[Funland] Các bác cho e kinh nghiệm chuyện vợ tự ý bỏ về nhà ngoại với

Pvsc

Xe ba gác
Em chịu nhường cụ sau

Coca123466

Đi bộ
Cụ chủ thớt cũng không nêu ra là trước khi tự ý về quê ngoại đã bàn với chồng cái nhu cầu về thăm gđ ấy chưa . Em nghĩ là vợ đã đưa ra ý muốn nhưng có lẽ bị dẹp bỏ , chẳng vợ nào nó không bàn với chồng trước đó
Có nói qua rồi cụ ạ, bme e thì cũng bảo cháu đang ốm ít bữa nữa thì bà nội đi cùng về luôn. Mà hôm mùng 5 nhà k có ai ở nhà vợ e nó tự gọi taxi đi nên e mới bảo là tự ý

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vợ nó ở nhà ông thớt chắc đếch gì sung sướng, đầy nhà khi con trai về thì nhẹ nhàng tình cảm lắm khi đi cái là ra lườm vào nguýt. Vợ nó có nói thì ông thớt chắc cũng gạt phắt éo tin đâu. Nói chung Khó mà nói chắc dc lắm

lạc lối

Xe điện
Vợ nó ở nhà ông thớt chắc đếch gì sung sướng, đầy nhà khi con trai về thì nhẹ nhàng tình cảm lắm khi đi cái là ra lườm vào nguýt. Vợ nó có nói thì ông thớt chắc cũng gạt phắt éo tin đâu. Nói chung Khó mà nói chắc dc lắm
Gớm ck đi cái bố mẹ ck mắt mũi thì kèm nhèm -- sểnh ra cái nó lại chui vô chỗ kín phát sóng zalo lại khắc biết

mikien

Xe buýt
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nhà đi vắng cả k vợ e gọi taxi tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Nếu cụ nhận ra được cái sai thì phải sửa sai thôi, ngã ở đâu đứng dậy ở đó.

myob

Xe tăng
Em không biết gì nhiều nhưng có vài lời không biết có giúp gì không.
Trước tiên cụ nghe em phải ngồi lại thật bình tĩnh.
Thứ hai cụ phải bỏ ý nghĩ về cái tôi của mình đi vì khi lập gia đình nhất là có con thì xin lỗi cụ và các cụ trên này cái tôi của người đàn ông không còn gì cả... nó chuyển sang cái tôi của người chồng và cái tôi của người cha. Nghĩa là cụ phải có trách nhiệm với vợ cụ và với cả con cụ. Vậy sỹ diện, cá nhân, gia trưởng, nghe lời bạn, anh chị em, và cả bố mẹ để giữ cái tôi bản thân đều sai lầm cho cụ, vợ cụ và cả con cụ.
Thứ ba cụ mới cưới, chắc còn trẻ, lại mới có con nên em đồ rằng cụ có thể không hiểu người phụ nữ khi sinh, sau sinh như thế nào.... họ bị stress căng thẳng vì mang bầu 9 tháng, cơ thể thay đổi, mệt mỏi chăm con, lúc nào cũng thức khuy giậy sớm,,,trẻ khoẻ còn mết huống chi con ốm họ suy sụp cực kỳ. Lúc này là lúc vợ cụ cần người thân để tâm sự sẻ chia va chẳng ai bằng gia đình của vợ cụ lúc này. Đấy còn chưa kể cụ làm ăn thua lỗ. Nếu ai nói ai lam ăn chả thua lỗ nhưng thua là do mình thì mình nhận mình phải chịu trách nhiệm, và mình phải xin lỗi và chuộc lỗi. Đừng nghe mấy lý do khách quan này nọ vì tiền của cụ vay mượn chứ có phải tiền của họ đâu.
Em khuyên cụ nên quay về an ủi, nhận lỗi và nhờ sự giúp đỡ chăm sóc của ngà ngoại để qua khó khăn lúc này. Vì dù gì cũng vì con của cụ

fromantoan

Xe tăng
Đọc giọng văn với nội dung này thì không nhầm chủ thớt cũng làm dăm bảy cái nick đăng dăm bảy bài than vãn vợ bỏ với bị coi thường trên này rồi phải. Riết thì ae cũng chán không muốn tư vấn nữa.

thuyduongna

Xe điện

secrets

Xe tăng
Mấy trăm củ ko phải quá lớn nếu ko muốn nói là nhỏ, cụ chịu khó đi làm cày cuốc đôi ba năm là giãn dần. Mình sai rồi thì về cố gắng bố trí lấy một buổi tâm sự thẳng thắn, vỗ về cùng nhau vượt qua. E tin cụ chủ vượt qua được giai đoạn này.

lạc lối

Xe điện
À cái này cũng nhiều :)) dưng trường hợp chủ thớt thì khả năng cao như e đoán :D
Cụ đang đoán là đoán cái nguyên nhân - mình Ko rõ thì Ko có nên võ đoán , em là em đoán cái kết quả thôi ợ :D. Nguyên nhân nào thì sừng cũng đã nhú --- trả con kia về thế giới tự do thoi.

Trang điểm Tử thi

Xe container

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Đọc cũng thấy chán thật. Chắc gì ở nhà ko có chuyện gì. Đầy nhà chồng vô tâm ko biết vợ đang bị áp lực như nào đâu. Nên vợ cụ đang bị chán. Cụ tự giải quyết đi. Ca này bỏ ko đáng đâu cụ. Khéo lại tuột mất ng vợ tốt

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em vote cụ chủ giải thoát cho vợ cụ đê, lấy chồng như thế khác méo gì vác thêm cục nợ :D