[Funland] Bí kíp lấy Quốc Tịch Mỹ - Canada cho con

3005

Xe tăng
Mỗi năm lượng kiều hối gửi về nước ngày một nhiều, tương đương với nguồn vốn FDI mà chả mất tý lãi nào. Riêng chuyện mấy chục tỷ đô hàng năm chuyển sang tiền Việt để đầu tư mua sắm tiêu xài mà còn không biết làm thế nào thì thôi đừng lo người khác ngu hết phần của mình.
Ô kìa đang hướng dẫn Việt kiều đầu tư mua chung cư làm giàu cơ mà. Hướng dẫn tiếp đi. Yên tâm giờ hợp pháp được mấy tháng rồi xxx không xích cụ đâu. Mạnh dạn lên.

114hangbong

Xe cút kít
Ô kìa đang hướng dẫn Việt kiều đầu tư mua chung cư làm giàu cơ mà. Hướng dẫn tiếp đi. Yên tâm giờ hợp pháp được mấy tháng rồi xxx không xích cụ đâu. Mạnh dạn lên.
Sao phải sợ nhỉ, riêng tòa nhà Mỹ đình Pearl mở bán năm 2018 bán cho nhà đầu tư Hồng công, Hàn quốc đã 30% rồi, VK thì mua không khác người trong nước luôn.

Entropy

Xe tăng
Thớt này các cụ mợ vật nhau còn hơn thớt bầu cử Mỹ nhỉ?

Rô-Ron

Xe điện
Vậy người khôn chỉ cách để mua chung cư khi pháp luật chưa cho phép xem nào. Định chỉ cách lách luật phạm pháp nhờ ngừoi khác đứng tên à. Lại là một đỉnh cao ngu mới.
Đời ko ai cầm tay chỉ việc cho người dưng ăn sẵn cái gì cả, ai người ta cũng nói trên trải nghiệm cá nhân của người ta và phù hợp với người ta. Người ko ngu nghe 1 hiểu 2, nhìn bước nào phù hợp với mình thì bước, ko phù hợp thì thôi. Hạnh với hoẹ người khác ko làm hết ngu đâu.

MyMac

Xe điện
Đời ko ai cầm tay chỉ việc cho người dưng ăn sẵn cái gì cả, ai người ta cũng nói trên trải nghiệm cá nhân của người ta và phù hợp với người ta. Người ko ngu nghe 1 hiểu 2, nhìn bước nào phù hợp với mình thì bước, ko phù hợp thì thôi. Hạnh với hoẹ người khác ko làm hết ngu đâu.
Ngưởi không ngâu ngưởi ta nghe và ngẫm. Người xó nhà thì hoạnh hoẹ để thể hiện cái ngâu mợ ợ.

Húp sụp sụp

Xe điện
Ngưởi không ngâu ngưởi ta nghe và ngẫm. Người xó nhà thì hoạnh hoẹ để thể hiện cái ngâu mợ ợ.
Cụ chê người khác "xó nhà" nó làm giảm cái oai của Vk đấy cụ :))
Mấy cụ/mợ kia nói về cái ưu việt của việc đi là người ta đủ năng lực đủ tài chính để đi chứ không phải bần nông ngồi mơ giấc mơ Mỹ đâu, mạng ảo nên khi cụ mang tiền ra đè người ta đành phải dừng còm vì không biết phải thể hiện thế nào thôi
Việc đi hay ở hay chạy qua chạy lại nó phù hợp với từng cá nhân, không ai giống ai đâu ạ

MyMac

Xe điện
Mấy cụ/mợ kia nói về cái ưu việt của việc đi là người ta đủ năng lực đủ tài chính để đi chứ không phải bần nông ngồi mơ giấc mơ Mỹ đâu, mạng ảo nên khi cụ mang tiền ra đè người ta đành phải dừng còm vì không biết phải thể hiện thế nào thôi
Việc đi hay ở hay chạy qua chạy lại nó phù hợp với từng cá nhân, không ai giống ai đâu ạ
Cụ từ đâu nhẩy vào còm mà không chịu đọc à. Em ủng hộ những ai đủ năng lực, đủ tài chính để đi cụ ạ. Còn em khuyên bần nông ngồì mơ giấc mơ Mỹ đừng đi. Nhưng mấy bần nông lại hoạnh hoẹ em đủ tiền đủ tầng chưa mà khuyên? Còn Vk chứ Việt giời thì cũng chả có gì mà oai. Làm sao phải oai hả cụ? Cụ thích oai thì cụ cứ việc oai. Còn em chi thích sống giữa cuộc đời này vui vẻ, chả cần oai với ai vì em không có nhu cầu.

Bang lang

Xe điện
:-ss
Em vào thớt không phải xem cuộc sống nước ngoài thế nào, vì em cũng đã nhiều năm sống ở nước ngoài ;)
Em cũng không phải vào xem hay học cách kiếm thẻ xanh ;)
Em chỉ vào đọc các còm của tam ca Rô-Ron MyMac dheIa hợp tấu những bản tình ca bất hủ thôi
Em cũng vào đây xem 3 mợ đáng yêu, 20/10 ai lại đi xi lop, các mợ MyMac , dhela, Rô-Ron cứ tranh luận tiếp đi ạ. @};-@};-@};-. Em là fan của các mợ.

MyMac

Xe điện
Em cũng vào đây xem 3 mợ đáng yêu, 20/10 ai lại đi xi lop, các mợ MyMac , dhela, Rô-Ron cứ tranh luận tiếp đi ạ. @};-@};-@};-. Em là fan của các mợ.
Đang ngủ thì bị dựng dậy. Còn mợ gì Ách Xì nữa ghê lắm toàn khóc thuê hộ con em thui hehe. Bổ xung mợ ý vào mí đủ tứ đại giang hồ. À còn cụ gì hoạnh em sao không mua gà đông lạnh Gia Nã Đại chén nữa. Cụ bổ xung vào cho thành ngũ long công chúa đi.

Rô-Ron

Xe điện
Hahaha em trả cái thớt này cho chủ top. Em làm gì có nhu cầu tranh luận gì đâu, tự nhiên mấy hôm nay ngứa mắt ngứa mồm ngứa tay tý thôi.
Em lại dịu dàng con cá vàng đây! 🤣🤣🤣

Bang lang

Xe điện
Hahaha em trả cái thớt này cho chủ top. Em làm gì có nhu cầu tranh luận gì đâu, tự nhiên mấy hôm nay ngứa mắt ngứa mồm ngứa tay tý thôi.
Em lại dịu dàng con cá vàng đây! 🤣🤣🤣
Trong này nhiều mợ dịu dàng rồi, mợ khác biệt đi:)

114hangbong

Xe cút kít
Nói chung VK thì từ lâu đã được chia làm 2 loại. Kiều sạch là có công ăn việc làm ổn định lâu lâu về nước chơi rồi té. Kiều dơ là loại vô công rồi nghề về đây ăn bám họ hàng đuổi không đi.
Trong miền Nam thì VK gửi tiền về cho nhà tương đối, nhưng đa phần người nhà ăn tiêu hết ba rượu mẹ đánh bài. Giờ họ bệnh hay mất việc muốn về nghỉ ngơi là trắng tay, loại này rất tội.

Mimeo

Xe điện
Hahaha em trả cái thớt này cho chủ top.
Chủ top chỉ nhõn duy nhất 1 còm để mở thớt, rồi mất hút hàng lươn, ngồi xem cccm múa phím. Người đâu lịch duyệt đến thế là cùng ;)

114hangbong

Xe cút kít
Đời nó éo le lắm mợ ạ. Ông trời cho những ngừoi khôn hết phần thiên hạ, mang tiền về mua đất ruộng lập dự án bán chênh gấp trăm lần. Ngược lại có những thằng ngu hết phần thiên hạ lên đây hoạch hoẹ đâu mua chung cư thế nào, gửi tiết kiệm ra sao.. Khổ thật sự !

Rô-Ron

Xe điện
Chủ top chỉ nhõn duy nhất 1 còm để mở thớt, rồi mất hút hàng lươn, ngồi xem cccm múa phím. Người đâu lịch duyệt đến thế là cùng ;)
Đời này nhiều khi thấy vậy mà ko phải vậy! Thớt này mở ra để gợi ý cho cụ mợ nào có nhu cầu định cư mà còn khả năng đẻ thì có 1 con đường. Đằng sau đó là hệ thống dịch vụ di trú đang tìm khách, vậy thôi! Ai hơi đâu đi đẻ 1 đứa Mỹ, 1 đứa Canada hả cụ? Những người đẻ thật kiểu này người ta kín lắm, ko bô bô trên mạng thế này đâu.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng

chemvovan

Xe tăng
Đời này nhiều khi thấy vậy mà ko phải vậy! Thớt này mở ra để gợi ý cho cụ mợ nào có nhu cầu định cư mà còn khả năng đẻ thì có 1 con đường. Đằng sau đó là hệ thống dịch vụ di trú đang tìm khách, vậy thôi! Ai hơi đâu đi đẻ 1 đứa Mỹ, 1 đứa Canada hả cụ? Những người đẻ thật kiểu này người ta kín lắm, ko bô bô trên mạng thế này đâu.
Thấy thớt được like nhiều vậy chả biết like thật hay like ảo ta.

MyMac

Xe điện
Tóm lại em bảo rồi, có mùi cò visa. Chỉ tội mấy đồng chí giàu trí tưởng bở cứ tưởng ăn được ngay ấy nên hăng hái bảo vệ giấc mơ Mỹ thôi.