[Funland] CCCM đừng bao giờ phó mặc hoàn toàn cho bác sĩ

LoveSeiko

Xe hơi
Thứ nhất là em xin chia sẻ với việc cụ gặp phải, đúng là do thói quen chúng ta mặc nhiên tin tưởng vào bác sỹ khi mình hoặc người thân có bệnh, cũng giống như thói quen nữa là đi mua thuốc không ai mặc cả hoặc trả giá...
Thứ hai em cũng rất cảm ơn cụ đã chia sẻ câu chuyện này, nó thật sự hữu ích với mỗi chúng ta khi gặp chuyện tương tự.
Chúc mẹ cụ thích nghi được với thuốc và sớm khỏi bệnh!

Jeep2017

Xe tăng
bây giờ hơi lạm dụng đinh vít, trước cụ nhà em cũng được chỉ định đinh vít mà không làm cuối cùng theo đông y cũng khỏi mà không bị đau, có điều xác định là các cụ không lao động gì nặng cả sau khi bình phục

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chia sẻ bên thớt y tế của diễn đàn này là gạch đá đầy nhà. BS bảo thủ lắm, i ông gàn một kiểu. Đành biến mình thành BS của mình và trở thành bệnh nhân thông thái, để tự cứu mình và người thân.
Nhân vô thập toàn. Ai làm việc chuyên môn của người đó. Cụ cứ như giáo sư biết tuốt vậy :)). Sống lâu rồi thì phải hiêir cuộc sống luôn có sai số, rủi ro ko có j tuyệt đối cả. Cũng như uống thuốc vó nguòi uống bị sôcs đó. Vì đón giản người ta làm ra phục vụ số đông. Còn có 1 số ít thiểu số ko may bị dính. Đoa người ta gọi là ko nay teong cuộc sống.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Xin chia buồn. Bệnh nhân mắc bệnh này, không có cơ hội sống. Chẳng bác sĩ nào dám chuẩn đoán đó là bệnh tuỵ, vì sẽ chết, 3-6 tháng dù có mổ hay không mổ.
Mấy đứa em họ bảo là bác sỹ không để ý đến hiện tượng đau bụng , chỉ cho thuốc điều trị huyết áp.

missto

Xe buýt
Cảm thông với cụ.Mong bác mạnh khỏe.

Được cái em đa nghi, ko bao giờ tin tỉnh 100%. Mẹ em mổ cả họ, ae bảo tốn kém mổ ở tỉnh thôi em vẫn quyết mổ y hn cho an toàn. Bố em trấn thương sọ não kín, bs tỉnh bảo oki 99%. Cả nhà bảo ko sao rồi em vẫn cho đi đh y hn kiểm tra lại toàn bộ sau khi xuất viện. Kết quả tụ dịch phải điều trị để đẩy dịch ra không thì phải can thiệp hút dịch. Giờ vẫn trong giai đoạn điều trị. May em ko tin không chắc bố em sẽ nặng hơn, khó chữa hơn. Giờ thể trạng tốt theo chiều hướng tích cực.

teamee

Xe tăng
Đau đớn quá. Bác sĩ ở VN dù có làm chết người họ cũng chả sao nên khi kết luận gì họ rất ít khi nhăn trán, tâm tư mà họ kết luận rất nhanh, thậm chí lần kết luận sau nhanh hơn lần trước. Đọc đến đoạn mẹ cụ kêu đau mà người nhà vẫn thờ ơ mắng bệnh tưởng, bản thân em thấy cũng đau lòng.

duongkhaithach

Xe tải
cụ đừng buồn. đừng tự trách mình, ai cũng thế thôi cụ ạ. bác sỹ nói gì chẳng tin,

thachsanh150

Xe tải
Vào bv thì phải tin bác sĩ, nhưng bác sĩ nào lại là vấn đề khác. Nói chung câu "Hãy là người tiêu dùng thông minh", đúng trong mọi trường hợp.
Cụ chủ bình tâm chăm cho bà ạ.

duckxanh

Xe hơi
sao em thấy bảo Vit C có thể hỗ trợ được nhỉ, các bác sĩ trên diễn đàn cố vấn xem sao

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mong mẹ cụ mạnh khoẻ, đi bv thì cũng trông cậy bs thôi chứ biết trông ai bây giờ, chỉ mong bs có tâm va trách nhiệm

Xe gòng

Xe điện
cụ đừng có tự giày vò bản thân làm gì, âu cũng là cái số.

