[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ thế là đủ rồi các cụ, mợ ạ. Dù sao mợ ấy cũng là phụ nữ, hiểu biết được những việc này là giỏi và đã cố gắng giải quyết rồi. Em chưa biết sai đúng nhưng cũng nghĩ ko nên dồn người khác vào chân tường, nhất là với phụ nữ. Mong các cụ tĩnh lại chút và cân nhắc có nên “ném đá” tiếp ko.
Hôm nay cụ cho em khẩu nghiệp tí nhé :D

Vietex

Xe điện
Ngày xưa không mấy ai quan tâm đến vấn đề thợ thuyền, nhân sự; đào tạo qua loa, chủ yếu có sức khoẻ, chất lượng và kỹ năng không đặt quan trọng, kiểu thợ mậu dịch. Nay thì vấn đề con người trở nên quá cấp thiết, không chỉ kỹ năng trình độ mà còn đòi hỏi về ứng xử ai kiu, i kiu nọ kia; một thợ bình thường cũng phải tiếp cận với các công nghệ và dịch vụ cấp cao theo yêu cầu của khách hàng "cấp cao". Chuyện này nhà em quán triệt từ lẩu từ lâu rồi. Vậy nên giờ người ta hướng đến 4.0, tức là sử dụng AI, trí tuệ nhân tạo, tất cả đều có máy chuẩn hoá hết, con người mà không đạt chuẩn sẽ bị người máy sa thải ngay và luôn.
Mợ có vẻ ảo ảo quá.
AI = artificial intelligence = trí thông minh nhân tạo.
Vậy nên đã viết AI thì đừng phẩy rồi trí thông minh nhân tạo.
Mợ nghĩ 4.0 hay AI đi làm nhân viên thay lọc nước được à? Suốt ngày hô khẩu hiệu trong khi chưa hiểu.
Máy chấm công có gì 4.0 với AI ở đây? Người ta sử dụng máy chấm công mấy chục năm rồi mợ.

hitle888

Xe điện
Vâng thôi cụ ạ. Ko bn cả phụ nữ họ cũng vất vả post lên tiệt đường của mợ ấy làm gì. Vì mợ ấy là chủ nên cái này cũng khổ.
Nó cũng ko bn cả hạ hoả coi như thảnh thơi biết đâu sau này mình sơ suất ng khác cũng nhẹ nhàng. Em quan niệm vậy cụ ạ
Đã là mua bán thì chỉ có bên mua và bên bán thôi chứ cụ, cụ mà lôi vấn đề giới vào đây chứng tỏ cụ lại có tâm lý phân biệt về giới đấy

pooka

Xe container
Nhân viên bây giờ đa phần vậy. Vui làm, ko vui nghỉ. Thích làm, không thích nghỉ.
Làm thì toàn mắt trước, mắt sau ăn trộm nghề để ra mở riêng. Nhưng cái thói đời 10 người ăn cắp nghề thì chỉ thành được 1-2 ông.
Nói về thợ, kể cả thợ điện nước thì em thấy rất hiếm gặp được thợ gọi là Chuyên nghiệp.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Đã là mua bán thì chỉ có bên mua và bên bán thôi chứ cụ, cụ mà lôi vấn đề giới vào đây chứng tỏ cụ lại có tâm lý phân biệt về giới đấy
Thì rõ họ là phụ nữ còn gì. Thêm nữa 100k có đáng kéo nhau ko ấy cụ.
Cháu kinh doanh nhiều nhưng ko buôn bán trên này. Dăm xu ba hào đấu tố nhau mang tiếng. Đã làm làm hẳn cái to cho nó đàng hoàng. Một máy lọc lời mấy đồng. Lõi lọc đểu có 70k thay vô sao dám uống. Đắt lõi thì lại ko ai thay.
100k cháu đang hiểu là mợ toét coi như tiền xăng cộ thôi. Nhưng chủ thớt bực thái độ chỗ đã nói là ko giải quyết mà ngang là lên thớt đấy thôi.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Gần đây chẳng có thớt hỏi về chi tiết cái vít xe có một đầu bọc nhựa, lý do tắc biên hàng không về kịp, cho nhân viên đi tìm mua khắp nơi...Có một số cụ tư vấn nên mang mẫu đặt hàng ở VN làm cho chuẩn. Kinh doanh kiểu vá víu thế là coi thường khách hàng. Chưa nói tới chất lượng hàng bán ra.
Thời dịch bệnh cũng khó đấy cụ ạ
Thiếu cái chốt họ đặt ở ngoài và nói với khách hàng sẽ khắc phục lại sau em thấy cũng ok thôi.
Cụ thử đặt mình là chủ cả lô hàng, cả đống tiền nằm một chỗ, để lâu hàng hết mốt. Làm ăn hơn nhau ở chỗ chớp thời cơ. Đợi cái chốt về thì trẻ con nó cũng đợi đc, tìm phương án xử lý tối ưu nhất mới là tài tình.
Nói đạo đức thì dễ, làm mới thấy khó trăm bề. Dịch dã khó khăn chia sẻ để cùng nhau phát triển mới là người có đạo đức thự sự. Chứ người đi mượn gió bẻ măng như cụ thì em cũng ko đánh giá cao đc.

TRANGDC

Xe tăng
Em mua hàng, giao dịch với cccm ọp nhà mình cũng tương đối nhiều và đến giờ em vẫn ưng nhất mua hàng của nhà mợ Yến :)

Vô danh 10

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ! Cụ dùng 1 con server API giải quyết vấn đề đó, nó lấy ID album google photos và kết nối với Id khách hàng trên phần mềm bán hàng :D
Quan trọng là phần mềm bán hàng phải có API, và cụ có server :D
Em dân IT. Cái này làm cái tool đơn giản là được. Chạy luôn trên pc cá nhân. Hoặc nếu dùng cho nhiều máy thì thuê cái hosting làm qua web. Server cho mỗi cái này thì phí quá:D

hanoi1971

Xe tải
Cái này nó cũng liên quan đến quản trị doanh nghiệp. Cty tôi bán hàng bảo hành 5 năm và sau đó cả chục năm sau mà sản phẩm hỏng hóc gì trong suốt quá trình bảo hành sửa chữa đều ghi chép lại hết.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em dân IT. Cái này làm cái tool đơn giản là được. Chạy luôn trên pc cá nhân. Hoặc nếu dùng cho nhiều máy thì thuê cái hosting làm qua web. Server cho mỗi cái này thì phí quá:D
Cho nhiều máy chứ cụ, chứ có phải mình em làm đâu mà máy em không! Server giờ cũng rẻ bèo à, vps là đủ đáp ứng rồi.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em ko thích việc đang đấm nhau người khác vào khen mình hay đâu. Tốt nhất nên dừng nói hay về mình ở thớt này để họ xử lí mợ ạ.
Vì người ta nói: trời mưa sẽ có lúc bạn không mang dù!
Mợ toét cư xử chưa chuẩn lắm thì tự biết cụ thớt thì việc này tiền ít quá đưa lên mua bực cũng ko hẳn mệt thêm.
Hai cụ mợ nên xử lí thật tình.
Vâng ạ,em cũng ko muốn còm tại thớt này đâu ạ,em cảm ơn cụ ạ

Abram

Xe điện

Huthasa

Xe container
Ngay chiều qua, cháu phải mang cái bình trữ nước ra tiệm sửa máy bơm. Họ khống lấy tiền. Nhưng công nv đi và về chắc 100k là quá rẻ nếu khoảng cách xa.
Bác quên mất 1 điều là thay lọc xong, phải đợi một thời gian mới có nước thì mới kiểm tra đc. Chứ có phải thay xong kiểm tra được ngay đâu.
Thay lọc không mất áp trong bình nên việc nước chảy nhỏ do mất áp bóng hơi là do thợ không kiểm tra. Thay xong là cắp đít đi về.

Tuluccanhsinh

Xe hơi
E vào châm cứu còm, nhưng cũng không loại trừ lợi dụng thớt để đạp nhau và seeding để lái cho một vài thương gia khác. :)

Kinh doanh có tâm, thì chả phải lập thớt đăng ảnh, cày còm vô bổ để tăng tương tác câu view câu like, nói nhanh cho vuông là thế =))
Nếu bác là đàn bà thì cũng thuộc loại lèm bèm rẻ rách. Bác là đàn ông thì lại càng bẩn.

Bác đem cái thớt ảnh của mợ Toét ra nói rất tư thù cá nhân, em khẳng định với còm khen mợ Uyên này thì bác là loại ko tốt đẹp gì.
Việc của người ta để họ xử lý với nhau, mình ko ưng thì ko gọi họ nữa. Thấy người ta có việc ko hay là lao đến cắn xé như con kền kền thì cặn bã quá.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em đã vào đọc và đã đọc tất cả các còm.
Cuộc chiến mới nổ ra, bác thớt và mợ Toét chưa thấy động tĩnh gì thêm, nhưng đôi hóng bắt đầu chia phe :D

Trạng thái
Thớt đang đóng