[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

.Xukthal

Xe container

.Xukthal

Xe container

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Nếu post ảnh ngay từ đầu sẽ ko có vụ lập thớt ;))
Không có phốt thì không có thớt bóc phốt và không phải post ảnh. Post ảnh để chặn trước thớt bóc phốt. Cứ cho là có tác dụng đi. Thì có vẻ kinh doanh thiếu tự tin quá. Chưa làm đã nghĩ đến thất bại ý. 🤗

buicongchuc

Xe ba gác
Làm dịch vụ cũng mệt lắm vì nó phụ thuộc nhiều loại thợ.

DaDieuchienxu

Xe container
Sau hơn chục năm chơi với diễn đàn OF, em rút ra kinh nghiệm là có những cụ nói rất hay chém rất kinh abc xyz các kiểu con đà điểu tấm gương đạo đức sáng ngời khi bản thân chưa dính phốt gì. Tới khi bản thân dính phốt thì...
Chính ra những cụ ít chém lại rất đoàng hoàng nghiêm túc
Xin nói rõ vs cụ 1 điều là bọn Đà điểu nhà mình ko bao giờ chém chiếc gì nhá, toàn cung cấp da, lông, thịt...cho nhu cầu của mọi người. Đôi khi có làm DV vận chuyển thuê vs giá cả rất hữu nghị.
Chỉ có bị chém rồi đưa lên chảo thôi.:(

Patriots

Xe lăn
Các cụ mua hàng trên này lúc nào cũng thích ngon, bổ, rẻ, theo tiêu chí này thì chỉ có mua đồ cũ thôi, người bán họ có bao giờ nhầm đâu? Đồ mới thì mặt bằng giá như nhau rồi, rẻ chút thì bớt dịch vụ đi, rẻ đột ngột thì phải cẩn thận

David Pham

Xe buýt
Cũng tuỳ nguồn nước cụ ạ. Nhà em mà ko có cái máy lọc RO á, khi luộc thịt, ninh xương, hay kho cá... nó đỏ au lên như thịt sống, nhìn sợ ko dám ăn. Em cũng không rành lắm, nhưng thấy bảo tại trong nước có loại chất gì ( em quên tên rồi, lười tìm) khiến nó phản ứng như vậy. Nước khu vực nhà em bẩn lắm, trước em mua máy Nano dùng không ăn thua, cũng 4 tr từ 8 năm trước, vẫn thấy thịt đỏ, vài tháng sau em phải bỏ và chuyển sang RO. Mà em dùng máy RO, như còm trước trình bày là 2 tháng thợ phải đến thay lõi 1 lần ( 7 lõi thay lần lượt theo thời hạn), đợt dịch em sợ ko cho thợ đến, để quá thành 3 tháng mà luộc thịt bắt đầu thấy có hiện tượng hồng hồng lên nhé
Nước mà làm hồng thịt lên được á cụ? Cụ show địa chỉ có khi ối cụ mợ đến tắm nhờ đấy :)

mb.vaynganhang

Xe tăng
Trong OF có topic nào kiểu chia sẻ các địa chỉ mua hàng/ dịch vụ chưa các bác nhỉ!? Em quan tâm mấy contact về: bảo dưỡng máy giặt, điều hoà, xe máy ga, số, và cửa cuốn, khu vực hà đông!!! Mong các bác cho chút gợi ý contact nào mà các bác dùng rồi và thấy thiện cảm!?

Ku_Xop2010

Xe tải
Khâu chăm sóc sau bán hàng bên MT đúng là yếu, cảm giác hời hợt thiếu chiều sâu. E có cảm giác mợ ý ôm hết ko giao được cho ai hoặc có giao thì cũng kiểu làm cho xong thôi chứ k trách nhiệm.

Vâng, cụ bán máy lọc nước thì việc quảng cáo và khen ngợi cái máy Ro là việc của cụ.
Còn em là người dùng thì thấy cái máy Ro chả có ý nghĩa gì đối với nguồn nước máy mà nhà em đang dùng.
Lãng phí không cần thiết.
Hỏi thật cụ, "VN" của cụ là không loại trừ một nơi nào có thể khả dĩ dùng thẳng nước máy để nấu ăn à? Cả đất nước này nhà nào cũng "phải" dùng máy lọc mới "an toàn"? em ở phố Huế, chắc cũng "nát" cụ nhỉ?
Để nói thêm thì các cụ sẽ quy cho em là quảng cáo. Trước đây ăn nước sông cũng có chết đâu, nên giờ có nước máy thì chắc chắn sạch hơn nước sông. Nên các cụ thấy nó an toàn thì dùng như từ trước đến nay mình vẫn dùng. Em cũng ko còm thêm nữa.

