[Funland] Bàn về "chạn vương".

nguyen_kia

Xe điện
Mỗi người đều tự lựa chọn cách sống và cs của họ, Họ thấy OK là dc mà.

Thắng Formosa

Xe tăng
Cái chày với cái cối hợp nhau là được rồi. Còn lại mọi thứ ko quan trọng

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Sao cụ lại mang chuyện của em ra đây kể thế? |-)
Mà nói thật với cụ là em còn cái sổ tiết kiệm 20 tỷ nữa cơ :>

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em có ông anh họ xa, cũng bằng tuổi, trước học trung cấp Y ở tỉnh ra, xin được vào bệnh viện tâm thần ở tỉnh, nhưng lương thấp, cũng phọt phẹt...ông này từ bé tính cách khôn vặt, ko giỏi, nhưng được cái sống biết lựa, biết nhịn..Vì xác định làm ở viện đó ko có gì bật lên được, gia đình ở quê lại bán lặt vặt nên chả có gì, sống ở TP mà ko có nhà và cũng rất khó có mua được nhà... nên cũng tính toán tăm được 1 em ở thành phố, em này thì thấp, người nhỏ, mặt mũi trung bình, tính cách ko có gì nổi bật, học trung cấp dược ra, nhưng nhà có cửa hàng thuốc nên ở nhà bán thuốc luôn, nhà có vẻ cũng khá..
Sau 8 năm thì giờ thấy cũng mua được đất 2 tỷ, mua được con ô tô 7 chỗ.... Sống có vẻ khá thoải mái, dư giả, cửa hàng thuốc nhà vợ có mối bán sỉ sẵn nên thu nhập ổn.

Nhưng để ý những lần vợ về quê ông này dịp lễ Tết thì thường về hôm trước hôm sau đi luôn, hoặc Tết cùng lắm về được 2 hôm rồi đi, mà về cũng ko nói năng gì, cứ lừ lừ, nhiều khi nhà ông này phải lựa...
Giờ ông này đang ở rể ( ở cùng nhà bố mẹ vợ luôn), ko biết trong lúc ở cùng thế chắc phải lựa và nhịn lắm các cụ nhỉ? Bản thân đàn ông kiếm tiền mà kém hơn nhà vợ và vợ thì cũng phải lựa mà sống ko nhà vợ họ lại bật lại cũng mệt.

Ở đây có cụ nào rơi vào chĩnh gạo , hoặc ở rể nhà vợ giàu thì cho cái trải lòng xem nào? chắc hẳn có những nỗi khổ khó nói.
Chẳng có gì. Không phải lo về kinh tế mấy. Bố mẹ vợ chăm lo. Vợ nhí nhố vẫn dạy dỗ như thường.

coolpix8700

Xe ngựa
Em thà nghèo ngẩng cao đầu còn hơn giàu cuối thấp đầu.
Thực ra không cần nói thà làm gì, Nhiều người là do nhân duyên, thích rồi mới biết nhà vợ giầu, nhưng nhiều người thì có hẳn mục đích chỉ tìm kiếm vợ nhà có điều kiện. Vượt khó bằng tìm vợ nhà giầu, chắc cũng là một cách.
Đàn ông sức dài, vai rộng, phải tự mình làm ra để nuôi được vợ được con, nhưng nếu biết không làm được thì nương nhờ người khác. Nhưng chẳng bao giờ được không cả, cái gì cũng có giá của nó. Sống nương nhờ thì phải theo ý muốn người ta. Đừng bao giờ tin mấy ông bố vợ khoe coi con rể như con đẻ. Họ là những người nói phét không thèm chùi mép.
Ai có tiền, người ấy có tiếng nói, nên khi thấy nhiều cô vợ, cậy nhà giàu hơn không coi trọng nhà chồng thì cũng không nên lấy làm ngạc nhiên.

Chỉnh sửa cuối:

NgangNganh

Xe tải
Bố mình nghèo là tại số.
Bố vợ nghèo là tại mình... n.gu.
Giờ bọn trẻ nó bẩu thế, trong khi em vừa nghèo lại có tới 2 nữ f1 :((:((:((

nguyenquocthanh

Xe tăng
Em có ông anh họ xa, cũng bằng tuổi, trước học trung cấp Y ở tỉnh ra, xin được vào bệnh viện tâm thần ở tỉnh, nhưng lương thấp, cũng phọt phẹt...ông này từ bé tính cách khôn vặt, ko giỏi, nhưng được cái sống biết lựa, biết nhịn..Vì xác định làm ở viện đó ko có gì bật lên được, gia đình ở quê lại bán lặt vặt nên chả có gì, sống ở TP mà ko có nhà và cũng rất khó có mua được nhà... nên cũng tính toán tăm được 1 em ở thành phố, em này thì thấp, người nhỏ, mặt mũi trung bình, tính cách ko có gì nổi bật, học trung cấp dược ra, nhưng nhà có cửa hàng thuốc nên ở nhà bán thuốc luôn, nhà có vẻ cũng khá..
Sau 8 năm thì giờ thấy cũng mua được đất 2 tỷ, mua được con ô tô 7 chỗ.... Sống có vẻ khá thoải mái, dư giả, cửa hàng thuốc nhà vợ có mối bán sỉ sẵn nên thu nhập ổn.

Nhưng để ý những lần vợ về quê ông này dịp lễ Tết thì thường về hôm trước hôm sau đi luôn, hoặc Tết cùng lắm về được 2 hôm rồi đi, mà về cũng ko nói năng gì, cứ lừ lừ, nhiều khi nhà ông này phải lựa...
Giờ ông này đang ở rể ( ở cùng nhà bố mẹ vợ luôn), ko biết trong lúc ở cùng thế chắc phải lựa và nhịn lắm các cụ nhỉ? Bản thân đàn ông kiếm tiền mà kém hơn nhà vợ và vợ thì cũng phải lựa mà sống ko nhà vợ họ lại bật lại cũng mệt.

Ở đây có cụ nào rơi vào chĩnh gạo , hoặc ở rể nhà vợ giàu thì cho cái trải lòng xem nào? chắc hẳn có những nỗi khổ khó nói.
Cái chuyện tết về 2 hôm rồi lễ tết về hôm trước hôm sau là chuyện bình thường thôi, ai cũng có gia đình riêng. Em ở riêng ngày lễ tết cũng chỉ cho con về ăn cơm với ông bà 1 bữa rồi về, mỗi tháng cũng cho gia đình về nhà ông bà nội 1 ông bà ngoại 1 lần trong cùng 1 ngày. Ngày tết nguyên đán thì sáng mồng 1 về nhà ông bà nội, mồng 2 ông bà ngoại, chuyện này quá bình thường luôn. Cụ chủ có vẻ đàn bà và ganh tỵ gớm nhỉ.

tienlong

Xe buýt
Chuyện của người khác thì cụ biết cái gì mà nói, toàn lo chuyện đâu đâu. Em lấy vợ giàu đây, nhưng vợ về nhà em ở, ông bà ngoại và ông bà nội đều hỗ trợ, nhưng nhà thì cứ nhà em em ở, đất nhà em em xây; mà vợ em nhà giàu, dễ nhìn nhưng vẫn học giỏi, sống tiết kiệm, thích ở/về nhà hơn em. Em sống a-ma-tơ, nhiều bạn bè thích giao lưu bạn bè bên ngoài. Những việc lớn e vẫn chốt vì e thấy vision em tốt hơn (tầm nhìn), cơ bản là ai làm chính trị tốt hơn, kiến thức xã hội tốt hơn sẽ biết/nghĩ đối nhân xử thế hơn.
Tóm lại, lấy vợ giàu hay chồng giàu thì đều là tốt chứ có gì xấu, tất nhiên là lấy do thấy hợp nhau, chứ chả phải vì giàu mà lấy làm gì cho khổ. Sống đơn giản thôi, đời là mấy tí…
Tết thì cứ 30, mùng 1 nhà mình, ông bà nội; chiều mùng 1 hoặc mùng 2 thì sang ông bà ngoại, có gì đâu, ông bà ngoại cũng thích như thế và thấy thế là hợp lý, năm nào cũng thế…
Quan trọng nhất vẫn là lấy vợ thì nên lấy vợ có kiến thức, tốt cho mình và cả dạy con cái.

