[Funland] Các bác cho e kinh nghiệm chuyện vợ tự ý bỏ về nhà ngoại với

warstarII

Xe hơi
Nếu cụ ko nhận ra được cái sai của mình thì cụ ly hôn cho vợ cụ đỡ khổ. Em thật!
e nó còn trẻ người non dạ. Cũng đã nhận ra được cái sai của mình. Chẳng qua nó còn nặng nề chuyện vợ con ở bên nội với bên ngoại thôi. Mợ không nên khuyên giải tán. e thật

Jetu

Xe điện
Vợ tốt nhịn thế còn kêu dél giề.

Roses

Xe điện
Thích thì quyết theo ý mình thôi. Hỏi các cụ mợ trên này khó đưa ra quyết định lắm. 5 ng 10 ý :)

td lines

Xe điện
Vợ cụ chủ nó bỏ về nhà nhà Ngoại là nó cũng xác đinh bét rồi cần gì các cụ ở đây khuyên cụ chủ bỏ vợ . Lấy vợ kiểu bắt nhốt rồi đi biệt như vậy sao không thuê con Ô sin cho xong . Tết nhất ai chẳng nhớ quê ,nhớ bố mẹ, gia đình xum vầy mà gái mới lấy ở nhà chồng không có chồng bên cạnh con nào vợ chẳng khó chịu . Xuất giá tòng phu , ok , nhưng về tâm lý cụ thử ở nhà vợ một tuần mà không có vợ cụ ở đấy xem cụ có điên không .

Ladagia

Xe điện
Ko liên quan cụ chủ thớt, ko biết vợ em nó có stress ko mà mới sinh đc 3 tháng, khoảng hơn tháng nay nó như lên đồng, suốt ngày rủ em đi ..... nhậu, mà trước nó ko khoái bia lắm, dạo này rủ em toàn bia ~X(, đc cái form nó hồi nhanh, sinh đc hơn tháng lại gọn hơn cả lúc chưa bầu nên húng lắm, mùng 2 tết còn thỏ thẻ bảo 2 vợ chồng mình khai xuân ở đâu nhỉ, em bảo tầm này quán nhậu nó chưa mở đâu , đến khộ :D
Chịu khó chiều mẹ bỉm sữa tý cụ ạ :)

Thôi, cụ về nhà ngoại làm huề với vợ đi. Sau đó làm ở đâu thì thu xếp đưa vợ con lên đó ở cùng, chứ nuôi con nhỏ mà lại xa chồng, ở nhà bố mẹ chồng dù tốt thế nào cũng có chuyện không vui, thì tội vợ cụ lắm.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ chán bỏ mẹ ra.
Cụ nợ thua lỗ, con nhỏ ko ở gần tết ko cho về nội. Mùng 5 mới về.
Tốt nhất cụ nên tâm lí chia sẻ với vợ đi. Chứ cứ gia trưởng thế vote gấu bỏ về ngoại là đúng

nomnom

Xe buýt
Đến mùng 5 tết cụ đi làm ko có nhà cũng ko ý kiến cho vợ cụ về ngoại thì mợ ý tự ý bỏ về là đúng thôi,tối ngủ cụ cứ vắt tay lên chán mà nghĩ xem.

colangxxi

Xe buýt
Thớt đăng chuyện tưởng được chia sẻ ai ngờ hứng vài tấn gạch đá

Vie.ABC

Xe điện
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Được thì ăn thua thì chịu , ngoài việc khắc phục hậu quả về tiền bạc ra thì còn phải khắc phục nhiều hệ lụy khác liên quan . bác không nên sử lý theo hướng tiêu cực ... sóng gió rồi cũng qua nhanh thôi , âu cũng là bài học .

norvo

Xe tải
Vc lấy chồng quê xa, ở cùng bm chồng, chồng đi làm xa là đã thiệt thòi đủ thứ. Đẻ song chăm con đủ thứ mệt mỏi cộng thêm tâm lý ko có chồng chia sẻ bên cạnh nó chán nản. Việc vc xác định về ngoại là cũng xác định tâm lý 90% rồi. Giờ cụ ko tâm lý là coi như xác định luôn. Thôi cụ nên gọi về bm vợ nói với ông bà chăm sóc vcon cụ thời gian và tranh thủ về thăm. Tốt nhất nên tìm việc gần vcon để gia đình dc yên ổn. Ko một người phụ nữ nào lấy chồng về lai chịu ở cùng bm chồng và chăm con một mình như vợ cụ đâu.

Xebuythn

Xe tải
Vc lấy chồng quê xa, ở cùng bm chồng, chồng đi làm xa là đã thiệt thòi đủ thứ. Đẻ song chăm con đủ thứ mệt mỏi cộng thêm tâm lý ko có chồng chia sẻ bên cạnh nó chán nản. Việc vc xác định về ngoại là cũng xác định tâm lý 90% rồi. Giờ cụ ko tâm lý là coi như xác định luôn. Thôi cụ nên gọi về bm vợ nói với ông bà chăm sóc vcon cụ thời gian và tranh thủ về thăm. Tốt nhất nên tìm việc gần vcon để gia đình dc yên ổn. Ko một người phụ nữ nào lấy chồng về lai chịu ở cùng bm chồng và chăm con một mình như vợ cụ đâu.
Cụ xin lỗi vợ con đi rồi đón về. Cố gắng thay đổi công việc về gần vợ con gia đình mới mong hà n gắn lâu dài được.

Lant

Xe tải
Ca này em đứng về phe nịnh vợ

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Mấy thằng khuyên cụ giải tán vẫn đang quay tay nhé, cụ đừng nghe.
Ông dưới này chém đúng.
Cụ cố về kinh tế, lo cho vợ còn đi. Con vợ cụ, hoàn cảnh này như cụ viết còn tốt chán. Còn cụ cứ lìu tiu, cụ trách cụ trước khi trách người.
Con đàn bà nào cũng mưu cầu hp, gửi gắm thân nó vào chỗ tin cậy, cụ bắt nó kéo theo cụ vào vũng bùn, nó bỏ cụ là đúng.
Em đọc qua cũng thấy chán huống gì đàn bà.
Sống dù nghèo, cũng phải gần vợ gần con cụ ạ. Đi xa làm gì. Người ta bất đắc dĩ mới thế, chứ chuyện tình cảm vợ chồng, khôg ở với nhau thì sinh lắm chuyện lôi thôi lắm. Con vợ như của cụ là nó tốt đấy, vì còn trách cụ, là vẫn còn tí tình cảm giận dỗi.

Cụ không nên nghe mấy tay trên này, tan cửa nát nhà đấy.

Em hồi xưa ở với vợ, còn trẻ hay cãi nhau. Mấy mụ xung quoanh bàn bàn giải tán :D nhưng mấy mụ này lạ cái là toàn bàn chuyện phúc, phận, từ bi mới đau.

Lúc khó khăn nhất, phải bình tâm lại mà giữ lại cuộc cờ, không thì hỏng cả. Sống phải có vợ, con, bỏ đi rồi còn gì quan trọng nữa ? Tiền nhiều mà cũng làm gì đâu.

NgVuBi

Xe tải
Theo e thì cụ về ở rể 1 thời gian đi.

Nva057

Xe buýt
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
Cám ơn các bác
Cụ sai thì vác mặc sang nhà vợ xin lỗi vợ đê :)) may là mụ ấy về nhà ngoại đấy. Về nhà thằng khác thì còn phiền nữa :))

Trungkienbka

Xe hơi
Cám ơn các bác
Sắp xếp công việc, về kiểm tra thực tế xem dư lào cụ ah. Mới sinh xong mà trầm cảm sau sinh là mệt lắm đấy. Nhẹ nhàng thoai, chứ gia trưởng là không ổn đâu cụ ah. Chúc gd cụ hạnh phúc.

ngu ngơ

Xe điện
Công tác ở đâu thì đưa vợ con đi theo, khg lộ đc thì gửi con cho ông bà.