[Funland] Cách thưởng trà

pain

Xe ba gác

milan2

Xe buýt
Thưởng thức được chuẩn trà Tân Cương, tạt té các quán cóc - quán cà phê, uống chén trà nóng các bác sẽ thấy lạt như nước ốc ngay thôi.
Trà quán cóc thì không ngon lắm , trước em cũng hay uống ở quán nhưng sau bận quá nên mua vê tự pha riết thành quen nên em uống trà cả ngày cho nó tỉnh táo.

Hondacity123

Xe buýt

Ruabien

Xe hơi
Các cụ cho xin địa chỉ mua trà ngon đi?

thinhduybao

Xe điện
Em hay uống trà Nam định. Ngọt lừ. Nếu gần bữa cơm có thể dùng thay canh.

Chepomdua

Xe buýt
Em uống trà theo kiểu lợn. Cho trà vào cốc rồi rót nước sôi. 15 năm nay em gần như uống trà nhiều hơn uống nước lọc.
=))=))=))Em giống cụ,ảnh hưởng từ hồi còn đang học.Trà TN sao tay bỏ vào cốc,tráng qua nước sôi xong rồi hãm.Uống chút một,chíp chíp làm sao lượng nước trà đủ chảy đến cuống lưỡi thôi,rít khói thuốc đểu cũng thấy sướng.Uống kiểu này một mình thôi,thấy hơi trần tục và sỗ sàng nhưng khoái.Còn có đối ẩm thì em vẫn ấm chén đàng hoàng ạ!

taomeomommy

Xe buýt
Dạo gần đây em bỏ món cf , sáng trà - tối trà - còn buổi trưa cơm xong là em làm cốc nước ép trái cây. Cũng heo thỳ ra phết :v . Em mới tìm được vị trà mà em rất lấy làm tâm đắc và đã gửi tặng một số bạn bè dùng thử ấy là trà Oolong ướp hoa mộc . Cụ nào nhà có trồng hoa mộc thì hãy thử ướp hoa mộc với trà xem sao.

milan2

Xe buýt
Các cụ cho xin địa chỉ mua trà ngon đi?
Em ngày trước hay mua ở hàng than sau chuyển mua ở hàng muối thấy ngon hơn , những nơi này gần nhà tiện thì em mua chứ em cũng không cầu kỳ . Vả lại uống một mình tháng mới hết một cân nên mỗi lần mua 1/2 kg .

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cầu kỳ phết nhỉ !
Em thì thưởng trà đơn giản lắm : dựng xe tắt máy , đá chân chống , kéo ghế đặt cái mít xuống quát to " cho em xin chén trà nóng " :D
Cụ giống em, chỉ khác là em hay trà đá. Chắc em uống trà đá còn nhiều hơn nước lọc. Em uống quanh năm không biết có sao không.

BladeKnight

Xe tăng
Cũng không hẳn.

Em thì phân biệt mỳ tôm ào ào chống đói với lúc nhâm nhi món gà nướng kèm quốc lủi:D
À, thế thì cụ lại phải phân biệt trà loại 1, loại 2, 3...hay ô long, trảm mã trà, tuyết san cái khỉ gì đấy chứ. Ý em là phà trà cũng như úp mỳ tôm thôi, bỏ vào, hãm nước nóng 3 phút rồi chiến thôi.
Em thích sự đơn giản và bình dân, ngày nào em cũng uống trà, không được uống là bứt rứt khó chịu nhưng em chưa bao giờ nâng việc uống trà lên thành nghệ thuật. Em lê la trà đá vỉa hè cũng nhiều, tất nhiên là thua xa trà vẫn uống ở nhà, nhưng em like mạnh tác phong đá chân chông kêu giõng dạc: u cho con chén trà ;))

jude

Xe tải
Em chỉ trung thành với 2 loại trà, đại diện cho 2 cách chế biến lá trà: sao khô và ủ lên men.
1. Trà mạn của Mai Hường Trần xuân soạn, em hay mua ở kiot chỗ Phạm ngọc thạch. Mua gói 100gram một để bảo quản lâu được. Loại ngon nhất là 45k/ 100gr. Em chỉ khoái trà mạn thuần chủng, không ướp j hết. Pha cũng đơn giản, ấm sứ Minh Long. Nước sôi, cho trà vừa phải, tráng chè, hãm vài phút rồi uống. Nhiều lúc lên cơn thèm, người đờ đẫn, uống chén trà vào tỉnh luôn. Thế mới biết các con giời nghiện ma túy khó bỏ ntn.
2. Loại thứ 2 em hay uống là ô long tâm châu, cái này dễ mua vì nhiều nơi bán. Loại này thì thơm, vị nhẹ nhàng uống cũng hay.

STElectrics

Xe lăn
Các cụ có nhu cầu thưởng trà cứ tìm quyển Vang bóng một thời của nhà văn Nguyễn Tuân mà đọc rồi học theo. Em nhớ láng máng trong truyện Chiếc ấm đất có chi tiết lão ăn mày sau khi uống chén trà của gia chủ còn phán trong ấm có dính mảnh trấu cơ ạ. Còn em nông dân thì tuyền ngồi vỉa hè làm chén thôi chứ chả đủ trình học theo cái thú thanh tao của các cụ ngày xưa ạ. :D

katenguyen

Xe điện
Các cụ có nhu cầu thưởng trà cứ tìm quyển Vang bóng một thời của nhà văn Nguyễn Tuân mà đọc rồi học theo. Em nhớ láng máng trong truyện Chiếc ấm đất có chi tiết lão ăn mày sau khi uống chén trà của gia chủ còn phán trong ấm có dính mảnh trấu cơ ạ. Còn em nông dân thì tuyền ngồi vỉa hè làm chén thôi chứ chả đủ trình học theo cái thú thanh tao của các cụ ngày xưa ạ. :D
Cái gì hay cũng mày mò nâng tầm sao vươn tầm cao tí chứ cụ, có tốn thêm xiền với thời gian bao nhiêu đâu mà :)

STElectrics

Xe lăn
Cái gì hay cũng mày mò nâng tầm sao vươn tầm cao tí chứ cụ, có tốn thêm xiền với thời gian bao nhiêu đâu mà :)
Muốn nâng tầm thì cũng phải có chút gì tinh tế, nghệ sĩ. Chứ dùi đục chấm mắm cáy như em thì có cố cũng chỉ phí công thôi ạ. :D

katenguyen

Xe điện
Muốn nâng tầm thì cũng phải có chút gì tinh tế, nghệ sĩ. Chứ dùi đục chấm mắm cáy như em thì có cố cũng chỉ phí công thôi ạ. :D
Dùi hay ko lại do mình có muốn tìm hiểu hay ko thôi cụ. Gần nhà em có 1 chú xe ôm nhưng làm cái gì chú ấy cũng làm rất tinh tế, uống trà với chú ấy cũng rất vui.

BangFiesta

Xe điện
em thì hay dùng loại trà Olong cụ ạ, loại này pha 1 ấm thì có thể uống đc cả ngày (nếu pha ở nhà uống gia đình thôi ạ). Trà Olong thì người già uống cũng ko sợ mất ngủ, lúc đói uống cũng ko sợ đau dạ dày và nhiều công dụng hơn trà Thái Nguyên mình.
trà loại này đây ạ: www.traolongvip.com
Đọc tên website em lại cứ nghĩ Viết sai chính tả của Cháo Lòng VIP :)):))