[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

thinhtd

Xe container
Em mua cái lọc của Philips, tháng trước nhận được tin nhắn đến thời gian thay lõi, cần hỗ trợ thì nhắn tin lại cho hãng. Suốt một năm rồi chẳng cuộc gọi điện hỏi thăm, nhắc lịch gì.
Lõi em gọi theo số của hãng rồi đặt họ ship, em tự thay.

dattuyet_sghn

Xe điện
Giữ uy tín mới khó chứ phá thì phút mốt.
Sau vụ này thì kdcn ở trên này khoai rồi.
Còn ngoài lề, ở mục chợ giời, em để ý nhiều cụ vào mặc cả, đưa giá cứ phải gọi là vãi chưởng.
Đăng lên fb, chợ tốt bán vừa nhanh vừa được giá hơn.

GothicStyle

Xì hơi lốp
Can các cụ bình phẩm về nhan sắc hay đời tư mợ toét,vậy nó không hay đâu... Thớt chỉ nói về dịch vụ mợ ấy cũng cấp và cụ thể hơn thì trường hợp của chủ topic thôi ạ :D

BốCuTôm

Xe buýt
Mợ Toét kinh doanh chuyên nghiệp trên này nghĩa là OF cũng sẽ có quản lý đồng hành cùng xử lý nếu có vấn đề. Mợ ấy lại là nữ nên hi vọng mấy cụ đàn ông không phải việc của mình cũng nhảy chồm chồm như đỉa phải vôi loạn lên em khinh. Mặc dù e chả quan hệ mẹ gì hay mua bán gì với mợ ấy. Nên e đề nghị các cụ đàn ông hãy thể hiện sự lịch thiệp của mình. Chuyện cụ thớt có thể đang nóng tính nhưng là của nhà cụ ấy nên có mắng nhau e ko ý kiến.
Còn góp ý với mợ Toét làm kinh doanh dịch vụ thì hãy học cách khách chửi vẫn Dạ, e xin lỗi để e kiểm tra và trao đổi lại. Chứ e thấy mợ đoạn chat sau cùng nóng lên cãi nhau tay đôi thế kia cũng ko ổn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Sửu nhi ti toe

Xe đạp
Nhân có thớt này các cụ cho em hỏi otofun nó là cái gì mà đội bán hàng trên này đáng tin cậy hơn web khác vậy?

Abram

Xe điện
Cụ đã bắt đầu nhà cửa chưa ah, hôm sau đến công đoạn lọc nước, nếu chưa có mối nào thì ủng hộ Mợ Toét cụ nhé :)
Em đang tìm thiết kế và xem tuổi một chút, nếu ok thì làm năm nay không thì chắc phải để sang năm. Nhà, cơ quan F0 liên miên nên đến giờ chưa làm được gì, có vẻ không kịp năm nay rồi. Em không bị sức ép chỗ ở nên cũng túc tắc.

PS: Em đã từng ủng hộ mợ ấy rồi ạ. Chuyện qua rồi.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Toét kinh doanh chuyên nghiệp trên này nghĩa là OF cũng sẽ có quản lý đồng hành cùng xử lý nếu có vấn đề. Mợ ấy lại là nữ nên hi vọng mấy cụ đàn ông không phải việc của mình cũng nhảy chồm chồm như đỉa phải vôi loạn lên em khinh. Mặc dù e chả quan hệ mẹ gì hay mua bán gì với mợ ấy. Nên e đề nghị các cụ đàn ông hãy thể hiện sự lịch thiệp của mình. Chuyện cụ thớt có thể đang nóng tính nhưng là của nhà cụ ấy nên có mắng nhau e ko ý kiến.
Theo cụ thế nào là không phải việc của mình?
Em còm để bảo vệ người mua không được à?
Sao lại đàn ông thể hiện sự lịch thiệp? Thế phụ nữ thì ko cần lịch thiệp à? Hay cụ đang phân biệt giới tính?

Ghét nhất cái tiêu chuẩn kép, khẽ đụng chạm tới phụ nữ thì kêu nam nữ bình đẳng. Nhưng khẽ tranh luận thì lại bảo đang ông nên thể hiện sự ga lăng. Đã bình đẳng rồi thì nam nữ là như nhau hết.

Ladagia

Xe điện
nhắc mới nhớ e cũng mua của mợ này. Quá thời gian thay lõi lọc thì nhắn mợ ấy bảo thợ xuống bồi dưỡng cho họ 50k. Em ok. Đợi mỏi mắt ko tháy nên gọi thợ ngoài.
Giờ được gần 2 năm thì 1 ngày nó ngắt ko chảy nước. Thợ tới hỏi bảo hỏng. Toi cả triệu thay đồ :)))
Là đồ cụ thay thợ ngoài?

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Em vài lần mua hàng thương gia trên này vì tiện tìm: thực phẩm, phụ tùng ô tô, chốt là làm ăn lộ cộ hơn hẳn so với kênh khác.
Cụ nhận xét vậy oan quá! E cũng dùng dịch vụ trên này nhiều và chính e cũng đang cung cấp dịch vụ. Tất nhiên ko phải 100% đều hài lòng tuyệt đối nhưng e nghĩ cũng hài lòng tới 90-95% đó ạ :(

BốCuTôm

Xe buýt
Theo cụ thế nào là không phải việc của mình?
Em còm để bảo vệ người mua không được à?
Sao lại đàn ông thể hiện sự lịch thiệp? Thế phụ nữ thì ko cần lịch thiệp à? Hay cụ đang phân biệt giới tính?

Ghét nhất cái tiêu chuẩn kép, khẽ đụng chạm tới phụ nữ thì kêu nam nữ bình đẳng. Nhưng khẽ tranh luận thì lại bảo đang ông nên thể hiện sự ga lăng. Đã bình đẳng rồi thì nam nữ là như nhau hết.
E nói mấy cụ mà lao vào chửi động thôi cụ. Chứ góp ý hay bảo vệ người mua thì e ý kiến gì. Góp ý nhẹ nhàng hoặc rõ ràng nhưng ko mang tính chất đay nghiến thì ai cũng dễ tiếp thu hơn cụ ạ

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Còn góp ý với mợ Toét làm kinh doanh dịch vụ thì hãy học cách khách chửi vẫn Dạ, e xin lỗi để e kiểm tra và trao đổi lại. Chứ e thấy mợ đoạn chat sau cùng nóng lên cãi nhau tay đôi thế kia cũng ko ổn lắm.
Mợ Toét nhân vụ này mà giải đáp thoả đáng cho khách hàng thì giá trị thương hiệu tăng chóng mặt.
Chúc Mợ toét 2710 khéo léo xử lý tình huống nhé.

theway

Xe tải
Vâng cảm ơn cụ. Dịch vụ làm hài lòng 100% khách hàng là không thể, nhưng e vẫn cố gắng để hạn chế tối đa sự k hài lòng của khách, nên nhiều khi rõ ràng là mình k sai, e vẫn nhận sai về mình. Còn trường hợp cụ chủ, e cũng nói rõ là thay lõi 3 tháng rồi, theo quy định thì lỗi lần này là bình áp, k phải do lõi, nên bên e thu phí là đúng, nhưng nếu cụ chủ k nghiệm thu khi thay lõi, thì dù 3 tháng rồi bên e vẫn k thu nữa, ck lại trả cụ ấy tiền. Nhưng cụ ấy k đồng ý lấy tiền và lập thớt trên này, thì e cũng k biết làm như nào.
Tiện đây e cũng xin cảm ơn các cụ/mợ đã tin tưởng sử dụng dịch vụ nhà e thời gian qua. Nếu có gì k phải các cụ thông cảm, và mong nhận được sự góp ý chân thành của các cụ/mợ qua zalo hay inbox. E cũng xin phép dừng giải thích hay bình luận gì ở thớt này trừ phi cụ chủ hoặc các cụ Mod yêu cầu.
E xin gửi lời xin lỗi Cụ Chủ một lần nữa vì những trải nghiệm không tốt khi sử dụng sp bên e.
E xin cảm ơn mọi ng đã ghé thớt và e xin phép dừng tại đây.
Các cụ mợ còm làm gì nữa, mợ ấy ko trả lời đâu, mặc kệ đó là khách hàng cũ, khách đang dùng dịch vụ hay là khách tiềm năng.
CSKH kiểu này đang tồn tại khá phổ biến ở VN.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Nhân có thớt này các cụ cho em hỏi otofun nó là cái gì mà đội bán hàng trên này đáng tin cậy hơn web khác vậy?
Kinh doanh trên này e thấy có đc độ tin cậy, uy tín tích luỹ dần cụ ạ. Bên ngoài 1 khách chỉ là 1 khách, tuy nhiên trên các diễn đàn như Otofun, Voz, Tinhte…nếu phục vụ tốt và đc nhận xét tích cực thì sẽ kéo theo nhiều cụ khác tin cậy. Nên nếu làm ăn tử tế thì ngân sách quảng cáo sẽ tiết kiệm đc kha khá

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Tưởng gì. Có chuyện cái máy lọc nước. Cụ chưa đồng ý thì call thẳng mợ ấy. Mở thớt làm gì.
Thắng thì cũng thắng con đàn bà.
Thua thì ko bằng con đà bà.
Lão thớt ngồi nhắn tin chán chê rồi đưa chuyện với con đàn bà lên đây em thấy nó chả ra làm sao cả.

catmanal

Xe tải
xưng hô lịch sự quá có khi khiến nhiều người lại ảo tưởng quá về bản thân mình...Cụ với chả Mợ... cứ tròn vai trong giao dịch là ngon rồi...:)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Dạ, cụ ấy là khách nhà e ạ. Vụ trước e k nhớ cụ thể như nào. E sẽ nhớ lại xem sao. Còn vụ gần đây thì vừa sáng nay, đợi e chút e sẽ giải trình. E k nghĩ là cụ ấy lại làm hẳn một thớt như này, nên e có trách nhiệm trả lời cụ thể ạ. Đây là toàn bộ đoạn hội thoại cụ ấy và e trao đổi. E xin tóm tắt lại câu chuyện như sau: sáng nay bên e có qua nhà cụ chủ ktra máy vì nước ra yếu, thợ qua và báo là do bình áp yếu, bơm lên và lấy 100k. Thợ hỏi e lấy tiền k? E hỏi máy sao, bạn ấy bảo là hết hơi bình áp, mới thay 8 lõi bên mình. E bảo là hết hơi bình áp k liên quan tới thay lõi, mà thay lõi từ đầu tháng 1 chứ k phải vừa thay nên k liên quan gì tới bình áp nên e thu 100k, nếu nc yếu cụ phải báo ngay khi vừa thay chứ 3 tháng rồi mới báo. E tưởng cụ chủ trả 100k rồi, thì thấy cụ ấy gọi lỡ và nhắn qua lại với e như vậy. Với e 100k k phải to, nhưng nếu đúng quy định thì đây là vẫn đề k liên quan tới bảo hành, bên e thu đúng chứ bên e k thu sai. Còn tuỳ quan hệ thì có thể miễn phí, có thể thu phí. Cụ chủ có nói ngay khi thay lõi, e bảo để e gọi lại cho thợ tới thay 8 lõi hôm đó hỏi xem như nào, nếu đúng chủ nhà k ở đó vẫn tin e ck thì e sẽ gửi lại tiền cụ ấy, còn đúng quy định thì bên e vẫn đang thu đúng. Ấy vậy mà cụ ấy đã lên đây lập thớt. Vậy các cụ/mợ cho e hỏi trong trường hợp này e có thu tiền sai k ạ? E cư xử như vậy đúng k để e rút kinh nghiệm cho những trường hợp sau. E biết làm dâu trăm họ nhưng cái gì đúng thì phải công nhận đúng, cái gì sai thì công nhận sai. Còn trường hợp đầu e chưa nhớ từ bao giờ nên e chưa thể giải thích dc.
.
Cụ nào cho em biết mợ Toét sai chỗ nào trong câu chuyện này nếu như ib trên là đầy đủ và thật? Khách hàng là thượng đế thật nhưng chả lẽ nói cái gì mình cũng ok ngay mà không cần check lại thông tin à? Ok dễ quá có khi lại bị đổ cho là muốn ăn gian nhưng không được thì bỏ ấy chứ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng