[Funland] Các cụ mợ hiểu luật giúp e với. E bị chiếm đoạt mất 50tr khi đi mua nhà

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Đằng nào cũng mất tiền cọc, bác cứ coi như vẫn mua bán bình thường đi. Đến ngày giao dịch mà họ ko có sổ thì bác lấy cọc về và đc thêm 50tr :))
Họ có sổ đúng ngày thì mình té.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đêm đọc từ trưa tới giờ mới xong thớt này, thấy ngoài mấy cụ DurexXL Bopbi_hsgs NguyenChum1219 … ra đã phần OFer nhà mình hiểu về vấn đề này bập bõm thật sự. Tốt nhất lúc va vào nên kéo theo luật sư cho yên tâm, vừa chuyên nghiệp, chứ nếu không sẽ rất khó tránh khỏi cảnh mất bò mới lo làm chuồng lắm, nhẹ thì 50 củ như mợ thớt, còn nặng thì vô cùng.

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ buồn cười nhẻ, đưa cái cảm giác vào việc giao dịch đúng luật.
E chỉ nói về tình thôi, nếu cụ năm làm cỡ vài bận vậy, xong cụ hỏi tất cả những ng biết việc làm của cụ xem, có bao nhiêu ng sẽ sẵn sàng tiếp tục giao dịch với cụ những lô đất sau này nữa. Gặp e e cũng ko phốt gì, nhưng rõ ràng là cảm giác ko thoải mái rồi.
có ng ng ta đi phốt mặc dù vẫn dc đền cọc, phốt là tội chơi ko đẹp, m,ng ai có giao dịch thì nên cảnh giác.
Cụ thấy vậy nên làm thì cứ làm ko sao, thế nhé cụ, e ko mong tranh luận cùng cụ nữa, vì ban đầu e ko nói gì đến cụ cả.

MuathuHN252

Xe cút kít
Đằng nào cũng mất tiền cọc, bác cứ coi như vẫn mua bán bình thường đi. Đến ngày giao dịch mà họ ko có sổ thì bác lấy cọc về và đc thêm 50tr :))
Vâng nhưng nếu mà té thì tính ra mình cũng chơi bẩn chả thậm chí còn hơn họ, lỡ đâu họ ko sẵn tiền mà fai đi vay để rút sổ ra, em thấy làm vậy cũng thất Đức lắm ạ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Trường hợp này chứng tỏ bên bán cũng non, hoặc do tay công chứng kia đạo diễn, chứ cọc rút sổ mà cọc có 50 củ thì quá rủi ro cho bên bán.

xukute

Xe tăng
Vâng 38 thì hơi cao, e nghĩ tầm 34-35 thì ổn, thằng bạn e cũng mua một lô giá này ở phía sau toà nhà Hoa Đăng, ngõ ô tô đỗ cửa
Bạn cụ mua đúng đỉnh ah. Phía sau Hoa Đăng lại đẹp. Nhưng khu đó thuộc Đằng Hải
Còn nhà chủ thớt định mua bên Đằng Lâm, khu này nhiều ngõ ngoằn nghèo lắm

FORWD

Xe tải
E chỉ nói về tình thôi, nếu cụ năm làm cỡ vài bận vậy, xong cụ hỏi tất cả những ng biết việc làm của cụ xem, có bao nhiêu ng sẽ sẵn sàng tiếp tục giao dịch với cụ những lô đất sau này nữa. Gặp e e cũng ko phốt gì, nhưng rõ ràng là cảm giác ko thoải mái rồi.
có ng ng ta đi phốt mặc dù vẫn dc đền cọc, phốt là tội chơi ko đẹp, m,ng ai có giao dịch thì nên cảnh giác.
Cụ thấy vậy nên làm thì cứ làm ko sao, thế nhé cụ, e ko mong tranh luận cùng cụ nữa, vì ban đầu e ko nói gì đến cụ cả.
Trả lời rõ dài, quan điểm khác nhau là bình thường, xong dỗi ko tranh luận nữa, kiểu bịt miệng ng đối diện.

MuathuHN252

Xe cút kít
Trả lời rõ dài, quan điểm khác nhau là bình thường, xong dỗi ko tranh luận nữa, kiểu bịt miệng ng đối diện.
E ko thích kiểu tranh luận của cụ, e nói rất lịch sự còn cụ mỉa mai e này kia. Vậy nên stop nhé cụ, nếu cụ bảo quan điểm khác nhau là bt thì cụ ko nên nói e như thế, e mời rượu cụ, và stop ở đây.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Vâng nhưng nếu mà té thì tính ra mình cũng chơi bẩn chả thậm chí còn hơn họ, lỡ đâu họ ko sẵn tiền mà fai đi vay để rút sổ ra, em thấy làm vậy cũng thất Đức lắm ạ
Chả có đức độ, hay chơi bẩn gì ở đây hết. Bên bán nói “cứ hợp đồng mà làm” thây.
Muốn đức độ thì lên chùa, ở đây là mua bán xòng phẳng.
Mợ nói chơi bẩn là mợ chả hiểu cái cóc khô gì về giao dịch cả.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Bác thớt cứ chơi đến cuối cùng đi, đằng nào chả xác định mất tiền. đến ngày cuối cùng bác gọi một Văn phòng Thừa phát lại sẵn sàng. Cuối ngày gặp bên bán, bên bán ko có sổ để giao dịch là tiến hành lập vi bằng sự việc ngay.
đỏ thì lấy cọc về và đc thêm 50tr. Nhớ xách theo túi tiền âm phủ nặng nặng vào cho oách.
tầm này đi vay tiền lấy sổ ra ko phải dễ đâu. Đc ăn cả ngã về không.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
Bài học ở đây là nếu bán nhà cần cọc nhiều nhiều vào , 50m chả ý nghĩa gì =))

Bopbi_hsgs

Xe container
Bác thớt cứ chơi đến cuối cùng đi, đằng nào chả xác định mất tiền. đến ngày cuối cùng bác gọi một Văn phòng công chứng sẵn sàng. Cuối ngày gặp bên bán, bên bán ko có sổ để giao dịch là tiến hành lập vi bằng sự việc ngay.
đỏ thì lấy cọc về và đc thêm 50tr. Nhớ xách theo túi tiền âm phủ nặng nặng vào cho oách.
tầm này đi vay tiền lấy sổ ra ko phải dễ đâu. Đc ăn cả ngã về không.
Ngã về ko là thế nào. Nếu như mợ thớt chưa ký 1 giấy tờ nào về việc hủy việc mua bán thì bảo vs thằng công chứng hôm ký hđ mua bán (chuyển nhượng) mang sđ & hđ ủy quyền bổ sung đến để ký hđ. Kiểu gì cx lấy đc tiền cọc phạt thêm hay ko thì chưa biết

berryfun

Xe điện
Trường hợp này chứng tỏ bên bán cũng non, hoặc do tay công chứng kia đạo diễn, chứ cọc rút sổ mà cọc có 50 củ thì quá rủi ro cho bên bán.
Đây là nghe 1 phía bên mua, chắc gì bên mua đã non. Vẫn tiền đấy giờ mua miếng khác ngon hơn miếng định mua “dù đã mất 50tr cộng vào” thì sao hở cụ=))=))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đây là nghe 1 phía bên mua, chắc gì bên mua đã non. Vẫn tiền đấy giờ mua miếng khác ngon hơn miếng định mua “dù đã mất 50tr cộng vào” thì sao hở cụ=))=))
Em không đánh giá gì bên mua cụ ạ, nếu có thì đánh giá là khôn quá thôi. Trò cọc lướt nhan nhản mà cụ, ra tiền phết đấy, đừng đùa.

Tuoitan

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi trg hợp bên bán quay xe k bán nữa mà chỉ trả cọc cho mình, k trả tiền phạt thì phải làm sao? Mấy chục triệu có đáng đi kiện k?

MuathuHN252

Xe cút kít
Các cụ cho e hỏi trg hợp bên bán quay xe k bán nữa mà chỉ trả cọc cho mình, k trả tiền phạt thì phải làm sao? Mấy chục triệu có đáng đi kiện k?
Nc đàng hoàng tử tế vẫn ko trả, Mấy chục triệu mà ngại đi kiện thì h có tik tok và fb ạ. Cứ cho nổi lềnh phềnh trên mạng xh cho em.

nanghaiphuong

Xe tải
E thật sự cám ơn các cụ mợ rất nhiều ạ. Nghe các cụ mợ nói e vỡ ra đc quá nhiều điều. E cũng ko muốn phải đi lăn lộn kiện cáo lôi thôi. Với cả e nhận ra lỗi sai phần lớn ở bản thân mình mà ra, vì thiếu kiến thức kinh nghiệm và mua nhà theo cảm tính. Thôi coi như là bài học trong cuộc đời
Cụ lại chỉnh đi rồi giờ em mới tham khảo
Cụ bị lừa cọc ah

80Bê

Xe buýt
Ơ thế ban đầu đi xem mợ ko xem sổ đỏ ah. Fai xem sổ, xem quy hoạch ntn, sổ thật giả ntn các thứ mới cọc chứ ạ. mợ cũng ko chủ động hỏi nữa,
1 lỗ hổng to đùng đó mợ tạo ra, và mợ đã đưa tiền cọc cho họ.
Xem sổ thế nào phát hiện ra sổ giả thế mợ?

thanhtrung052

Xe tăng
Bài học đầu đời. K mua là mất cọc. Vụ này cụ mợ xD mất thôi.

80Bê

Xe buýt
Kể cả việc họ nói mồm là sổ đỏ trong két, nhưng không ghi bằng chữ trên hợp đồng đặt cọc cụ vẫn mất cọc nhé.
Em từng đi mua mảnh đất đang ở hiện nay, đất được em tự đánh giá là rất vừa ý mình, giá em chấp nhận. Nhiều người đến trước mua rồi mà không mua nổi vì: Đất đó mang tên 1 bà cụ đã chết, người con trai duy nhất được thừa kế thì mang quốc tịch Mỹ và đang ở bên Mỹ. Vô vàn khó khăn, nhiều lúc nghĩ số tiền khổng lồ của mình khả năng cao là mất, hoặc không mua được miếng đất đó và phải lấy lại tiền cọc vì ngay sau khi ký hợp đồng thì giá đất khu đó tăng chóng mặt, bên bán tiếc nuối định trả lại cọc thậm chí là đền tiền gấp nhiều lần cọc, vậy mà cũng xong được êm đẹp. Bởi vì bám víu vào 1 nguyên tắc duy nhất là: Chữ viết và ký trên hợp đồng làm căn cứ giải quyết mọi tranh chấp. Không gì khác ngoài những chữ đã viết.
Cụ kể trường hợp mua mảnh này được ko? Cũng là thêm kinh nghiệm cho em bà các cụ mợ ở đây