[Funland] Các bác cho e kinh nghiệm chuyện vợ tự ý bỏ về nhà ngoại với

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Sống dù nghèo, cũng phải gần vợ gần con cụ ạ. Đi xa làm gì. Người ta bất đắc dĩ mới thế, chứ chuyện tình cảm vợ chồng, khôg ở với nhau thì sinh lắm chuyện lôi thôi lắm. Con vợ như của cụ là nó tốt đấy, vì còn trách cụ, là vẫn còn tí tình cảm giận dỗi.

Cụ không nên nghe mấy tay trên này, tan cửa nát nhà đấy.

Em hồi xưa ở với vợ, còn trẻ hay cãi nhau. Mấy mụ xung quoanh bàn bàn giải tán :D nhưng mấy mụ này lạ cái là toàn bàn chuyện phúc, phận, từ bi mới đau.

Lúc khó khăn nhất, phải bình tâm lại mà giữ lại cuộc cờ, không thì hỏng cả. Sống phải có vợ, con, bỏ đi rồi còn gì quan trọng nữa ? Tiền nhiều mà cũng làm gì đâu.
em vodka cụ, đồng ý với cụ. cccm khác cứ vun vào cho nhà người ta tan cửa nát nhà là ntn nhỉ?
Tâm lý phụ nữ sau sinh, nuôi con nhỏ, lại không việc làm rất nặng nề, nói ly hôn vậy thôi, chứ đâu hẳn muốn vậy. Giờ anh chồng nên chịu khó động viên an ủi vợ, làm lành với vợ.

longxd_2006

Xe tải
Trên này nhiều ông k biết có vợ con chưa mà đùng cái khuyên người ta bỏ vợ. Đành rằng cô vợ xử sự chưa chuẩn, nhưng sự việc cũng chưa có gì to tát để phải chia tay, mặt khác tâm lý cô vợ mới về nhà chồng, chưa thân thuộc với người nhà chồng, có ông chồng thì đi biền biệt thì tâm lý cô đơn, chán nản, đòi về nhà mẹ đẻ là có thể hiểu được. Nếu họ chưa có con thì khuyên người ta thế nào cũng được, nhưng họ đã có con nhỏ lại đi khuyên người ta bỏ vợ, để đứa trẻ mòi côi à. Việc ông chồng nên làm bây h là chuyển công tác về gần nhà để có thời gian chăm vợ con, mọi việc ắt sẽ ổn

quychau2010

Xe hơi
Lấy chồng theo chồng chứ có theo bố mẹ chồng đâu, cụ không ở cạnh vợ được thì cho nó về ngoại, nói thật nhà chồng không thể nào bằng được nhà nó, đây lại còn chẳng có chồng bên cạnh, chẳng có
công việc gì, còn nếu vợ cụ chủ không phải đứa quá coi trọng vật chất thì khoản nợ kia cũng chả ảnh hưởng gì
Ạ cụ này luôn, thuyền theo lái, lấy chồng rồi nếu ở riêng không nói, chứ ở chung thì phải tự thích nghi trở thành 1 mắt xích trong gia đình chồng chứ. Chồng đi làm xa mà về nhà ngoại thì ạ luôn

Xe ngư

Xe điện

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Nợ tí đã mất tinh thần thế hả cụ, trc e nợ 1 tỷ vợ còn chả bỏ :))

Anh túc đen

Xe tải
Tôi nói rồi, theo chồng chứ không theo bố mẹ chồng, chồng ở đâu vợ ở đấy, còn chồng không làm được như vậy thì hãy cho vợ được sống cuộc sống thoải mái nhất có thể
Ạ cụ này luôn, thuyền theo lái, lấy chồng rồi nếu ở riêng không nói, chứ ở chung thì phải tự thích nghi trở thành 1 mắt xích trong gia đình chồng chứ. Chồng đi làm xa mà về nhà ngoại thì ạ luôn

Coca123466

Đi bộ
E làm công chức tháng có 9.10tr còn phải lo góp trả nợ vợ e đâm chán. Còn e có cấm vợ e về ngoại đâu e định vài bữa nữa thì mang vợ con về ngoại thăm ông bà chứ e thì đi trực từ mùng 4 rồi. Vợ e chưa nói rõ ràng với nội gọi k nghe máy mà hôm đó tự bắt xe về nên e mới bực

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
E làm công chức tháng có 9.10tr còn phải lo góp trả nợ vợ e đâm chán. Còn e có cấm v e về ngoại đâu e định vài bữa nữa thì mang vợ con về ngoại thăm ông bà chứ e thì đi trực từ mùng 4 rồi. Vợ e chưa nói rõ ràng với nội gọi k nghe máy mà hôm đó tự bắt xe về nên e mới bực
Cụ chịu nhịn đi, sau này hết nợ nần rồi làm cái bt to to cho bme vợ lên ở luôn

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
E làm công chức tháng có 9.10tr còn phải lo góp trả nợ vợ e đâm chán. Còn e có cấm vợ e về ngoại đâu e định vài bữa nữa thì mang vợ con về ngoại thăm ông bà chứ e thì đi trực từ mùng 4 rồi. Vợ e chưa nói rõ ràng với nội gọi k nghe máy mà hôm đó tự bắt xe về nên e mới bực
Cụ nên nghe lời có ko hay.
Cụ sai rồi đó. Vk cụ nó chán cụ vì lương thấp nhưng lại nợ nần tiền nong chu cấp ko có nó ko có cv áp lực lắm. Ở thì xa ck nữa.
Tốt nhất cụ nên lên đó, nc với vk rõ ràng. Rồi có mặt bm vk dạy vợ luôn lúc đó hẵng hay.
À tết năm tới, lên nhà ngoại ăn tết đón giao thừa cụ trải nghiệm cảm giác ăn tết ko ở nhà bm đẻ xem nó tnao sẽ hiểu vk cụ hơn đấy.
Đừng bỏ nhau nhá, có thớt bên kia còn khổ hơn. Cụ mà ko làm đc thế lại có thớt ngoại tình bỏ mẹ nhau

KTran

Xe đạp
Em thấy cụ không tâm lý và có vẻ gia trưởng , cụ nên xem lại mình. Vợ thì cũng là người cũng bị stress. Chồng nợ không giúp được chồng, con bị ốm lại không có việc làm, cảm thấy không lo được cho con không giúp được chồng nên tự ti áp lực cũng là đều dễ hiểu. Cụ nên nói chuyện với vợ tìm mấu chốt để giải quyết thôi.

cuongpc126

Xe buýt
Đầu ấp tay gối mà có tí khó khăn đã đòi đường ai nấy đi thì sau này khó mà tránh được những lần xin tư vấn tiếp theo.
Còn vợ cụ cụ biết, cụ hiểu chứ chả ai hiểu đc cho cụ.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nhà đi vắng cả k vợ e gọi taxi tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Vay tiền chơi coin? C chơi liều quá.
Nhẹ nhàng khuyên bảo, nắn nhau dần chứ hoàn cảnh c cứng cũng ko ổn đâu, vỡ đấy.

Duyphuongstore

Xe tải
Vỗ về cho yên bề gia thất cụ ạ

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nhà đi vắng cả k vợ e gọi taxi tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Có mấy giải pháp:
- Kiếm vợ mới
- Đưa vợ theo đến chỗ cụ làm, thuê nhà cho vợ ở sát chỗ làm nếu cơ quan ko bố trí được chỗ ăn ở! Cụ ăn uống thêm bát thêm đũa, tiền ko tốn thêm mấy, mà vợ nấu thì kiểu j cũng ngon và yên tâm hơn. Và em nghĩ cụ bớt đc khối chi phí khi xa vợ :D

Cận Thị

Xe buýt
vợ cụ thiệt thòi như vậy , chịu được như vậy là giỏi rồi đấy cụ chủ ạ. Còn giận là còn yêu, nên cụ lựa lời động viên an ủi vợ đi. Đặt vào vị trí nhau để sống.