[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

sontung89

Xe tăng
câu chuyện kg có gì nhưng cũng là 1 cảnh tỉnh cho việc tin tưởng các cụ các mợ trên này.
chuyện bức xúc với nhà này mình dính lần thứ 2 rồi. thường sẽ kg bao giwof có lần thứ 3 nữa.
lần 1 nhà mình bị lỗi máy lọc nước. thợ bên nhà mợ này lên thay báo hỏng van áp nước- cục mầu đen lấy tiền của mình, mình ok. xong việc. được tầm 3 tháng máy lại lỗi lại mình gọi lên xem lỗi gì, thợ mới lên báo lỗi đúng lỗi đó lại lấy thêm tiền. mình trả tiền và có chụp lại cái cục đã thay lần 1 thì ra đó là 1 cục cũ. vậy là nhân viên nhà bạn này lấy cục cũ làm ại rồi lên thay cho khách lấy tiền đồ mới. mình có phản ánh thì bảo ban nhân viên đó nghỉ rồi kg làm nữa nên làm láo. lúc làm cho mình có bảo nó đã nghỉ đâu. tiền mình mất mình cũng kg lấy lại được vì do thằng ku làm ăn gian dối đã nghỉ

lần 2 cách đây 2 tháng mình thay toàn bộ 8 lõi lọc cho văn phòng làm việc. vì rất tin bên này nên mình đã kg để ý. thay xogn toàn bộ 8 lõi nước vẫn chảy chậm kg nhanh chút nào. đầu tháng 3 mình nt có bảo nước chảy yếu xem hộ mình. tới giờ mới có người lên kiểm tra và báo bệnh do áp lực của bình kg đủ nên kg ra được nước. mình có hỏi sao lúc thay vào thấy nước yếu kg làm luôn giúp mình. thì bạn nới nói kg biết do ông cũ làm em chả biết gì. rốt cuộc là mình lại mât tiền ngu vì tin người của bên mợ toét này.
nói chung là tin người cũng nên tin ở mức vừa phải thôi. bao giờ đảm bảo mới trả tiền đừng dại vì tin tưởng như em mà trả tiền rồi mang bực vào người
Vẫn là cái cục nó tháo của cụ ra thôi chứ chả sửa chữa gì, tháo ra vệ sinh phút mốt là lại haojt động ấy mà.
Cơ bản là đói, cộng với thói hay ma khách nên lâu lâu kiếm tí thôi mà

sinhphuc

Xe tải
E cảm thông nỗi buồn với cụ chủ! Dịch vụ sau bán hàng, thay thế, sửa chữa... có vấn đề. Comment trên các Topic thì nhạt như nước ốc. Chưa hiểu muốn nổi lên đâu nữa, thời gian đó nghĩ tới & chăm sóc khách hàng thì hay hơn!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
đâu đâu ảnh đâu cụ?
Pót trong nhà chứng lâu lắm rồi. Cụ lội đủ các thớt thế nào cũng tìm thấy. Nhưng phải tìm thủ công, đừng tìm theo chức năng tìm kiếm vì mợ ấy xóa pót rồi:))

Em nói đùa đấy.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mấu chốt là là làm thế nào để nâng cao chất lượng dịch vụ? Đấy là việc của em à? Em thu tiền của khách à mà em phải làm việc đó. Bẩn hay sạch không đến lượt cụ phải đánh giá hay dậy đời em. Ok?
Ơ tưởng thôi rồi cơ mà nhỉ :D
Toàn tự diễn biến tự chuyển hóa, đến lạ:
- Nào là chụp mũ chơi thân nhau nên bênh nhau...
- Nào là tự nhận "đấy là việc của em à?"... Ai bắt bác phải làm việc đó?
Sống vậy kể ra cũng thật là tội nghiệp.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hì, lúc nào có thớt về dịch vụ khách hàng trong ngành phần mềm thì em chém ạ. Ở đây loãng thớt ngành máy lọc nước thành ra cạnh tranh không lành mạnh 😁
Đại khái là không đôi co, khách yêu cầu chức năng chưa có thì hứa sẽ có trong tương lai còn tương lai là bao giờ thì ... chờ đấy. Em mà là khách hàng em lại thích rõ ràng chứ không thích nói cho ... có :))

Nine

Xe điện
Sau hơn chục năm chơi với diễn đàn OF, em rút ra kinh nghiệm là có những cụ nói rất hay chém rất kinh abc xyz các kiểu con đà điểu tấm gương đạo đức sáng ngời khi bản thân chưa dính phốt gì. Tới khi bản thân dính phốt thì...
Chính ra những cụ ít chém lại rất đoàng hoàng nghiêm túc

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Ơ tưởng thôi rồi cơ mà nhỉ :D
Toàn tự diễn biến tự chuyển hóa, đến lạ:
- Nào là chụp mũ chơi thân nhau nên bênh nhau...
- Nào là tự nhận "đấy là việc của em à?"... Ai bắt bác phải làm việc đó?
Sống vậy kể ra cũng thật là tội nghiệp.
Tôi tưởng ông đức cao vọng trọng lắm mà, tranh luận vẫn quay ra cái bài chỉ trích cá nhân à?
Nghiệp của tôi thế nào cũng ko đến lượt ông bán bao cao su dậy đời.

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Im lặng cũng là một cách giải quết vấn đề mà :D
Vấn đề là giải quyết theo hướng tích cực hơn hay tiêu cực hơn. Cái dở 1 là để dẫn đến có 1 sân chơi để ai có khúc mắc gì vào dãi bày là ko hay rồi, bất kể đúng sai bên nào. Xong cái dở thứ 2 là nếu đã định im lặng thì nên làm ngay từ đầu, chỉ nói là cám ơn các ý kiến góp ý, xin phép được trao đổi trực tiếp với cụ kia để giải quyết vấn đề 1 cách xây dựng nhất, vì quyền lợi khách hàng nhất. Thế có phải đẹp ko. Chứ đã thanh minh giải thích rồi chốt phát thôi ko nói gì nữa thì hơi phản cảm với khách hàng cũ.

Phỗng new

Xe điện
Rất mong mợ sớm mở shop trên này :)
Nếu là em mà bị cụ phàn nàn thế thì em sẽ viết: “Dạ thực lòng em rất buồn vì dịch vụ bên em chưa đem lại được sự tin cậy nơi anh. Em cũng đang cố gắng để nâng cao chất lượng dịch vụ bên em ạ. Em rất mong nhận được các ý kiến góp ý để em nâng cao chất lượng dịch vụ bên em ạ. Nếu có dịp, em mong anh cho em cơ hội được phục vụ lại anh để khắc phục các thiếu sót bên em ạ”. Chưa chắc cụ đã dùng lại dịch vụ bên em, mà em viết thế và thực sự sẽ cố gắng làm thế cho các KH tiềm năng đọc được ạ. Còn nếu cụ dùng lại dịch vụ bên em thật thì quá tốt, em sẽ tập trung làm thật tốt, kể cả giảm lãi, coi như chi phí marketing. Chứ em sẽ không viết theo hướng là dùng dịch vụ phải hợp nhau cơ, có duyên cơ, ko hợp là bình thường, ko có anh thì em cũng chẳng vì thế mà buồn (còn có KH khác, thiếu gì 😜)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Sau hơn chục năm chơi với diễn đàn OF, em rút ra kinh nghiệm là có những cụ nói rất hay chém rất kinh abc xyz các kiểu con đà điểu tấm gương đạo đức sáng ngời khi bản thân chưa dính phốt gì. Tới khi bản thân dính phốt thì...
Chính ra những cụ ít chém lại rất đoàng hoàng nghiêm túc
Nói chung là rút kinh nghiệm, em va rồi em biết. Chỗ này chỉ chơi thôi, còn muốn làm ăn buôn bán thì chấp nhận bị đè các kiểu, trước sau cũng dính dù nặng hay nhẹ.
Mà dính là kiểu gì cũng bị bới bèo ra bọ từ cái nhỏ nhất, nói chung hết cửa làm lại.
Tốt nhất là CHỈ ĐỂ CHƠI thôi, cho nó lành.

congthuong

Xe điện
Nói chung là rút kinh nghiệm, em va rồi em biết. Chỗ này chỉ chơi thôi, còn muốn làm ăn buôn bán thì chấp nhận bị đè các kiểu, trước sau cũng dính dù nặng hay nhẹ.
Mà dính là kiểu gì cũng bị bới bèo ra bọ từ cái nhỏ nhất, nói chung hết cửa làm lại.
Tốt nhất là CHỈ ĐỂ CHƠI thôi, cho nó lành.
Cụ em tò mò chút là cụ bán BCS thì khâu chăm sóc khách hàng sau bán hàng là gì nhỉ ?

Có kinh nghiệm gì thì cụ chia sẻ luôn đi ợ :D

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Đại khái là không đôi co, khách yêu cầu chức năng chưa có thì hứa sẽ có trong tương lai còn tương lai là bao giờ thì ... chờ đấy. Em mà là khách hàng em lại thích rõ ràng chứ không thích nói cho ... có :))
Hì, thế thì cũng chỉ kéo dài chút thời gian thôi. Và cũng khó làm ăn lâu dài.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm về CX/CEM gì ko mà chuẩn thế!

Nếu là em mà bị cụ phàn nàn thế thì em sẽ viết: “Dạ thực lòng em rất buồn vì dịch vụ bên em chưa đem lại được sự tin cậy nơi anh. Em cũng đang cố gắng để nâng cao chất lượng dịch vụ bên em ạ. Em rất mong nhận được các ý kiến góp ý để em nâng cao chất lượng dịch vụ bên em ạ. Nếu có dịp, em mong anh cho em cơ hội được phục vụ lại anh để khắc phục các thiếu sót bên em ạ”. Chưa chắc cụ đã dùng lại dịch vụ bên em, mà em viết thế và thực sự sẽ cố gắng làm thế cho các KH tiềm năng đọc được ạ. Còn nếu cụ dùng lại dịch vụ bên em thật thì quá tốt, em sẽ tập trung làm thật tốt, kể cả giảm lãi, coi như chi phí marketing. Chứ em sẽ không viết theo hướng là dùng dịch vụ phải hợp nhau cơ, có duyên cơ, ko hợp là bình thường, ko có anh thì em cũng chẳng vì thế mà buồn (còn có KH khác, thiếu gì 😜)

dattuyet_sghn

Xe điện
Cụ em tò mò chút là cụ bán BCS thì khâu chăm sóc khách hàng sau bán hàng là gì nhỉ ?

Có kinh nghiệm gì thì cụ chia sẻ luôn đi ợ :D
Em đoán là: hỏi xem có phê, có lên đỉnh, dùng mà như ko dùng (super thin) ko :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hì, thế thì cũng chỉ kéo dài chút thời gian thôi. Và cũng khó làm ăn lâu dài.
Chắc cụ có cách hay hơn là chiều ngay và luôn theo yêu cầu của khách? Nếu đúng thì na ná như khách phàn nàn thì ta trả lại tiền cho khách vui, 1 hay vài khách thì được chứ đông đông thì ... mỏi tay :))

mezo

Xe tải
Em cũng lắp của mợ này 1 bộ lọc nước RO ..Lúc đầu đt đến lắp mới thì rất nhanh nhẹn ,nhưng sau mấy tháng máy có hiện tượng kêu và chạy liên tục dù ko dùng nên đt để mợ ý cho người đén xem thế nào ,mợ ý nghe nhưng khi e nhắn đ/c thì ko thấy trả lời ,hôm sau chờ dài cổ ko thấy thợ e có gọi đt lại mấy lần ko nghe máy ,nhắn tin cũng bặt tăm ,bực quá e lấy đt khác gọi thì nghe ngay ,em nói sao ko nghe máy ,trả lời tn và cho người đến bảo hành mợ ý cứ liến thoắng ko biết có cuộc gọi ,rồi ko có tin nhắn bla bla..trong khi vừa đt với mợ ý là máy có vấn đề hôm qua xong 😎 nên có chút mất niềm tin và thất vọng .

Trạng thái
Thớt đang đóng