[Funland] Các cụ mợ hiểu luật giúp e với. E bị chiếm đoạt mất 50tr khi đi mua nhà

xukute

Xe tăng
Sao cụ biết không có thế chấp, cụ ấy có chụp trang sau cùng tại thời điểm này Cho cụ xem không? Hay ảnh chỉ ở trang giữa lúc sang tên thôi. Còn phsir xem ảnh người chụp khi nào, lúc mới sang tên chưa thế chấp. Sau khi thế chấp, hiện tại ntn
Mình đã xem bài kia của cụ chủ. Sổ đó là khác với sổ cụ chủ hỏi trong thớt này.
nhà này cụ chủ định mua giá 2,5tỉ trong khi mảnh kia 70m ngõ 1,5m ko thể có giá thế được.
cụ đừng bảo em nhầm nhé, vì em ko lạ gì khu vực chủ thớt hỏi.

QD092000

Xì hơi lốp
Giờ thông tin rất nhiều và nhanh, tự Gúc cũng biết được kha khá, hoặc mang lên đây hỏi mọi thứ cũng rất nhanh và rõ.
Nhưng nên hỏi trước khi quyết định (xuống cọc, đòi dỡ cọc....) chứ tự quyết rồi mới hỏi thì xong cũng chẳng thay đổi được gì. Rút kinh nghiệm cái gì mình chưa biết thì nên tìm hiểu kỹ thông tin, nhất là khi dính dáng đến tài sản lớn, đừng vội giải quyết sồn sồn lên theo cảm tính của mình.
Thế đất đó là bị sao cụ?
Chứ e và lứa bạn e toàn mua đất thổ giữa làng xây đây, có sao đâu. Những làng Trương Định, Giáp Bát, làng Vòng, Xuân La, Định Công, Ngọc Hà.... có sao đâu cụ?

thongoc2020

Xe hơi
chủ nhà người ta tự rút sổ thì mua bán bình thường chứ sao mà lại đòi cọc, làm việc nên bình tĩnh và suy nghĩ thấu đáo, tự nhiên mất 50tr do mình chứ người ta có sai đâu

mitdac1819

Xe điện
vâng

ý e nói là đôi bên thỏa thuận vui vẻ chấp nhận mất cọc thì nó khác

còn đã đến mức cảm thấy bị đè thì nó cay lắm, và ra tòa sẽ là cách tốt cho cụ ý
Ra tòa thì cụ nghĩ tòa nó làm ko công cho cụ à? Cũng mất thời gian, chi phí bằng số tiền ấy. Mà chắc gì đã thắng

nowhereland

Xe điện
Thế đất đó là bị sao cụ?
Chứ e và lứa bạn e toàn mua đất thổ giữa làng xây đây, có sao đâu. Những làng Trương Định, Giáp Bát, làng Vòng, Xuân La, Định Công, Ngọc Hà.... có sao đâu cụ?
Chẳng hiểu cụ hỏi cái gì.
Cụ đọc bài của mợ thớt chưa ạ?

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Mình đã xem bài kia của cụ chủ. Sổ đó là khác với sổ cụ chủ hỏi trong thớt này.
nhà này cụ chủ định mua giá 2,5tỉ trong khi mảnh kia 70m ngõ 1,5m ko thể có giá thế được.
cụ đừng bảo em nhầm nhé, vì em ko lạ gì khu vực chủ thớt hỏi.
Vâng thế chắc em nhầm

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Cụ nghĩ sao thì tuỳ, vụ ấy là đất chưa xây nhà, vụ này bạn ấy bảo sẵn là căn nhà, ưng căn nhà, thôi cụ cứ cho là cụ đúng thì cụ đúng, cũng chả liên quan gì em
Chắc em đọc chưa kỹ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Ra tòa thì cụ nghĩ tòa nó làm ko công cho cụ à? Cũng mất thời gian, chi phí bằng số tiền ấy. Mà chắc gì đã thắng
vâng

chẳng có tòa nào nó muốn xử 50tr đâu ạ

e nói là cứ đâm đơn ra tòa nắn gân nhau đã

sau đó nếu tòa thụ án thì đem cái giấy đó sang bên TNMT và sở tư pháp để đình chỉ giao dịch

ép bên mua ngồi vào bàn đàm phán

Tuongtien1977

Xe điện
vâng

chẳng có tòa nào nó muốn xử 50tr đâu ạ

e nói là cứ đâm đơn ra tòa nắn gân nhau đã

sau đó nếu tòa thụ án thì đem cái giấy đó sang bên TNMT và sở tư pháp để đình chỉ giao dịch

ép bên mua ngồi vào bàn đàm phán
cụ nghĩ mình cụ khôn, cụ nộp đơn ra tòa thì bên bị đơn nó sẽ phản tố, tòa chỉ có quyền đình chỉ trong thời gian 15 ngày chờ phản tố, nếu bị đơn phản tố đúng luật và đủ chứng cứ thì chẳng có quyền gì để block tài sản của họ

Tuongtien1977

Xe điện
có cụ nào có tk chat GPT hỏi xem nó trả lời thế nào

NguyenChum1219

Xe tăng
Quy trình ntn gọn nhưng bản chất là cc treo, trái pl cụ nhé.
CC nó đã ký cọt gì đâu mà treo cụ, CC khống mới sai, này chỉ là rút ngắn thời gian sau khi sổ giải chấp và đảm bảo bên bán ko lật đc kèo sau khi bên mua đã trả tiền để rút sổ.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
cụ nghĩ mình cụ khôn, cụ nộp đơn ra tòa thì bên bị đơn nó sẽ phản tố, tòa chỉ có quyền đình chỉ trong thời gian 15 ngày chờ phản tố, nếu bị đơn phản tố đúng luật và đủ chứng cứ thì chẳng có quyền gì để block tài sản của họ

cụ ơi
vấn đề là cụ chủ muốn lấy lại 50tr
mà bên bán quyết lấy ko cho cụ chủ cơ hội nào
e tư vấn trên quan điểm là giúp cụ chủ lấy lại tiền thôi ạ, còn chứng cứ như nào đúng hay sai, phải xem thực tế mới biết dc
kiểu gì e cũng ủng hộ cụ chủ

Tuongtien1977

Xe điện
cụ ơi
vấn đề là cụ chủ muốn lấy lại 50tr
mà bên bán quyết lấy ko cho cụ chủ cơ hội nào
e tư vấn trên quan điểm là giúp cụ chủ lấy lại tiền thôi ạ, còn chứng cứ như nào đúng hay sai, phải xem thực tế mới biết dc
kiểu gì e cũng ủng hộ cụ chủ
việt nam không chọn bên, việt nam chọn chính nghĩa cụ ạ, bên mua và bên bán bình đẳng, đúng nhận, sai cãi, toàn người lớn cả, người bán cũng phải đi vay xã hội nâu 5k/1tr/ngày để nhổ sổ ra mà giờ người mua bảo không mua nữa vì abc thì cụ đặt mình vào vị trí người bán xem thế nào?

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
việt nam không chọn bên, việt nam chọn chính nghĩa cụ ạ, bên mua và bên bán bình đẳng, đúng nhận, sai cãi, toàn người lớn cả, người bán cũng phải đi vay xã hội nâu 5k/1tr/ngày để nhổ sổ ra mà giờ người mua bảo không mua nữa vì abc thì cụ đặt mình vào vị trí người bán xem thế nào?
cụ ơi

đó là ý kiến cá nhân cụ cho là bên bán đúng thôi

chứ e thì quan điểm lại cho là bên mua đúng ạ

còn e mà là bên bán e trả thẳng 50tr cho bên mua, ko lăn tăn 1 tí nào

hackspeed

Xe lăn
CC nó đã ký cọt gì đâu mà treo cụ, CC khống mới sai, này chỉ là rút ngắn thời gian sau khi sổ giải chấp và đảm bảo bên bán ko lật đc kèo sau khi bên mua đã trả tiền để rút sổ.
Ko ký mới gọi là treo. Bt ko sao, chỉ cần bên mua tt cho bank + trục trặc j khiến cc ko đóng dấu dc = to chuyện

edc

Xe lăn
Bài gốc xóa rồi nhưng em đoán khi cọc xong thì mới biết sổ đi cắm, tuy nhiên người bán vẫn vẫn rút sổ về bán nhưng bên mua lại cho rằng thế là mập mờ ko mua nữa -> mất cọc.
Sê Lốc Hôm thế đúng chưa các cụ thông thái:D
Có phải như này không cụ thớt @Hoài An 05? Em hỏi luôn cho nhanh :D

Bopbi_hsgs

Xe container
Bài gốc xóa rồi nhưng em đoán khi cọc xong thì mới biết sổ đi cắm, tuy nhiên người bán vẫn vẫn rút sổ về bán nhưng bên mua lại cho rằng thế là mập mờ ko mua nữa -> mất cọc.
Sê Lốc Hôm thế đúng chưa các cụ thông thái:D
Bài gốc vưỡn còn ở trong thớt, Sê Lốc Hôm làm giề cho mệt hả cụ ;))