[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Jerrrry

Xe tải
Vàng phải nhập mới có. Muốn nhập vàng phải có usd. Mà usd thì luôn căng thẳng 🤣.
Giờ giở trò mua nhiều vàng phải chuyển khoản, phải xuất trình cccd thì chứng tỏ căng lắm rồi. Đố ai dám mua nhiều đấy, vài lượng thì may ra. Mua nhiều cẩn thận đi giải trình nguồn tiền và tài sản ốm đòn 🤣

Ocdaonho

Xe tải
Vàng phải nhập mới có. Muốn nhập vàng phải có usd. Mà usd thì luôn căng thẳng 🤣.
Giờ giở trò mua nhiều vàng phải chuyển khoản, phải xuất trình cccd thì chứng tỏ căng lắm rồi. Đố ai dám mua nhiều đấy, vài lượng thì may ra. Mua nhiều cẩn thận đi giải trình nguồn tiền và tài sản ốm đòn 🤣
Cụ nhầm, bạn e làm bank nó bảo khách vừa nghe tin vàng giảm phát ra rút tiết kiệm múc 1 lúc 50-100 cây, có khách 3 ngày đều xếp hàng mỗi ngày từng ý mới sợ chứ.
Gửi tk cũng lưu thông tin khác gì.
Tầm này tiền sẵn chắc chỉ từ tk.

taixebechandai

Xe tải
Cụ nhầm, bạn e làm bank nó bảo khách vừa nghe tin vàng giảm phát ra rút tiết kiệm múc 1 lúc 50-100 cây, có khách 3 ngày đều xếp hàng mỗi ngày từng ý mới sợ chứ.
Gửi tk cũng lưu thông tin khác gì.
Tầm này tiền sẵn chắc chỉ từ tk.
Mỗi cá nhân chỉ mua tối đa 5 cây/ngày, ko hiểu khách này mua kiểu gì ạ. Như Agribank có 2 điểm bán, mỗi điểm bán chỉ được 300 cây/ngày. Nên e cho là tin ko chuẩn.

Ocdaonho

Xe tải
Mỗi cá nhân chỉ mua tối đa 5 cây/ngày, ko hiểu khách này mua kiểu gì ạ. Như Agribank có 2 điểm bán, mỗi điểm bán chỉ được 300 cây/ngày. Nên e cho là tin ko chuẩn.
Cụ ơi, BIDV tối đa 50 cây/ người nhé.
VCB tối đa 10 cây
Ngày đầu khách vip đc ưu tiên
Ngày t2 thì xếp hàng y như nhau.

Đông86

Xe điện
Em thấy có giảm so với hồi tháng 3 kha khá rồi. Cùng khu em ở nhiều nhà rao bán căn hộ 1-2 tháng nay chưa thấy trôi, phải giảm vài trăm củ vẫn đang rao. Hỏi mấy anh bảo vệ thì thấy bảo lượng khách đến xem hồi tháng 3 nhiều như trẩy hội, còn bây giờ lâu lâu mới được một người.

Nói chung tâm lý chung bây giờ là đợi cho giá giảm, ít người sẵn sàng xuống tiền bây giờ lắm.
Em bán 1 và mua 1 cc trong tháng 3 thấy có tấp nập nhưng ko gọi là "sốt". Hôm rồi hỏi môi giới về những căn đã từng xem, té ra hầu hết vẫn còn đó nhưng giá tăng chừng 15%. Nghịch lý bán không được nhưng chủ nhà lại tăng giá.
Có lẽ mảng cc 7 tỷ bán chậm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

taixebechandai

Xe tải
Em bán 1 và mua 1 cc trong tháng 3 thấy có tấp nập nhưng ko gọi là "sốt". Hôm rồi hỏi môi giới về những căn đã từng xem, té ra hầu hết vẫn còn đó nhưng giá tăng chừng 15%. Nghịch lý bán không được nhưng chủ nhà lại tăng giá.
Có lẽ mảng cc 7 tỷ bán chậm hơn.
Họ rao cao hẳn lên cho đỡ bị hớ, chứ ko bán được, khu CC nhà e có nhà rao cao hơn mặt bằng chung 8tr/m, mấy tháng nay vẫn đó, có ma nào hỏi đâu

Họ rao cao hẳn lên cho đỡ bị hớ, chứ ko bán được, khu CC nhà e có nhà rao cao hơn mặt bằng chung 8tr/m, mấy tháng nay vẫn đó, có ma nào hỏi đâu
Nhiều người họ không chủ đích bán, cứ rao vui vui cao vậy, biết đâu lại có người mua giá cao thật thì lại lãi to :))

Magnetox

Xe đạp
Chắc em chờ mấy khu như Gamuda, Ciputra ra dự án mới cụ ạ :D Không biết Ciputra có đang rục rịch dự án chung cư nào ko, Gamuda thì có con ở Cv Yên Sở mà thấy im quá. E muốn kiếm chỗ nào xanh xanh để ở cụ ạ
Có mấy dự án của Sunshine đấy bác.
Sunshine golden river đang hoàn thiện, không rõ vướng mắc gì mà mãi chưa bàn giao cho KH về ở.
Sunshine crytal river bên cạnh thì xây được 1-2 tầng ơ mặt trước rồi. Đầu năm nay thấy công nhân làm rất đông nhưng vài tháng trở lại đây thì lại thấy ít công nhân, máy móc hơn, có vẻ Sunshine dồn sang làm dự án biệt thự ở bên cạnh đó trước rồi.

Ocdaonho

Xe tải

nguyentoan.uct

Xe điện
E lại đang thấy giá vẫn loạn lắm cụ ạ, hôm qua thấy mấy tin rao vào check thì thấy Hateco Hoàng Mai 50tr/m2, Đại Kim Building 47tr/m2, Smile Building 50tr/m2 :-sskhông biết có phải đợt sóng mới không hay cò làm loạn thông tin để tranh thủ ra hàng của cò
Hateco Hoàng Mai lấy đâu ra 50 hả cụ, rao cũng chỉ quanh 40 thôi.

corgibeo

Xe hơi
Có mấy dự án của Sunshine đấy bác.
Sunshine golden river đang hoàn thiện, không rõ vướng mắc gì mà mãi chưa bàn giao cho KH về ở.
Sunshine crytal river bên cạnh thì xây được 1-2 tầng ơ mặt trước rồi. Đầu năm nay thấy công nhân làm rất đông nhưng vài tháng trở lại đây thì lại thấy ít công nhân, máy móc hơn, có vẻ Sunshine dồn sang làm dự án biệt thự ở bên cạnh đó trước rồi.
Mấy dự án đấy giá khét quá em ko đủ tiền cụ ạ 😂 Sunshine city thì may ra