Luu Lehong

Xe container
Đọc chỉ biết chia sẻ với bác chủ, giờ chỉ còn biết là tích cực mà thuốc men cho mẹ thôi! Đã đi thăm khám hỏi han đủ các BS các cấp rồi mà vẫn vậy thì biết làm sao! Chả lẽ đổ cho là số đen!
Chả lẽ con lại bảo BS cho đi xét nghiệm máu xem có nhiễm khuẩn ko thì có khi nó lại chửi cho là dạy đời BS!
Khổ thể!

philiat

Xe tải
Thông cảm với cụ và cũng cám ơn cụ đã chia sẻ với mọi người.
Chúc mẹ cụ sớm bình phục!

Dontask

Xe máy
Vấn đề là mình có phải người trong ngành biết chuyên môn đâu cụ, ko tin bác sỹ thì làm thế nào bây giờ ạ :(

Martin 108

Xe tải
Chả lẽ con lại bảo BS cho đi xét nghiệm máu xem có nhiễm khuẩn ko thì có khi nó lại chửi cho là dạy đời BS!
Khổ thể!
Đây chính là điều mà em day dứt nhất. Bữa tái khám lần đầu, nếu em mà mở miệng dc câu này thì chắc mẹ em đã khỏe hẳn. Đằng này bác sĩ nói sao thì em răm rắp tin. Người nhà ý kiến thì còn nạt. Lúc mẹ đau quá thì còn nghĩ mẹ làm quá, "bác sĩ nói phải đau vài tháng, cơ thể mới thích nghi với nẹp vít".

Bố mẹ, các chị đều làm vườn, có em là dc học hành. Em ko ảo tưởng như cụ nào nói, em dằn vặt vì khi các chị nghi ngờ thì em lại phản bác, hướng theo ý phải tin bác sĩ.

Mẹ em có dấu hiệu đau thế nào, em đều hỏi bác sĩ đã mổ trên tỉnh. Sau khi đi Saigon ITO thì em hỏi cả 2 bác sĩ, khi họ đều có nhận định như nhau thì càng tin.

Em chấp nhận bs cũng chỉ là con người. 1 ngày họ phải làm việc với cả trăm bệnh nhân như mẹ em, họ làm cho đúng phác đồ, chứ mình là cái gì mà đòi hỏi họ phải sát sao hết sức. Chuyện xui rủi trong điều trị, em cũng chấp nhận. Em ức là ngày nào em cũng hóng hớt trên mạng cả vài tiếng, thế mà ko biết đường tìm hiểu về nguy cơ biến chứng sau phẫu thuật, các dấu hiệu cần phải theo dõi.

Em ko tránh bs hay ngành y gì cả, vì em tuổi gì mà đòi ý kiến. Em chia sẻ vì chẳng biết nói với ai. Và mong đây là kinh nghiệm cho mọi người : tin bác sĩ nhưng ko dc phó mặc hoàn toàn, phải có trách nhiệm đồng hành cùng họ, nếu ko muốn rơi vào trường hợp như em.

mabu_210

Xe điện
Đọc mà cay mắt quá....đcm, chúng nó khám quá vô trách nhiệm !!! Chúng nó chỉ đớp tiền là nhanh thôi.
Mong Mẹ cụ sớm tai qua nạn khỏi, mau bình phục !

phancds

Xe hơi
Năm 2018 mẹ vợ em bị đau khớp gối + đầu gối lủng liểng không đi được, khi đi khám bệnh viện đầu tiên, bác sĩ bảo thay khớp gối sẽ đi lại được. Gia đình em cẩn thận đưa đi khám ở bệnh viện khác, lúc đâu khám cũng chỉ định thay khớp gối và hẹn lịch mổ. Trước khi đi mổ, bác sĩ khám lại và cho đi chiếu chụp cột sống và kết quả là mổ u tủy. May vãi.

tuangiga31mes2c

Xe container
Chia buồn cùng cụ. Em đã từng trả giá đắt ở bv tuyến tỉnh nên em khá rõ vấn đề.

Phucyenxanh

Xe điện
ĐÓ là cụ ít đi viện nên nhận ra hội bs chậm thui. Chúc gđ cụ may mắn