[Funland] cho thuê nhà rồi bị chiếm nhà

trungthu2020

Xe điện
Đọc tới đây em thiên về khả năng hợp đồng thuê nhà của mợ thớt có vấn đề. Hoặc mợ muốn phá hợp đồng hoặc hồ sơ giấy tờ chứng minh quyền sở hữu tài sản của mợ có gì đó
Mợ chỉ đưa phần ngọn của vấn đề (đòi nhà) lên để xin các cụ of tư vấn thì ko có kqua đâu

Bopbi_hsgs

Xe container
Em cũng phân vân cái này thật. Nhưng bên thuê cũng đồng ý ký hợp đồng như thế mà cụ.
Cũng chưa bao giờ có chuyện gì, còn khi có tất nhiên em cũng phải mời CA, TDP chứng kiến việc mình mở cửa dọn đồ, đồ thì sẽ dọn gọn vào 1 góc thôi.
HĐ cụ như thế, cụ mời CAP, TDP chứng kiến rồi dọn đồ bên thuê vào 1 góc là chuẩn rồi

HĐ cụ như thế, cụ mời CAP, TDP chứng kiến rồi dọn đồ bên thuê vào 1 góc là chuẩn rồi
Từ xưa em cho thuê thì cũng chọn khách, hầu như là vc trẻ + con nhỏ, em đề nghị cho xem ĐKKH, hợp đồng giới hạn số người ở trong nhà, có cả điều khoản 2-3 tháng em được vào nhà 1 lần…tất nhiên giá rẻ hơn mặt bằng 1 chút.

Rô-Ron

Xe điện
Bên Tây nó có luật thuê nhà, trong đó có điều khoản chủ nhà cho thuê không được đơn phương kết thúc/ huỷ H Đ thuê đối với khách thuê.
Chủ ngà cũng không đưicj phép tăng giá thuê quá % cho phép ( chính phủ yêu cầu và giám sát việc này).
Chủ nhà cũng không được phép tự ý khoá cửa, cắt điện, nước đối với khách thuê.
Khi chủ nhà kinh doanh cho thuê nhà, phải đăng ký và được Chính phủ phê duyệt, cũng như 1 Cty / tổ chức làm ăn kinh doanh vậy, phải tuân theo luật ....chứ không phải như ở VN ta, với tư duy "nhà của tôi, thích thì cho thuê, không thích tôi đòi lại bất kỳ lúc nào".
Có liên quan gì đến trường hợp này ko cụ?

Rô-Ron

Xe điện
Từ xưa em cho thuê thì cũng chọn khách, hầu như là vc trẻ + con nhỏ, em đề nghị cho xem ĐKKH, hợp đồng giới hạn số người ở trong nhà, có cả điều khoản 2-3 tháng em được vào nhà 1 lần…tất nhiên giá rẻ hơn mặt bằng 1 chút.
Em thuê 1 căn chung cư từ tháng 6 năm 2011 đến giờ là 13 năm mà em gặp chủ nhà đúng 1 lần khi ký hợp đồng. Cứ hàng năm đóng tiền thôi ạ mà cứ ở trước đóng sau chứ chị ấy ko thu tiền trước.

QAZ

Xe container
Đồ đạc của họ ko tự ý vứt đi đc đâu ợ
Hết hợp đồng, hoặc vi phạm hợp đồng, thì mình cứ việc dọn hết đồ để ra ngoài đường, ko có trách nhiệm.

Trước đây tôi cho thuê nhà trọ, có cái xe máy để cả tháng ko phòng nào nhận, tôi bê luôn ra ngoài đường rồi gọi CAP đến bếch đi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Hết hợp đồng, hoặc vi phạm hợp đồng, thì mình cứ việc dọn hết đồ để ra ngoài đường, ko có trách nhiệm.

Trước đây tôi cho thuê nhà trọ, có cái xe máy để cả tháng ko phòng nào nhận, tôi bê luôn ra ngoài đường rồi gọi CAP đến bếch đi.
HĐ thuê nhà của cụ là dân sự thì giải quyết theo dân sự, còn cụ tự ý làm hư hỏng ts ng ta có thể bị xử lý hs

Dungha

Xe điện
Cụ mua con khóa đắt đắt trên 2 củ về khóa. Nó cắt kiện luôn tội phá hoại tài sản.

Sydao

Xe tải
cách của em là.cụ thuê 2 cậu to cao đầu gấu đến, làm hợp đồng cho 2 bạn ấy thuê nhà 1 tháng, cho đến ăn ngủ cùng bà ấy luôn, nếu nó ra ngoài thì khóa cửa lại, còn nó cứ ở lỳ thì ăn ngủ cùng luôn.

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ chuổn. Quê em gọi là Tay khỉ đút miệng khỉ. Sau mình lấy đc thì mình dọn cứt mình thôi có sao đâu
Hehe
Tranh chấp phải có thiệt hại, việc thuê dọn cức sẽ mất vài trẹo rẻ hơn bỏ thời gian kiện cáo thuê xxx các kiểu
Còn không muốn mất tiền thì phải có sức mạnh, tự tay vả đứa cù nhày, ngày đi làm về lại qua vả cho nó một cái, chắc 1 tuần là thành công

3077

Xe container
Bên Tây nó có luật thuê nhà, trong đó có điều khoản chủ nhà cho thuê không được đơn phương kết thúc/ huỷ H Đ thuê đối với khách thuê.
Chủ ngà cũng không đưicj phép tăng giá thuê quá % cho phép ( chính phủ yêu cầu và giám sát việc này).
Chủ nhà cũng không được phép tự ý khoá cửa, cắt điện, nước đối với khách thuê.
Khi chủ nhà kinh doanh cho thuê nhà, phải đăng ký và được Chính phủ phê duyệt, cũng như 1 Cty / tổ chức làm ăn kinh doanh vậy, phải tuân theo luật ....chứ không phải như ở VN ta, với tư duy "nhà của tôi, thích thì cho thuê, không thích tôi đòi lại bất kỳ lúc nào".
Thế người đi thuê có được pl bảo vệ khi chây ỳ không trả nợ k?

Bopbi_hsgs

Xe container
Thuê ném cức!
Chai 500ml giá 800k cả nguyên liệu và công ném, làm nhiều có giảm giá
Cụ chuổn. Quê em gọi là Tay khỉ đút miệng khỉ. Sau mình lấy đc thì mình dọn cứt mình thôi có sao đâu
Hehe
Ở chung cư, bnhiêu hộ cùng hành lang, cửa đóng thì ném mứt vào đâu? Ném vào giữa cửa chính & cửa sắt bảo vệ à? Những nhà xung quanh & BQL toà nhà họ để yên cho à?

Húp sụp sụp

Xe điện
Ở chung cư, bnhiêu hộ cùng hành lang, cửa đóng thì ném mứt vào đâu? Ném vào giữa cửa chính & cửa sắt bảo vệ à? Những nhà xung quanh & BQL toà nhà họ để yên cho à?
Hàng xóm bị vạ lây sẽ tăng áp lực lên đứa cù nhày,,bọn đòi nợ thuê chuyên có trò này, còn việc lọt qua bảo vệ để quăng thì đúng là tùy cc

Bopbi_hsgs

Xe container
CA vào cuộc vì lý do gì hở cụ?!
Ném mứt có thể bẩn tường, bẩn cửa, họ phải đi sơn sửa lại, rồi có thể phải thuê đơn vị vs đến xử lý cả tầng. Họ mang hoá đơn TT kèm cái đơn lên CA là mấy đối tượng kia bị mời lên ngay

Chỉnh sửa cuối: