[Funland] Các bác cho e kinh nghiệm chuyện vợ tự ý bỏ về nhà ngoại với

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em nói Cụ đừng buồn chứ tại Cụ hết cả đấy ạ.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác

vợ cụ có zai mới rồi ạ

cụ bỏ quách nó đi cho rảnh nợ

Visser III

Xe tăng
Em thông cảm với cụ
Em nghĩ cụ nên vê quê ngoại nói chuyện với vợ và gia đình vợ xem sao. Đàn bà con gái lại 1 thân 1 mình không thể tự đưa ra 1 cái quyết định động trời như vậy đâu cụ ạ. Cụ hiểu ý em chứ.
Chia sẻ với cụ là trước kia em cũng ham mê bóng bánh,vk cũng về ngoại. Nhưng giờ vk ck e bình thường rồi

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Tội vợ cụ quá :(

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em.vote cụ học Trump và Ủn, đàm phán hướng tới tương lai. Có mấy cụ vô tâm khuyên bỏ, hãi quá.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Lấy vợ nên ở gần vợ. Nếu kinh tế của cụ cực mạnh kiểu tháng kiếm 60-70 chai thì ở đâu gái nó cũng theo. Cụ làm ăn phọt phẹt, nợ nần, ở xa, không bâu lấy gái thì cũng tan. Lỗi cụ nhiều hơn. Muốn giữ gia đình thì nên xuống nước. Nghe lời bọn thối mồm trên này là thiệt thân

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Nhà vợ cụ ở Yên Bái là huyện nào ? Về đấy làm cũng đc mà!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Khổ thân vợ chủ thread.

Menhim1601

Xe container
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Vợ cụ chắc đang chán nản lắm. Lấy chồng xa, ko có nghề nghiệp, ở nhà ôm con ăn bám bố mẹ chồng... Nhiều lúc tủi thân lắm cụ ạ, nhất là cụ lại không có ở nhà, thường xuyên đi xa.
Cụ nên an ủi động viên tinh thần vợ, 2 người cùng vượt qua giai đoạn thử thách này.
Em nghĩ vợ cụ cũng nên tìm việc j đó làm cho đầu óc dễ chịu hơn, cứ ở nhà rồi suy nghĩ linh tinh, tiêu cực.
Năm mới chúc cụ và gia đình an lành

Kitcat

Xe container
Cụ xem thế nào, bạn em nó đi làm nc ngoài lương cao, vợ ở vn mà còn chả bắt vợ sống 1m bên nhà nội. Con chưa đc đầy năm, tiền ko có, mùng 5 tết chồng vẫn ở xa, cụ vẫn ko hài lòng khi vợ về nhà ngoại, cụ có gia trưởng quá không ạ?
Cái gì mình sai thì phải thừa nhận vs khắc phục...
Vợ cụ nó chán vì sau sinh nó stress, k công ăn việc làm ở nhà nuôi con tự nó cũng tự ti.... xa chồng là cái khổ nữa!
Nói chung, nên nhìn nhận và thấu hiểu hoàn cảnh của vợ mà thông cảm, có hành động phù hợp để hàn gắn tình cảm vợ chồng.

UFA

Xe điện
Vợ cụ sinh con nhỏ rất stress, nhất là lại ko làm gì, ko đc giao lưu trò chuyện với người khác càng dễ stress. Cụ lại nợ nần, làm xa nhà ko ở bên chia sẻ, động viên đc gì cho vợ. Ko nàng dâu nào muốn sống cùng bố mẹ chồng đâu cụ ah. Nhất là lại ko có chồng ở bên. Cụ nên thay đổi, chia sẽ với vợ nhiều hơn, cùng giúp nhau giảm áp lực cuộc sống. Đôi lời chia sẻ.
Ko liên quan cụ chủ thớt, ko biết vợ em nó có stress ko mà mới sinh đc 3 tháng, khoảng hơn tháng nay nó như lên đồng, suốt ngày rủ em đi ..... nhậu, mà trước nó ko khoái bia lắm, dạo này rủ em toàn bia ~X(, đc cái form nó hồi nhanh, sinh đc hơn tháng lại gọn hơn cả lúc chưa bầu nên húng lắm, mùng 2 tết còn thỏ thẻ bảo 2 vợ chồng mình khai xuân ở đâu nhỉ, em bảo tầm này quán nhậu nó chưa mở đâu , đến khộ :D

Nghi.Beta

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dính coin haiza. May là tiền thịt, về nhà cũng bị quoạc cho hic

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đấy, lấy chồng mà.làm j em nhề :))
Đấy là đi đày chị ạ. Lấy bố mẹ chồng chứ không phải là lấy chồng. Nhà ngoại thì xa lắc lơ. Stress sau sinh rồi stress khi con ốm. Mùng 5 ai gọi là Tết nữa mà về ngoại còn bị nói. Quá khổ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ chủ sai rồi. Cụ nên về nhà ngoại chúc tết rồi nói chuyện với vợ để xin lỗi . Con còn bé quá thì để vợ trông chưa đi làm cũng được. Vợ thích ở nhà ngoại thì có sao. Khi nào con cứng cáp thì kiếm việc cho vợ làm để hai vợ chồng gần nhau. Đừng nghe xúi lung tung mà mắng mỏ trách móc vợ. Nghĩ cho người khác trước khi nghĩ cho mình cụ ạ.