[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Maruko_2609

Xe tải
Vàng giảm nhưng e đố cụ mua được giá niêm yết đấy, chiêu trò để đối phó cả thôi, đến nơi bảo bán hết rồi. Sau khi NHNN bán vàng bình ổn giá xong nó lại neo giá cao lên.
hôm qua có ng mua đc mà cụ, cụ ko đi mua lại phán thế :D cứ đến xếp hàng từ sớm là mua đc cụ nhé

taixebechandai

Xe tải
hôm qua có ng mua đc mà cụ, cụ ko đi mua lại phán thế :D cứ đến xếp hàng từ sớm là mua đc cụ nhé
Em không nói là mua vàng bình ổn giá cụ ạ, e nói mua vàng của SJC hay Doji theo giá nó đang niêm yết ấy (đang niêm yết = giá bình ổn)

oppa123

Xe tải
Nhiều năm ko có đợt rộ sóng chung cư vì lượng căn hộ tồn vẫn còn cụ ạ. 3-4 năm nay HN đâu có dự án mới đâu. Nên nó tích lại và thiếu như đợt rồi. Tất nhiên cái này là 1 yếu tố góp phần tăng giá cc thôi.
Về dân số tăng e tính riêng đối tượng sinh viên thôi. Hàng năm lên HN khoảng trăm ngàn ông, cả ĐH, cao đẳng, học viện, nghề ngủng.... Tính cua trong lỗ trong 100k ông sv lên thì có khoảng 1k ô được bố mẹ mua nhà cho. Cái này khá phổ biến cụ ạ. Đại gia/quan chức/hay doanh nhân tỉnh sẵn sàng mua 1 căn cho con đi học dưới này cụ ạ. Sương sương mỗi năm riêng đội sv khoảng 1 ngàn căn rồi.
Chưa kể ae đi làm vài năm có xèng hoặc vc mới cưới hoặc các cụ đầu tư mua vài căn cho thuê, mua cho ô bà lên ở, hay mua làm văn phòng.... Lũy kế bn năm như thế. ;))
Còn đất tỉnh mấy tỉnh như cụ nói x3 x4 trong khoảng 5 năm từ 2017-2021 đó. Trong khi giai đoạn đó hạ tầng ở các tỉnh đâu có pt, tiện ích và dân cư ít. :)
Ông chú mình ở quê 2018 mua 1 mảnh khoảng 1000m2 mặt tiền 60m ở trong ngõ oto, giá 300 triệu. 2021 bọn cò về đẩy sóng, nó vào trả 4 tỉ ông ko bán, ông bảo 6 tỉ mới bán (mặc dù từ lúc mua tới lúc có sóng hạ tầng ko có bất kì 1 cái gì thay đổi). Bây giờ sóng đã qua, hiện tại thì 1 tỉ cũng ko ai mua vì chẳng ai chui vào ngõ ở quê mênh mông đồng ruộng bỏ ra tận 1 tỉ mua đất xây nhà ở.

Thế mới thấy sóng đất ở quê là cái kiểu vớ vẩn ảo tung chảo. Chứ sóng nhà đất hay chung cư trung tâm HN thì lại khác, luôn luôn có giá trị sử dụng thật, nên 1 khi đã lên rồi thì để nó giảm xuống được 10% cũng ko đơn giản

Quê bầm

Xe điện
Ông chú mình ở quê 2018 mua 1 mảnh khoảng 1000m2 mặt tiền 60m ở trong ngõ oto, giá 300 triệu. 2021 bọn cò về đẩy sóng, nó vào trả 4 tỉ ông ko bán, ông bảo 6 tỉ mới bán (mặc dù từ lúc mua tới lúc có sóng hạ tầng ko có bất kì 1 cái gì thay đổi). Bây giờ sóng đã qua, hiện tại thì 1 tỉ cũng ko ai mua vì chẳng ai chui vào ngõ ở quê mênh mông đồng ruộng bỏ ra tận 1 tỉ mua đất xây nhà ở.

Thế mới thấy sóng đất ở quê là cái kiểu vớ vẩn ảo tung chảo. Chứ sóng nhà đất hay chung cư trung tâm HN thì lại khác, luôn luôn có giá trị sử dụng thật, lên 1 khi đã lên rồi thì để nó giảm xuống được 10% cũng ko đơn giản
Cụ có thể cho em xin địa khu đất chỉ và liên lạc ông chú cụ ko ạ

Đông86

Xe điện
Ông chú mình ở quê 2018 mua 1 mảnh khoảng 1000m2 mặt tiền 60m ở trong ngõ oto, giá 300 triệu. 2021 bọn cò về đẩy sóng, nó vào trả 4 tỉ ông ko bán, ông bảo 6 tỉ mới bán
Giá đó thì khả năng là đất nông nghiệp 50 năm.
Chỉ được xây nhà thô sơ.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

Thế mới thấy sóng đất ở quê là cái kiểu vớ vẩn ảo tung chảo. Chứ sóng nhà đất hay chung cư trung tâm HN thì lại khác, luôn luôn có giá trị sử dụng thật, nên 1 khi đã lên rồi thì để nó giảm xuống được 10% cũng ko đơn giản
Nhất trí cụ. ;))

oppa123

Xe tải
Cụ có thể cho em xin địa khu đất chỉ và liên lạc ông chú cụ ko ạ
Sau cái lần hụt ăn cò trả 4 tỉ ko bán đó, thì vợ chồng ông ấy cũng tiếc đứt ruột. Nhưng cũng may hiện tại ông ấy chuyển qua làm món nấu cỗ cho các nhà đám nên ông san phẳng cả mảnh rồi dựng nhà tôn lên làm nơi nấu nướng và bày cỗ. Giờ đắt hay rẻ thì ông cũng ko bán vì nó thành cơ sở kinh doanh của ông ấy rồi.

CRV-2015

Xì hơi lốp
Vàng giảm nhưng e đố cụ mua được giá niêm yết đấy, chiêu trò để đối phó cả thôi, đến nơi bảo bán hết rồi. Sau khi NHNN bán vàng bình ổn giá xong nó lại neo giá cao lên.
Gieo niềm tin là liệu pháp hiệu quả để ổn định xã hội mà cụ. Kiểu như nhà đất giảm thì lên TV mà mua hả cụ ?

thangsu

Xe buýt
Cụ có thể mua 1 căn trong SG cho thuê, còn chưa quyết đc ngoài HN thì cứ đi thuê ở, trong SG thanh khoản nhanh cần tiền phát cụ đẩy đi ngay được, cho thuê được giá lắm
Sg em sợ ở hn xa xôi quản lý hơi khó cụ nhỉ?

truongvoky1981

Xe buýt
NNHN phải bán chung cư giá bình ổn thì mới giảm được. Tiện đây cụ nào mua được vàng giá 79 chưa ạ?

Em thấy có giảm so với hồi tháng 3 kha khá rồi. Cùng khu em ở nhiều nhà rao bán căn hộ 1-2 tháng nay chưa thấy trôi, phải giảm vài trăm củ vẫn đang rao. Hỏi mấy anh bảo vệ thì thấy bảo lượng khách đến xem hồi tháng 3 nhiều như trẩy hội, còn bây giờ lâu lâu mới được một người.

Nói chung tâm lý chung bây giờ là đợi cho giá giảm, ít người sẵn sàng xuống tiền bây giờ lắm.
Nguồn cung vẫn không nhiều trong khi nhu cầu thực thì lại khá nhiều, em nghĩ phải ra thêm được nhiều dự án mới, đặc biệt nhiều dự án giá rẻ như cụ Thản ngày trước thì giá nhà mới có thể hạ nhiệt được cụ ạ,