùng của đại đa số ng dân nên bị chú ý rồi báo chí cũng lên bài câu view thái quá. Đất tỉnh, đất ven vài năm nó X3 mấy năm trc nhưng cũng ko thấy co hội nào tập hợp bỏ tỉnh vì ko mua đc nhà đất để về thủ đô. Giờ CC nó tăng coi như bù lại quãng đi ngang, cân bằng lại ts của các cụ ở tỉnh và ở CC HN.
Bác quên tiền cho thuê hoặc ở. mấy năm trước giá thấp. cho thuê được 5% năm. thì cộng dồn tiền thuê đã bằng 70% giá nhà. giờ giá nhà X2 - X3 Nữa.

Lợi nhuận thì bạn mua chung cư tôi cam đoan là ko bao giờ lỗ bất kỳ thời điểm nào. So là phải so với mức lợi nhuận tham chiếu.
Chả nói đâu xa, Vin Quận 9 đang lỗ lòi ra kia.
Khu origami mở bán 2020- bàn giao 2022. đầu năm nay ngân hàng phát mãi chỉ thu về tiền vay mà còn không được. đợt này dòng tiền Hà Nội vào cứu thì đang còn bán được, nhưng vẫn lỗ từ 15 -25%.
Còn mấy khu ngáo giá của Masteri thì mỗi căn đang cắt lỗ từ 1 - 2 tỷ/căn.

gia-vin q9.jpg

Em định vào làm 1 căn 2 ngủ, cả nội thất nữa cỡ 2.9 tỷ. mà nhìn báo giá cho thuê em chán luôn. lại quay vào khu Bình Chánh mua chung cư của Nam Long, Khang Điền, cũng 3 tỷ nhưng cho thuê được 10 triệu.
gia thue vin q9.jpg

MrChildren

Xe buýt
Vin quận 9 thì chắc do xa qua, người mua ở thật chắc là những người làm khu công nghệ cao nhỉ

tuan2681

Xe điện
Chả nói đâu xa, Vin Quận 9 đang lỗ lòi ra kia.
Khu origami mở bán 2020- bàn giao 2022. đầu năm nay ngân hàng phát mãi chỉ thu về tiền vay mà còn không được. đợt này dòng tiền Hà Nội vào cứu thì đang còn bán được, nhưng vẫn lỗ từ 15 -25%.
Còn mấy khu ngáo giá của Masteri thì mỗi căn đang cắt lỗ từ 1 - 2 tỷ/căn.

gia-vin q9.jpg

Em định vào làm 1 căn 2 ngủ, cả nội thất nữa cỡ 2.9 tỷ. mà nhìn báo giá cho thuê em chán luôn. lại quay vào khu Bình Chánh mua chung cư của Nam Long, Khang Điền, cũng 3 tỷ nhưng cho thuê được 10 triệu.
gia thue vin q9.jpg
Vin Q9 e cũng ngó 1 thời gian và qdinh quay xe. Cho thuê quá bèo.
2pn thuê dc 6tr thôi cụ ạ.

thangsu

Xe buýt
Điểm yếu:

Cái khoản riêng tư thì đúng gu gấu nhà em.còn Em khoái nhất nhà nào có ô thoáng nvs. Mua mấy nơi em đi xem có ô thoáng là điểm cộng để e chốt.
cám ơn cụ nhé. Để em bàn với gấu. Cụ cho em xin khoảng giá nữa nhé.

thangsu

Xe buýt
View attachment 8758954
Trước em lên đây mấy lần làm việc. Ngày đó thấy bảo giá 60tr, ban công bé nhìn sang được nhau, view sông nhưng chả nhìn thấy sông đâu(có thể căn e vào thấp). Chủ yếu cho thuê. Vắng vẻ yên tĩnh.