[Funland] Các bác cho e kinh nghiệm chuyện vợ tự ý bỏ về nhà ngoại với

Coca123466

Đi bộ
Cụ xem thế nào, bạn em nó đi làm nc ngoài lương cao, vợ ở vn mà còn chả bắt vợ sống 1m bên nhà nội. Con chưa đc đầy năm, tiền ko có, mùng 5 tết chồng vẫn ở xa, cụ vẫn ko hài lòng khi vợ về nhà ngoại, cụ có gia trưởng quá không ạ?
E k cấm vợ về nhà ngoại bác ơi. E tính 1 năm ăn tết bên nội 1 năm bên ngoại. Với sang tuần e đưa 2 mẹ con thăm, chúc tết ông bà. Đằng này vợ e đi k nói vs nội rồi bảo đi thích khi nào về mới về

vietran

Xe ba gác
Nhốt nó cả năm tết éo cho nó về nhà bố mẹ nó để đến tận mùng 5 nó phải tự bò về lại còn bẩu tự ý, mịa nó đi lấy chồng chứ có phải đi tù éo đâu.

muoibaconcho

Xe điện
Lỗi tại cụ hết. Gấu mới sinh xong, tâm sinh lý thay đổi. Đã thế cụ lại ko có nhà, mình nó với ông bà bô nó chịu sao nổi.

vietran

Xe ba gác
E k cấm vợ về nhà ngoại bác ơi. E tính 1 năm ăn tết bên nội 1 năm bên ngoại. Với sang tuần e đưa 2 mẹ con thăm, chúc tết ông bà. Đằng này vợ e đi k nói vs nội rồi bảo đi thích khi nào về mới về
Sang tuần thì còn éo tết nữa mà chúc tết. Thông lệ mùng 4 là giải tán tết rồi, hoá vàng hết

vietran

Xe ba gác
Đấy là đi đày chị ạ. Lấy bố mẹ chồng chứ không phải là lấy chồng. Nhà ngoại thì xa lắc lơ. Stress sau sinh rồi stress khi con ốm. Mùng 5 ai gọi là Tết nữa mà về ngoại còn bị nói. Quá khổ.
Nước lạ mùng 10 vẫn tết nhá :))
Sang tuần đi chúc tết :))

TrangBonBon

Xe tăng
Ông chồng ng ngoại quốc. Ủng hộ giải tán.

Menhim1601

Xe container
Đấy là đi đày chị ạ. Lấy bố mẹ chồng chứ không phải là lấy chồng. Nhà ngoại thì xa lắc lơ. Stress sau sinh rồi stress khi con ốm. Mùng 5 ai gọi là Tết nữa mà về ngoại còn bị nói. Quá khổ.
Đấy mới là 1 vấn đề thoai nhá cưng.
Ko có việc làm, ăn bám chồng, bố mẹ ck chắc j đã có sắc mặt tốt. :))

lạc lối

Xe điện
rồi xong rồi , bị trồng sừng rồi thớt ôi , thớt nghĩ đi , nó về ngoại lúc nào thích nó mới về , thớt nghĩ đi , hình dung tưởng tượng nó phong phú thêm tý đi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Tội nghiệp ngưòi phụ nữ là vợ ông thớt

Azeglio

Xe điện
Ông chủ thớt tha cho con nhà người ta đi. Để người ta còn kiếm tấm chồng đàng hoàng. Sai lè lè, tự mình cũng biết thế còn xin ý kiến.

blackpaint

Xe container
Ng Thanh Hoá, ng Yên Bái: thật chứ em thấy xa nhau như này là một rào cản, khó khăn sau này. E là cứ vợ cùng quê, cùng TP luôn. Mình có quyền lựa chọn mà. Quan điểm e lấy vợ: phải có nghề nghiệp, cùng quê và mình phải làm đủ lo cho gđ, vợ nó làm nhiều càng tốt, ít cũng ko sao.

Azeglio

Xe điện
Mà éo đâu ra cái kiểu suy nghĩ "tự ý về nhà ngoại" không biết nữa. Vợ nó không thích thì nó đi, vợ nó về thì nó về, nhà ông có cho nó về không thì là việc của ông.

ubisapro

Xe trâu
Thế là xong con ong. E nhìn thấy tự do phía trước rùi

Sonyentrangminh

Xe điện
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Cụ xin tạm nghỉ ko lương về động viên vợ con cho tinh thần ổn định rồi tính tiếp

202

Xe container
Xem lại mình trước tiên. Sai thì khắc phục và có hướng phấn đấu. Nó chán nó mới bỏ về. Nếu mình tốt tự tin thì xây mới còn ko thì xin lỗi mà rước về.

Duong Kha

Xe hơi
E k cấm vợ về nhà ngoại bác ơi. E tính 1 năm ăn tết bên nội 1 năm bên ngoại. Với sang tuần e đưa 2 mẹ con thăm, chúc tết ông bà.
Đằng này vợ e đi k nói vs nội rồi bảo đi thích khi nào về mới về
Không cấm nhưng phải được cụ và bố mẹ cụ cho phép phỏng? Nếu không hẳn là tự ý =)))
Đã thế còn bảo định sang tuần, hết cmn Tết rồi còn Nguyễn Văn ĐỊNH.
Cụ yêu thương vợ con thì khẩn cấp mà làm lành, vẫn còn muốn làm mình làm mẩy thì giải quyết ôn hòa đỡ tốn thanh xuân con gái người ta.

Winrider

Xe máy
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Lỗi 99% tại bác nhé đừng trách vợ bác, sau khi cưới thì tiền là sinh lực của hạnh phúc đằng này bác lại ham hố dẫn đến gia đình rơi vào cảnh nợ, con bé phải mổ bác không ở bên thì vợ nào mà chả ức chế. Nếu là tôi trong hoàn cảnh bác tôi ủng hộ vợ về ngoại để bà ngoại chăm hộ còn tôi đi kiếm tiền nuôi vợ con và trả nợ chứ không ngăn cản vợ về ngoại. Khi nào trả nợ xong dúi thêm vào tay vợ vài lít thì nó bám còn chặt hơn. Nói chung bác cần Kiếm xèng đủ là mọi thứ lại ổn còn không thì phải tự trách mình.

warstarII

Xe hơi
Vợ chưa có việc làm. Chồng thì đi làm xa. Con thì vài tháng tuổi. Tui khuyên chủ thớt nên cho vợ con đi theo đến nơi làm việc của mình. VC đói khổ có nhau. Đừng nên về nhà nội nhà ngoại làm gì. Vợ chồng trẻ thì khỏe đánh cãi nhau là chuyện thường tình. Giờ cuộc sống nó là thế giới phẳng đừng quá nặng nề chuyện bên nội bên ngoại. Giữ được mới khó chứ giải tán thì dễ lắm