Chỉnh sửa cuối:

QMintech

Xe tăng
Thấy chúng nó bẩu” lấy vợ giàu chỉ nhà nó khinh mình chứ lấy vợ nghèo cả xh nó khinh mình “ :). Chọn đi

duongphong

Xe container
Thực ra không cần nói thà làm gì, Nhiều người là do nhân duyên, thích rồi mới biết nhà vợ giầu, nhưng nhiều người thì có hẳn mục đích chỉ tìm kiếm vợ nhà có điều kiện. Vượt khó bằng tìm vợ nhà giầu, chắc cũng là một cách.
Đàn ông sức dài, vai rộng, phải tự mình làm ra để nuôi được vợ được con, nhưng nếu biết không làm được thì nương nhờ người khác. Nhưng chẳng bao giờ được không cả, cái gì cũng có giá của nó. Sống nương nhờ thì phải theo ý muốn người ta. Đừng bao giờ tin mấy ông bố vợ khoe coi con rể như con đẻ. Họ là những người nói phét không thèm chùi mép.
Ai có tiền, người ấy có tiếng nói, nên khi thấy nhiều cô vợ, cậy nhà giàu hơn không coi trọng nhà chồng thì cũng không nên lấy làm ngạc nhiên.
Cụ đúng nhưng chưa đủ!
Cái dòng tô đậm nó là nguyên nhân gây nát nhà hay (tôm lộn mứt lên đầu) đấy cụ. Trong GĐ không thể có chuyện ai có tiền thì thằng đó cướp quyền điều khiển và có tiếng nói được. GĐ nó là tổng hòa nối quan hệ, nó có sự tôn trọng lẫn nhau thành viên trong gia đình vợ/chồng/con, tôn ti trật tự trên dưới các mối quan hệ XH.
Em không có nhiều tiền, cũng chả biết người nhiều tiền dư thế nào. Cứ phát biểu liều phát. :D

QB1991

Xe hơi
Dự đoán, vợ của ông anh họ xa này chắc cũng cũng thân thiết với bác có khi còn gần gũi phải không các cụ

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vc e là bạn học đh. Yêu nhau đến lúc sắp ra trường mới biết bạn ấy con sếp nhà khá phết. Bạn ấy sống giản dị bình thường chân chất lắm. Thời gian yêu nhau e cũng chỉ hỏi bố mẹ làm ở đâu thôi chứ ko hỏi sâu. Báo hại e nuôi suốt thời gian yêu nhau. =))

cuc_cu

Xe tăng
Có tiền là có quyền.

Phàm là đàn ông mà lực kém hơn vợ cả về tiền và trí thì bị lép vế là chuyện bình thường. Đã vậy còn đi ở rể thì chỉ cần 1 phút lệch sóng cũng xin mời ngài ra khỏi nhà, luôn và ngay!

Ngoài ra, bất hạnh hơn của bạn chủ tớt là có người bạn như chủ tớt. Nhiều chuyện!

Dtht.laixe

Tháo bánh
Nghèo có ngẩng cao đầu đc ko các cụ?

Fim

Xe điện
chuyện bt, có gì đâu, như em nè, nhà vợ giầu vãi đái, con vợ em cũng nhiều tiền hơn em nhiều, keme nó chứ, mà e ko ở rể. em nói với vợ : ho-ni, tiền mi mi tiêu, tiền ta ta chi, ta mi ko liên quan chi măn- ni, o kê ?. vợ em nó nói: xê -bông, môn ma- ri :D:D:D
Nhà vợ em cũng giàu hơn em nhiều mà tiền em còn bị vợ nó tịch thu 😰😰

• Vodka
Reactions: UFA

--Lamborghini--

Xe cút kít
Sao em thấy bảo không giầu là tại mình không chọn được bố vợ giầu :))