[Funland] Các bác cho e kinh nghiệm chuyện vợ tự ý bỏ về nhà ngoại với

Kitcat

Xe container
Cũng ko được cụ ợ. :D
Hihi tùy vùng ạ, em biết có nhà cả họ vc đều xưng anh em cho dù cao tuổi tới mấy. Cá biệt có cặp hơn 60 còn xưng hô ấy tớ, vui chuyện thì xưng người ta và đằng ấy, vì hai ng là bạn học lấy nhau ;)).
Nói thế thể nào cũng bị ng vùng nào đó kêu chi li tính toán, nhưng xưng hô cũng là thói quen và văn hóa từng vùng, không soi nhau, còn ng trong gia đình thì phải nhìn nhau, vợ hay chồng ko thích thì sửa, còn ko thì tùy ko ảnh hưởng tới ai thì kệ thôi ;)

Khibeo

Xe máy
Cụ đã làm ăn thua lỗ nợ nần, mượn cả tiền nhà vợ, lại còn đi làm ăn xa. Tết nhất đến tận mồng 5 vợ mới về nhà thăm bố mẹ thế còn lên đây phàn nàn gì nữa. Nhiều ông già trưởng bỏ mẹ, các ông có cha mẹ thế vợ các ông ko có cha mẹ à. Tết nhất không cho nó về thăm nhà còn đợi đến lúc nào nữa. Giao thừa mồng 1 nha các ông dzo dzo nhậu nhẹt vui vẻ vợ nó nhìn cũng chạnh lòng chứ. Em là em cho vợ về nhà bố mẹ từ trước tết, ở chơi thoải mái khi nào chán thì về lại.

HVuong8888

Xe tải
Ko biết cháu nhà cụ là con trai hay gái! Nếu là gái thì xin hỏi cụ sau này giả sử (e giả sử thôi nhé) cháu nó lấy phải ng chồng như cụ thì cụ chắc chắn khổ tâm lắm chứ, chưa nói là nó! Và e cũng chắc là cụ cũng chả muốn nó đi làm ôsin ko công cho nhà khác! Nên là mình phải thay đổi bản thân trc đã cụ ơi
Thêm nữa là ôsin đi làm cũng đc về quê ăn tết, được thưởng, đưa đón này nọ! Còn chị nhà thì sao???
Cụ ngẫm kỹ lại xem

td lines

Xe điện
E dự là mùng 5 nới về dc vì có tí tiền mừng tuổi của con làm lộ phí chứ thằng chồng chả xì cho hào nào.
Cụ chủ thớt cũng không nêu ra là trước khi tự ý về quê ngoại đã bàn với chồng cái nhu cầu về thăm gđ ấy chưa . Em nghĩ là vợ đã đưa ra ý muốn nhưng có lẽ bị dẹp bỏ , chẳng vợ nào nó không bàn với chồng trước đó

myngocelo1300

Xe máy
Thấy người phụ nữ là vợ của chủ thớt khổ quá. Mang tiếng là lấy chồng nhưng thực chất còn khổ hơn cả mẹ đơn thân(vì còn phải ở chung nhà, chăm nom bố mẹ chồng nữa). Kể nếu ông chồng làm quân nhân tại Trường Sa thì còn chút động lực là chồng mình đang phụng sự Tổ Quốc, đây lại.... .Con thì chưa đầy năm, ốm yếu, cuộc sống như thế chỉ có lẽ vợ ông chủ thớt là người dân tộc thiểu số mới chịu đựng được. Lại còn giải thích là do tính chất công việc, đúng là phong cách gia trưởng đặc thù của một số người đàn ông phía ngoài bắc. Nếu còn yêu vợ, thương con, mình khuyên chân thành là ông nên đón vợ con lên gần chỗ ông làm việc mà thuê nhà mà ở. Cho nó sớm tối vợ - chồng - con cái có nhau, chăm sóc cái tổ ấm bé nhỏ của mình hàng ngày sau những giờ làm việc là bổn phận và trách nhiệm của người đàn ông chân chính. Khi nào con nó được khoảng 18 tháng, khỏe mạnh lên thì có thể đi gửi trẻ ở chỗ uy tín rồi tính toán xin cho vợ 1 công việc gì đó, chỉ cần tiền lương cô ấy làm hàng tháng đủ trả tiền thuê nhà là được rồi. 2 vợ chồng sớm, tối có nhau có hơn không.

hanoipho79

Xe lăn
Kiểu vợ Cụ như kiểu Trầm cảm sau sinh ý...cụ lại đi làm xa thế thì khó lắm.
Em khuyên thật xin về gần mà làm dù thu nhập thấp hơn chút có vợ có chồng còn hơn...không lại có thằng hàng xóm nó chăm hộ thì khổ.

Barry2018

Xe tải
Tinh thần gấu đang xuống dốc, nên thông cảm, cụ chịu khó đt hỏi thăm thường xuyên, vỗ về tình cảm, động viên về sớm với cụ cho vui cửa nhà là OK.
Em cũng chỉ là người ngoài cuộc, không dám bình phẩm nhiều nhưng cụ chủ đã mở thớt hỏi thì e cũng có đôi lời,
cụ chủ nên tham khảo những còm tích cực thực tế như này ạ.
Ai cũng có đôi lần vấp ngã, nếu đúng như cụ kể thì em thấy cụ là người có ý chí mạnh mẽ đấy ạ, tiếp tục phát huy cụ nhé.
Vị đắng của đời thì vô vàng, qua trông gai cụ mạnh mẽ vượt lên là họa qua phúc đến ạ.
Em chúc cụ nhiều sức khọe, phấn chấn, chúc gia đình cụ sớm đoàn viên! :)

Trang điểm Tử thi

Xe container
Em ví Mèo mà ở mí nhau cứ mày, tao cho tiện...lúc cãi nhau chửi nhau cho tự nhiên,đỡ ngượng mồm nhỉ :-j :-j
Hihi tùy vùng ạ, em biết có nhà cả họ vc đều xưng anh em cho dù cao tuổi tới mấy. Cá biệt có cặp hơn 60 còn xưng hô ấy tớ, vui chuyện thì xưng người ta và đằng ấy, vì hai ng là bạn học lấy nhau ;)).
Nói thế thể nào cũng bị ng vùng nào đó kêu chi li tính toán, nhưng xưng hô cũng là thói quen và văn hóa từng vùng, không soi nhau, còn ng trong gia đình thì phải nhìn nhau, vợ hay chồng ko thích thì sửa, còn ko thì tùy ko ảnh hưởng tới ai thì kệ thôi ;)

Công việc xa nhà đúng là thiệt đủ đường, em trong năm có 1 công việc lương tương đối cao nhưng phải đi tỉnh từ T3-T6 về mà em đã không dám đánh đổi rồi. Đằng này cụ đi những 1-2 tháng mới về 1 lần. :(. Cụ xem nếu có kinh nghiệm thì tìm công việc gần vợ gần con xem thế nào? Chứ xa như vậy người vợ họ hay nghĩ lắm

vietran

Xe ba gác
E dự là mùng 5 nới về dc vì có tí tiền mừng tuổi của con làm lộ phí chứ thằng chồng chả xì cho hào nào.
Chắc thế
Em có thằng cháu bên vợ cũng lấy vợ cách mấy trăm km, đẻ nhốt ở nhà k đi làm, bí bách nó xách thằng cu về hẳn nhà ngoại éo thèm về nữa, vợ thì lấy dễ chứ con éo lấy lại được nữa, bách nhục. Toà xử đương nhiên con theo mẹ.

Trang Nguyen

Xe điện
Sống dù nghèo, cũng phải gần vợ gần con cụ ạ. Đi xa làm gì. Người ta bất đắc dĩ mới thế, chứ chuyện tình cảm vợ chồng, khôg ở với nhau thì sinh lắm chuyện lôi thôi lắm. Con vợ như của cụ là nó tốt đấy, vì còn trách cụ, là vẫn còn tí tình cảm giận dỗi.

Cụ không nên nghe mấy tay trên này, tan cửa nát nhà đấy.

Em hồi xưa ở với vợ, còn trẻ hay cãi nhau. Mấy mụ xung quoanh bàn bàn giải tán :D nhưng mấy mụ này lạ cái là toàn bàn chuyện phúc, phận, từ bi mới đau.

Lúc khó khăn nhất, phải bình tâm lại mà giữ lại cuộc cờ, không thì hỏng cả. Sống phải có vợ, con, bỏ đi rồi còn gì quan trọng nữa ? Tiền nhiều mà cũng làm gì đâu.
Chỉ có 'mấy tay' không nên nghe thôi cụ. Còn em thấy phần lớn các cụ khác cũng như cụ, khuyên và chỉ ra những điều rất chí lý mà.

BuBu2014

Xe hơi
Em nghĩ cứ cho vợ về nhà ngoại chơi cho nó thoải mái, đừng xuy nghĩ gì nhiều cho mệt.

H.U.Y

Xe điện
Hãy làm người chồng đúng mực đi hãy cụ ơi. Cụ thử đặt cụ vào địa vị vợ cụ xem có chán mớ đời không

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Vo2j chồng e là 1 năm nội 1 năm ngoại. Với e tính sang tuần thì đưa mẹ con nó về thăm ông bà luôn. Nhưng giờ nó tự ý bỏ đi, đi là đi hẳn luôn đấy cụ
Tình cảnh này lâu dài khó bền, tính dần PA khác dần thôi

Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Ôi zời, 5 lần 7 lượt ly hôn thì mời nó lên tòa lioon cho nhanh ợ
Em tưởng nó buồn vì chuyện của cụ thì có thể thông cảm động viên, chứ cái loại lúc mình xa cơ nó lại muốn rũ bỏ thì nên bỏ luôn cho sớm chợ.