[Funland] cho thuê nhà rồi bị chiếm nhà

longloan

Xe tăng
Thực ra nhà mình giải quyết dc hết.có điều phiền phức và mất ít chi phí và thời gian

haitotbung

Xe tải
Cụ phải cực kỳ cẩn trọng.
Có đội chuyên đi lừa thuê nhà xong chây ì. Chủ nhà nôn nóng động vào tài sản của nó là nó đâm đơn tố cáo tội huỷ hoại tài sản. Phải mất tiền tỷ nó mới rút đơn.

mazda3_pro

Xe lăn
Nhà của cụ, giấy tờ đầy đủ, cụ khóa rồi thì thằng nào cắt là ăn trộm ăn cắp, tại sao công an lại không thụ lí
Chúng ta đang ở VN mà cụ ơi, có phải ở Mẽo đâu mà muốn CA nhiệt tình thụ lý? với cả gọi 1 phát có ngay?

mazda3_pro

Xe lăn
tiện đây em xin hỏi cccm là nhà mình có được lắp camera chĩa ra hành lang không ạ? có cần xin phép ban quản lý về vấn đề này không ạ? (nếu phải xin phép thì khả năng sẽ không được). nếu không được thì em lắp cam ở trong nhà có chứng kiến của thừa phát lại và chỉ quay duy nhất phần cửa ra vào- cam sẽ chĩa từ trên đầu xuống, để ghi nhận trường hợp xâm nhập nhà em mà không bị liên quan đến quay hình ảnh riêng tư của người trong nhà (cho chuẩn pháp luật) thì có được k ạ
Cụ bị làm sao thế?
Hiền quá thì cũng được, nhưng sợ sệt quá là ko nên. Gặp tôi thì tôi với vả cho nó 2 phát rồi =)) cụ lại còn sợ lắp cam trong nhà ko được với lắp cam ở cửa ko được nữa >:)

chanthat123

Xe điện
Vâng, nó cũng vu oan mất mấy cái đồng hồ Hơ mẹt bác ạ nhưng mà nó mất bình tĩnh nhảy vào tát thằng em nhà em nên thành sai lè. Đã im và cút rồi bác ạ huhu
Em cứ nghĩ hết hạn thuê nhà mặc nhiên nó chả có quyền gì với nhà mình nữa. Lúc đó đồ trong nhà mình có cái gì mình hất ra đường nó cũng phải chịu chứ nhỉ