.Xukthal

Xe container
Trong OF có topic nào kiểu chia sẻ các địa chỉ mua hàng/ dịch vụ chưa các bác nhỉ!? Em quan tâm mấy contact về: bảo dưỡng máy giặt, điều hoà, xe máy ga, số, và cửa cuốn, khu vực hà đông!!! Mong các bác cho chút gợi ý contact nào mà các bác dùng rồi và thấy thiện cảm!?
Klq nhưng em hỏi tý: nick mợ là Máy bay vay ngân hàng à?
Thắc mắc lâu òy giờ mới dám hỏi 🤭

taton7983

Xe buýt
Dịch vụ của mợ toét là bán xong thu tiền. Éo có bảo hành, éo có chăm sóc khách hàng.

thngaylangthang

Xe ngựa
- Ngon + bổ => ko rẻ.
- Bổ + rẻ => ko ngon.
- Rẻ + ngon => ko bổ.
- Ngon + bổ + rẻ => ko.... có! :D
Em đồng ý với quan điểm của Cụ và em ghét cay ghét đắng cái câu ngon, bổ, rẻ. Bao giờ phải bỏ được câu này thì sp mới tốt lên được ạ
Dịch vụ của mợ toét là bán xong thu tiền. Éo có bảo hành, éo có chăm sóc khách hàng.
Thật thế ạ, chết em rồi :)

Pilota

Xe điện
Em đang làm cho một thương hiệu mạnh của Mỹ gần 20 năm nay.
Hoa hồng thấp cực luôn nên các điểm kinh doanh hầu như giới thiệu hàng của thương hiệu khác và chỉ bán đồ của em khi khách hàng yêu cầu đích danh thương hiệu đó.
Thu nhập không cao nhưng quả thật là bán hàng xịn nó có cái sướng riêng.

Thương hiệu của cụ là gì vậy? Cụ đưa lên đây biết đâu lại giúp ích được cho mọi người, tránh mua phải hàng tàu của tàu mà các gian thương đang quảng cáo tràn lan trên mạng.

TNLG

Xe đạp
Qua mới lướt những cmt đầu tiên mà giờ thớt tăng nhanh thật.
Qua sự vụ này xem các bên cmt thế nào để đánh giá cho khách quan, tránh cảm tính vài lời đóng góp cho diễn đàn ngày càng tốt hơn (như xưa càng hay).
Thực ra e thấy gợn khi có cụ nhận xét rất tinh:
E vào châm cứu còm, nhưng cũng không loại trừ lợi dụng thớt để đạp nhau và seeding để lái cho một vài thương gia khác. :)
Về chủ thớt blackseal với thâm niên chơi OF từ 2009 e nghĩ thớt nên được lập trong mục góp ý BĐH, đối chất, khiếu nại OF plaza, chợ giời hay gọi thẳng để xử lý những bực bội và lòng tin khi sd dịch vụ của mợ T.
Cụ thớt xác định k bỏ qua, cho biết tay, dạy cho bài học. Cụ thớt giật tít rất khéo "...của 1 mợ..", k phải riêng e đâu - nhiều cụ lao vào vì cụm từ này (có tí gái, hehe), quán cafe lại rất đông, thấp thoáng có 1 số thương hiệu và một số thương nhân trong ngành. Họ chả thèm quá đi khi cụ châm lửa cần kẻ thổi gió!
Sau khi đọc hội thoại của cụ thớt và mợ T e thấy cụ gần như k cho mợ kia giải thích và phủ đầu bên bán luôn.
Về Mợ toét 2710 , bản thân em cũng là khách hàng của mợ. E đánh giá cao tính trung thực, thẳng thắn và dứt khoát; ưu điểm này lại làm mợ thiếu đi chút nhẹ nhàng khi gặp phải thượng đế oái oăm dù mợ k sai. Về chất lượng và dv thì k chỉ nhà (nội, ngoại), bạn, bạn của bạn đều gt và thấy ổn, k điều tiếng gì. Cũng nhiều năm KDCN mợ tạo được uy tín và thương hiệu cũng như lượng KH đông trên này. Tuy nhiên cái thiếu sót của mợ là chưa khắc phục được quản lý, quản trị và cơ chế gs dẫn đến sự cố về thợ thuyền, sự phiền hà khi KH bị quấy rầy khâu CS do mất data...
Bên cạnh các cmt chê có, khen có, động viên, góp ý cho tốt hơn vẫn còn hành vi dậu đổ bìm leo, tạo nên sự dẫm đạp bầy đàn.
E nghĩ để xd một môi trường lành mạnh cho cccm KDCN, cho OF tốt hơn, văn minh hơn thì cả người mua, người bán và các tv quan tâm nên có những cư xử lịch sự, có văn hóa.
Xin có vài lời đóng góp với cccm. Đề nghị BĐH và mon mít đóng hoặc chuyển thớt này về đúng vị trí.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng