[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Nước chảy yếu thì xử lý đơn giản mà ! Rút cái vòi cấp vào bình ra , xách cái bình ra xe cắm bơm vào van để tầm 1-1,5 kg là ok !

ATG

Xe buýt
Chốt lại thằng Bán ko bao giờ nhầm, chỉ thằng mua mới nhầm, làm dịch vụ éo nhớ vụ trước vụ sau thì nghỉ đi;

Masha123

Xe buýt
Thì rõ họ là phụ nữ còn gì. Thêm nữa 100k có đáng kéo nhau ko ấy cụ.
Cháu kinh doanh nhiều nhưng ko buôn bán trên này. Dăm xu ba hào đấu tố nhau mang tiếng. Đã làm làm hẳn cái to cho nó đàng hoàng. Một máy lọc lời mấy đồng. Lõi lọc đểu có 70k thay vô sao dám uống. Đắt lõi thì lại ko ai thay.
100k cháu đang hiểu là mợ toét coi như tiền xăng cộ thôi. Nhưng chủ thớt bực thái độ chỗ đã nói là ko giải quyết mà ngang là lên thớt đấy thôi.
Đúng là vấn đề k phải vì 100 ngàn mà là thái độ mợ nhở. Gặp thợ ngon sửa ngon lành cành đào, ưng bụng có chủ nhà khi tip hẳn 100_200. Ai làm xong 1 lần tốn tiền triệu rồi thì họ muốn là sài êm luôn, mà trục trặc thì khách khó chịu rồi. Chủ trả lời như vậy khách đang khó chịu lại càng khó chịu.cứ gọi đt nói chuyện với khách cũng nội dung để em làm việc lại nhân viên rồi em gọi lại anh ngay nhé có khi kq lại khác.

Abram

Xe điện
Cuộc chiến mới nổ ra, bác thớt và mợ Toét chưa thấy động tĩnh gì thêm, nhưng đôi hóng bắt đầu chia phe :D
Anh không quen hóng, chỉ là anh đã va Linh ạ, nó quá vớ vẩn để anh lập thớt.
Anh sử dụng kha khá các dịch vụ trên of, tất nhiên giá trị nhỏ, cảm nhận cá nhân, tính chuyên nghiệp thấp hơn mặt bằng xã hội :))

Không phải khen đâu, Linh quản trị chất lượng dịch vụ khá tốt, thuộc một trong số ít dịch vụ trên of anh thấy chấp nhận được đến giờ này :)
Kể gần nhau một tí nữa thì chắc anh sẽ sử dụng nhiều hơn. Hoặc là giảm giá 50% chảng hạn, bõ công anh chạy xe =))

FANVIST

Xe tăng
Nhân việc này lại nhớ lại vụ mợ Toét đăng thớt rao bán mấy cái xe đạp giá có hơn 2tr mà khẳng định như đinh đóng cột là khung xe các-bon, đúng là chối tỉ

ngocmai227

Xe lăn
Anh không quen hóng, chỉ là anh đã va Linh ạ, nó quá vớ vẩn để anh lập thớt.
Anh sử dụng kha khá các dịch vụ trên of, tất nhiên giá trị nhỏ, cảm nhận cá nhân, tính chuyên nghiệp thấp hơn mặt bằng xã hội :))

Không phải khen đâu, Linh quản trị chất lượng dịch vụ khá tốt, thuộc một trong số ít dịch vụ trên of anh thấy chấp nhận được đến giờ này :)
Kể gần nhau một tí nữa thì chắc anh sẽ sử dụng nhiều hơn. Hoặc là giảm giá 50% chảng hạn, bõ công anh chạy xe =))
Ơ, thằng này nó toàn mời e đến làm free e còn xét mà nó lại thịt cụ à =))

fanmu1234

Xe container
Chỉ vì thằng thợ nó làm ăn bố láo,chủ lại tin tưởng nhân viên nên vì thế bị mất uy tín lúc nào ko hay
Đây có lẽ chỉ là sự cố ngoài mong muốn
Thợ láo là lỗi của chủ. Tuyển dụng, đào tạo kiểu gì mà vẫn giữ thợ láo.

không thể đỗ lỗi hết cho thợ.

114hangbong

Xe cút kít
Nếu bác là đàn bà thì cũng thuộc loại lèm bèm rẻ rách. Bác là đàn ông thì lại càng bẩn.

Bác đem cái thớt ảnh của mợ Toét ra nói rất tư thù cá nhân, em khẳng định với còm khen mợ Uyên này thì bác là loại ko tốt đẹp gì.
Việc của người ta để họ xử lý với nhau, mình ko ưng thì ko gọi họ nữa. Thấy người ta có việc ko hay là lao đến cắn xé như con kền kền thì cặn bã quá.
Em ưng cụ quá, phân minh rạch ròi.

tientung000

Xe điện
Dạ, cụ ấy là khách nhà e ạ. Vụ trước e k nhớ cụ thể như nào. E sẽ nhớ lại xem sao. Còn vụ gần đây thì vừa sáng nay, đợi e chút e sẽ giải trình. E k nghĩ là cụ ấy lại làm hẳn một thớt như này, nên e có trách nhiệm trả lời cụ thể ạ. Đây là toàn bộ đoạn hội thoại cụ ấy và e trao đổi. E xin tóm tắt lại câu chuyện như sau: sáng nay bên e có qua nhà cụ chủ ktra máy vì nước ra yếu, thợ qua và báo là do bình áp yếu, bơm lên và lấy 100k. Thợ hỏi e lấy tiền k? E hỏi máy sao, bạn ấy bảo là hết hơi bình áp, mới thay 8 lõi bên mình. E bảo là hết hơi bình áp k liên quan tới thay lõi, mà thay lõi từ đầu tháng 1 chứ k phải vừa thay nên k liên quan gì tới bình áp nên e thu 100k, nếu nc yếu cụ phải báo ngay khi vừa thay chứ 3 tháng rồi mới báo. E tưởng cụ chủ trả 100k rồi, thì thấy cụ ấy gọi lỡ và nhắn qua lại với e như vậy. Với e 100k k phải to, nhưng nếu đúng quy định thì đây là vẫn đề k liên quan tới bảo hành, bên e thu đúng chứ bên e k thu sai. Còn tuỳ quan hệ thì có thể miễn phí, có thể thu phí. Cụ chủ có nói ngay khi thay lõi, e bảo để e gọi lại cho thợ tới thay 8 lõi hôm đó hỏi xem như nào, nếu đúng chủ nhà k ở đó vẫn tin e ck thì e sẽ gửi lại tiền cụ ấy, còn đúng quy định thì bên e vẫn đang thu đúng. Ấy vậy mà cụ ấy đã lên đây lập thớt. Vậy các cụ/mợ cho e hỏi trong trường hợp này e có thu tiền sai k ạ? E cư xử như vậy đúng k để e rút kinh nghiệm cho những trường hợp sau. E biết làm dâu trăm họ nhưng cái gì đúng thì phải công nhận đúng, cái gì sai thì công nhận sai.
Em bị quả y sì. Trước đó thấy nước ra yếu dần, hứng được bình nước để đun mỏi cả chân, nghĩ tắc lọc vì cũng hơi lâu rồi, nên cũng gọi thay 3 lõi cơ bản. Thay xong nước ra vẫn yếu so với thời gian trước, hỏi thì thợ bảo thế là bt.
Bán tín bán nghi, sau ít hôm, vẫn tin tưởng hỏi nhờ thợ khác đến xem, thợ bảo bình hơi thiếu áp, mượn cái bơm xe đạp (may nhà có sẵn), bơm 5 phút xong. Tính tiền.
Hơi mất công cả khách và thợ.

TRINHNX72

Xe tải
Dạ, cụ ấy là khách nhà e ạ. Vụ trước e k nhớ cụ thể như nào. E sẽ nhớ lại xem sao. Còn vụ gần đây thì vừa sáng nay, đợi e chút e sẽ giải trình. E k nghĩ là cụ ấy lại làm hẳn một thớt như này, nên e có trách nhiệm trả lời cụ thể ạ. Đây là toàn bộ đoạn hội thoại cụ ấy và e trao đổi. E xin tóm tắt lại câu chuyện như sau: sáng nay bên e có qua nhà cụ chủ ktra máy vì nước ra yếu, thợ qua và báo là do bình áp yếu, bơm lên và lấy 100k. Thợ hỏi e lấy tiền k? E hỏi máy sao, bạn ấy bảo là hết hơi bình áp, mới thay 8 lõi bên mình. E bảo là hết hơi bình áp k liên quan tới thay lõi, mà thay lõi từ đầu tháng 1 chứ k phải vừa thay nên k liên quan gì tới bình áp nên e thu 100k, nếu nc yếu cụ phải báo ngay khi vừa thay chứ 3 tháng rồi mới báo. E tưởng cụ chủ trả 100k rồi, thì thấy cụ ấy gọi lỡ và nhắn qua lại với e như vậy. Với e 100k k phải to, nhưng nếu đúng quy định thì đây là vẫn đề k liên quan tới bảo hành, bên e thu đúng chứ bên e k thu sai. Còn tuỳ quan hệ thì có thể miễn phí, có thể thu phí. Cụ chủ có nói ngay khi thay lõi, e bảo để e gọi lại cho thợ tới thay 8 lõi hôm đó hỏi xem như nào, nếu đúng chủ nhà k ở đó vẫn tin e ck thì e sẽ gửi lại tiền cụ ấy, còn đúng quy định thì bên e vẫn đang thu đúng. Ấy vậy mà cụ ấy đã lên đây lập thớt. Vậy các cụ/mợ cho e hỏi trong trường hợp này e có thu tiền sai k ạ? E cư xử như vậy đúng k để e rút kinh nghiệm cho những trường hợp sau. E biết làm dâu trăm họ nhưng cái gì đúng thì phải công nhận đúng, cái gì sai thì công nhận sai. Còn trường hợp đầu e chưa nhớ từ bao giờ nên e chưa thể giải thích dc.
.
Ko thấy vụ đoạn chat về việc thay lõi second hand nhỉ b-)

Abram

Xe điện
Ơ, thằng này nó toàn mời e đến làm free e còn xét mà nó lại thịt cụ à =))
Bạn ấy vẫn lấy cụ ạ :))
Hôm thấy làm con Audi tính có 5 củ mà xe em lấy 200k; em bảo xe anh matiz giá trị bằng 1/200 con Audi kia thì chỉ lấy của anh tương ứng thôi, 100k là cùng =))
Nhưng thôi được cái dịch vụ cũng được.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chưa chắc em ngược lại rất không tin vào mấy thằng làm cho chủ rồi thấy ngon tách ra, chủ nó còn phản thì khách đã là cái gì, vấn đề đạo đức là không thích đã đấy là mình biết, và em ghét nhất loại người tách ra rồi gặp khách nói xấu nơi làm cũ loại này em cho biến luôn. Em nói lại đấy là trường hợp mình biết, chứ mua bán là phải xem xét tìm hiểu thỏa thuận rõ ràng, hàng có giá trị thì phải hợp đồng phiếu bảo hành rõ ràng, chứ không xề xòa lôm côm được mất công mất việc của mình, nên em cũng ít gặp rắc rối những chuyện lặt vặt này. Em thấy trên này đa số các Cụ Mợ mua bán rất hay có tâm lý trên OF mà chắc nó làm phải cẩn thận giữ chữ tín, không mình làm 1 bài là nó Toang :)). Nói thật hơi đâu mà rảnh rỗi thế, mua bán đâu cũng phải cẩn thận quan điểm kiểm tra xem xét trước ưng thì làm có gì nói đấy mất lòng trước được lòng sau, mua bán lắp đặt thoải mái.
Em tưởng bảo hành có hãng rồi chứ?
Chả lẽ mợ nào đó thần thánh, uy tín hơn cả hãng???

Big Bang

Xe điện
Nhà em dùng chỗ mợ Toét 3 năm đầu thấy tốt nhưng sau nhân viên mợ ấy tách ra là có vấn đề. Mợ ấy cũng đang chấn chỉnh bằng cách dùng nv miền Nam.

Hôm qua có 1 giọng Bắc nói là bên Mợ Toét thì em từ chối luôn vì có lẽ là tay nhân viên cũ có ds khách hàng.

Nói chung là rủi ro nhiều, gặp phải nhân viên dở chứng thì mệt với nó.
Câu chuyện này rất nhiều doanh nghiệp đính. Doanh nghiệp không biết cách bảo vệ mình. Khi đụng chuyện, chưa biết đúng sai thế nào, doanh nghiệp là người lĩnh hậu quả đầu tiên.

thái tú

Xe tăng
Lần 1 nếu đúng thay phải cái cũ,cụ nên gọi thẳng cho chủ cửa hàng,còn lần 2 thì ko trách đc ạ.e cũng hay tự sửa đồ tại nhà nói thật cái máy lọc nước khi đã lỗi thì khá là khoai,để xử lý nước yếu sợ thay cả máy luôn ý.

edc

Xe lăn
Tưởng gì. Có chuyện cái máy lọc nước. Cụ chưa đồng ý thì call thẳng mợ ấy. Mở thớt làm gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng